[Funland] Tư vấn về giải quyết tai nạn giao thông?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
vãi nhái tư vấn của cụ, ra cơ quan công an có sao nói thế nhé.
Trường hợp của em gần tương tự, em rẽ trái, đã vào làn, nói chung về luật em đúng sạch thì có 1 đôi công nhân đi làm về không để ý tông thẳng vào thân xe, xe em hỏng cũng khá nặng. em cũng gọi taxi cho đôi kia lên viện huyện khám và nằm lại điều trị đàng hoàng. khi xxx ra cũng phân tích và có 1 đồng chí người nhà bên kia gợi ý bảo em nhận tất lỗi sai để thanh toán bảo hiểm, em bảo éo, có sao ghi thế rồi tính sau, còn nếu làm biên bản hòa giải thì vẽ sao chả được. y rằng tối hôm đấy đôi kia nghe ai tư vấn là nó phải đền, xe nó to, nó lắm tiền, nó phải lên đây chăm mày, giãy đùng đùng đòi đi Hà Nội khám, kêu buồn nôn với abc. Ông bạn em làm ở Viện huyện hỏi ý em thì em bảo kệ cmn, nó thích đi đâu tự bỏ tiền ra mà đi, đôi kia mất toi chuyến xe khứ hồi Việt đức vì đến viện bị đuổi về vì có làm sao đâu. Đến cuối cùng khi đến công an làm việc, phân tích các lỗi dựa trên hiện trường và người làm chứng thì đôi kia phải đền em, lúc đấy lại giở bài xin xỏ éo có tiền với cùn, em bảo đã thế cứ treo xe máy ở công an cho nhớ, bao h nhớ xong thì làm việc tiếp (xe em rút ra ngay sau vì em chả sai mịa gì, lại xe tên công ty).
Em viết hơi dài nhưng chốt lại là có sao nên khai thật, trường hợp em nếu nhận sai để xơi mấy đồng bảo hiểm, bút sa gà chết thì đi hầu nhà kia ốm đòn ạ
Thế ca của chủ thớt này, ô tô đỗ sai là ko thật à?

hoviethung

Xe lăn
Đi đường mắt mũi để đâu mà đâm vào cả đ.ít xe ô tô? Kể cả ô tô đỗ sai thì cũng không phải lý do để con cụ đâm vào xe họ được, nếu xxx xử con cụ đúng thì bây giờ ra đường cứ thấy xe nào đỗ không đúng nơi quy định thì cứ thế húc vào để bắt đền thì có mà vỡ mồm.
Mình fun tí. Chã nhẽ bây giờ lại có nghề kiếm tiền bắng cách húc mít xe người khác hở cụ?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Họ dừng đỗ chỗ cấm thì bị chiếu theo luật giao thông phạt lỗi dừng đỗ ở vị trí cấm. Con cụ phi vào đuôi xe người ta thì thương lượng đền bù hỏng đuôi xe nếu có. Việc con cụ bị vào viện ko ai mong muốn. Cụ có thể nói tình cảm với bên Innova xem họ có thiện chí hỗ trợ chi phí khám chữa bệnh hay chi phí đền sửa xe hay ko?
Lại ls ol.
Ô đỗ chỗ cấm phải đâu tự nhiên ng ta cấm. Cấm vì đường nhỏ hẹp, khuất tầm nhìn là nguồn cơn gây tai nạn. Ông có trách nhiệm vì là nguyên nhân gây tai nạn nhé.
Bên ông ỉn ko thể ko có trách nhiệm.

Tuy nhiên 2 bên nên chân thành giải quyết sao cho dễ chịu, hợp lý và tốn ít chi phí nhất.

ubisapro

Xe trâu
Cụ cứ bình tâm nói chuyện và tìm hiểu. Không nên háo hức như vậy
Thì e đang rất bình tâm chờ cụ trích dẫn cái câu làn bên phải của xe máy đây ợ. Cứ luật trích ra cho e nhé.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Biển cấm dừng đỗ to tổ bố thế mà bảo cu con sai hoàn toàn là tay xxx kém nghiệp vụ.
2 bên tự giải quyết thì vận dụng tối đa để đc quyền lợi bh, còn bảo phải đền kính ô tô thì ko có đâu. Chủ thớt cứ bình tĩnh mà triển.
Cu con ko sao là ok rồi.

mmxhung

Xe điện
Hai bên đều đúng cả, thế nên nhờ công an giải quyết phân xử cho để mình đỡ thiệt.

