[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

maimaubinhyen

Xe tải
Không biết tuổi 50+ sống 1 mình thì thế nào chứ cháu u30 ở với con và bác giúp việc. Con thì ngủ vs bác ý. Cứ sau 8h30 con đi ngủ là cháu buồn không tả được vì chẳng nói chuyện với ai.
Bạn cháu thì rất đông, nhưng đều có gia đình riêng, tầm giờ mình cô độc thì ai cũng bận rộn rồi.
1 năm gần đây cháu lười kiếm gấu và lười nói chuyện với những người tán tỉnh, cũng khó make friend hơn vì càng có tuổi càng có tâm lý đề phòng, thêm chuyện thà biwts chuyện.
Cháu công việc kd tạm ổn, ở 1 căn nhà khá đẹp, cha mẹ ở quê tài chính tốt k phải lo nhiều. Không phải quá bon chen lo nghĩ. Cháu cũng nhiều sở thích, phim ảnh, làm thơ, thời sự, âm nhạc, cắm hoa, đọc sách...có tập gym với pt đều. Tuần đi cf ăn uống với bạn 3 lần. Con mập khỏe thông minh ngoan ngoãn.
Cuộc sống cháu thích ăn gì thì ăn, tiêu gì thì tiêu, dậy lúc nào cũng được, không ai quản
Có lúc cháu thấy cháu sướng lắm, sướng hơn tất cả bọn khác có gia đình đều có những stress kể lể suốt ngày. Nhưng có những lúc lại thấy cô đơn. Đặc biệt là lúc con cái đi ngủ, đi về quê chơi với ông bà. Không biết sau này nó lớn đi lấy chồng thì mình sống kiểu gì? Hay là lúc ý lại nuôi dăm ba con mèo cho có bầu bạn quấn quít
Ấy thì cũng chả kiếm được ai đâu nên chen nhau vào top này đây mợ =))))))))) Em chờ nghỉ lễ 2/9 thì lúc đó các mợ rảnh lên chia sẻ ngày độc thân vui vẻ nhé. Chưa gì em đã full kế hoạch: đi xem phim, cafe, du hồ và bbq với gđ/bạn bè rồi

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Không biết tuổi 50+ sống 1 mình thì thế nào chứ cháu u30 ở với con và bác giúp việc. Con thì ngủ vs bác ý. Cứ sau 8h30 con đi ngủ là cháu buồn không tả được vì chẳng nói chuyện với ai.
Bạn cháu thì rất đông, nhưng đều có gia đình riêng, tầm giờ mình cô độc thì ai cũng bận rộn rồi.
1 năm gần đây cháu lười kiếm gấu và lười nói chuyện với những người tán tỉnh, cũng khó make friend hơn vì càng có tuổi càng có tâm lý đề phòng, thêm chuyện thà biwts chuyện.
Cháu công việc kd tạm ổn, ở 1 căn nhà khá đẹp, cha mẹ ở quê tài chính tốt k phải lo nhiều. Không phải quá bon chen lo nghĩ. Cháu cũng nhiều sở thích, phim ảnh, làm thơ, thời sự, âm nhạc, cắm hoa, đọc sách...có tập gym với pt đều. Tuần đi cf ăn uống với bạn 3 lần. Con mập khỏe thông minh ngoan ngoãn.
Cuộc sống cháu thích ăn gì thì ăn, tiêu gì thì tiêu, dậy lúc nào cũng được, không ai quản
Có lúc cháu thấy cháu sướng lắm, sướng hơn tất cả bọn khác có gia đình đều có những stress kể lể suốt ngày. Nhưng có những lúc lại thấy cô đơn. Đặc biệt là lúc con cái đi ngủ, đi về quê chơi với ông bà. Không biết sau này nó lớn đi lấy chồng thì mình sống kiểu gì? Hay là lúc ý lại nuôi dăm ba con mèo cho có bầu bạn quấn quít
Gấu là từ vk đó kụ trẻ. Vậy kụ có nhầm sang Sói là từ ck không đới

