[Funland] Về Huyền Chip & Xách ba-lô lên và đi

Trạng thái
Thớt đang đóng

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Chả có ý gì đâu nhưng cuối cùng thì cái bạn bảo vệ của cụ đã gặp thì làm ở công trường XD của Nhật hay làm ở công trường XD của Libi với Iraq ợ =)) =))
P/s: Đề nghị cụ đọc kỹ lại những post cũ của chính cụ trước khi chém bão tiếp kẻo câu trước đá câu sau :))
Mợ lên đến xe tăng chứng tỏ chém cũng ác lắm rồi nhể :) e có chém gì đâu, chỉ trích dẫn lại từ link của một ng rất uy tín trong giới phượt để giải thích một số thắc mắc cho các cụ ở đây thôi :) ko hiểu mợ bức xúc gì e mà đọc nhầm chứ chị ý nói " biết 1 anh bạn Nhật " chứ có phải " 1 a làm cho Nhật " đâu =)) =)) =))
Chuyện đi bụi e biết & cũng ngưỡng mộ nhiều cụ ở Of thời trẻ trâu cũng bụi suốt, giờ cũng vẫn ngồi đây sinh hoạt đới thôi :) giáo dục con cái là việc của các cụ, ko thể đổ lỗi cho ai đc, phong trào phượt của bọn trẻ giờ rất mạnh & bạo dạn hơn hẳn ngày xưa, ko có e HC thì cũng có ng khác, bên phượt cũng rất nhiều ng đi, thậm chí hơn e ý ...rồi sớm muộn họ cũng viết blòg, FB, sách, ko thể trách họ đc, tất nhiên luôn có một bộ phận kd và ăn theo những điều như thế, nhưng đó ko phải là tiêu chí của họ :)

7usd

Xe điện
Mợ lên đến xe tăng chứng tỏ chém cũng ác lắm rồi nhể :) e có chém gì đâu, chỉ trích dẫn lại từ link của một ng rất uy tín trong giới phượt để giải thích một số thắc mắc cho các cụ ở đây thôi :) ko hiểu mợ bức xúc gì e mà đọc nhầm chứ chị ý nói " biết 1 anh bạn Nhật " chứ có phải " 1 a làm cho Nhật " đâu =)) =)) =))
Chuyện đi bụi e biết & cũng ngưỡng mộ nhiều cụ ở Of thời trẻ trâu cũng bụi suốt, giờ cũng vẫn ngồi đây sinh hoạt đới thôi :) giáo dục con cái là việc của các cụ, ko thể đổ lỗi cho ai đc, phong trào phượt của bọn trẻ giờ rất mạnh & bạo dạn hơn hẳn ngày xưa, ko có e HC thì cũng có ng khác, bên phượt cũng rất nhiều ng đi, thậm chí hơn e ý ...rồi sớm muộn họ cũng viết blòg, FB, sách, ko thể trách họ đc, tất nhiên luôn có một bộ phận kd và ăn theo những điều như thế, nhưng đó ko phải là tiêu chí của họ :)

viết gì thì viết, không ai cấm, nhưng phải đàng hoàng. Thời đại nào rồi còn chém gió ác thế.

Axe

Xe tải
Tiền Phong đang bênh em ý, viết độc quyền cho tiền phong và đc khoảng 10 bài. Chắc TP đại gia và nhuận bút ngất ngưởng :D

vua_luoi

Xe điện
Me,. Con gái em đi một bước nhìn 1 bước, đi học lo sợ bị làm sao. Không biết lớn có đỡ lo không chứ mà thả đi rông vài chục nước toàn nước xa xôi thì em chịu. Đòi đi em chả tát cho.

Streamline

Xe điện
Em thì em tin. Nhất là chuyện làm thêm. Đợt trước em đi Irắc có bọn nó chỉ nhờ em bê quả bom từ xe ô tô vào trong nhà mà nó cho em hẳn 100k $. Ko có gì là vô lý cả.

richter

Xe buýt
Hehe, vụ này nổi nhanh nhỉ, các bác tương mấy xe gạch thế này thì em gái đó càng nổi thêm :P. Em với quan điểm không nên đánh gái, dù chỉ bằng 1 nhành hoa nên e bào chữa cho gái ấy tý :

1. Có đúng là em gái đó đi 25 nước không? Đúng, hehehe, vì có ảnh làm bằng chứng.

2. Có đúng là phải có tiền bảo lãnh mới xin được visa không? Đúng và không đúng, hehe, em đi cũng đâu đươc 20 nước, trong đó mấy thằng tư bản đầu to như Mẽo, Hàn, Nhật, Úc, Sengen( châu Âu) thì bắt buộc chứng mình tài chính , thư mời bên kia.... Nhưng 1 số nước chả cần chưng minh cái dog gì cũng có visa trong vòng khoảng 30 phút. Bác nào từng đi Campuchia cách đây chừng 10 năm biết điều này, nếu bác nào cần em show visa của Cambodia lên ngay :P, em đi bụi và đi đường bộ theo cửa khẩu Mộc Bài- Tây Ninh nhé.

