[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

billyjone

Xe tăng
Cụ Trãi giỏi nhưng không bằng cụ Đán. Cụ Đán bấm tử vi thấy cụ Trãi số thảm tử nên khuyên: chiếm được thành thì lui binh. Sau này đúng vào vận hạn chu di tam tộc...
em xem vụ này đem thuyết nhân quả ra luận cũng không hợp lý, vì truyện con rắn thì chắc chắn là do sau này bịa ra phỏng bác
Trò này hồi bé đố nhau làm suốt mà :D Vậy là cụ đã có khẩu quyết để lên tầm mới nhg ko phải ai cũng biết đc như cụ nên cụ có thể lên làm thầy còn mọi ng vẫn chỉ là học trò mò mẫm đi tìm chân lý.
em nghiên cứu nó vì lão Đông kiếm 6 triệu USD dễ quá, trò chơi đơn giản, vậy linh hồn trò chơi nó nằm ở chỗ nào. Khi nắm được điều đó thì việc viết một phần mềm khác vận dụng cái đó cũng không khó mấy.

Để mở rộng tầm nhìn, khi cho rằng tử vi chỉ quyết định 30% vận số 1 con người, Em có phải xem xét nhiều mảng lĩnh vực khác. Tử vi xấu như ma mà trán có án quan thì lên vẫn lên, lên nhiều hay ít, lâu hay chóng, khi đó phải soi thêm vận mệnh và các vấn đề khác. em chỉ biết có vậy. Nên giá xem quả đấy 200 củ nhá, cùng phải thôi, chạy mất 7-10 tỏi thì cũng phải xem chứ

Chỉnh sửa cuối:

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Phạm vi nhỏ hẹp chém dễ ko hết ý. Em nào có định lật hết gốc rễ của Thể lên thay thế toàn bộ đâu vì toán học cũng phải có cái bắt đầu cố định bất di bất dịch là 10 số nguyên và 7 hằng đẳng thức rồi mới phát triển ra những thứ cao siêu đc. Những cái Thể có thể thay đổi, điều chỉnh nó cũng như ý cụ nói là lá cây thay đổi theo mùa thôi, như thế Tử vi nó mới đa dạng biến hoá, ko khi nào hai thày cùng giỏi mà lại phán 1 lá số y như nhau từng chi tiết đc :) Vài ý chém nhàu với cụ cho vui thôi chứ cụ đc cân gạo hẩm, em đc mớ bún chua qua ngày cũng là hạnh phúc lắm rùi :D
Chỉ có thể dụng,chủ khách,âm dương mà còn ra trăm thứ bà giằng. :))

HuyArt

Xe lăn
Em có ông anh bỏ đâu gần chục triệu đi học mấy cái tử vi phong thủy này, bây giờ nói chuyện cứ phải đá thêm số này, cung kia.. đến phát mệt. Trong nhà phải đặt cái này chỗ này, cái kia chỗ kia, thêm bể cá ở đây...thì mới có tài lộc. Em không tin 1 ông 40 tuổi, trải nghiệm xã hội không có mấy nhưng bỏ tiền đi học rồi về làm thầy, thay đổi được cả vận mệnh mọi người. Làm được vậy thì bỏ vài trăm củ em cũng theo luôn. Cả nhà cũng rầu cả năm nay luôn.
Giai đoạn đầu hay ngáo thế đấy cụ ạ, kiểu này chả mấy mà chán ngay ấy mà

nobita_ibn

Xe buýt
Các cụ nên tìm đọc cuốn Tích phúc cải mệnh của Viên Liễu Phàm, bố của Viên Thế Khải. Một kiểu sách tâm thư bố viết cho con rất hay và có chiều sâu
Mệnh số thiên định hoàn toàn có thể thay đổi được, theo chiều hướng tốt lên
Em cũng oánh dấu để ngâm cứu với ạ

