[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Số vất vả có nhiều chuyện buồn cười lắm.ngồi ăn,nằm ngủ cũng thấy vất vả rồi.nhưng nhiều khi k thấy đời nó đen,nó sóng gió là em lo vãi đái ra ấy.kiểu như tự dưng nhặt được tiền lo ngay ngáy luôn mợ
=))
em chưa khi nào nhặt được tiền, được cái tử vi của em cho là em sẽ sướng từ cuối năm nay trở đi, nên em hóng, muốn xem như nào, hahaa.

DurexXL

Xe lăn
Lá số của quý cụ Bill Gates sao Thái Âm cung hợi, tạng người chỉ làm thày giáo cũng có thể giàu có. Cung thê vô chính diệu, 2 vợ chồng hạnh phích mấy chục năm, bác tỷ phú rửa bát miệt mài gần 30 năm, khiến dân bói toán hoang mang cực độ
Hôm kia, bác tỷ phút tuyên bố bỏ vợ, dân đeo kính dâm ồ lên, thở phào nhẹ nhõm, kekeke
Riêng việc đi chơi nghủ dưỡng ở biển với người yêu cũ mà chỉ làm như này thì iêm cũng quyết là kiểu gì cũng Phu Thê ngộ Triệt

Gefland

Xe tải
Cá nhân em thấy TV đúng 90%.Tại sao không phải là tuyệt đối 100% ? Vì chắc chắn một điều khi trả về kết quả tại lá số thì như nhau , nhưng phần luận giải thì sẽ có độ vênh , thầy nhiều trải nghiệm cuộc sống thì sẽ sát hơn thầy trẻ.Và thầy nhiều trải nghiệm thì không sát bằng chính bản thân chúng ta vì không phải chính chúng ta.Thầy cao thủ là thầy chỉ đưa ra các dấu hiệu nào đó tại thời điểm nào đó , đồng thời kiến giải dấu hiệu đó bao gồm những gì..Phỏng cụ Huy art ?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thấy TV đúng 90%.Tại sao không phải là tuyệt đối 100% ? Vì chắc chắn một điều khi trả về kết quả tại lá số thì như nhau , nhưng phần luận giải thì sẽ có độ vênh , thầy nhiều trải nghiệm cuộc sống thì sẽ sát hơn thầy trẻ.Và thầy nhiều trải nghiệm thì không sát bằng chính bản thân chúng ta vì không phải chính chúng ta.Thầy cao thủ là thầy chỉ đưa ra các dấu hiệu nào đó tại thời điểm nào đó , đồng thời kiến giải dấu hiệu đó bao gồm những gì..Phỏng cụ Huy art ?
Còn em đảm bảo cụ không có tí tư duy khoa học nào :D lá số đúng 90% tức là các ông sinh cùng canh giờ 2h đồng hồ là giống nhau 90%?

RongPhuongBac

Xe điện
60% thôi cụ. Thời buổi này sao 90% được. Em giả dụ có người lá số bản mệnh thái âm cư Hợi như cụ Bill tỷ phú nhưng chọn tu hành thì làm gì có vợ để mà rửa bát mỗi tối. ;))

RongPhuongBac

Xe điện
Tử vi là dựa trên ngày ainh tháng đẻ à cụ?
Giờ sinh ngày sinh tháng sinh năm sinh. Không xác định được giờ thì phải tính canh chính xác đến 1 khắc. Ví dụ canh dần khoảng 3 giờ 1 phút đến 4h 59 phút phải chuẩn. 5h00 phút đã có thể sang 1 canh khác mất rồi. Thứ 2 là phương hướng chòm tử vi đại đế chòm Bắc đẩu tinh nam đẩu tinh... cộng trừ tính ra giờ Việt Nam nếu sinh giờ Mỹ ngày Mỹ...
Kính cụ.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
=))
em chưa khi nào nhặt được tiền, được cái tử vi của em cho là em sẽ sướng từ cuối năm nay trở đi, nên em hóng, muốn xem như nào, hahaa.
E còn bị tiền bay vào mặt.=)).mà e tưởng mợ sướng lâu rồi chứ nhỉ.hay cuối năm nay trở thành tỉ phú xứ nghệ

RosemaryCherry

Xe container
60% thôi cụ. Thời buổi này sao 90% được. Em giả dụ có người lá số bản mệnh thái âm cư Hợi như cụ Bill tỷ phú nhưng chọn tu hành thì làm gì có vợ để mà rửa bát mỗi tối. ;))
Trùi ui, em thấy ai đó đúng trên 70% đã là quá cao rồi mà bác trên mạnh dạn quá cho liền 90% :P :P :P.
Bác Bill đi tu thì cũng làm trụ trì nơi nào đó rất rất giàu ấy, vì cái số giàu nó cứ đeo bám nên khó tránh phải ko bác :D

Không liên quan lắm đến tử vi nhưng lại là tâm linh, em sợ các bạn vong đêm đêm quấy nhiễu lắm, có đợt quá mệt mỏi em làm 1 bài trừ luôn, ko cho các bạn xuất hiện trước mặt em nữa, nhưng kể từ đó cũng hơi buồn vì ít có bạn chơi cùng :)) :)) :))

trauxanh

Xe lăn
Cụ Trâu lâu lâu mới gặp đi cày :)

