[Funland] Tư vấn về giải quyết tai nạn giao thông?

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là lái xe dừng đổ chỗ cấm không bị sao hở cụ?
Họ dừng đỗ chỗ cấm thì bị chiếu theo luật giao thông phạt lỗi dừng đỗ ở vị trí cấm. Con cụ phi vào đuôi xe người ta thì thương lượng đền bù hỏng đuôi xe nếu có. Việc con cụ bị vào viện ko ai mong muốn. Cụ có thể nói tình cảm với bên Innova xem họ có thiện chí hỗ trợ chi phí khám chữa bệnh hay chi phí đền sửa xe hay ko?

Nha Trang@

Xe điện
Chỗ cấm dừng đỗ, khúc đường cong chỗ Đường Nguyễn Thị Minh Khai. Cụ ở NT chắc biết chỗ đó, trước Cửa hàng ăn Hàn Quốc ấy
Đường NTMK khá chật, nếu họ đậu ngay vị trí dãi phân cách cứng nữa thì gây nguy hiểm cho người đi xe máy nhất là trong trường hợp trời tối và khuất tầm nhìn. Đường này trước đây cấm cả xe lớn lưu thông theo ngày nữa giờ covid không biết bỏ chưa. Nói chung con cụ không sao thì quá may mắn rồi! Giờ hỏi lại xem ý họ sao, nếu hợp tình hợp lý thì bỏ qua xem như bài học cho cả hai phía. Dân NT nói chung hiền cả không ai muốn gây rắc rối với pháp luật làm gì.

hoviethung

Xe lăn
Họ dừng đỗ chỗ cấm thì bị chiếu theo luật giao thông phạt lỗi dừng đỗ ở vị trí cấm. Con cụ phi vào đuôi xe người ta thì thương lượng đền bù hỏng đuôi xe nếu có. Việc con cụ bị vào viện ko ai mong muốn. Cụ có thể nói tình cảm với bên Innova xem họ có thiện chí hỗ trợ chi phí khám chữa bệnh hay chi phí đền sửa xe hay ko?
Lái xe chưa thấy gọi điện lại cụ à. Nên chưa rõ thiện chí của họ

hoviethung

Xe lăn
Đường NTMK khá chật, nếu họ đậu ngay vị trí dãi phân cách cứng nữa thì gây nguy hiểm cho người đi xe máy nhất là trong trường hợp trời tối và khuất tầm nhìn. Đường này trước đây cấm cả xe lớn lưu thông theo ngày nữa giờ covid không biết bỏ chưa. Nói chung con cụ không sao thì quá may mắn rồi! Giờ hỏi lại xem ý họ sao, nếu hợp tình hợp lý thì bỏ qua xem như bài học cho cả hai phía. Dân NT nói chung hiền cả không ai muốn gây rắc rối với pháp luật làm gì.
Mình chưa hỏi ý bên kia. Mình cũng không hề muốn rắc rối pháp luật mà

hoviethung

Xe lăn
Em nghĩ là có thể không sai hoàn toàn, ví dụ chứng minh được rằng xe kia là nguyên nhân, trực tiếp hay gián tiếp, gây ra va chạm. Như gây cản trở tầm nhìn hoặc dừng đột ngột ở chỗ khuất nơi đường cong làm xe khác không thể tránh kịp chẳng hạn....
Ảnh trước ngay chỗ tai nạn đây cụ

