[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

RongPhuongBac

Xe điện

RosemaryCherry

Xe container
Ngoa ngoắt kinh, kaka
Em níu áo hỏi nhỏ bác tí, bác ấy nàm thế nào để ngoa ngoắt mà vẫn duyên dáng thế kia ợ???? Em tham lang cũng muốn học vài chiêu chứ từ xưa giờ toàn bị bắt nạt. Khộ tâm... :-s:-s:-s8-|8-|8-|

RosemaryCherry

Xe container
Em có tay này, móc cua thì ngon

À đấy là Cụ chủ thớt xui em phán đấy, em không biết gì đâu :D
Ơ em tưởng bác làm lễ tân bên thớt nào đó của Chã Túng, hôm nay ế khách sang đây phá phải hem :P :P :P

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ơ em tưởng bác làm lễ tân bên thớt nào đó của Chã Túng, hôm nay ế khách sang đây phá phải hem :P :P :P
Chùa của Chã dạo này vắng các Mợ, ế sưng rồi
Học được tý nghiệp vụ, em phụ Cụ chủ đón khách bên này :))

hung303

Xe điện
em cũng dùng tử vị để dịnh hướng nghề nghiệp cho con cái.
Chắc ko ít người học một nghề, lại làm và thành công ở nghề khác, hoặc thấy nghề mình học và theo đuổi ko phù hợp với mình lắm ... khi thành công ở nghề khác, chính là nghề hợp với số tử vị.

Shadow381

Xe điện
Em chỉ thắc mắc: 2 thằng cháu em sinh đôi mà giờ mỗi đứa mỗi tính nết khác hẳn nhau; cuộc sống cũng khác hẳn nhau; trình độ trí tuệ cũng khác nhau. Tử vi căn cứ theo ngày, giờ sinh thì đúng sao với sinh đôi?

meotamthe

Xe cút kít
Em níu áo hỏi nhỏ bác tí, bác ấy nàm thế nào để ngoa ngoắt mà vẫn duyên dáng thế kia ợ???? Em tham lang cũng muốn học vài chiêu chứ từ xưa giờ toàn bị bắt nạt. Khộ tâm... :-s:-s:-s8-|8-|8-|
Cái đấy em cũng chịu, em hay nói thẳng nên chả được duyên dáng bao giờ :)

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Luận số đề sau 18h30 cũng là môn khoa học tương tự cụ nhỉ. Thời xưa dân số sao bằng bây giờ mà nói là thống kê mẫu lớn được nhỉ. Cụ nào giải thích hộ em tại sao tử vi chỉ xem theo giờ mà k phải xem theo phút, giây?
Không phải thế cụ ạ. Mà nó kiểu 1 tiên đề mặc định, đây là mình chứng minh được tiên đề đó thì tốt. Kiểu bài toán fecma ấy. Nêu ra thì đúng rồi nhưng chứng minh thì chưa có trình :D nhưng ứng dụng thì không sao, vẫn tốt.

Chĩm111

Xe điện
Chủ mệnh lại là Thân (92) bác Huy ạ. Em chỉ biết có thế, vì vẫn chưa chồng nên sau này em sẽ ngẫm xem sao. Cảm ơn bác nhiều ạ!
Òa, em biết òi! Hóa ra mợ xinh chưa lấy chồng. Thôi em về thớt kia của mợ hóng đơi!

trauxanh

Xe lăn
Lâu ko thấy bác mở thớt về PT
Bác viết hay quá, riêng phần Dụng, các thầy ngày nay cũng rất thức thời, áp dụng khá linh hoạt và phong phú
Y như thuốc bắc cho người bắc, thuốc nam cho người nam. Tử vi khi thiên di về phương nam đã được Việt hóa và phù hợp văn hóa Việt, chân phương, tiệm cận, ít hoa hòe hoa sói
Em liên tưởng TV nam phái giống phật giáo tiểu thừa, mấy phái còn lại giống phật giáo đại thừa, ngày càng xa rời cái bản thể gốc
Phàm những cái gì càng phức tạp, có nhiều biến số, chỉ là chiêu trò của giới thầy bà muốn giấu nghề hoặc trục lợi
Chỉ là cảm nhận cá nhân, không có căn cứ
Ý “Dụng” không hẳn thế, đó là “dụng lập dụng luận” gì đó, chứ “Dụng” mình đề cập là dùng nó thế nào ấy.
Tức là đưa nó vào cuộc sống, lấy tác dụng thực tiễn để giải quyết hiệu quả các vấn đề của con người, khai thác công năng tiềm ẩn trong nó...Chứ Bắc Nam gì mà chỉ là lý luận suông thì cũng ngang với hành binh trên giấy thôi!
Còn thì chém cũng chỉ là lấy vui, mà do còn nhiều món vui khác, nên lâu nay cũng ít chém nữa. :D

HuyArt

Xe lăn
Trùi ui, em thấy ai đó đúng trên 70% đã là quá cao rồi mà bác trên mạnh dạn quá cho liền 90% :P :P :P.
Bác Bill đi tu thì cũng làm trụ trì nơi nào đó rất rất giàu ấy, vì cái số giàu nó cứ đeo bám nên khó tránh phải ko bác :D

Không liên quan lắm đến tử vi nhưng lại là tâm linh, em sợ các bạn vong đêm đêm quấy nhiễu lắm, có đợt quá mệt mỏi em làm 1 bài trừ luôn, ko cho các bạn xuất hiện trước mặt em nữa, nhưng kể từ đó cũng hơi buồn vì ít có bạn chơi cùng :)) :)) :))
Thầy có tâm, xem kỹ, luận giải dầy cộp như cuốn sách, mô tả chi tiết...thì đôi khi chính xác 60 -70%
Thầy kiểu chạy sô, chỉ xem 1 tiếng đồng hồ, gạch vài cái gạch đầu dòng, mang tính dự đoán chung chung, khéo đương sự thấy đúng đến 90%...
thật là nghịch lý,:D:D:D

billyjone

Xe tăng

Em mò ra được cái tích này. Liên quan tử vi và Phật giáo khá nhiều. Mời cụ HuyArt thẩm định.
trong bài này có một chi tiết khá thú vị:
"
Thượng Hoàng Nhân Tông nhìn Đoàn Nhữ Hài rồi nói: “Trông tiên sinh dung quang khác lạ, chắc thế nào cũng là bậc văn thần sau này. Để bần tăng coi lại lá số tử vi cho tiên sinh xem”.

