[Funland] Ung thư giai đoạn cuối, điều trị hay không?

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Các cụ thấy đấy khi các cụ bị xác định là ung thư. Thợ thuốc vô tư chữa trị mà không cần phải có trách nhiệm, các cụ có chết sớm hay chết muộn thợ thuốc cũng chẳng quan tâm và vô can, trong khi còn bán đc rats nhiều thuốc và tận thu luôn những gì các cụ có.
Nhắc lại tự nhiên đã ban cho các cụ một cơ thể sống phúc tạp và hiện đại nhất trong các loại máy móc, nó có thể tự chữa bệnh. Còn nếu tự nhiên đã ko còn muốn các cụ sống nữa thì đừng chữa trị cho mất công! Hãy sống thuận tự nhiên, chớ đụng dao kéo nhé các cụ, nếu giao kéo rồi thì tránh xa xạ trị và hoá chất nhé!
Bác em cách đây 1 năm, cũng vào viện Thanh Nhàn do sức khoẻ suy sụp, nó chụp phổi xong phán là u phổi, bắt gia đình ký giấy va lấy sinh thiết xem u lành hay ác. Bác em cũng gần 80 rồi nên xác định ko dùng dao kéo kệ để tự nhiên. Nằm 1-2 hôm nó cứ tương thuốc chữa ung thư, nên đêm nôn ra cả chậu máu mà nó cứ coi như không. Gđ sót quá nên chuyển sang viện 108. Vào nội soi thủng 3 lỗ dạ dày, dm bọn lang băm Thanh Nhàn, vừa được ăn tiền lót tay, vừa được ký giấy bảo đảm nên nó quan tâm gì đâu, người ta bị chảy máu dạ dày vào nó chỉ mới chụp phổi mà đã phán là bị u, xong tương thuốc, nên thủng thành 3 lỗ. Sau khi kẹp và ở 108 xong về bác em lại khoẻ mạnh béo ra, còn cái u thì xác định kệ nó lành hay ác tuổi này ko quan trọng. Đây là bài học cho các cụ khi khám bảo hiểm ở các viện lang băm.

Loxe12a

Xe buýt
Nếu người thân hay các cụ bị phát hiện là bị UT. Các cụ cứ bình tĩnh sống, chọn một môn dưỡng sinh nào đó tập luyện nếu các cụ đã nhiều niên
. Thay đổi chế độ ăn uống, dịch chuyển sang chế độ ăn nhiều rau củ quả. Cà rốt rất tốt, có thể đốt hết u lành hay u què nhé các cụ.
(đối với người thân thì càng ko cho họ biết kết quả càng tốt). Đi du lịch, sống vui là khoẻ.

Loxe12a

Xe buýt
Tự nhiên đã tạo ra các cụ cũng giống như tạo ra con ong và cái kiến thôi. Cứ thuận tự nhiên thôi. Tâm bệnh gây phát bệnh lên cơ thể nhanh hơn. Để khỏi bị tâm bệnh thì cũng ko nên tầm soát UT làm gì. Hãy sống khoẻ ngay từ bây giờ nhé các cụ.

Loxe12a

Xe buýt
Chúc mừng cụ là người đã nhìn thấy, trải qua thực tế.
Câu chuyện của gia đình em nó còn dài dòng lắm cơ. Giờ chỉ nghĩ là mình may phúc ko nghe theo thợ thuốc và thợ khám!
Bác em cách đây 1 năm, cũng vào viện Thanh Nhàn do sức khoẻ suy sụp, nó chụp phổi xong phán là u phổi, bắt gia đình ký giấy va lấy sinh thiết xem u lành hay ác. Bác em cũng gần 80 rồi nên xác định ko dùng dao kéo kệ để tự nhiên. Nằm 1-2 hôm nó cứ tương thuốc chữa ung thư, nên đêm nôn ra cả chậu máu mà nó cứ coi như không. Gđ sót quá nên chuyển sang viện 108. Vào nội soi thủng 3 lỗ dạ dày, dm bọn lang băm Thanh Nhàn, vừa được ăn tiền lót tay, vừa được ký giấy bảo đảm nên nó quan tâm gì đâu, người ta bị chảy máu dạ dày vào nó chỉ mới chụp phổi mà đã phán là bị u, xong tương thuốc, nên thủng thành 3 lỗ. Sau khi kẹp và ở 108 xong về bác em lại khoẻ mạnh béo ra, còn cái u thì xác định kệ nó lành hay ác tuổi này ko quan trọng. Đây là bài học cho các cụ khi khám bảo hiểm ở các viện lang băm.

polizia

Xe container
Ông Ngoai em ung thư máu khi 77 tuổi, phát hiện lúc tháng 12.
Cả gia đình chi gần 2 tỷ đưa sang Thái.
Qua 30/04 mất. May còn đưa về kịp ko thì suýt mất trên đất Thái.
Sau này ông mất rồi thì bố em có nói nếu bố có quyền quyết định thì sẽ ko đưa đi Thái, chưa ở VN đến đâu thì đến thôi vì 77 mà ung thư thì cũng chả chữa đc.