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Cụ nói chí lý quá. Mời cụ một li nhưng hết tiêu chuẩn. Mình tiếp tục hầu chuyện với các cụ bên cạnh con gái trong bệnh viện. Bác sĩ bảo cháu không nặng chiều nay có thể xuất viện nếu có gì bất thường thì báo bác sĩ. Đây là niềm vui nhất của mình. Một lần nữa mình cám ơn cụ và tất cả mọi người đã tư vấn nhiệt tình kể cả nhưng lời nói khó nghe nhất.
Riêng mình nghĩ tai nạn giao thông là điều không mong muốn, con gái mình sai và bên in cũng sai. Quan điểm của mình là hai bên thoả thuân thiện chí có lý có tình, Không để bên CS lợi dụng lỗi của cả 2 bên. Mình biết nếu mình không giảng hoà thì bên in sẽ bị phạt rất nặng vì theo điều 5 Nghị định 100 lỗi dừng đỗ sai quy định gây tai nạn giao thông, lái xe bị phạt 10-12 t, giữ bằng 2-4 tháng. Còn với con gái mình bị phạt 100-200k. Nên ý mình là giảng hoà với điều kiện thiệt hại về phía người nào người ấy chịu. Các cụ xem như thế có hợp lý không, mọi người ném đá thoải mái. Mình Cầu thị hết
Tinh thần ntn là chuẩn cụ ạ. Chúc con cụ mau khỏe và giải quyết vụ việc này nhẹ nhàng.

Nha Trang@

Xe điện
Đúng y như em dự đoán, ngay đoạn có dãi phân cách cứng, rất nguy hiểm.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Lái xe chưa thấy gọi điện lại cụ à. Nên chưa rõ thiện chí của họ
Cháu nhà cụ ko sao là điều may mắn nhất. Xem ảnh cụ đưa thì xe oto đỗ sai quy định và gây tai nạn đúng như cụ nói (tất nhiên cháu nhà cụ cũng có lỗi), giờ đang bị hành rồi . Cụ tạm thời buông cho nhẹ đầu.

hoviethung

Xe lăn
vãi nhái tư vấn của cụ, ra cơ quan công an có sao nói thế nhé.
Trường hợp của em gần tương tự, em rẽ trái, đã vào làn, nói chung về luật em đúng sạch thì có 1 đôi công nhân đi làm về không để ý tông thẳng vào thân xe, xe em hỏng cũng khá nặng. em cũng gọi taxi cho đôi kia lên viện huyện khám và nằm lại điều trị đàng hoàng. khi xxx ra cũng phân tích và có 1 đồng chí người nhà bên kia gợi ý bảo em nhận tất lỗi sai để thanh toán bảo hiểm, em bảo éo, có sao ghi thế rồi tính sau, còn nếu làm biên bản hòa giải thì vẽ sao chả được. y rằng tối hôm đấy đôi kia nghe ai tư vấn là nó phải đền, xe nó to, nó lắm tiền, nó phải lên đây chăm mày, giãy đùng đùng đòi đi Hà Nội khám, kêu buồn nôn với abc. Ông bạn em làm ở Viện huyện hỏi ý em thì em bảo kệ cmn, nó thích đi đâu tự bỏ tiền ra mà đi, đôi kia mất toi chuyến xe khứ hồi Việt đức vì đến viện bị đuổi về vì có làm sao đâu. Đến cuối cùng khi đến công an làm việc, phân tích các lỗi dựa trên hiện trường và người làm chứng thì đôi kia phải đền em, lúc đấy lại giở bài xin xỏ éo có tiền với cùn, em bảo đã thế cứ treo xe máy ở công an cho nhớ, bao h nhớ xong thì làm việc tiếp (xe em rút ra ngay sau vì em chả sai mịa gì, lại xe tên công ty).
Em viết hơi dài nhưng chốt lại là có sao nên khai thật, trường hợp em nếu nhận sai để xơi mấy đồng bảo hiểm, bút sa gà chết thì đi hầu nhà kia ốm đòn ạ
Đấy là cụ không có lỗi gì mà?

poiuy

Xe ba gác
Dừng đỗ chỗ cấm là gây nguy hiểm cho phương tiện khác, đặc biệt là phương tiện yếu thế hơn cùng tham gia giao thông. Chiếu theo nguyên tắc đó thì không phải toàn bộ trách nhiệm thuộc về người đâm đâu ạ. Nếu như người đâm lại là phương tiện có độ nguy hiểm cao hơn thì lại ngược lại, người đâm mới phải chịu trách nhiệm (điển hình là Hoàng vụ cao tốc Thái Nguyên)

hoviethung

Xe lăn
Cháu nhà cụ ko sao là điều may mắn nhất. Xem ảnh cụ đưa thì xe oto đỗ sai quy định và gây tai nạn đúng như cụ nói (tất nhiên cháu nhà cụ cũng có lỗi), giờ đang bị hành rồi . Cụ tạm thời buông cho nhẹ đầu.
Rất cám ơn cụ và mọi người đã động viên mình