Không có cái này chưa chắc vua thèm xem tử vi.

Tử vi chỉ chiếm 30% thôi, không nhiều đến thế đâu các bác.
Dung quang không lẽ là cái này:

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
Thế mới thấy cụ cũng chỉ đọc đc ít sách gọi là thôi. Cụ chỉ đọc đc ít sách mà k hiểu hết tại sao lại như thế thì cụ cũng nên khiêm tốn mà rằng sách e đọc nó chỉ nói thế thôi chứ k nên thốt ra câu sang tây mà hỏi thế kia đâu.
dạ vâng, kiến thức tử vi của em cũng chỉ dạng ăn đong thôi cụ ơi
Cụ rành việc tử vi không tính phút giây thì khai quang cho ae trên này được thưởng lãm, mục đích mở thớt của em cũng như vậy mà
Trước khi mở thớt, em cũng dự đoán nhiều cao thủ có câu hỏi "bẫy" nào đó, nó nằm ngoài tầm hiểu biết của mình thì dễ việt vị, nhưng kệ, sở học rộng như bể mà
Em rất hứng thú cụ giải thích vì sao các đơn vị tính giây và phút không dùng trong tử vi, thêm cả tại sao không dùng thứ trong tuần nữa càng tốt ạ

Chỉnh sửa cuối:
Thầy có tâm, xem kỹ, luận giải dầy cộp như cuốn sách, mô tả chi tiết...thì đôi khi chính xác 60 -70%
Thầy kiểu chạy sô, chỉ xem 1 tiếng đồng hồ, gạch vài cái gạch đầu dòng, mang tính dự đoán chung chung, khéo đương sự thấy đúng đến 90%...
thật là nghịch lý,:D:D:D
Tóm lại cái môn tử vi này cần phải ra quán. Đang mát giời hay mai kia chạy ra cẩu Dũng - Hằng chỗ đầu đường 5 bàn thảo vụ này chú nhỉ?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
trong bài này có một chi tiết khá thú vị:
"
Thượng Hoàng Nhân Tông nhìn Đoàn Nhữ Hài rồi nói: “Trông tiên sinh dung quang khác lạ, chắc thế nào cũng là bậc văn thần sau này. Để bần tăng coi lại lá số tử vi cho tiên sinh xem”.

Không có cái này chưa chắc vua thèm xem tử vi.

Tử vi chỉ chiếm 30% thôi, không nhiều đến thế đâu các bác.
Sao cụ lại mạnh dạn cho ra con số 30%? Tướng thuật hay tử vi cũng là 1 mặt phản ánh chất của con người thông qua 1 lý thuyết khác nhau thôi. Có thể nó cùng đúng tương đối đấy chứ. Chẳng qua tướng thuật là nhìn trực quan ngay được, còn lá số chả nhẽ vừa gặp ông nào cũng: xin ông cho biết Bát Tự (từ vừa học được ở đây :D), nó chả vả cho rơi hàm : ))

billyjone

Xe tăng
Sao cụ lại mạnh dạn cho ra con số 30%? Tướng thuật hay tử vi cũng là 1 mặt phản ánh chất của con người thông qua 1 lý thuyết khác nhau thôi. Có thể nó cùng đúng tương đối đấy chứ. Chẳng qua tướng thuật là nhìn trực quan ngay được, còn lá số chả nhẽ vừa gặp ông nào cũng: xin ông cho biết Bát Tự (từ vừa học được ở đây :D), nó chả vả cho rơi hàm : ))
Quan chức nó khác hẳn người thường, chọn 1 trong hàng trăm hàng nghìn, hàng vạn.
Với lại tướng thuật, tử vi, nhưng rất hiếm người xem đến quầng sáng trến đỉnh đầu. Mà cái đó nó mới quyết định vì nó cân cả 2 vế âm dương.
Đó là lý do em tạm coi tử vi chỉ chiếm 30%.
Với người thường thì thôi không bàn.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Quan chức nó khác hẳn người thường, chọn 1 trong hàng trăm hàng nghìn, hàng vạn.
Với lại tướng thuật, tử vi, nhưng rất hiếm người xem đến quầng sáng trến đỉnh đầu. Mà cái đó nó mới quyết định vì nó cân cả 2 vế âm dương.
Đó là lý do em tạm coi tử vi chỉ chiếm 30%.
Với người thường thì thôi không bàn.
Xin cụ lượng hóa nốt cho cái Quan Chức nó khác của cụ. Tại thời điểm 2021 ở Việt Nam từ này của cụ chỉ hàm nào, tương đương Cục trưởng 1 bộ, chủ tịch tỉnh hay UVTW trở lên thế?
Mà cụ cho em hỏi thêm cái món quầng sáng đỉnh đầu đó là thuộc bộ môn lí thuyết nào vậy, có thể chi tiết giúp em và đám đang xúm xít xem được không?

• Vodka
Reactions: DGT