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lại chuyển sang nhà đất rồi hả cccm :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng, em cũng hợp với những gì mợ tả, nên ngồi ở đây thấy cũng không khác gì nơi em muốn đến.
Nhưng em phải đợi thằng cu con vào ĐH đã, trong lúc đó em chuẩn bị cơ sở vật chất. Em muốn mua một ngôi nhà nhỏ ở khu gần trung tâm nhưng ko phải mặt đường đâu ạ, ngõ tầm 2-3m, sạch sẽ, dân trí ổn chút, có nhà 1-2 tầng 50m quay đầu. Có đắt lắm ko mợ nhỉ. Tầm bao nhiêu ah.
Xời, món này là sở trường của anh dồi. Em cứ tìm hiểu đi, ưng đâu ới đưa anh đi mình cùng xem nhá. Gì chứ long mạch với thế đất các kiểu anh biết hết :))

duongcua03

Xe tăng
Bẩm các cụ mơ,
Bên kia có mợ mở thớt hỏi tuổi 50 về hưu sẽ như nào, em chợt nghĩ đến chuyện như tiêu đề ạ.
Giả thiết là các cụ mợ có con nhưng không sống cùng chúng, cũng như ko đi bước nữa hoặc ko thích cặp kè,
Mong các cụ mợ chia sẻ
Em và mấy thằng bạn hiếm muộn( 53) giờ đang xác định cầy tiếp đến 70 thì hưu ạ! =)) =)) =)) =))

Yeuaibaygio

Xe container
Thấy trên mợ EB like tầm ngân sách 1,5-2 tỷ, ko biết mợ biết nhà phố ở tỉnh nào có giá này chỉ em đến mua với. Em đi hàng loạt các tỉnh lớn thì chỗ nào cũng cả trăm triệu/m2 nhà phố, mà ở các huyện trong KĐT mới thì cũng giá vài chục củ mợ ạ (Thái Nguyên Phú Thọ...). Chứ còn nhà trong làng, quê thì em chưa tìm hiểu. Em quan tâm vì e cũng đang tầm ngân sách này ạ
Mợ my.eb là muốn ngắm nhà ngõ.
Còn ví dụ nhà mặt đường đây, em hỏi tạm anh google:

Cụ ngắm những chỗ hàng chục tỷ chắc toàn vị trí vàng, kim cương. Chứ nhà ngõ giá nào cũng có, tỉnh còn nghèo lắm.
Đất khu đô thị phân lô 75 - 81m2 cũng 2,5 - 3-4 tỷ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Xời, món này là sở trường của anh dồi. Em cứ tìm hiểu đi, ưng đâu ới đưa anh đi mình cùng xem nhá. Gì chứ long mạch với thế đất các kiểu anh biết hết :))
Em đọc nhanh quá, "thế đất" nhầm thành "tư thế" :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Còn ví dụ nhà mặt đường đây, em hỏi tạm anh google:

Cụ ngắm những chỗ hàng chục tỷ chắc toàn vị trí vàng, kim cương. Chứ nhà ngõ giá nào cũng có, tỉnh còn nghèo lắm.
Em thấy về tỉnh mà S 35m nhỏ quá mợ ah.

Mít tố nữ

Xe tăng
Mẹ em chưa gì đã lên lịch cho em là 60 tuổi về ở với bố mẹ chăm hai cụ. Em trêu cụ là xếp lịch thế chết em, vừa bế cháu nội trẹo sườn xong lại đi làm chân đầu sai cho 2 cụ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Mẹ em chưa gì đã lên lịch cho em là 60 tuổi về ở với bố mẹ chăm hai cụ. Em trêu cụ là xếp lịch thế chết em, vừa bế cháu nội trẹo sườn xong lại đi làm chân đầu sai cho 2 cụ.
E mới 3x mà bố ck còn suốt ngày giục về, em bảo thế rồi học xong bằng để lgi? Về quê lgi? Lấy gì ăn? Ông bảo về quê ông nuôi kìa. (Do ông ham chơi với cháu quá ạ, bảo ông bỏ nhà ở cùng mình thì ko bao giờ)

my.eb

Xe điện
Vâng, anh cho em xin cái số để có gì tiện liên lạc ạ. Em cảm ơn,
Đúng đấy mợ ạ. Nói có thể các cụ mợ ko tin chứ cho em cái nhà mặt phố bảo em ở (ko cho bán, ko cho bất cứ quy đổi gì), em cũng say No. Nên em chỉ tìm mua nhà trong ngõ thôi, nhưng phải sạch sẽ, văn minh, ở quận lõi tý thì càng tốt.
Nói thêm tý nữa, em muốn ổn định chứ ko phải kiểu nay đây mai đó, nên phương án thuê nhà em ko chọn ạ,