Loxe12a

Xe buýt
Các cụ có biết UT do đâu mà có? Do ăn uống và môi trường sống? Vậy thì cũng cải tạo nó bằng ăn uống và môi trường sống thôi các cụ. TBUT cũng do cơ chế tự thích nghi nào đó của cơ thể bị kích hoạt. Nó luôn sinh ra và bị diệt đi.

Các cụ iên tâm đi. Tham gia giao thông ở VN xác suất các cụ chầu ông bà cao hơn là việc mình bị bệnh mà chết. Các cụ ra đường khi lái xe thì đừng có bia gưụ nhé các cụ. Đi taxi cho lành.

Loxe12a

Xe buýt
em hiểu, lúc đó đưa cụ đi để thực tế giải quyết vấn đề " Đạo đức" chứ đưa cụ đi thế là nhanh và tốn tiền. Các cụ có đi thái, đi mỹ, đi nhật, hay đi Sing thì thợ thuốc ở các nước cũng chẳng bảo đảm tính mạng cho các cụ đâu. Lại là vật thí nghiệm cho các cô thợ nghiên cứu!
Sau này ông mất rồi thì bố em có nói nếu bố có quyền quyết định thì sẽ ko đưa đi Thái, chưa ở VN đến đâu thì đến thôi vì 77 mà ung thư thì cũng chả chữa đc.

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Lịch sử loài người thỉnh thoảng lại có những dịch bệnh tràn đến, thường là những căn bệnh vượt xa sự kiểm soát và chữa trị của y học, cứ như là một căn bệnh từ bên ngoài trái đất giáng xuống vậy
Ung thư cũng vậy, người ta càng tìm hiểu và can thiệp y học thì nó càng trở nên bí hiểm, vượt mọi kỹ thuật trong y học hiện tại
Rất có thể đó là sự nhân quả mà loài người phải gánh chịu cơn thịnh nộ của thiên nhiên tạo hóa, khi sự phát triển, bùng nổ dân số, can thiệp thô bạo vào thiên nhiên ..... làm ô nhiễm môi trường, nguồn thực phẩm..... đã tác động vào quy luật tuần hoàn của tạo hóa mà sinh ra những đại họa như vậy
Trái đất, vũ trụ cũng như một cơ thể sống luôn có sự vận động xoay vần, đến một thời điểm chu kỳ nào đó vượt qua giới hạn là sẽ xảy ra một cuộc đại biến đổi địa chất, reset lại bắt đầu chu kỳ mới.....

Với K, cá nhân e nghĩ không nên cố can thiệp khi không hiểu hết và kiểm soát được nó. Kiểu như càng cố tận dụng vắt kiệt thiên nhiên phục vụ cho cuộc sống hiện đại của con người thì chỉ càng khiến vòng đời của trái đất thêm ngắn lại.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Day dứt của người sống mà cụ, nó sẽ theo ta suốt cuộc đời này.

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
em hiểu, lúc đó đưa cụ đi để thực tế giải quyết vấn đề " Đạo đức" chứ đưa cụ đi thế là nhanh và tốn tiền. Các cụ có đi thái, đi mỹ, đi nhật, hay đi Sing thì thợ thuốc ở các nước cũng chẳng bảo đảm tính mạng cho các cụ đâu. Lại là vật thí nghiệm cho các cô thợ nghiên cứu!
Đội ngũ bác sĩ giáo sư dầy dặn kinh nghiệm và kiến thức y học làm việc trong các bệnh viện họ thừa biết không có kết quả, thậm chí chỉ làm tình hình thêm xấu đi. Nhưng họ vẫn phải im lặng làm theo phác đồ điều trị chữa bệnh của ngành y đưa ra, mặc dù với người nhà hoặc bản thân họ sẽ không tuân thủ theo cách ấy. Nói ra lời là sẽ bị cho là xyz, bị ném đá, đi ngược lại quan điểm của y học.......!!!
Nó không khác tình trạng bên giáo dục, các thầy cô có tâm huyết rất trăn trở nhiều bất hợp lý trong giáo trình đưa ra có thể gây hại cho học sinh, nhưng họ không thể dạy khác đi những gì trong SGK mà một nhóm người nào đó soạn ra, thậm chí là ý chí rất chủ quan và không loại trừ cỏ động cơ trong đó ......

