[Funland] Về Huyền Chip & Xách ba-lô lên và đi

Trạng thái
Thớt đang đóng

ltgbau

Xe tăng
Theo post cụ cụ Mạnh linh đình thì em này đúng là Đường 3 tạng thời đại mới rồi, đến đâu cũng có Bồ ...Tát bao che :))

ManhLinhDinh

Xe buýt
Theo post cụ cụ Mạnh linh đình thì em này đúng là Đường 3 tạng thời đại mới rồi, đến đâu cũng có Bồ ...Tát bao che :))
Đường Tam Tạng gọi bằng cụ =)) Đường Tam Tạng còn phải có nguyên ê kíp 3 đệ tử + bồ tát + thổ địa đi cùng, chưa kể yêu quái mấy lần tí bị nó bóc tem :))

TuDo2808

Xe điện
Số em lày sướng từ lúc xách balo đi, mai em cũng sách balo đi ra đường xem có ai cho đi nhờ không!:D

ManhLinhDinh

Xe buýt
Số em lày sướng từ lúc xách balo đi, mai em cũng sách balo đi ra đường xem có ai cho đi nhờ không!:D
Nói vụ đi nhờ xe. Ngày em sinh viên. Lớp em 1 có 1 cặp.

Thằng ny nó nghĩ ra 1 trò mà em buồn cười mỗi lần kể. Nó cho con ny ra vẫy xe tải để đi cho đỡ tốn tiền. Ny nó vẫy được cái xe tải đông lạnh :)) Dừng lại. Đồng ý cho đi. Thế là thằng ny nó lao ra: Anh ơi còn em và đi cùng luôn =))

Chỉnh sửa cuối:

ninhkent

Xe tăng
Ngay từ đầu e đã thấy có mùi PR để bán sách và đưa 1 con nhóc lên để đánh bóng tên tuổi kiếm lời. Rất bài bản và đánh trúng vào tim đen của giới trẻ, 1 trào lưu " ĐI Bụi"
Cuốn sách này đáng lẽ ra ko nên cho xuất bản vì có quá nhiều sự dối trá. Với 700$ thách nó dám đi qua lào với cam, đừng nói là mấy nước châu phi :D :D :D. Nó sẽ gây ra tác dụng tiêu cực đến tâm lý giới trẻ, có 20 triệu là cũng đi du lịch bụi, đi bụi đời, học theo Huyền CHip :D :D. Khác gì 1 trò cổ súy.

smarterp.vn

Xe tải
Lại nói chuyện đi du lịch bụi vòng quanh thế giới thì cháu có gặp 2 vụ:
- 1 đôi đực cái người Pháp đi vòng quanh thế giới. Bọn này có kế hoạch đàng hoàng, bảo bọn tao làm việc tiết kiệm mấy năm để đi du lịch, bảo là tao về coi như trắng tay luôn làm lại mọi thứ từ đầu, bọn này không tiết lộ budget. Hồi đó cháu gặp là uống bia bên bờ Mekong ở Lào, xem kế hoạch chúng nó tỷ mỉ vãi lái, giờ thì về tới nhà rồi :D (http://www.sale-gosse.com/).
- Gặp 1 đôi gái Hàn ở sân bay chờ transit. 2 con bé này thì 1 đứa trông tiểu thư, không nói được tiếng Anh, 1 con trông to như đô vật, sang Ấn thoải mái éo anh nào động vào =)). Con bé to con bảo tao làm việc ở Úc, tiết kiệm được 10K USD - giờ cứ đi thôi, không kế hoạch gì, hết tiền thì lại về. Thời điểm đó nó đã đi xong 1 vòng châu Á rồi.

Vừa đi vừa làm e là chỉ đủ cháo húp, ngủ nhờ đi nhờ thì được nhưng nói mua vé máy bay là cháu éo tin :D

lukytran

Xe tải
Có cụ nào làm ở bên XNC check hộ time em ý in - out là khớp lệnh được ngay mà!
Cũng nhạy cảm nhg có thể có thông tin
Cụ phán chuẩn đới, em kiểm tra thông tin rồi cho các cụ biết nhé.

Con này sắp thành TAI TIẾNG như mợ Tưng rồi nhỉ.

cdk

Xe tải
Nhà mình có cụ nào là Thuyền trưởng mấy 4r bên kia không ạ, em dự em HC này là mợ Thuyền trưởng nào rồi, nếu thế thì 25 nước chứ có đi vòng quanh thế giới lúc về còn khuôn thêm tiền về cũng chẳng lạ :(

ninhkent

Xe tăng
Lại nói chuyện đi du lịch bụi vòng quanh thế giới thì cháu có gặp 2 vụ:
- 1 đôi đực cái người Pháp đi vòng quanh thế giới. Bọn này có kế hoạch đàng hoàng, bảo bọn tao làm việc tiết kiệm mấy năm để đi du lịch, bảo là tao về coi như trắng tay luôn làm lại mọi thứ từ đầu, bọn này không tiết lộ budget. Hồi đó cháu gặp là uống bia bên bờ Mekong ở Lào, xem kế hoạch chúng nó tỷ mỉ vãi lái, giờ thì về tới nhà rồi :D (http://www.sale-gosse.com/).
- Gặp 1 đôi gái Hàn ở sân bay chờ transit. 2 con bé này thì 1 đứa trông tiểu thư, không nói được tiếng Anh, 1 con trông to như đô vật, sang Ấn thoải mái éo anh nào động vào =)). Con bé to con bảo tao làm việc ở Úc, tiết kiệm được 10K USD - giờ cứ đi thôi, không kế hoạch gì, hết tiền thì lại về. Thời điểm đó nó đã đi xong 1 vòng châu Á rồi.

Vừa đi vừa làm e là chỉ đủ cháo húp, ngủ nhờ đi nhờ thì được nhưng nói mua vé máy bay là cháu éo tin :D
Ví dụ xinh đẹp thì khả năng vẫn kiếm đủ tiền để đi, bằng vốn tự có :D :D :D. Ngoài việc thủ tục là ko thể và hình thức thì quá kém, ko đủ tuổi kiếm tiền được trong time ngắn như vậy.

smarterp.vn

Xe tải

Có cao thủ đây rồi. Kết quả thế nào cụ cũng vui lòng PM cụ chủ thớt để update lên đầu cho mọi người hóng nhé

MrMilan

Xe điện

Cụ chém kinh quá, nó xuất cảnh có 1 lần sang Malay rồi từ Malay đi tiếp thì XNC Việt Nam làm sao nắm được, chỉ trường hợp hợp nó nhập cảnh về rồi công an XNC soi hộ chiếu và visa của nó rồi nhập vào máy tính thì mới biết được nó đi đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng