[Funland] Về Huyền Chip & Xách ba-lô lên và đi

Trạng thái
Thớt đang đóng

i.m.u.s.m

Xe tăng

em có tý ảnh minh họa của bạn ấy ạ:v

3d4s

Xe tăng
1. Em thì cá nhân ko thích em HC này vì xấu và có chút gì đó ko thật lòng, nói dối. Em chắc chắn em ấy có chém gió, nhưng 70% là sự thật. Tuy nhiên với tuổi em ấy, suy nghĩ nó chưa thể thấu đáo, mọi thứ chưa thể kín kẻ, có đôi chút hiếu thắng, tự hào (thậm chí đôi chút hơi ảo tưởng...) cũng là lẽ thường và là người lớn, hiểu biết sâu sắc hơn, tầm nhìn & nhận thức tốt hơn chúng ta nên thông cảm và châm chước với em ấy.

2. Là người lớn, hãy nhìn cái được và châm chước những cái chưa được, hay gió bão của em ấy, ở tuổi em ấy đôi lúc nó phải thế. Đa số người Việt chúng ta hay có cái tật là soi vào cái xấu mà quên đi mặt tốt. Chúng ta nên thay đổi điều này đi.

3. Việc xin Visa với những nước em ấy đi qua có thể nói là làm được, thực tế. Kể cả Israel cũng ko khó như các cụ nghĩ. Hộ chiếu có visa Israel thì khó vào các nước đạo Hồi như Malay hay Indo nhưng ko có chiều ngược lại. Đấy cũng là với người "da trắng", còn chúng ta chẳng xi nhê gì. Đa số các nước trong list của em ấy đều có thể xin Visa tại biên giới (gọi là visa on arrival).

3. Việc chưa được là chém chỉ cần $700 ban đầu và "đi tới đâu làm việc tới đó". Như cụ nào nói, em ấy cũng có làm việc một số nơi, một số nước nhưng đa số là để "đẹp CV" và có chuyện để kể trong nhật ký thôi chứ ko phải là "kiếm tiền để tồn tại".

4. Cho nên việc em ấy chém là với người chưa biết, ở VN. Với các cụ "biết một ít" thì nó vô lý, đáng lên án. Cụ nào đi nhiều, biết nhiều thì biết rõ cái gì đúng cái gì chém gió trong tự truyện của em ấy - nhưng ko phản ứng mạnh. Em chưa đọc cái quyển sách đấy và cũng ko có ý định đọc nhưng đi 25 nước như trong ds cụ nào đưa lên là có thể. Tất nhiên là ko phải với $700.

5. Cuối cùng, mợ nào muốn đi nhiều với $0 để về viết truyện thì đi với em, 2 năm các mợ sẽ đi đc 30-50 nước. Chỉ cần xinh như Bà Tưng hay Angela PT là được :)

Nine

Xe điện
Mợ lên đến xe tăng chứng tỏ chém cũng ác lắm rồi nhể :) e có chém gì đâu, chỉ trích dẫn lại từ link của một ng rất uy tín trong giới phượt để giải thích một số thắc mắc cho các cụ ở đây thôi :) ko hiểu mợ bức xúc gì e mà đọc nhầm chứ chị ý nói " biết 1 anh bạn Nhật " chứ có phải " 1 a làm cho Nhật " đâu =)) =)) =))
Chuyện đi bụi e biết & cũng ngưỡng mộ nhiều cụ ở Of thời trẻ trâu cũng bụi suốt, giờ cũng vẫn ngồi đây sinh hoạt đới thôi :) giáo dục con cái là việc của các cụ, ko thể đổ lỗi cho ai đc, phong trào phượt của bọn trẻ giờ rất mạnh & bạo dạn hơn hẳn ngày xưa, ko có e HC thì cũng có ng khác, bên phượt cũng rất nhiều ng đi, thậm chí hơn e ý ...rồi sớm muộn họ cũng viết blòg, FB, sách, ko thể trách họ đc, tất nhiên luôn có một bộ phận kd và ăn theo những điều như thế, nhưng đó ko phải là tiêu chí của họ :)
Em có chém đâu nhất là trong thớt này em có chém gì đâu ợ.
Em cũng chả hơi đâu bức xúc cụ làm gì thấy cụ nói có mâu thuẫn thì em nêu lên thôi ợ. Nhưng hóa ra cái mâu thuẫn đấy cũng xuất phát từ việc cụ "nghe nói" :))
Thế thì thôi em chả tranh hơi với cụ nữa vì nhỡ cụ lại lôi mấy cái "nghe nói" nữa ra thì chết em =))
Nhân tiện em cũng chả biết và cũng không có nhu cầu biết đến phượt phiếc gì đâu vụ đó em là dân ngoại đạo ợ. :)

i.m.u.s.m

Xe tăng
E đang chờ e này đưa ảnh chụp hộ chiếu lên mà vòng vo mãi ko thấy, theo các cụ thì sao, hay đang nghĩ cách lừa hoac giả hộ chiếu mà chưa nghĩ ra nên hoãn binh
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.580821038645848.1073741854.163667547027868&type=1
đây ạ:D