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

thudo

Xe buýt
Cốt lõi của tử vi 111 ngôi sao an đi an lại trên 12 cung, là do ngày giờ tháng năm sinh. Vấn đề tại sao giờ đó ngày đó thì lại ra sao này Tuần Triệt kia, thì nghe ra hiện đại các anh ấy không chú ý lắm tới món huyền học này, nên không giải thích cặn kẽ được. Còn mấy cụ hủ nho tóc vấn khăn vuốt râu thì chỉ đọc đi đọc lại 2 3 quyển bí kíp :D có tầm gì, khả năng đâu mà giải thích nguồn gốc.
Nên hiện tại nghiệm lý (có thể thất truyền hoặc tam sao thất bản) chỉ là đưa ra lá số rồi tham chiếu ánh xạ, đưa ra kết quả. Chứ chưa thể hiểu nổi tại sao ngày này giờ này thì lại ứng là sao này sao kia, cung nọ cung chai. Đấy mới là mấu chốt của Tử vi. Nếu chỉ là thống kê lượng mẫu lớn và đưa dần ra lí thuyết từ năm 1100 nghe có vẻ không đúng. Khả năng đây là 1 tài liệu của nền văn minh trước hoặc người ngoài trái đất đánh rơi :D
Luận số đề sau 18h30 cũng là môn khoa học tương tự cụ nhỉ. Thời xưa dân số sao bằng bây giờ mà nói là thống kê mẫu lớn được nhỉ. Cụ nào giải thích hộ em tại sao tử vi chỉ xem theo giờ mà k phải xem theo phút, giây?

HuyArt

Xe lăn
Em xếp gạch ngồi hóng các cụ đàm luận, nhiều thứ đúng là chiêm nghiệm xong rùng cả mình.
Các cán bộ đảng viên trong này mê tín quá nhỉ? :D
tưởng mỗi tôi hay rùng mình, kk

RongPhuongBac

Xe điện
Vì thế nên em cũng ít lui tới chùa chiền hay những nơi nặng âm khí bác ợ. Nhiều khi đi tới những thành phố có di tích chiến tranh hay nhà tù em ko dám vào, vì vào đó vừa cảm giác nặng nề vừa thấy như có nhiều người níu chân, tất nhiên cõi âm cũng như trần, có người tốt kẻ xấu, nhưng mình tránh được thì hơn.
Có đợt em đạp xe lúc 6.30pm qua nghĩa địa do tự nhiên lạc đường mà 3-4 giờ sáng bị 5-6 bạn về kéo tay, kéo chân chơi đùa, cho dù nhìn họ rất hiền lành và ko có ý hại mình, nhưng bị thức dậy bởi những người lạ trong đêm cũng chả vui tí nào. Còn nhiều chuyện khác nữa mà em chưa kịp nhớ, hic.
Hay thế mà sao cụ không đăng vào những điều tâm linh khó lý giải của cụ nào trước đây lập thớt nhỉ. Đi đêm ma che mắt rồi trực nhà xác nghe tiếng mà ngó không thấy ai. Thôi em dừng còm. Nếu cụ ở thớt kia thì em sang đó chém tiếp. Trả thớt tử vi cho cụ chủ.

HuyArt

Xe lăn
Luận số đề sau 18h30 cũng là môn khoa học tương tự cụ nhỉ. Thời xưa dân số sao bằng bây giờ mà nói là thống kê mẫu lớn được nhỉ. Cụ nào giải thích hộ em tại sao tử vi chỉ xem theo giờ mà k phải xem theo phút, giây?
Lịch tính theo mặt trăng chỉ có giờ/ngày/tháng/năm. mấy cái món giây và phút của tây lông, muốn biết sang đấy hỏi bọn nó nhé
Theo VH các cụ, thì ban đêm còn gọi theo canh giờ(mỗi canh cũng khớp 2 giờ) ban ngày thì có thể tính theo Khắc, mỗi khắc tương đương 2h20' thì phải