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Thì con mình kể thì mình biết vậy. Nó cảm nhận thế nào thì nó nói vây. Mình nghĩ nó bịa ra làm gi, Mình cũng chẳng mớm gì nó
Nó đâu có bịa chỉ không nói hết thôi.

hitle888

Xe điện
Đúng rồi cụ. Mình có lỗi gì nhận lỗi đó, không lỗi ko nhận. Nghe bên kia xúi dại là vào tròng. Lúc đó muốn thoát ko dc.
Vâng, sai thì nhận. Điêu chác là sai to nhất, vụ em mà nhận sai ăn mấy đồng bảo hiểm thì nhà kia nó cò quay em vỡ mồm

Havo

Xe Cứu Trợ
vãi nhái tư vấn của cụ, ra cơ quan công an có sao nói thế nhé.
Trường hợp của em gần tương tự, em rẽ trái, đã vào làn, nói chung về luật em đúng sạch thì có 1 đôi công nhân đi làm về không để ý tông thẳng vào thân xe, xe em hỏng cũng khá nặng. em cũng gọi taxi cho đôi kia lên viện huyện khám và nằm lại điều trị đàng hoàng. khi xxx ra cũng phân tích và có 1 đồng chí người nhà bên kia gợi ý bảo em nhận tất lỗi sai để thanh toán bảo hiểm, em bảo éo, có sao ghi thế rồi tính sau, còn nếu làm biên bản hòa giải thì vẽ sao chả được. y rằng tối hôm đấy đôi kia nghe ai tư vấn là nó phải đền, xe nó to, nó lắm tiền, nó phải lên đây chăm mày, giãy đùng đùng đòi đi Hà Nội khám, kêu buồn nôn với abc. Ông bạn em làm ở Viện huyện hỏi ý em thì em bảo kệ cmn, nó thích đi đâu tự bỏ tiền ra mà đi, đôi kia mất toi chuyến xe khứ hồi Việt đức vì đến viện bị đuổi về vì có làm sao đâu. Đến cuối cùng khi đến công an làm việc, phân tích các lỗi dựa trên hiện trường và người làm chứng thì đôi kia phải đền em, lúc đấy lại giở bài xin xỏ éo có tiền với cùn, em bảo đã thế cứ treo xe máy ở công an cho nhớ, bao h nhớ xong thì làm việc tiếp (xe em rút ra ngay sau vì em chả sai mịa gì, lại xe tên công ty).
Em viết hơi dài nhưng chốt lại là có sao nên khai thật, trường hợp em nếu nhận sai để xơi mấy đồng bảo hiểm, bút sa gà chết thì đi hầu nhà kia ốm đòn ạ
Cụ rất tỉnh. Vớ vẩn lại dính lỗi trục lợi BH thành hình sự là toi, mất cả chì lẫn chài.

Kim ngưu 101

Xe tải
Em nghĩ con cụ sai quá sai. Nhiều ông cứ vin vào lỗi xe đỗ ngược hay xuôi em cũng thấy hài vì xe đỗ ngược thì khác mie gì xuôi. Đi tớn mắt lên đâm vào xe người ta còn lắm chuyện.
Tôi ko hiểu nổi cái giọng hầm hè hậm hực của bạn vì lý do gì. Người ta chưa hề nói con họ đúng hay sai, chỉ hỏi cách xử lý thế nào cho hợp tình hợp lý. Cái ý " đâm vào xe người ta còn lắm chuyện " của ông dựa vào cái gì.
Trên ofer này rất nhiều người miệng nhanh hơn não, có khi chưa đọc hết đã auto chửi để 1 câu chuyện bàn luận bình thường thành cãi nhau. Cách nói của bạn là 1 minh chứng.