Tiện em tiếp thêm cụ 1 tý về Thể và Dụng theo góc nhìn trần trụi của em chứ ko dc cao siêu trừu tượng như cụ :) Thể là lý thuyết đúc kết cả ngàn năm nay nhg ko đảm bảo là đầy đủ, thất truyền theo chân các cao nhân xuống mồ ko it, chưa kể Thể giờ cũng lắm nguồn tạp nham chưa chắc đã đúng nếu ko áp dc vào Dụng. Tử vi nó như một vòng xoáy trôn ốc, cao thủ là ng dùng dc Dụng đã qua kiểm chứng trên cả ngàn lá số để xây dựng nên Thể cho riêng mình. Đa phần đều sống để bụng chết mang theo, chỉ có vài ng là có tâm viết lại thành sách truyền cho đời sau nhg cũng chỉ trg phạm vi cảm quan của ng đó. Đời sau có đọc cũng lại tự phải nghiệm lý lại Dụng cho bản thân mình, nếu gặp ng có tư chất, dc bề trên ban phước cho khả năng cảm nhận siêu nhiên thậm chí có thể lại xây dựng những Thể mới. Nói là mới nhg có khi lại là những cái đã thất truyền của các cao nhân đời trc đã từng Dụng. Và nếu gặp ng có khả năng hơn nữa sẽ lại viết thành sách mới để lại cho đời sau chiêm nghiệm.

Thêm nữa Dụng mỗi thời mỗi khác nên Thể cũng phải điều chỉnh theo. Thay đổi về lượng sẽ dẫn đến thay đổi về chất. Đơn cử cung Nô ngày xưa chỉ đám gia nhân, đày tớ, nô lệ trg nhà, nôm na là phận dưới, vậy mới mang tên là Nô chăng :D Mà cũng chỉ nhà giàu mới có gia nô chứ dân nghèo nuôi miệng mình chả đủ còn nuôi thêm ai. Nô của ng nghèo cũng toàn đám đồng hạng mạt kiếp như thế chứ sao dám gọi những kẻ giàu sang, quyền quý, quan lại là nô của mình :D Giờ XH thay đổi, nhìn cung Nô có khi lại biết địa vị ng đó trg XH ra sao, quan trọng chả kém gì Mệnh, Tài, Quan lại ứng với câu giàu vì bạn, sang vì vợ. Vậy là Dụng phải khác, rồi Thể cũng phải thay đổi cho phù hợp.

Vậy Tử vi tồn tại ko phải chỉ vì nó hay mà còn vì nó làm người ta cứ phải tìm hiểu, phải nghiên cứu, nghiệm lý về nó hoài hết thế hệ này sang thế hệ khác. Cái này giống như cái Game Flappy Bird, chơi mãi éo thắng dc mà lại cứ có cảm giác sắp thắng đến nơi rồi nên các con nghiện cứ cắm đầu lao vào như thiêu thân :D
Chém thì không biết nhẽ nào mà tả hết, có khi tài nguyên diễn đàn này cho mỗi môn này thôi cũng không đủ để mà giải ra mọi thứ. :D
Còn thì càng phức tạp hoá sẽ càng xa rời bản chất, y như một lý thuyết ban đầu là triết học nhưng khi ông chẻ ra đủ vẻ cho ấn tượng thì dần sẽ biến thành dị đoan!
Cái ngọn có thay đổi theo mùa, từ sắc lá cho đến hoa quả, cho đến kích thước dài lớn hơn năm ngoái...thì vẫn chỉ là trên 1 cái gốc đó thôi.
Ví dụ Toán học, rõ ràng ngày càng phát triển, càng tìm ra nhiều thứ (Ngô Bảo Châu vừa tìm ra thêm tí chẳng hạn), thì cái gốc vẫn thế và phải từ gốc mà ra, ví dụ “gốc” như là Bảng Cửu Chương, Ngô Bảo Châu vẫn phải dùng trong thành tựu của mình chứ?!).
Dụng nào thì Dụng, hiện đại đến mấy thì vẫn chỉ từ Thể mà ra. Thể bất biến, còn Dụng khả biến. Biến thế nào thì biến cũng chỉ là cái ngọn phát triển từ gốc mà ra, không có chuyện cây Đa ra quả Mướp được!
Mặt trời vẫn mọc phía Đông và lặn phía Tây!
Chưa hiểu Gốc thì mới phán phần Ngọn linh tinh được, còn nếu nắm được Thể và đủ tâm cơ sẽ thấy mọi Dụng đều nằm trong đó, một cách thống nhất mang tính quy luật.
Thể là Thể nào? Nếu Thể thực sự mà thay đổi thì làm gì còn sự tồn tại của loài người để mà tính Dụng!
Nếu cái “Thể” bé tí cho từng giai đoạn ngắn tí, thì làm gì mà được gọi là Thể!
Đại khái thế!
Rảnh xin chém thế thôi, chứ lại có cuốc grap rồi, đi làm cân gạo xấu đã. :D

