[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

holland

Xe tăng
Dạ chị, hi vọng qua cơn cực khổ đến hồi thái lai ạ.
p/s: em nghĩ có thể chị muốn thử tìm thêm part-time, chị thử đăng kí acc của lionbridge.com hay appen.com (hoặc join vào group fb sau rồi apply job trên mấy web đó: https://www.facebook.com/groups/1593568884240839) xem chị (nếu chị biết tiếng Anh và ngoại ngữ nào khác), công việc kiểu training cho AI rất flexible, như collect data hoặc đánh giá quảng cáo của google, microsoft hoặc fb, làm 1-2 project cũng thêm chút ít một vài trăm $ ợ, coi như đỡ tiền điện nước sinh hoạt. Chị thử apply link này trước xem ạ: https://fs30.formsite.com/LB2014/i01jejptqz/index.html
Với lionbridge, chị vào luôn https://www.workmarket.com/lms/view/take/14257 đăng kí acc, rồi làm tìm test, sau đó cứ apply những job mà chị thấy có khả năng. Cần thêm info gì nhắn em nhé. Goodluck chị :x :x :x
Định nhắn tin riêng cho em nhưng không được, cảm ơn em nhiều. Chị biết tiếng Anh, chị đang cần tìm thêm việc part time em ạ. EM mở chức năng nhắn tin với chị nhé, Tks em

RosemaryCherry

Xe container
Cao thủ mà e không biết.mợ bỏ qua nhá.chúc mợ và gia đình nhiều sức khỏe
Ôi, em ko dám nhận ợ, chém gió tí cho vui chứ em cũng như bé chập chững nhập môn thôi bác ơi :P :P :P
Chúc bác và gia đình nhiều sức khoẻ và bình an!

RosemaryCherry

Xe container
Định nhắn tin riêng cho em nhưng không được, cảm ơn em nhiều. Chị biết tiếng Anh, chị đang cần tìm thêm việc part time em ạ. EM mở chức năng nhắn tin với chị nhé, Tks em
Dạ em gửi tin nhắn cho chị rồi, chị check hộ em. cần thêm info gì cứ ới em chị nhé.

Vomoicuoi

Xe tăng
Tử vi là vở kịch cuộc đời. Nên nếu biết trước quá cũng ko hay. Cũng giống như ta đi xem kịch mà biết trước kết cục thì ko hấp dẫn. Hay xem 1 trận bóng mà biết trước kết quả thì chán vô cùng

RongPhuongBac

Xe điện
Hiểu tử vi nhưng không bám chấp quá nhiều về nó. Tò mò thì nghiên cứu. Nghiên cứu xong mới vỡ lẽ rằng : có cũng là không. Chuyện cải mệnh bằng tích phước là có nhưng chỉ được 8% và 8% cũng tương đối là nhiều. Thiên mệnh ( cái có sẵn ) là 60% rồi. Để nguyên thì định số. Nhúng tay vào tạo tác biến hóa thì thành biến số. Nhưng vẫn không sao tránh khỏi quy luật vũ trụ. Tâm mê thì hung hoá cát cho là tốt. Tâm ngộ cát hoá hung cho là hay.

hp78

Xe điện
Em xếp gạch ngồi hóng các cụ đàm luận, nhiều thứ đúng là chiêm nghiệm xong rùng cả mình.
Cụ có lợi thế là biết chữ nho, thì nghiên cứu tử vi bát tự dễ dàng hơn người khác nhiều ạ:D

TânPhạm_999

Xe buýt
E vốn dĩ trước giờ chưa từng xem và cũng ko tin (có thể còn cực đoan). Cách chục năm, vào ngày 6 tết e có đi đền Quan Lớn (tên đền ở quê e Thái Bình, cụ nào đồng hương thì chắc sẽ biết ạ) đầu xuân cùng gia đình, thì có rút thẻ trong đền. Sau ra 1 ông cụ ngồi gần cổng gọi là giải thẻ, ông nói e cẩn thận đi đường, xe cộ... Thế mà ngay buổi tối hôm đó e bị tai nạn xe. Phải nằm viện mất tháng trời... Sau đó thì năm nào cũng đầu xuân e đều đi rút thẻ và ra ông ấy giải lá thẻ. Cuối năm e ngẫm lại mọi chuyện thì thấy có cái đúng cái ko, nhưng được khoảng 7-80%.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng quan tâm, có cụ nào xem tốt, tử vi, luận giải chuẩn giới thiệu cho em với ah!

