[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Hiểu tử vi nhưng không bám chấp quá nhiều về nó. Tò mò thì nghiên cứu. Nghiên cứu xong mới vỡ lẽ rằng : có cũng là không. Chuyện cải mệnh bằng tích phước là có nhưng chỉ được 8% và 8% cũng tương đối là nhiều. Thiên mệnh ( cái có sẵn ) là 60% rồi. Để nguyên thì định số. Nhúng tay vào tạo tác biến hóa thì thành biến số. Nhưng vẫn không sao tránh khỏi quy luật vũ trụ. Tâm mê thì hung hoá cát cho là tốt. Tâm ngộ cát hoá hung cho là hay.
Cuộc đời con người bình quân là 70 tuổi.được thêm 8% là thêm được hơn 2 năm sống cùng con cháu rồi cụ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người 60 tuổi trở đi mới giàu cụ ạ
tử vi của em cũng thấy nói tuổi 54 trở đi mới khá giả, già mịa nó rồi giàu làm cái khỉ gì, hixx.
Em chỉ mong từ giờ tới 54 em vẫn sống tốt, tồn tại được :)

thanhvinhckgtcc

Xe điện
tử vi của em cũng thấy nói tuổi 54 trở đi mới khá giả, già mịa nó rồi giàu làm cái khỉ gì, hixx.
Em chỉ mong từ giờ tới 54 em vẫn sống tốt, tồn tại được :)
nếu thế thật là phúc đấy mợ.cuối đời tức là hậu vận tốt.tiền vận kém mà hậu vận tốt vẫn là tốt.chứ tiền vận tốt hậu vận hung là kém.mợ nhìn mấy đồng chí già như la #...giờ cuối đời đi tù thì rõ

HuyArt

Xe lăn
Cá nhân em thấy TV đúng 90%.Tại sao không phải là tuyệt đối 100% ? Vì chắc chắn một điều khi trả về kết quả tại lá số thì như nhau , nhưng phần luận giải thì sẽ có độ vênh , thầy nhiều trải nghiệm cuộc sống thì sẽ sát hơn thầy trẻ.Và thầy nhiều trải nghiệm thì không sát bằng chính bản thân chúng ta vì không phải chính chúng ta.Thầy cao thủ là thầy chỉ đưa ra các dấu hiệu nào đó tại thời điểm nào đó , đồng thời kiến giải dấu hiệu đó bao gồm những gì..Phỏng cụ Huy art ?
Vâng, thường mọi người sẽ ko đủ can đảm để dự đoán lá số của mình, nhưng phần nghiệm lý thì không ai rõ bằng chính mình

HuyArt

Xe lăn
E ngẫm tử vi lá số có đẹp, phong thủy có tốt cũng không bằng nhân quả, có phúc có đức mặc sức mà ăn ah :D
Nhất mệnh, nhì vận, tam phong thủy... nhưng có đức mà không chịu vận động thì đói dài răng cụ ạ

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chém thì không biết nhẽ nào mà tả hết, có khi tài nguyên diễn đàn này cho mỗi môn này thôi cũng không đủ để mà giải ra mọi thứ. :D
Còn thì càng phức tạp hoá sẽ càng xa rời bản chất, y như một lý thuyết ban đầu là triết học nhưng khi ông chẻ ra đủ vẻ cho ấn tượng thì dần sẽ biến thành dị đoan!
Cái ngọn có thay đổi theo mùa, từ sắc lá cho đến hoa quả, cho đến kích thước dài lớn hơn năm ngoái...thì vẫn chỉ là trên 1 cái gốc đó thôi.
Ví dụ Toán học, rõ ràng ngày càng phát triển, càng tìm ra nhiều thứ (Ngô Bảo Châu vừa tìm ra thêm tí chẳng hạn), thì cái gốc vẫn thế và phải từ gốc mà ra, ví dụ “gốc” như là Bảng Cửu Chương, Ngô Bảo Châu vẫn phải dùng trong thành tựu của mình chứ?!).
Dụng nào thì Dụng, hiện đại đến mấy thì vẫn chỉ từ Thể mà ra. Thể bất biến, còn Dụng khả biến. Biến thế nào thì biến cũng chỉ là cái ngọn phát triển từ gốc mà ra, không có chuyện cây Đa ra quả Mướp được!
Mặt trời vẫn mọc phía Đông và lặn phía Tây!
Chưa hiểu Gốc thì mới phán phần Ngọn linh tinh được, còn nếu nắm được Thể và đủ tâm cơ sẽ thấy mọi Dụng đều nằm trong đó, một cách thống nhất mang tính quy luật.
Thể là Thể nào? Nếu Thể thực sự mà thay đổi thì làm gì còn sự tồn tại của loài người để mà tính Dụng!
Nếu cái “Thể” bé tí cho từng giai đoạn ngắn tí, thì làm gì mà được gọi là Thể!
Đại khái thế!
Rảnh xin chém thế thôi, chứ lại có cuốc grap rồi, đi làm cân gạo xấu đã. :D
Đã lâu mới gặp lại cố nhân of.chúc cụ và gia đình nhiều sức khỏe