3. Có thể làm thêm ở nhưng nước em đó đi không? Cá nhân em cho là có thể được, em có ít nhất 3 đứa bạn đang làm thêm ở MALAYSIA mà hộ chiêu chỉ cho phép lưu trú 30 ngày, cứ gần hết hạn là các chú tự động đi phà sang Sinh chơi 1 ngày và về lại dc tiếp tục cư trú thêm 30 ngày nữa. Bọn nó làm ở đó đã dc hơn 2 năm, ngoài ra em có mấy đứa cháu không có giấy tờ đang làm việc ở Hàn.... Tóm lại là em đó chém , nhưng có khả năng trong 25 nước em đó có làm thêm ở 1 -2 nước , thu nhập thì hơn ở Việt Nam là cái chắc :P. Chỉ cần em đó làm thêm được tại 1-2 quốc gia trong list thế là cũng ác rùi.

4.Vụ 700 usd, các bác nên đọc kỹ, em đó chỉ băt đầu với 700, chứ cả vụ này em đó tiêu không dưới 30k usd, nếu các bác theo dõi là em đó đã bị phát giác vụ có tiền và có plan đàng hoàng cho việc đi này rùi(hỏi anh Gúc), chứ k phải đi như kiểu cụ Bác của em, đi k plan và với 2 bàn tay trắng. Và nếu bác nào đã đọc cuốn này thì các bác sẽ nhận ra 1 chi tiết, hehe, đó là em đó có thẻ HSBC.... :P

5. Vụ sẽ tạo trào lưu bụi cho giới trẻ, gớm, các bác cứ lo bò trắng răng, em đồ rằng chỉ 30 ngày nữa thì các bác cũng chẳng nhớ em nó là em nào, cũng như các bác cũng từng quên em Ngọc Trinh, quên Bà Tưng, quên anh Viết, quên Vàng Anh em chỉ có lỗi chứ không có tội, quên chị Siu đánh bạc.... Việt Nam mà, định hướng truyền thông cực đơn giản.

Nói chung là làm được như em nó là khá khủng rồi, còn chuyện 1 tấc lên tới giời thì là chuyện bình thường ở xứ này, các bác em đừng ném đá thêm nó, tội nghiệp :). Em nó cũng 3-4 tấc chứ không đến nỗi 1 tấc đâu :P.

Chỉnh sửa cuối:

Luckyhn

Xe buýt
Em cũng hơi ngờ ngợ nhưng ko dám phát biểu, sợ e í kiện lắm ợ.

ManhLinhDinh

Xe buýt
ba hồn bẩy vía 3C pm cái nhể, khẩn :))

myleb

Xe máy
Hê hê... Các cháu giờ manh động thật... thích là đi... xong thì về chém tơi bời khói lửa

xdthienha

Xe điện
Em chỉ kết luận có 1 câu thôi : father con điên.

Bomva

Xe điện
Em nói thật em đíu biết HC là đứa nào. Hôm nay thấy thớt mới biết, nhưng thấy khó hiểu nên không tìm hiểu thêm. Các cụ ném đá HC đi, em lượn

Chỉnh sửa cuối:

ManhLinhDinh

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

tuantran412

[Tịch thu bằng lái]
lãnh tụ cũng là người, tại sao lại ko dc so sánh, với lại lãnh tụ của cụ chưa chắc đã là lãnh tụ của em, chúng ta có quyền có những lãnh tụ khác nhau, cụ đồng ý ko? còn chuyện tôn trọng thì em nhắc cụ vậy thôi chứ em cũng có câu nào nói cụ không tôn trọng đâu ;)
bàn về ranh con đấy làm j các cụ ơi, bàn về cái này đi, e ko biết cụ nay nói lãnh tụ là nói ai, quan điểm của e là ai cho e cơm ăn áo mặc, nuôi e khôn lớn thì đấy là lãnh tụ của lòng e, còn như những thằng đươc thần thánh hóa để mị dân thì e tè vào đầu, lãnh cái cc

ManhLinhDinh

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

daltons

Xe đạp
cái web archive là nghĩa địa lưu các trang đã bị xóa, chết rồi thì chết thêm thế nào đc vậy cụ 8-x

dù sao đã tìm đc post gốc:
mất camera ở Kenya
http://web.archive.org/web/20120608122118/http://travel.huyenchip.com/2011/10/oct-22-2011-the-longest-day-of-my-life/
sang Tanzania vẫn chụp ầm ầm
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.343961662303705.85230.118001358233071&type=3

Chỉnh sửa cuối:

itsmylife

Xe tải
Nhà cháu nghĩ năm vừa rồi đưa em nó lên mây, năm nay kéo em nó xuống cho chân em nó chạm đất, đối với cuộc đời sau này của em nó mà nói chưa chắc đã là không tốt ạ.
Thứ nữa là việc truyền thông tung hê cái kiểu du lịch "bất cần đời" của em nó gây hậu quả rất tai hại cho xã hội, còn cái lập luận cho rằng em nó thích viết gì thì viết, con cụ làm gì thì mặc con cụ là không được, cũng như người bị truy tố trước tòa về tội kích động giết người không thể biện minh rằng tôi thích nói gì thì nói còn nó nghe theo hay không là việc của nó, liên quan gì đến tôi.
Tính chân thực của một vài nội dung của cuốn sách cũng cần phải xem xét lại.
Cuối cùng, với 700 usd là một cái thẻ visa không đáy, cháu nghĩ nhiều cụ trên này cũng "phượt" đến sang năm được.

tuantran412

[Tịch thu bằng lái]
E đang chờ e này đưa ảnh chụp hộ chiếu lên mà vòng vo mãi ko thấy, theo các cụ thì sao, hay đang nghĩ cách lừa hoac giả hộ chiếu mà chưa nghĩ ra nên hoãn binh

Trạng thái
Thớt đang đóng