lodudu

Xe điện
Chắc cụ xem trên mạng free, xem nhầm phải thầy học mót qua mạng, xem kiểu đấy còn thấy mẫu thuẫn nhau là khác
dù rằng 7 tỷ người có hàng trăm ngàn người có lá số giống nhau nhưng số phận họ đâu có giống hệt nhau đâu?
Em có việc quan trọng đang muốn xem, cụ ib cho em vài địa chỉ với. Thx cụ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ cùng mợ.e đã từng trải qua hoàn cảnh này.chúc mợ sớm vượt qua.e từng vượt qua mà nhiều lúc nghĩ lại vẫn hãi
Em thì hãi hùng kiểu khác, nhưng mọi chuyện đã qua!
holland chị giờ cv cũng ổn rồi, bỏ qua đi chị. Có thể đây là cái hạn của chị, nghĩ thế cho nhẹ nhõm :)

bimbim5656

Xe container
Ngày xưa có bố của ô bạn em làm nn nên rảnh rỗi và nghiên cứu Kinh Dịch. Mất mươi mười lăm năm mới ngộ ra một vài thứ và chiêm nghiệm thấy đúng với những gì đã trải qua. Nhưng chưa đạt được tới cảnh giới đoán tương lai.

billyjone

Xe tăng
. Cái này giống như cái Game Flappy Bird, chơi mãi éo thắng dc mà lại cứ có cảm giác sắp thắng đến nơi rồi nên các con nghiện cứ cắm đầu lao vào như thiêu thân :D
cái khác thì em không biết, nhưng riêng cái này em có thể trả lời bác được.
Muốn hiểu được, trước hết mời bác chơi theo kiểu, bấm mỗi lần một ngón tay trên một bàn tay. không bấm 2 lần trên cùng 1 bàn tay.

bimbim5656

Xe container
Một chủ đề quá khó để chém loạn trên OF ạ
Với lịch sử hàng nghìn năm, thậm chí còn không rõ xuất xứ, có dị biệt giữa TV nguồn gốc TQ và TV VN. TV VN coi là đồng nghĩa với bói toán
Nói TV là một môn khoa học cũng đúng, nhưng lại dễ lẫn với sự hoang đường, chấp nhận số phận. Đối với người trẻ tuổi, theo nhịp sống hiện đại của KHKT, của công nghệ cao, TV không được coi trọng. Xu hướng này sẽ là tất yếu.
Biết để biết thì được, chứ để sử dụng có mục đích và hiệu quả, TV không dành cho tay mơ :)
Không có chuyện "chấp nhận số phận" đâu cụ ơi, cụ nghe câu "đức nhân thắng số" chưa.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hiểu tử vi nhưng không bám chấp quá nhiều về nó. Tò mò thì nghiên cứu. Nghiên cứu xong mới vỡ lẽ rằng : có cũng là không. Chuyện cải mệnh bằng tích phước là có nhưng chỉ được 8% và 8% cũng tương đối là nhiều. Thiên mệnh ( cái có sẵn ) là 60% rồi. Để nguyên thì định số. Nhúng tay vào tạo tác biến hóa thì thành biến số. Nhưng vẫn không sao tránh khỏi quy luật vũ trụ. Tâm mê thì hung hoá cát cho là tốt. Tâm ngộ cát hoá hung cho là hay.
Em thích 2 câu cuối của cụ :)

RongPhuongBac

Xe điện
Trùi ui, em thấy ai đó đúng trên 70% đã là quá cao rồi mà bác trên mạnh dạn quá cho liền 90% :P :P :P.
Bác Bill đi tu thì cũng làm trụ trì nơi nào đó rất rất giàu ấy, vì cái số giàu nó cứ đeo bám nên khó tránh phải ko bác :D

Không liên quan lắm đến tử vi nhưng lại là tâm linh, em sợ các bạn vong đêm đêm quấy nhiễu lắm, có đợt quá mệt mỏi em làm 1 bài trừ luôn, ko cho các bạn xuất hiện trước mặt em nữa, nhưng kể từ đó cũng hơi buồn vì ít có bạn chơi cùng :)) :)) :))
Cụ cũng am hiểu đấy. Tốt nhất những bạn vong cõi âm nên chỉ cho ở những nơi kiểu như siêu độ siêu thoát. Mình chơi với họ có ngày họ hại mình. Dân gian gọi là bắt vía.

billyjone

Xe tăng
Xem tử vi thu phí chắc khoảng 1 củ 1 lần, nhưng mà xem có tướng làm quan không, bao giờ lên, lên trong vòng bao lâu thì 200 củ một lần.
Theo góc độ kinh tế học các bác muốn chọn cái nào trước?

RongPhuongBac

Xe điện
Siêu như Nguyễn Trãi rất giỏi kinh dịch, giỏi nắm bắt thời thế, thế quái nào lại lấy Nguyễn Thị Lộ.
Thật kỳ lạ
Cụ Trãi giỏi nhưng không bằng cụ Đán. Cụ Đán bấm tử vi thấy cụ Trãi số thảm tử nên khuyên: chiếm được thành thì lui binh. Sau này đúng vào vận hạn chu di tam tộc...