trải nghiệm argentina từ 29/8 đến 1/9 check in Việt Nam ạ:D

tazania ạ :v

Em nghĩ nên đổi thể loại nhật ký này thành fiction thì sẽ ko còn ai tranh cãi:D

i.m.u.s.m

Xe tăng
hic, topic lại đi xa chủ đề rồi ạ>"<

xe ko e

Xe tải
Công nhận thất vọng vì thấy nhiều gương mặt cũng đc coi là kỳ cựu của ofun nhưng chửi người ta như đúng rồi dù chưa một lần gặp mặt, mới chỉ có nghi ngờ chưa đc làm sáng tỏ. E nghĩ mod nên quyết liệt với mấy vụ này. E chả quan tâm e bé này cũng như quyển sách nhưng đúng là phê phán thì phải có văn hóa, đừng thất học. Nhiều cụ nói đúng là e xếp vào loại đàn ông mặc váy. Xin lỗi nhưng e thật.

ldt_tx

Xe tăng
cụ chã nào loanh quanh ở đây xoá thớt đi. tốn tài nguyên, mất đoàn kết.

xe ko e

Xe tải
Chắc làm bảo vệ cho yakuza:D
Người Việt sang nhật làm công việc của kỹ sư cho hãng rất lớn mà hàng tháng nhận được khoảng trên dưới 60 tr đồng Vietnam thôi nha.
Người nhà em bên Mẽo, kỹ sư Boeing hẳn hoi mà lương năm cũng chỉ khoảng 5 chục ngàn Ô ba ma.
Bình thường thôi cụ. Bên Nhật nó tính lương theo tuổi cụ ợ. ÔNg lái taxi lương cao hơn cậu kỹ sư là chuyên bt, Bảo vệ lương cao hơn nv văn phòng cũng là bt.

MoonMax

Xe điện
Ko nói và đánh giá về ý trí, chỉ phân tích về góc độ logic thì thấy đúng là e này phải có ng chống lưng để về bán sách.
Ai tài trợ sau lưng để em đi 100 nước về rồi bán sách nào
Em tài trợ sách cho cụ rồi cụ về bán nước nhé=))

Dream_29c1_1072

Xe buýt
700usd em tút lại con dream của em còn lại thì đổ xăng đi cho sướng chip cheo mệt lỗ tai các cụ ơi.

MoonMax

Xe điện
Hiệu ứng đám đông gì hả cụ :))

Éo có tỉ phú nào đi lên từ hai bằng tay trắng sau mươi mười lăm ngày cả nhá

Em ấy hoặc cụ cứ trả lời mấy câu hỏi ở 4 cái ảnh em đăng đi đã rồi người ta sẽ nghĩ khác nhau
Em chứng minh cho cụ có thể lên tỷ phú từ 700 đô la trong vòng 15 ngày nhé..nhé...

Hôm đầu tiên cụ oánh tất tay bạch thủ một con đề, trúng

Hôm sau cụ lại tất tay một con đề khác, và lại trúng

Hôm sau, hôm sau nữa.... Cứ thế.... Cứ thế trúng liên tục 15 hôm....

Đến bây giờ thì các cụ đã tin em nó chưa nào=))

MoonMax

Xe điện
Những người suốt đời chỉ quanh quẩn xung quanh cái tổ ấm sẵn có,được Bố Mẹ chăm móm từng miếng ăn,giấc ngủ thì làm sao có được cái kinh nghiệm của một người rơi vào hoàn cảnh tiến thoái lưỡng nan,không cơm ăn,áo mặt,không người nương nhờ....và cũng chẳng có gì để mất.Quy luật sinh tồn sẽ dạy mình và cả họ biết sẽ làm gì.Nếu chỉ làm vua bàn phím,chém gió từ đông tây kim cổ thì hiểu chi cái thực tế,quy luật sinh tồn.Nếu quả thực không biết thì mình hi vọng cuộc đời rồi sẽ dạy bạn;))
Cụ cũng toàn lý thuyết, nói nhăng

Cụ trả lời hộ mấy vấn đề kia đi đã.....chắc cụ ở HC fan club....hay cụ ở nhà xuất bản....

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Mai em phải đi quảng bình mà cũng chưa biết xoay đâu mấy củ đổ dầu xe đây $-),chứ cho em đi têy thế này thì em chịu(có lẽ do em kém các cụ ạ)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thớt này càng ngày càng nhảm, một loạt các thành viên vào xúc phạm nhau vi phạm nội quy và đã bị xì hơi lốp.

Các bác nếu không đủ bình tĩnh để trao đổi trên tinh thần xây dựng, với tiêu chí hài hước nhưng không nhảm, thì đừng viết bài nữa.

Những bác thấy bài xấu không báo cho BĐH mà còn quote lại để chiến đấu chắc cũng mong đến lượt mình.

Trạng thái
Thớt đang đóng