HuyArt

Xe lăn
Cụ chả bẩu là môn khoa học mờ, em hóng hớt xem có được tý kiến thức nào không ợ :D
Chỉ mỗi quần chúng chúng tôi là hay bị lừa, ngày xưa cứ nghĩ lãnh tụ tuyền con cháu bần cố nông, hóa ra hậu duệ mặt trời cả. Các anh cũng ra sức hô hào bài trừ mê tín, nhưng thường xuyên lén lút đi vãn đền chùa lúc nửa đêm, tử vi lí số cứ vanh vách như sinh viên đọc bảng cửu chương:D

trauxanh

Xe lăn
Đã lâu mới gặp lại cố nhân of.chúc cụ và gia đình nhiều sức khỏe
Phạm vi nhỏ hẹp chém dễ ko hết ý. Em nào có định lật hết gốc rễ của Thể lên thay thế toàn bộ đâu vì toán học cũng phải có cái bắt đầu cố định bất di bất dịch là 10 số nguyên và 7 hằng đẳng thức rồi mới phát triển ra những thứ cao siêu đc. Những cái Thể có thể thay đổi, điều chỉnh nó cũng như ý cụ nói là lá cây thay đổi theo mùa thôi, như thế Tử vi nó mới đa dạng biến hoá, ko khi nào hai thày cùng giỏi mà lại phán 1 lá số y như nhau từng chi tiết đc :) Vài ý chém nhàu với cụ cho vui thôi chứ cụ đc cân gạo hẩm, em đc mớ bún chua qua ngày cũng là hạnh phúc lắm rùi :D
Vui mà vui mà, các cụ! :D

meotamthe

Xe cút kít
Chỉ mỗi quần chúng chúng tôi là hay bị lừa, ngày xưa cứ nghĩ lãnh tụ tuyền con cháu bần cố nông, hóa ra hậu duệ mặt trời cả. Các anh cũng ra sức hô hào bài trừ mê tín, nhưng thường xuyên lén lút đi vãn đền chùa lúc nửa đêm, tử vi lí số cứ vanh vách như sinh viên đọc bảng cửu chương:D
Ngoa ngoắt kinh, kaka

thudo

Xe buýt
Lịch tính theo mặt trăng chỉ có giờ/ngày/tháng/năm. mấy cái món giây và phút của tây lông, muốn biết sang đấy hỏi bọn nó nhé
Theo VH các cụ, thì ban đêm còn gọi theo canh giờ(mỗi canh cũng khớp 2 giờ) ban ngày thì có thể tính theo Khắc, mỗi khắc tương đương 2h20' thì phải
Thế mới thấy cụ cũng chỉ đọc đc ít sách gọi là thôi. Cụ chỉ đọc đc ít sách mà k hiểu hết tại sao lại như thế thì cụ cũng nên khiêm tốn mà rằng sách e đọc nó chỉ nói thế thôi chứ k nên thốt ra câu sang tây mà hỏi thế kia đâu.