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh K rất có sự khác biệt, người khỏe mạnh, trẻ, già, nam nữ, giàu nghèo...... nguy cơ chia đều

Có một điều chắc chắn mà người ta nhận ra đó là :
Những người theo tôn giáo, nghĩa là trong họ có một đức tin nào đó thì tỷ lệ mắc ung thư nói riêng và bệnh tật nói chung rất hiếm gặp
Nếu bên Phật giáo thì có thể bảo rằng do ăn chay nên ít được bệnh tật, nhưng đây là kết quả với cả những người theo công giáo, Hồi giáo......

CCCM cứ từ từ suy luận tùy vào nhận thức của mỗi người, không nên vội chửi bới, suy diễn
(với cá nhân e không bị một tôn giáo nào chi phối tư tưởng, nhưng hiểu một ít về chúng)

Loxe12a

Xe buýt
Chuẩn đó cụ. Cứ có đức tin thì bản chất tâm các cụ sẽ lành mạnh hơn. Tâm bớt bệnh, cơ thể khoẻ. Các cụ cứ buồn chuyện gì mà xem, có muốn ăn uống, sinh hoạt gì đâu? Nếu lúc đấy cụ đi khám chắc chắn bệnh nặng!!!

Bệnh K rất có sự khác biệt, người khỏe mạnh, trẻ, già, nam nữ, giàu nghèo...... nguy cơ chia đều

Có một điều chắc chắn mà người ta nhận ra đó là :
Những người theo tôn giáo, nghĩa là trong họ có một đức tin nào đó thì tỷ lệ mắc ung thư nói riêng và bệnh tật nói chung rất hiếm gặp
Nếu bên Phật giáo thì có thể bảo rằng do ăn chay nên ít được bệnh tật, nhưng đây là kết quả với cả những người theo công giáo, Hồi giáo......

CCCM cứ từ từ suy luận tùy vào nhận thức của mỗi người, không nên vội chửi bới, suy diễn
(với cá nhân e không bị một tôn giáo nào chi phối tư tưởng, nhưng hiểu một ít về chúng)

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đó cụ. Cứ có đức tin thì bản chất tâm các cụ sẽ lành mạnh hơn. Tâm bớt bệnh, cơ thể khoẻ. Các cụ cứ buồn chuyện gì mà xem, có muốn ăn uống, sinh hoạt gì đâu? Nếu lúc đấy cụ đi khám chắc chắn bệnh nặng!!!
E từng vào thăm bệnh nhân trong bệnh viện K Tân Triều rồi nên cũng được nghe được thấy ít nhiều
Có những gia đình quê xa dắt díu nhau nằm dưới chân cầu thang, chờ đợi những suất cơm từ thiện mà lạy lắt sống
Có những cặp vợ chồng trẻ đẹp đi xe sang trọng dắt nhau vào xạ trị, hóa trị
Có những cháu bé còn chưa được đi học, thơ ngây trong trẻo như những thiên thần, tay cầm gói Bim bim chơi đùa với mẹ
Có những cháu học sinh tương lai còn chờ đợi ở phía trước, chờ vào phòng mổ mà vẫn cố vui vẻ cho yên lòng bố mẹ đang trĩu nặng khổ đau
Và những ông già, bà già........(thôi thì ít nhất họ cũng đã được sống đủ lâu để mà biết sướng khổ trên đời...)
Rồi tất cả sẽ nhanh chóng lần lượt ra đi, có thể họ sẽ được đến một thế giới khác không còn khổ đau thoát khỏi đau khổ trần gian

Vật chất với họ giờ không là gì cả (có chăng chỉ là để chi phí, chứ không còn được hưởng thụ) chỉ còn sự cảm thông và lòng thương, sự nhận nhục chịu đựng
Một hành động từ thiện ở đây cũng là nghĩa cử cao đẹp giữa người với người, giữa kẻ may mắn và người chịu bất hạnh
1trăm, 1tr, hay cho dù 1ttỷ thì cũng không thay đổi được gì. Nhưng nụ cười và những tấm lòng cảm thông chia sẻ là không thể thiếu.