bloodheartvn

Xe điện
Em hỏi thật cụ định nhờ mách nước để lật kèo hay thế nào? Hay cụ hỏi để dám chơi đẹp theo pháp luật. Theo thông tin cụ nói thì anh CSGT kia tư vấn cho cụ em nghĩ là hợp lý nhất rồi đó ạ.

xecub49

Xe điện
Xe mình vision bửng đầu xe nát bung. Xe in vỡ kính hậu cụ à
Con chủ thớt chạy cũng kinh đấy. Nếu em Ỉn đang dừng thì 2 bên giải quyết tình cảm. Nếu Ỉn dừng đột ngột thì hãy làm cho ra nhẽ

Kim ngưu 101

Xe tải
Ô tô đỗ ở chỗ không được phép đỗ thì cũng chỉ bị lỗi vi phạm luật giao thông, không vì thế mà họ sai hết khi phương tiện khác đâm vào cụ ạ.
E cũng đang băn khoăn việc này. Chỗ em ở có 1 nhà đang xây, để 1 đống gạch ra đường. 1 em đi xe máy đâm vào ngã vỡ đầu. Vậy ra chỉ phạt nhà kia tội để vật liệu xây dựng lấn chiếm lòng đường thôi hả cụ, còn em gái kia ngã vỡ đầu có ai đền ko, hay lại vi phạm việc không làm chủ tay lái, không làm chủ tốc độ.
Theo suy nghĩ của em, việc đỗ xe sai quy định của xe oto là 1 phần nguyên nhân gây nên tai nạn. Vậy ko thể chỉ phạt oto lỗi dừng đỗ được.

Kim ngưu 101

Xe tải
May là đâm vào đít xe đang dừng, chứ đâm vào đầu xe đang đi.......
Thật xh ko tiến hoá đc, xe người ta đang dừng đâm đít xong lện đây hỏi
Tốt nhất là Ăn vạ ô tô bạn ạ. Ở Việt Nam! Là thế xe to đền xe nhỏ =)) =)) =))
Xh tiến hóa hay ko là do văn hóa giao tiếp giữa con người với nhau. Ở đây chủ thớt chưa hề nói xe nào đúng sai, chỉ hỏi cách xử lý thế nào cho hợp lý, cũng ko hề nói phải đòi tiền, bạn quy chụp " ăn vạ" hay " ko tiến hóa được" thì dựa vào đâu. Người xưa có câu: người thông minh luôn nghi ngờ, người ngu luôn khẳng định. Bạn xem lại cách bàn luận câu chuyện của mình nhé. Cách nói của bạn nếu ko phải trên bàn phím mà ở trên bàn uống nước sẽ có nguy cơ dẫn đến hậu quả đấy.

hoviethung

Xe lăn
Xh tiến hóa hay ko là do văn hóa giao tiếp giữa con người với nhau. Ở đây chủ thớt chưa hề nói xe nào đúng sai, chỉ hỏi cách xử lý thế nào cho hợp lý, cũng ko hề nói phải đòi tiền, bạn quy chụp " ăn vạ" hay " ko tiến hóa được" thì dựa vào đâu. Người xưa có câu: người thông minh luôn nghi ngờ, người ngu luôn khẳng định. Bạn xem lại cách bàn luận câu chuyện của mình nhé. Cách nói của bạn nếu ko phải trên bàn phím mà ở trên bàn uống nước sẽ có nguy cơ dẫn đến hậu quả đấy.
Thôi cụ mà. Mỗi người có một cách suy nghĩ riêng ai cũng có lý của mình. Và mình sẽ suy nghĩ chọn lọc. Mọi người tư vấn hợp lý hay không mình cũng vui vẻ hết. Con mình tai qua nạn khỏi là mình vui nhất không có gì quý hơn con người. Kết quả giải quyết thế nào mình cũng sẽ tiếp tục đưa Lên. Để phần nào giúp mọi người cách giải quyết hợp lý khi gặp trường hợp tương tự. Cùng nhau vào chém gió trong otofun là vui rồi?