[Funland] Tư vấn về giải quyết tai nạn giao thông?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ nhiều

CA Chỉ thu giấy tờ thôi còn xe mang về hết mà cụ. Cám ơn cụ đã tư vấn
Ca dính vào thì khi lấy giấy tờ xe chắc sẽ bị phạt! Bác xác định mất tầm 1 củ các lỗi.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

ubisapro

Xe trâu
Giờ ở VN nói nhanh là nếu không may thì liệu mà cư xử thôi à. Luật với lá như ccc. Nó không sát với thực tế!
Còn nói xe to đền xe bé, xét theo tự do thì không chắc đâu,tùy cơ từng người. Em nói góc khác( bỏ qua thi hành luật).
Vậy nên chốt lại ở trường hợp của bác chủ thì 2 bên tự thương lượng,gạt CA ra.
Và khẳng định rằng 2 bên cùng có cái sai.
Nếu thích nói luật ... ở thiên đường thì chả biết đâu mà lần. Thằng cháu e lái tải nhẹ ở quê, dừng bên này đường (nơi ko có biển cấm dừng, cấm đỗ) thì bị 1 thằng 2b say rượu đi hướng ngược lại va vào cánh cửa của 4b bên kia đường đang mở, lao sang húc trực diện vào đầu tải nhẹ thằng cháu e die luôn. Mà đường chỗ nó dừng mỗi chiều cũng 3 làn xe chứ chả phải bé.

Kết quả: thằng cháu e mất 10 củ để lôi xe ra. Ko thì cứ ở đó chờ điều tra nhá. Xe thì hiển nhiên tự mang đi mà sửa.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thích nói luật ... ở thiên đường thì chả biết đâu mà lần. Thằng cháu e lái tải nhẹ ở quê, dừng bên này đường (nơi ko có biển cấm dừng, cấm đỗ) thì bị 1 thằng 2b say rượu đi hướng ngược lại va vào cánh cửa của 4b bên kia đường đang mở, lao sang húc trực diện vào đầu tải nhẹ thằng cháu e die luôn. Mà đường chỗ nó dừng mỗi chiều cũng 3 làn xe chứ chả phải bé.

Kết quả: thằng cháu e mất 10 củ để lôi xe ra. Ko thì cứ ở đó chờ điều tra nhá.
Thế nên trong thớt cụ thể này em cũng nói là cả 2 bên cùng có lỗi,tự thương lượng và gạt đc xxx ra là ok thôi!
Nhưng e là khó rồi.xxx đã giữ giấy tờ xe chủ thớt,và chắc chắn ông ỉn kia cũng vậy.
Đù móa! Em nhớ ngày trước bị tai nạn ( tự ngã,không đâm vào ai) xxx đưa vào viện với thông báo cho người thân cũng mất mớ tiền. Tiền phạt riêng nhá!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E đọc chưa thấy chỗ nào nói làn bên phải của xe máy. Cụ copy paste ra đây cho e đoạn nào được không?
Cụ nên đọc lại. Luật minh ko phải lúc nào cũng nhìn ngay dc. E mất gần tuần mới vỡ ra nhiều thứ.
Nhanh nhất cụ cứ tự trải nghiệm ạ. Lúc đó e tư vấn sát ván luôn.

ubisapro

Xe trâu
Cụ nên đọc lại. Luật minh ko phải lúc nào cũng nhìn ngay dc. E mất gần tuần mới vỡ ra nhiều thứ.
Nhanh nhất cụ cứ tự trải nghiệm ạ. Lúc đó e tư vấn sát ván luôn.
Oh, còn phải mất gần tuần mới “vỡ” ra được nhiều thứ? Thế nhưng e thấy cái câu làn bên phải của xe máy nó chả có tí căn cứ ở đâu để vỡ ra cả.

Còn cụ ko trích được chỗ nào ra, thì hiển nhiên cái câu của cụ nó chả có tí căn cứ nào và cũng lại chỉ nói theo kiểu nghĩ vậy, chả biết tí gì về luật ;))

Cái vấn đề này, vài năm trước cũng đã nói rồi. Chủ yếu toàn vin vào: xe đi chậm đi bên phải, xe máy đi chậm hơn 4b => xe máy đi làn phải. Lý luận như vậy e đánh giá cực ngu, nhanh cho nó vuông.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
E cũng đang băn khoăn việc này. Chỗ em ở có 1 nhà đang xây, để 1 đống gạch ra đường. 1 em đi xe máy đâm vào ngã vỡ đầu. Vậy ra chỉ phạt nhà kia tội để vật liệu xây dựng lấn chiếm lòng đường thôi hả cụ, còn em gái kia ngã vỡ đầu có ai đền ko, hay lại vi phạm việc không làm chủ tay lái, không làm chủ tốc độ.
Theo suy nghĩ của em, việc đỗ xe sai quy định của xe oto là 1 phần nguyên nhân gây nên tai nạn. Vậy ko thể chỉ phạt oto lỗi dừng đỗ được.
Ho....ho... Thèng nào cũng bị phạt hết nha....
Cái tội lấn chiếm vỉa hè,lòng được,mất vệ sinh đô thị,ảnh hưởng giao thông công.....nếu con bé k bị sao,không lỗi gì thì...à...không làm chủ tốc độ,thiếu quan sát,tự gây tai nạn....ảnh hưởng các anh phải đo đạc,khám nghiệm hiện trường....abc tòe loe,tà lưa nhá....xe tang vật tai nạn lưu kho bãi....
Túm lại các anh phải có công!

taplai2012

Xe trâu
Oh, còn phải mất gần tuần mới “vỡ” ra được nhiều thứ? Thế nhưng e thấy cái câu làn bên phải của xe máy nó chả có tí căn cứ ở đâu để vỡ ra cả.

Còn cụ ko trích được chỗ nào ra, thì hiển nhiên cái câu của cụ nó chả có tí căn cứ nào và cũng lại chỉ nói theo kiểu nghĩ vậy, chả biết tí gì về luật ;))
Vâng cụ nên đọc lại, đọc kỹ. Có thể tham khảo nguồn khác nếu cần. Khi nào vỡ ra ới em nhé.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

ubisapro

Xe trâu
Vâng cụ nên đọc lại, đọc kỹ. Có thể tham khảo nguồn khác nếu cần. Khi nào vỡ ra ới em nhé.
E mới update còm trên đấy. Ngại paste lại. Còn khi nói mà ko chứng minh được thì đừng nói và ra vẻ cao siêu cụ ợ ;))

taplai2012

Xe trâu
E mới update còm trên đấy. Ngại paste lại. Còn khi nói mà ko chứng minh được thì đừng nói và ra vẻ cao siêu cụ ợ ;))
Cụ muốn trải nghiệm dễ lắm. Lúc đó cụ cứ thử vận dụng hết sức bình sinh xem sao. E sẽ dõi theo sự vụ của cụ. Thế thôi, e ko muốn nói nhiều.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mình tưởng 2 bên giảng hoà thì cùng lắm bên CA phạt lỗi đi xe máy không làm chủ tốc độ chứ cụ
Hi....hi....em nói vậy để bác chuẩn bị tâm lý!
Rồi bác xem nha! Nhiều lý do lắm! Còn xxx trong địa bàn của bác lành thì chỉ phạt đúng lỗi thôi....