HuyArt

Xe lăn

RosemaryCherry

Xe container
Cụ cũng am hiểu đấy. Tốt nhất những bạn vong cõi âm nên chỉ cho ở những nơi kiểu như siêu độ siêu thoát. Mình chơi với họ có ngày họ hại mình. Dân gian gọi là bắt vía.
Vì thế nên em cũng ít lui tới chùa chiền hay những nơi nặng âm khí bác ợ. Nhiều khi đi tới những thành phố có di tích chiến tranh hay nhà tù em ko dám vào, vì vào đó vừa cảm giác nặng nề vừa thấy như có nhiều người níu chân, tất nhiên cõi âm cũng như trần, có người tốt kẻ xấu, nhưng mình tránh được thì hơn.
Có đợt em đạp xe lúc 6.30pm qua nghĩa địa do tự nhiên lạc đường mà 3-4 giờ sáng bị 5-6 bạn về kéo tay, kéo chân chơi đùa, cho dù nhìn họ rất hiền lành và ko có ý hại mình, nhưng bị thức dậy bởi những người lạ trong đêm cũng chả vui tí nào. Còn nhiều chuyện khác nữa mà em chưa kịp nhớ, hic.

metalins

Xe tăng
Chém thì không biết nhẽ nào mà tả hết, có khi tài nguyên diễn đàn này cho mỗi môn này thôi cũng không đủ để mà giải ra mọi thứ. :D
Còn thì càng phức tạp hoá sẽ càng xa rời bản chất, y như một lý thuyết ban đầu là triết học nhưng khi ông chẻ ra đủ vẻ cho ấn tượng thì dần sẽ biến thành dị đoan!
Cái ngọn có thay đổi theo mùa, từ sắc lá cho đến hoa quả, cho đến kích thước dài lớn hơn năm ngoái...thì vẫn chỉ là trên 1 cái gốc đó thôi.
Ví dụ Toán học, rõ ràng ngày càng phát triển, càng tìm ra nhiều thứ (Ngô Bảo Châu vừa tìm ra thêm tí chẳng hạn), thì cái gốc vẫn thế và phải từ gốc mà ra, ví dụ “gốc” như là Bảng Cửu Chương, Ngô Bảo Châu vẫn phải dùng trong thành tựu của mình chứ?!).
Dụng nào thì Dụng, hiện đại đến mấy thì vẫn chỉ từ Thể mà ra. Thể bất biến, còn Dụng khả biến. Biến thế nào thì biến cũng chỉ là cái ngọn phát triển từ gốc mà ra, không có chuyện cây Đa ra quả Mướp được!
Mặt trời vẫn mọc phía Đông và lặn phía Tây!
Chưa hiểu Gốc thì mới phán phần Ngọn linh tinh được, còn nếu nắm được Thể và đủ tâm cơ sẽ thấy mọi Dụng đều nằm trong đó, một cách thống nhất mang tính quy luật.
Thể là Thể nào? Nếu Thể thực sự mà thay đổi thì làm gì còn sự tồn tại của loài người để mà tính Dụng!
Nếu cái “Thể” bé tí cho từng giai đoạn ngắn tí, thì làm gì mà được gọi là Thể!
Đại khái thế!
Rảnh xin chém thế thôi, chứ lại có cuốc grap rồi, đi làm cân gạo xấu đã. :D
Phạm vi nhỏ hẹp chém dễ ko hết ý. Em nào có định lật hết gốc rễ của Thể lên thay thế toàn bộ đâu vì toán học cũng phải có cái bắt đầu cố định bất di bất dịch là 10 số nguyên và 7 hằng đẳng thức rồi mới phát triển ra những thứ cao siêu đc. Những cái Thể có thể thay đổi, điều chỉnh nó cũng như ý cụ nói là lá cây thay đổi theo mùa thôi, như thế Tử vi nó mới đa dạng biến hoá, ko khi nào hai thày cùng giỏi mà lại phán 1 lá số y như nhau từng chi tiết đc :) Vài ý chém nhàu với cụ cho vui thôi chứ cụ đc cân gạo hẩm, em đc mớ bún chua qua ngày cũng là hạnh phúc lắm rùi :D