Doinhucaitoi

Xe buýt
E cũng làm cha nên e hiểu tâm lý của cụ, con mình xước tí đã mình còn xót xa huống chỉ tngt. Nhưng cháu nó đâm vào đuôi xe người khác thì cháu cũng có lỗi " không làm chủ tốc độ, mặc dù lỗi này nó cũng loằng ngoằng lắm", mặc dù xe Innova đó có lỗi dừng đỗ hay không thì vấn đề đâm vào là cháu cũng có cái sai cụ ạ. Nếu chiếc Innova đó có lỗi " đừng đỗ thì người đkpt đó phải chịu trách nhiệm với HV đó "theo luật xlvphc" thôi.
Cụ có theo dõi vụ cụ Hoàng lái Cont trên cao tốc TN thì cũng hiểu phần nào.
Theo nguyên tắc thì xxx họ sẽ để cho 2 bên tự giải quyết, còn ai sai đến đâu sẽ xử lý và nộp phạt đúng lỗi của mình.
E cũng chỉ biết chúc cháu nhà cụ mau khoẻ và hai bên giải quyết sao cho cho vui vẻ có tình có lý cụ ạ.

tellme

Xe tăng
Chuẩn bị tiền để đền Inova chứ cụ còn kêu gì, ông Inova sẽ bị phạt lỗi dừng đỗ sai quy định
Chưa chắc đã dừng đỗ sai quy định. Có thấy chủ thớt nói đường đó cấm dừng đâu?

ubisapro

Xe trâu
Đâm vào mít xe đang dừng với tốc độ cao (bung đầu xe, nát kính hậu ỉn) thì con cụ thớt ko thể đúng được. Ỉn dừng/ đậu ở đó sai thì sẽ chịu theo luật xlvphc. Điển hình nhất là vụ Công ở Thái Nguyên đó. Tài xe ko chỉ dừng mà còn lùi trên đường cao tốc; khi khám hiện trường ko phát hiện hoặc vệt phanh của công quá ngắn => công cũng sai.

Hợp tình hợp lý ở đây theo e là ai về nhà nấy, tự lo cho xe và người của mình. Ông tài ỉn dính quả này cũng chẳng sung sướng gì rồi.

Còn thích căng, móc túi ỉn thì cứ căng ra, giam xe chờ điều tra. Bên thiệt hiển nhiên là ỉn. Nhưng e ko bao giờ làm thế. Nó khác gì mặc nhiên cái luật to đền bé ở thiên đường này.

Các cụ ở đây nhiều người đã lái 4b. Có ai vỗ ngực bảo chưa tạm dùng ở chỗ cấm dừng chưa? Vào 1 ngày đẹp giời có đứa húc nát mít 4b của mình, các cụ xử lý sao?

E lại lấy 1 ví dụ nữa: ví dụ xe ỉn gặp sự cố, phải dừng lại để kiểm tra. Lúc vừa tấp vào lề (vì theo lời kể thì e nghĩ ỉn tạm dừng chứ ko phải đỗ), chưa kịp đặt cảnh báo ở sau thì xe máy húc vào mít. Thế trường hợp này tính sao? Đã lái xe trên đường thì phải làm chủ được tay lái, con xe to lù lù ko thấy, thế còn trẻ con, người đi bộ qua đường, cục gạch, bê tông ... (thứ rất hay gặp ở thiên đường) thì xử lý sao? Thế nên theo e ai về nhà nấy trong trường hợp này là hợp tình.

Lại 1 ví dụ nữa: thay 2b bằng 4b húc vào mít ỉn. Trường hợp này ỉn sai và phải bồi thường tổn thất vật chất và tinh thần? Các cụ trả lời dùm e để e kiếm con 4b cũ, nát chút đi tìm 4b dừng đỗ sai để húc vào kiếm tí.

Chỉnh sửa cuối:

Dịch Thuật

Xe tải
Thằng X trong trường hợp này chẳng tử tế gì đâu cụ.
Nó sẽ ăn tiền cả 2 bên.
Quan trọng là giờ xem sức khỏe con cụ thế nào trước đã, nếu lỗi là do con mình thì cụ sẽ biết cách xử lý ngay.

