[Funland] Về Huyền Chip & Xách ba-lô lên và đi

Trạng thái
Thớt đang đóng

danhleh

Xe tải
Em HC là một sản phẩm của truyền thông
Nếu không rõ ràng thì sẽ gây nên một làn sóng ảo tưởng màu hồng về thế giới bên ngoài.
Em nghĩ là nên DẸP

danhleh

Xe tải
Em lo lắng sau này con của em mà tìm được quyển này đọc thì sẽ ra sao nhỉ......Quá Nguy hiểm....Tất cả chỉ là NGỤY BIỆN....
Đúng, thế mà cả e kip e nó vưỡn cứ ngụy biện

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Vịtxanh nói:
Chắc làm bảo vệ cho yakuza:D
Người Việt sang nhật làm công việc của kỹ sư cho hãng rất lớn mà hàng tháng nhận được khoảng trên dưới 60 tr đồng Vietnam thôi nha.
Người nhà em bên Mẽo, kỹ sư Boeing hẳn hoi mà lương năm cũng chỉ khoảng 5 chục ngàn Ô ba ma.
trên thế giới này còn quá nhiều điều ko tin nổi nếu ko tận mắt chứng kiến :) " No free lunch " để đc mức lương như vậy thì hẳn điều kiện làm việc phải khá nghặt nghèo, cụ đừng so với môi trường lv lí tưởng như Nhật, Mẽo :P mà coi như họ làm ở Libi, Iraq, Apganistan hay Syria đi, hehe e nghĩ 3k/ tháng còn là rẻ mà.

gialinh_nguyễn

Xe buýt
trên thế giới này còn quá nhiều điều ko tin nổi nếu ko tận mắt chứng kiến :) " No free lunch " để đc mức lương như vậy thì hẳn điều kiện làm việc phải khá nghặt nghèo, cụ đừng so với môi trường lv lí tưởng như Nhật, Mẽo :P mà coi như họ làm ở Libi, Iraq, Apganistan hay Syria đi, hehe e nghĩ 3k/ tháng còn là rẻ mà.
Làm cho mấy chú Libi, Siri, Apga, I-Răng, I-rắc... e nghĩ phải trả lương theo h ngay và luôn cụ ah! Sống được qua giờ là lên lĩnh lương luôn ấy thế mà khối người ko có time mà tiêu đấy ạ?

nhadatuytin

Xe container
"Mình đã từng gặp vô số bạn, ví dụ 1 bạn Nhật đi làm bảo vệ đêm 1 tháng ở công trường XD đc 3000$, rồi với 3000$ đó đi lòng vòng các nc châu Á trong 1 năm. 1 năm bạn này ko mua sắm quần áo, ko cắt tóc, ko cạo râu, chi phí tối giản, đôi dép tông mòn vẹt, cái bàn chải đánh răng cũng trơ lông..."

Làm bảo vệ mà được 3000 usd một tháng có gió không vậy, bảo vệ còn được 3000 thì công nhân chắc 5000.
Được quá đi chứ ợ...
con em em bên nhật đi đưa báo sáng mà cũng đc 30 củ/tháng đới....
Tối làm thêm ở kho đông lạnh nữa tổng cũng đc 60 củ/tháng...nhưng vất vả lắm

vuvanphong

Xe điện
Thực ra ngoài việc quá chém để chuẩn bị bán báo, cái này trong show bit thì là bình thường như cân đường hộp sữa.Còn những việc khác là do quan niệm sống tạo lên sự khác biệt thôi. Kẻ theo tu hành, ép xác khổ hạnh. Kẻ thích no thân phì gia. Người thích tích đức làm thiện.... Chả ai giống ai cả.
Có người thích hạnh phúc là hành trình, chứ không phải là đích đến, có người thì coi đó là điên rồ.

Nine

Xe điện
Mình đã từng gặp vô số bạn, ví dụ 1 bạn Nhật đi làm bảo vệ đêm 1 tháng ở công trường XD đc 3000$, rồi với 3000$ đó đi lòng vòng các nc châu Á trong 1 năm. 1 năm bạn này ko mua sắm quần áo, ko cắt tóc, ko cạo râu, chi phí tối giản, đôi dép tông mòn vẹt, cái bàn chải đánh răng cũng trơ lông...
Chả có ý gì đâu nhưng cuối cùng thì cái bạn bảo vệ của cụ đã gặp thì làm ở công trường XD của Nhật hay làm ở công trường XD của Libi với Iraq ợ =)) =))
P/s: Đề nghị cụ đọc kỹ lại những post cũ của chính cụ trước khi chém bão tiếp kẻo câu trước đá câu sau :))

Chỉnh sửa cuối:

ninhkent

Xe tăng
Kể cả cho em 70.000 USD bảo em đi 1 mình 25 nước em cũng éo dám đi. Chưa kể 1 qua 1 số nước nghe đã rùng mình.
Có đi thì cũng khó giữ được mạng sống. DU với chả lịch, cái ê kip to đùng kia thì lôi *** nó ra, cái kiểu PR đáng phỉ nhổ. Sắp tới cb làm hỏng 1 thế hệ đang gần hỏng rồi, giờ có bàn đạp để làm liều :D :D :D. Lại thêm nhiều đứa trẻ lang thang gầm cầu ( chứ bơi nổi ra nước ngoài), nhiều gia đình sạt nghiệp vì những đứa con quý tử trộm cả gia sản mang đi bụi.