HuyArt

Xe lăn
Chém thì không biết nhẽ nào mà tả hết, có khi tài nguyên diễn đàn này cho mỗi môn này thôi cũng không đủ để mà giải ra mọi thứ. :D
Còn thì càng phức tạp hoá sẽ càng xa rời bản chất, y như một lý thuyết ban đầu là triết học nhưng khi ông chẻ ra đủ vẻ cho ấn tượng thì dần sẽ biến thành dị đoan!
Cái ngọn có thay đổi theo mùa, từ sắc lá cho đến hoa quả, cho đến kích thước dài lớn hơn năm ngoái...thì vẫn chỉ là trên 1 cái gốc đó thôi.
Ví dụ Toán học, rõ ràng ngày càng phát triển, càng tìm ra nhiều thứ (Ngô Bảo Châu vừa tìm ra thêm tí chẳng hạn), thì cái gốc vẫn thế và phải từ gốc mà ra, ví dụ “gốc” như là Bảng Cửu Chương, Ngô Bảo Châu vẫn phải dùng trong thành tựu của mình chứ?!).
Dụng nào thì Dụng, hiện đại đến mấy thì vẫn chỉ từ Thể mà ra. Thể bất biến, còn Dụng khả biến. Biến thế nào thì biến cũng chỉ là cái ngọn phát triển từ gốc mà ra, không có chuyện cây Đa ra quả Mướp được!
Mặt trời vẫn mọc phía Đông và lặn phía Tây!
Chưa hiểu Gốc thì mới phán phần Ngọn linh tinh được, còn nếu nắm được Thể và đủ tâm cơ sẽ thấy mọi Dụng đều nằm trong đó, một cách thống nhất mang tính quy luật.
Thể là Thể nào? Nếu Thể thực sự mà thay đổi thì làm gì còn sự tồn tại của loài người để mà tính Dụng!
Nếu cái “Thể” bé tí cho từng giai đoạn ngắn tí, thì làm gì mà được gọi là Thể!
Đại khái thế!
Rảnh xin chém thế thôi, chứ lại có cuốc grap rồi, đi làm cân gạo xấu đã. :D
Lâu ko thấy bác mở thớt về PT
Bác viết hay quá, riêng phần Dụng, các thầy ngày nay cũng rất thức thời, áp dụng khá linh hoạt và phong phú
Y như thuốc bắc cho người bắc, thuốc nam cho người nam. Tử vi khi thiên di về phương nam đã được Việt hóa và phù hợp văn hóa Việt, chân phương, tiệm cận, ít hoa hòe hoa sói
Em liên tưởng TV nam phái giống phật giáo tiểu thừa, mấy phái còn lại giống phật giáo đại thừa, ngày càng xa rời cái bản thể gốc
Phàm những cái gì càng phức tạp, có nhiều biến số, chỉ là chiêu trò của giới thầy bà muốn giấu nghề hoặc trục lợi
Chỉ là cảm nhận cá nhân, không có căn cứ

Em sinh ngày 07/03/1989 dương lịch , 8h tối . Hiện tại đã lập gia đình và có 1 cô con gái 3 tuổi ạ . Cụ HuyArt có thể cho em biết đôi chút về tử vi của em không ạ . Vợ em sinh ngày 17/05/1991 . Đây là ảnh bàn tay của em

Em cảm ơn cụ trước ạ

Thichtat

Xe tăng
Em bị giao giờ sinh nên chẳng rõ giờ nào, lập lá số cả 2 giờ thấy cái nào cũng đúng đúng 😅😅😅

RongPhuongBac

Xe điện
em xem vụ này đem thuyết nhân quả ra luận cũng không hợp lý, vì truyện con rắn thì chắc chắn là do sau này bịa ra phỏng bác

em nghiên cứu nó vì lão Đông kiếm 6 triệu USD dễ quá, trò chơi đơn giản, vậy linh hồn trò chơi nó nằm ở chỗ nào. Khi nắm được điều đó thì việc viết một phần mềm khác vận dụng cái đó cũng không khó mấy.

Để mở rộng tầm nhìn, khi cho rằng tử vi chỉ quyết định 30% vận số 1 con người, Em có phải xem xét nhiều mảng lĩnh vực khác. Tử vi xấu như ma mà trán có án quan thì lên vẫn lên, lên nhiều hay ít, lâu hay chóng, khi đó phải soi thêm vận mệnh và các vấn đề khác. em chỉ biết có vậy. Nên giá xem quả đấy 200 củ nhá, cùng phải thôi, chạy mất 7-10 tỏi thì cũng phải xem chứ
Cụ nên ngâm cứu thêm nguyên lý nhân quả sẽ thấy. Còn không thấy thì thôi không sao cả :D

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em sinh ngày 07/03/1989 dương lịch , 8h tối . Hiện tại đã lập gia đình và có 1 cô con gái 3 tuổi ạ . Cụ HuyArt có thể cho em biết đôi chút về tử vi của em không ạ . Vợ em sinh ngày 17/05/1991 . Đây là ảnh bàn tay của em

Em cảm ơn cụ trước ạ
Em có tay này, móc cua thì ngon

À đấy là Cụ chủ thớt xui em phán đấy, em không biết gì đâu :D