buicongchuc

Xe ba gác
Xxx sẽ :
- Phạt ông innova lỗi dừng đỗ.
- Con cụ sẽ bồi thường hư hỏng của xe innova (nếu có).
Nếu giải quyết tình cảm thì innova k bắt đền, thăm hỏi con cụ dù chỉ là cân đường hộp sữa thì cụ cũng nên thoải mái, vì đây là con cụ tự đâm vào họ.
Em thấy PA này hợp lý nhất!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thì e đang rất bình tâm chờ cụ trích dẫn cái câu làn bên phải của xe máy đây ợ. Cứ luật trích ra cho e nhé.
Cụ đọc kỹ cái link e đưa cũng ra dc một số vấn đề cụ quan tâm. Còn để chém gió em ngại tìm luật lắm. Khi có việc bản thân em mới tra cứu.
Cụ cần trải nghiệm dễ lắm, lúc đó cụ sẽ tâm huyết hơn trong việc tìm hiểu cặn kỹ về pháp lý.
Em cũng chỉ có thể hầu chuyện vậy thôi ạ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Xh tiến hóa hay ko là do văn hóa giao tiếp giữa con người với nhau. Ở đây chủ thớt chưa hề nói xe nào đúng sai, chỉ hỏi cách xử lý thế nào cho hợp lý, cũng ko hề nói phải đòi tiền, bạn quy chụp " ăn vạ" hay " ko tiến hóa được" thì dựa vào đâu. Người xưa có câu: người thông minh luôn nghi ngờ, người ngu luôn khẳng định. Bạn xem lại cách bàn luận câu chuyện của mình nhé. Cách nói của bạn nếu ko phải trên bàn phím mà ở trên bàn uống nước sẽ có nguy cơ dẫn đến hậu quả đấy.
Bớt nóng,bớt nóng.....
Chỉ là vấn đề nhỏ thôi!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đâm vào mít xe đang dừng với tốc độ cao (bung đầu xe, nát kính hậu ỉn) thì con cụ thớt ko thể đúng được. Ỉn dừng/ đậu ở đó sai thì sẽ chịu theo luật xlvphc. Điển hình nhất là vụ Công ở Thái Nguyên đó. Tài xe ko chỉ dừng mà còn lùi trên đường cao tốc; khi khám hiện trường ko phát hiện hoặc vệt phanh của công quá ngắn => công cũng sai.

Hợp tình hợp lý ở đây theo e là ai về nhà nấy, tự lo cho xe và người của mình. Ông tài ỉn dính quả này cũng chẳng sung sướng gì rồi.

Còn thích căng, móc túi ỉn thì cứ căng ra, giam xe chờ điều tra. Bên thiệt hiển nhiên là ỉn. Nhưng e ko bao giờ làm thế. Nó khác gì mặc nhiên cái luật to đền bé ở thiên đường này.

Các cụ ở đây nhiều người đã lái 4b. Có ai vỗ ngực bảo chưa tạm dùng ở chỗ cấm dừng chưa? Vào 1 ngày đẹp giời có đứa húc nát mít 4b của mình, các cụ xử lý sao?

E lại lấy 1 ví dụ nữa: ví dụ xe ỉn gặp sự cố, phải dừng lại để kiểm tra. Lúc vừa tấp vào lề (vì theo lời kể thì e nghĩ ỉn tạm dừng chứ ko phải đỗ), chưa kịp đặt cảnh báo ở sau thì xe máy húc vào mít. Thế trường hợp này tính sao? Đã lái xe trên đường thì phải làm chủ được tay lái, con xe to lù lù ko thấy, thế còn trẻ con, người đi bộ qua đường, cục gạch, bê tông ... (thứ rất hay gặp ở thiên đường) thì xử lý sao? Thế nên theo e ai về nhà nấy trong trường hợp này là hợp tình.

Lại 1 ví dụ nữa: thay 2b bằng 4b húc vào mít ỉn. Trường hợp này ỉn sai và phải bồi thường tổn thất vật chất và tinh thần? Các cụ trả lời dùm e để e kiếm con 4b cũ, nát chút đi tìm 4b dừng đỗ sai để húc vào kiếm tí.
Giờ ở VN nói nhanh là nếu không may thì liệu mà cư xử thôi à. Luật với lá như ccc. Nó không sát với thực tế!
Còn nói xe to đền xe bé, xét theo tự do thì không chắc đâu,tùy cơ từng người. Em nói góc khác( bỏ qua thi hành luật).
Vậy nên chốt lại ở trường hợp của bác chủ thì 2 bên tự thương lượng,gạt CA ra.
Và khẳng định rằng 2 bên cùng có cái sai.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
ko mất tiền phạt xxx k ra biên bản đâu cụ nhé, đôi triệu như cụ nói xxx k giúp đâu nhé, một bộ hồ sơ tai nạn giao thông ít nhất phải 7,5 củ, chưa kể phạt lỗi các bên.
Chuyên gia bảo hiểm phán thì chính xác rồi!

ubisapro

Xe trâu
Cụ đọc kỹ cái link e đưa cũng ra dc một số vấn đề cụ quan tâm. Còn để chém gió em ngại tìm luật lắm. Khi có việc bản thân em mới tra cứu.
Cụ cần trải nghiệm dễ lắm, lúc đó cụ sẽ tâm huyết hơn trong việc tìm hiểu cặn kỹ về pháp lý.
Em cũng chỉ có thể hầu chuyện vậy thôi ạ.
E đọc chưa thấy chỗ nào nói làn bên phải của xe máy. Cụ copy paste ra đây cho e đoạn nào được không?