candy_nguyen

Xe máy
Lại nữa, người ta hay bảo đức năng thắng số, nhưng theo em quan sát nhiều người trên 50t, thì chả có thắng gì ở đây cả :( con người trong vũ trụ này bé xíu xiu như hạt cát và nằm trong sự vận hành của nó. Mỗi người được định sẵn số phận, ví dụ như số phận ta tốt ở mức từ 1-9, nếu ta nỗ lực hết cỡ (đức năng) thì ta sẽ đạt được mức tốt nhất trong phạm vi cho phép (mức 9), chứ ko thể nào lên được mức 100, 1000 như những người cao lớn khác (tỷ phú, quan chức..).
Vậy nên ngoài 30 sau một hồi khó khăn lận đận
em chọn cách sống là buông & chấp nhận những thứ mình ko thay đổi được - nói như cụ nào bên trên là kiểu như dân đen an phận dễ cai trị ấy :D

frankQ

Xe hơi
Lại nữa, người ta hay bảo đức năng thắng số, nhưng theo em quan sát nhiều người trên 50t, thì chả có thắng gì ở đây cả :( con người trong vũ trụ này bé xíu xiu như hạt cát và nằm trong sự vận hành của nó. Mỗi người được định sẵn số phận, ví dụ như số phận ta tốt ở mức từ 1-9, nếu ta nỗ lực hết cỡ (đức năng) thì ta sẽ đạt được mức tốt nhất trong phạm vi cho phép (mức 9), chứ ko thể nào lên được mức 100, 1000 như những người cao lớn khác (tỷ phú, quan chức..).
em chọn cách sống là buông & chấp nhận những thứ mình ko thay đổi được - nói như cụ nào bên trên là kiểu như dân đen an phận dễ cai trị ấy :D
Cơ hội và di sản văn hóa là 2 yếu tố mà người thành công xuất chúng bao giờ cũng cần phải có! ^_^

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Mợ trẻ buông sớm thế.phúc đức,nỗ lực như tiền tiết kiệm.K tiêu vào việc này thì dùng việc khác.k được tiền tài danh vọng thì cũng là tấm gương cho con cháu học tập. E toàn tự nhủ số mình đen mình k nỗ lực khéo còn đen hơn =))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ trẻ buông sớm thế.phúc đức,nỗ lực như tiền tiết kiệm.K tiêu vào việc này thì dùng việc khác.k được tiền tài danh vọng thì cũng là tấm gương cho con cháu học tập. E toàn tự nhủ số mình đen mình k nỗ lực khéo còn đen hơn =))
Em làm gì cũng vất vả, như đi vật nhau :)
Dù đều có kết quả tốt cuối cùng, nhưng người khác làm nhẹ tênh thì em hì hục, hix. NHiều lúc em thấy cay đắng chết mẹ luôn, hixx.

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa đa phần còn bé tẹo được lấy lá số tử vi. Về sau chiêm nghiệm, có người thì cuộc sống đúng tầm 50% trở lên đã tin sái cổ. Có người sai hết 8-90% thì chả thèm tin nữa.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em làm gì cũng vất vả, như đi vật nhau :)
Dù đều có kết quả tốt cuối cùng, nhưng người khác làm nhẹ tênh thì em hì hục, hix. NHiều lúc em thấy cay đắng chết mẹ luôn, hixx.
Số vất vả có nhiều chuyện buồn cười lắm.ngồi ăn,nằm ngủ cũng thấy vất vả rồi.nhưng nhiều khi k thấy đời nó đen,nó sóng gió là em lo vãi đái ra ấy.kiểu như tự dưng nhặt được tiền lo ngay ngáy luôn mợ

step321

Xe tăng
Lá số của quý cụ Bill Gates sao Thái Âm cung hợi, tạng người chỉ làm thày giáo cũng có thể giàu có. Cung thê vô chính diệu, 2 vợ chồng hạnh phích mấy chục năm, bác tỷ phú rửa bát miệt mài gần 30 năm, khiến dân bói toán hoang mang cực độ
Hôm kia, bác tỷ phút tuyên bố bỏ vợ, dân đeo kính dâm ồ lên, thở phào nhẹ nhõm, kekeke
Tử vi là dựa trên ngày ainh tháng đẻ à cụ?