Mít tố nữ

Xe tăng

Đúng đấy mợ ạ. Nói có thể các cụ mợ ko tin chứ cho em cái nhà mặt phố bảo em ở (ko cho bán, ko cho bất cứ quy đổi gì), em cũng say No. Nên em chỉ tìm mua nhà trong ngõ thôi, nhưng phải sạch sẽ, văn minh, ở quận lõi tý thì càng tốt.
Nói thêm tý nữa, em muốn ổn định chứ ko phải kiểu nay đây mai đó, nên phương án thuê nhà em ko chọn ạ,
Nhà em đang ở hai mặt tiền đường lớn đây. Suốt ngày xe qua lại chán lắm. Em già nhất định sẽ ở chung cư, kiếm chỗ đi bộ hít khí trời, nhà đấy chỉ cho thuê thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
Em thấy về tỉnh mà S 35m nhỏ quá mợ ah.
Khổ ghê, ví dụ thôi Mợ ơi. Em chẳng thêm thông tin đất phân lô 75 - 81 m2 đấy thôi.
Cái món nhà đất nói chung chung thì dễ chứ để chốt được còn chán.
Mà em chẳng có nhu cầu mua hay bán, em nghiên cứu kỹ càng làm gì.
Chẳng qua cụ kia bảo toàn mấy trăm triệu/m2 thì em mới bảo giá nào cũng có.
Còn 35m2 phố buôn bán cũng được đấy ạ, dưới làm cửa hàng, trên ở.
Mấy năm trước em lỡ mất căn 39m2 tiếc mãi vì vị trí rất đẹp mà giá cũng đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Đùa chứ, anh khuyên em chân tình: Dẹp ngay cái ý nghĩ mua nhà đất, bất kể to nhỏ ntn ở các tỉnh đi, kể cả là đầu tư chứ đừng nói để ở.

Nếu đã có nhà hiện nay thì em hãy yên vị, nếu chưa thì kiếm căn chung cư nhỏ ở khu vực em quen sống bao lâu nay với vốn bỏ ra ít nhất, cũng đừng quá cầu kỳ sửa sang hay mua sắm làm gì, hãy tối giản nhất có thể. Ưu tiên hàng đầu như em là sức khỏe, hãy dự trữ tối đa tiền mặt chứ cũng đừng tham gia môn thể thao chiên chứng hay Coi kiếc cho vui làm gì. Mình con còn nhỏ chưa thể lo toan cho mẹ được thì mình phải tự lo, chứ không sẵn tiền trong nhà mà nó ở các kênh khác thì khi cần lúc đau yếu khó quy đổi lại ra tiền ngay được lắm, khi đó là rối như canh hẹ luôn. Cứ duy trì công việc, thể thao yêu đời, cà phê chém gió cũng là niềm mơ ước với không ít người rồi em ah, còn nửa kia nó là tùy duyên, việc phải đến nó sẽ đến ~o)

Yeuaibaygio

Xe container
Nên em chỉ tìm mua nhà trong ngõ thôi, nhưng phải sạch sẽ, văn minh
Em thấy nhà ngõ thì lại hơi khó cái yếu tố sạch sẽ, văn minh vì va chạm xung quanh nhiều hơn nhà mặt đường Mợ ạ.

BDS68 Mợ ấy mới đang ngắm cho kế hoạch dăm bảy năm nữa ạ. Trong thời gian đấy kết hợp vừa đi ngắm BDS vừa đi ngắm BDS68 cũng tốt ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Mit.Mit

Xe máy
u50 khác gì thanh niên đâu mà. Kiếm e người yêu cho đỡ buồn. :))