Cho một chị đầu đã trọc hết tóc gọi nhờ điện thoại, hay đi ngang qua giường một cháu bé nhặt giúp con gấu bông cho cháu, cầm lấy bàn tay bé tý mà đã chằng chịt vết tiêm chỉ muốn truyền một ít năng lượng của mình cho bé, Cầu mong nụ cười kia sẽ không sớm tắt đi trên gương mặt trẻ thơ. Chắc mình cũng chỉ giúp được đến vậy thôi !!!

nguyencongvinh

Xe tải
EM khẳng định là ko có thống kê người không chữa mà sống hơn 5 năm. Nhưng em đã gặp rất nhiều. Còn thống kê như của cụ nào trên các đang lấy thông kê của một tổ chức nào đó để khẳng định UT chữa đc em ko bàn. Quan điểm của em vẫn là " Đã là UT" là ko chữa thì sẽ sống khoẻ hơn là chữa. Cơ thể có khả năng tự chữa nếu mình sống điều độ, lạc quan. Xạ và hoá chất chắc chắn chết và có sống thì lay lắt. Ai cũng có ung thư (như khái niệm UT bây giờ) nó sinh và bị diệt liên tục. Tại thời điểm đi khám mà thấy nó sinh ra cứ dùng y học mà diệt nó nó sẽ sinh trưởng mạnh hơn.
Nghe giọng này giống của mấy mợ FB “ thuận theo tự nhiên” nhỉ? Đã thiếu hiểu biết lại còn thích dạy khôn.

darthvader

Xe điện
Nghe giọng này giống của mấy mợ FB “ thuận theo tự nhiên” nhỉ? Đã thiếu hiểu biết lại còn thích dạy khôn.
Đội này suốt ngày ra rả như đội chống vắc xin ... đạo nghĩa lý lẽ ghê lắm .. nên thôi kệ . cái hại duy nhất là đội đó rất thích tuyên truyền cho người khác.. nguy hiểm cho xã hội là ở chỗ đó.

Loxe12a

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã dạy khôn. Ý kiến cucar cá nhân iêm, cụ hiểu biết thì mở mang cho chủ thớt với ạ.!

Các cụ cho em hỏi ung thư vú từ lúc phát hiện ra đến lúc mất là 1 năm thì liệu có cứu được nếu chữa từ lúc phát hiện ra ko ạ. Em có ng quen phát hiện ra ung thư vú cách đây 1 năm nhưng giấu gia đình ko chữa. Mới mất hôm qua, lúc ấy gia đình mới biết. Lại còn đi tập Pháp luân công với đức tin là tu hành sẽ khỏi được bệnh mới điên chứ. Lũ giết người.

Loxe12a

Xe buýt
Em khuyên các cụ chân thành. Tuyệt đối không xạ hoá trị. Không cần phải tầm soát UT, tốn tiền và vô ích. Sống lay lắt không bằng chết.

toanlun

Xe tải
e cũng xác định là nếu mà bác sĩ đã bảo hết cửa chữa thì sài giảm đau các thứ, sống thêm đc ngày nào hay ngay ấy. chứ đổ tiền vào chữa, nhà cửa đi hết ng thì vẫn đi, đi thì đi 1m chứ kéo cả nhà theo là không ổn. nhà nào giàu có thì đốt tiền còn được chứ nhà nghèo nghèo ko nên cố chưa làm gì. nhiều nhà tiền đốt ko hết ng ta còn ko chữa đc nữa là nhà nghèo

Imei

Xe buýt
Nói luôn để mợ biết chứ kg tranh luận làm gì. Phần lớn u ở ruột cắt cái là hết bệnh hoặc kg phải u ác. Nói về u ác kg chỉ là cái u, mà là cả hệ thống, cả cơ thể bị u, khi phát hiện ra khối u ác, thì trong toàn cơ thể tế bào u ác đã chạy khắp nơi và bám vào bất cứ nơi đâu nó thấy thích. Cho nên nếu điều kiện như phương tây với y học cực kỳ hiện đại chữa trị ung thư vú, một loại ung thư phổ biến nhất, phát hiện được sớm nhất, và mổ lấy u triệt để nhất , nhẹ nhàng nhất. Vậy mà con số sau mổ vẫn chỉ 3-5 năm. Ở vn những trường hợp trên 5 e rằng chỉ là u lành.
lành hay ác thì phải có kết quả sinh thiết chứ.
BV tuyến làng tuyến huyện mới hay phán linh tinh.
Ngay như BV TNhan ở thủ đô mà còn bị coi là lang băm nữa là.
Đọc kq ở mấy BV tuyến TW vẫn chuẩn hơn.