[Funland] Tư vấn về giải quyết tai nạn giao thông?

niceshot

Xì hơi lốp
Vòng vo thì ông thớt cũng muốn ăn vạ được xe innova thôi!

Nhiều ông tư vấn kiểu xe ô tô sẽ bị giữ xe, phiên toái hơn nên xe máy có lợi thế đàm phán, khác đek gì xui chủ thớt ăn vạ ô tô đâu.

Thế mà toàn vỗ ngực OFER văn minh, hiểu biết và tôn trọng luật! Xấu hổ quá!

Nha Trang@

Xe điện
Có trường hợp xe máy đâm vào ô tô cụ thể là taxi ML mà phải cám ơn anh tài xế. Ông già vợ đi sửa chiếc Dream lùn cho bà già vợ em. Sửa thế nào mà bị kẹt tay ga nên khi đi đón con gái em chiếc xe nó cứ chạy mãi chạy mãi không ngừng được. May có chiếc taxi ML qua đường nên bà già vợ đâm luôn vào hông xe, thế là thoát nạn nhưng hai xe đều bị hư hỏng. CA đến làm việc giam cả hai xe, tội nghiệp anh tài xế! Ông già phải lên làm việc đền bù thỏa đáng cho người ta xong mới cho lấy xe ra.

hoviethung

Xe lăn
Có trường hợp xe máy đâm vào ô tô cụ thể là taxi ML mà phải cám ơn anh tài xế. Ông già vợ đi sửa chiếc Dream lùn cho bà già vợ em. Sửa thế nào mà bị kẹt tay ga nên khi đi đón con gái em chiếc xe nó cứ chạy mãi chạy mãi không ngừng được. May có chiếc taxi ML qua đường nên bà già vợ đâm luôn vào hông xe, thế là thoát nạn nhưng hai xe đều bị hư hỏng. CA đến làm việc giam cả hai xe, tội nghiệp anh tài xế! Ông già phải lên làm việc đền bù thỏa đáng cho người ta xong mới cho lấy xe ra.
Chỗ này taxi không có lỗi nhưng quá phiền hà tốn kém cụ nhỉ.

Nha Trang@

Xe điện
Chỗ này taxi không có lỗi nhưng quá phiền hà tốn kém cụ nhỉ.
Cụ xem lại chỗ xe Inova đậu ở đâu, có khuất tầm nhìn không, có đậu ngay góc ngã ba không? Em ở trong công ty nhìn ra thấy nhiều ông đậu láo lắm bị CA tóm suốt.

caisua

Xe lăn
Lỗi oto là vi phạm luật giao thông gây hậu quả nghiêm trọng, đó là lỗi khởi nguồn cho tai nạn, xxx phán không giữ khoảng cách an toàn là theo luật Thái Nguyên rồi ạ

Ms.Bui

Xe buýt
Mình không có ý vậy đâu. Mình chỉ hơi bực vì bên CA chỉ nói con mình sai, mà không nói gì tới lỗi của ỉn
CA thì ăn 2 mang mà cụ, với cụ họ sẽ nói con cụ sai hoàn toàn, với tài ỉn thì họ sẽ nói lỗi ỉn sai hoàn toàn

omerta77

Xe điện
Lỗi hỗn hợp cụ ạ.
Tốt nhất là cụ với lái xe Innova nói chuyện với nhau tránh ra CA là tốt nhất.
Chúc con cụ mau khỏe
P/s: Tai nạn là điều ko ai mong muốn (trừ trường hợp cố tình vi phạm luật GTĐB phóng nhanh vượt ẩu...) Nếu như cụ chủ nói là con cụ ý vì vấn đề sức khỏe bất ngờ dẫn đến tai nạn thì có thể thông cảm. Còn đâm vào đít thì đương nhiên là sai rồi.

hoviethung

Xe lăn
Cụ xem lại chỗ xe Inova đậu ở đâu, có khuất tầm nhìn không, có đậu ngay góc ngã ba không? Em ở trong công ty nhìn ra thấy nhiều ông đậu láo lắm bị CA tóm suốt.
Chỗ cấm dừng đỗ, khúc đường cong chỗ Đường Nguyễn Thị Minh Khai. Cụ ở NT chắc biết chỗ đó, trước Cửa hàng ăn Hàn Quốc ấy

hoviethung

Xe lăn
Vòng vo thì ông thớt cũng muốn ăn vạ được xe innova thôi!

Nhiều ông tư vấn kiểu xe ô tô sẽ bị giữ xe, phiên toái hơn nên xe máy có lợi thế đàm phán, khác đek gì xui chủ thớt ăn vạ ô tô đâu.

Thế mà toàn vỗ ngực OFER văn minh, hiểu biết và tôn trọng luật! Xấu hổ quá!
Mình dựa vào cái luật này mà cụ. Mà mình ăn vạ chỗ nào cụ Chỉ cho mọi người biết.