Chỉnh sửa cuối:

vuvanphong

Xe điện
Nhiều cụ bẩu sợ bé này làm hỏng con cái của mình, đấy lại là 1 kiểu đổ lỗi rồi! Kỹ năng sống của con cái, các cụ phải cùng con và thầy cô để tạo và rèn luyện cho con đấy! Chứ nếu bỏ bê, thì chưa cần con cái các cụ mê HC, mà chỉ cần mê Super Man, Batman, Spider Man, Hesman, Teppi, Subasa... rồi cứ để chúng nó làm những việc giống các nhân vật trên thì cũng hỏng con rồi! Có đứa trẻ thành phố cầm dù nhảy từ tầng 5 xuống vì nghỉ mình là siêu nhân. Có đứa trẻ lại nhảy vào lửa, đi xuống nước vì thấy trên tivi có nhân vật làm được!

ninhkent

Xe tăng
Thực ra ngoài việc quá chém để chuẩn bị bán báo, cái này trong show bit thì là bình thường như cân đường hộp sữa.Còn những việc khác là do quan niệm sống tạo lên sự khác biệt thôi. Kẻ theo tu hành, ép xác khổ hạnh. Kẻ thích no thân phì gia. Người thích tích đức làm thiện.... Chả ai giống ai cả.
Có người thích hạnh phúc là hành trình, chứ không phải là đích đến, có người thì coi đó là điên rồ.
Vâng, đi du lịch với 1 ê kip và rủng rỉnh tiền thì đến nước nào e cũng đến được kể cả có 1 dola :D :D :D :D.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Cháu lại chả quan tâm em ý chém hay thật.
Chỉ ngưỡng mộ tinh thần tuổi trẻ dám nghĩ,dám làm.
Cứ như Cháu hơn 3 chục cái xuân rồi mà vẫn chưa qua đc lũy tre làng.Ngày ngày chỉ biết gió bão trên OF.
Nghĩ mà nẫu.

ManhLinhDinh

Xe buýt
Trả lời rất là =)) Xem từ 1:45 đến 4:45

[youtube]xLywiKekumM#t=106[/youtube]

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Gớm, các bác cứ kêu sợ sẽ ảnh hưởng lớp trẻ.

Thế thì cần dẹp mấy cái Hot Teen yêu đuơng nhăng nhít, hát hò lung tung, hở ngực hở mông, ngủ nghỉ lang chạ, đập đá cắn thuốc trước kìa :@)

3d4s

Xe tăng
Giờ mợ nào muốn đi 50 nước với 0$ trong túi thì đi với em. Thậm chí đi về có thêm tiền nữa, mỗi tháng ~$800. Ở ks, appartment 4, 5*. Đi 50 nước chắc mất ít nhất khoảng 2 năm. ĐK chỉ cần xinh, đẹp, ngoan, có chút hiểu biết, biết nghe lời, biết chiều bạn cùng hành trình, chưa có người yêu hay ràng buộc gia đình.

7usd

Xe điện
Scan cái VISA cho anh em xem chưa các cụ ơi.

ninhkent

Xe tăng
e thấy hình như HC còn có điều gì khó nói???chả có nhẽ đây là 1 trogn 10 đặc vụ trẻ nhất của đông xưởng ;))
Vụ visa của e ấy thật là pro, e ko thích sự sắp đặt này. Buồn nhẹ :D

ManhLinhDinh

Xe buýt
Trả lời rất là =)) Xem từ 1:45 đến 4:45

[youtube]xLywiKekumM#t=106[/youtube]
Câu hỏi 1: Chị muốn hỏi về việc visa. Em xin visa ở nước thứ 3 thì có vấn đề gì k? Vì chính bản thân chị xin visa ở ngay VN mà vẫn bị từ chối...thì em có thể chia sẻ kinh nghiệm xin visa của mình, em xin visa ở những nước nào? Ở nước nào thì khó khăn nhất, em có thể chia sẻ cho tất cả các bạn cùng biết không?

Chip: Thật ra mình đã viết khá nhiều bài về vấn đề này, chủ đề xin visa...(chắc khuyên các bạn lên google tìm bài viết)....Nói chung là xin visa cho hộ chiếu VN là khó, nhưng khó k có nghĩa là k thể. Thường thì khi mình xin visa thì, thực ra mình đã nhận ra một điều là các ĐSQ đều có quyền cấp visa và nếu mình bị từ chối 1 lần thì mình sẽ quay trở lại, mình sẽ đòi gặp cấp cao hơn, hoặc mình sẽ gửi thư xin được phỏng vấn. Và thư đấy sau 1 vài lần họ không thấy mình có gì nghi ngờ nên họ sẽ cho mình thôi. Chắc chắn là có khá nhiều khó khăn có thể họ sẽ yêu cầu thêm nhiều giấy tờ nhưng mà nói chung không phải có gì là k thể. Nếu giấy tờ k có sẵn thì nhờ bạn gửi CPN hoặc scan rồi in ra. Nói chung là đơn giản và k quá khó!?

Câu hỏi 2: Trong hồ sơ xin visa thường có yêu cầu chứng minh tài chính, vậy em sẽ lấy ở đâu?

Chip: Nói thật là em sẽ nhờ công ty bạn em ở VN đứng ra bảo lãnh cho em. Cái này mọi người đều phải làm thôi, bạn bè hoặc người thân nếu ai có công ty riêng thì nhờ đứng ra bảo lãnh cho mình thôi hoặc là viết giấy giới thiệu (đoạn này bị nói hớ)....không phải giấy giới thiệu mà là nhờ người ta bảo lãnh

7usd

Xe điện
e thấy hình như HC còn có điều gì khó nói???chả có nhẽ đây là 1 trogn 10 đặc vụ trẻ nhất của đông xưởng ;))

ồ, cụ này có cái ý hay này. Có khi thế thật à nha.

Trạng thái
Thớt đang đóng