metalins

Xe tăng
cái khác thì em không biết, nhưng riêng cái này em có thể trả lời bác được.
Muốn hiểu được, trước hết mời bác chơi theo kiểu, bấm mỗi lần một ngón tay trên một bàn tay. không bấm 2 lần trên cùng 1 bàn tay.
Trò này hồi bé đố nhau làm suốt mà :D Vậy là cụ đã có khẩu quyết để lên tầm mới nhg ko phải ai cũng biết đc như cụ nên cụ có thể lên làm thầy còn mọi ng vẫn chỉ là học trò mò mẫm đi tìm chân lý.

musiclife

Xe tăng
Môn này hay nhưng quá khó, TV là cam phận vì có biết cũng chẳng thay đổi gì được vì nó đã thành số mệnh rồi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
nếu thế thật là phúc đấy mợ.cuối đời tức là hậu vận tốt.tiền vận kém mà hậu vận tốt vẫn là tốt.chứ tiền vận tốt hậu vận hung là kém.mợ nhìn mấy đồng chí già như la #...giờ cuối đời đi tù thì rõ
=((
Khổ chết mẹ đi, em chỉ cần một đời đều đều, bình an, an nhàn thôi :)
Chứ giờ trẻ khổ như khỉ, già sướng cũng chả còn tuổi mà hưởng :P

HuyArt

Xe lăn
Còn em đảm bảo cụ không có tí tư duy khoa học nào :D lá số đúng 90% tức là các ông sinh cùng canh giờ 2h đồng hồ là giống nhau 90%?
lạy cụ đèn giời soi xét
Người ta hay nói đến cụm từ Bát Tự, chính là 4 tham số: Giờ, ngày, tháng, năm của mỗi đương số. Mỗi tham số này đều có thiên can địa chi theo ngũ hành, gọi là Bát tự(8 chữ). Các bà mối ngày xưa hay hỏi "bát tự" trước khí mai mối chính là hỏi giờ, ngày tháng năm sinh đấy
Cùng 1 giờ sinh làm đệch gì có chuyện lá số giống nhau 90%. Anh em sinh đôi cùng trứng, chỉ chênh nhau vài phút, lá số giống hệt nhau mà số phận còn không giống hệt. Tốt nhất cụ nên học gấp một lớp sơ cấp bói sờ mua rùa rồi vào đây chém, chứ kiểu này hại nguyên khí và dễ mất hòa khí lắm, kekeke

thanhvinhckgtcc

Xe điện
lạy cụ đèn giời soi xét
Người ta hay nói đến cụm từ Bát Tự, chính là 4 tham số: Giờ, ngày, tháng, năm của mỗi đương số. Mỗi tham số này đều có thiên can địa chi theo ngũ hành, gọi là Bát tự(8 chữ). Các bà mối ngày xưa hay hỏi "bát tự" trước khí mai mối chính là hỏi giờ, ngày tháng năm sinh đấy
Cùng 1 giờ sinh làm đệch gì có chuyện lá số giống nhau 90%. Anh em sinh đôi cùng trứng, chỉ chênh nhau vài phút, lá số giống hệt nhau mà số phận còn không giống hệt. Tốt nhất cụ nên học gấp một lớp sơ cấp bói sờ mua rùa rồi vào đây chém, chứ kiểu này hại nguyên khí và dễ mất hòa khí lắm, kekeke
Cụ hiểu nhầm ý người ta rồi.ý họ là trùng bát tự thì cuộc đời sẽ giống hệt nhau.còn phần sinh đôi giải thích của cụ là chuẩn

xommai

Xe tải
Các cụ nên tìm đọc cuốn Tích phúc cải mệnh của Viên Liễu Phàm, bố của Viên Thế Khải. Một kiểu sách tâm thư bố viết cho con rất hay và có chiều sâu
Mệnh số thiên định hoàn toàn có thể thay đổi được, theo chiều hướng tốt lên
Cụ chụp cho em xin ảnh cuốn này được không ạ?