24AnTrạch

Xe buýt
Vụ này e đọc loáng thoáng có tí nét giống trên Thái Nguyên.
hơi ngoài lề tí nhưng em thấy có gì đấy rất giống nhau

vneseman

Xe lăn
Lý tưởng là để xxx làm việc theo đúng pháp luật nhưng thực tế thì chú Ỉn sẽ bị cò quay bằng chết nên nếu nhanh thì gặp cụ chủ xin thương lượng không đụng tới xxx là đỡ nhất.

cusao

Xe lăn
- Rất thông cảm với bác chủ về tai nạn không mong muốn khi con gặp phải
- F1 nhà bác chủ sai hoàn toàn khi đâm phải xe kia
- Xe kia vi phạm những gì là họ phải chịu trách nhiệm với pháp luật, ko phải với F1 nhà bác chủ.
Rất tiếc là lý lẽ nó như vậy. Còn 2 bên thương thảo đc đến đâu là tốt đến đó

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
vãi nhái tư vấn của cụ, ra cơ quan công an có sao nói thế nhé.
Trường hợp của em gần tương tự, em rẽ trái, đã vào làn, nói chung về luật em đúng sạch thì có 1 đôi công nhân đi làm về không để ý tông thẳng vào thân xe, xe em hỏng cũng khá nặng. em cũng gọi taxi cho đôi kia lên viện huyện khám và nằm lại điều trị đàng hoàng. khi xxx ra cũng phân tích và có 1 đồng chí người nhà bên kia gợi ý bảo em nhận tất lỗi sai để thanh toán bảo hiểm, em bảo éo, có sao ghi thế rồi tính sau, còn nếu làm biên bản hòa giải thì vẽ sao chả được. y rằng tối hôm đấy đôi kia nghe ai tư vấn là nó phải đền, xe nó to, nó lắm tiền, nó phải lên đây chăm mày, giãy đùng đùng đòi đi Hà Nội khám, kêu buồn nôn với abc. Ông bạn em làm ở Viện huyện hỏi ý em thì em bảo kệ cmn, nó thích đi đâu tự bỏ tiền ra mà đi, đôi kia mất toi chuyến xe khứ hồi Việt đức vì đến viện bị đuổi về vì có làm sao đâu. Đến cuối cùng khi đến công an làm việc, phân tích các lỗi dựa trên hiện trường và người làm chứng thì đôi kia phải đền em, lúc đấy lại giở bài xin xỏ éo có tiền với cùn, em bảo đã thế cứ treo xe máy ở công an cho nhớ, bao h nhớ xong thì làm việc tiếp (xe em rút ra ngay sau vì em chả sai mịa gì, lại xe tên công ty).
Em viết hơi dài nhưng chốt lại là có sao nên khai thật, trường hợp em nếu nhận sai để xơi mấy đồng bảo hiểm, bút sa gà chết thì đi hầu nhà kia ốm đòn ạ
Đúng rồi cụ. Mình có lỗi gì nhận lỗi đó, không lỗi ko nhận. Nghe bên kia xúi dại là vào tròng. Lúc đó muốn thoát ko dc.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nói chí lý quá. Mời cụ một li nhưng hết tiêu chuẩn. Mình tiếp tục hầu chuyện với các cụ bên cạnh con gái trong bệnh viện. Bác sĩ bảo cháu không nặng chiều nay có thể xuất viện nếu có gì bất thường thì báo bác sĩ. Đây là niềm vui nhất của mình. Một lần nữa mình cám ơn cụ và tất cả mọi người đã tư vấn nhiệt tình kể cả nhưng lời nói khó nghe nhất.
Riêng mình nghĩ tai nạn giao thông là điều không mong muốn, con gái mình sai và bên in cũng sai. Quan điểm của mình là hai bên thoả thuân thiện chí có lý có tình, Không để bên CS lợi dụng lỗi của cả 2 bên. Mình biết nếu mình không giảng hoà thì bên in sẽ bị phạt rất nặng vì theo điều 5 Nghị định 100 lỗi dừng đỗ sai quy định gây tai nạn giao thông, lái xe bị phạt 10-12 t, giữ bằng 2-4 tháng. Còn với con gái mình bị phạt 100-200k. Nên ý mình là giảng hoà với điều kiện thiệt hại về phía người nào người ấy chịu. Các cụ xem như thế có hợp lý không, mọi người ném đá thoải mái. Mình Cầu thị hết
Con cụ không bị nặng may rồi. Tháng 7 như vậy là được ông bà tổ tiên phù hộ.
Việc đàm phán mỗi người nhường một chút sẽ thuận. Nếu cụ cam nhà ven đường hay nhân chứng sẽ nắm chắc tình huống hơn để đàm phán.

Chỉnh sửa cuối:

tamock

Xe buýt
- Xe kia vi phạm những gì là họ phải chịu trách nhiệm với pháp luật, ko phải với F1 nhà bác chủ.
Em nghĩ là có thể không sai hoàn toàn, ví dụ chứng minh được rằng xe kia là nguyên nhân, trực tiếp hay gián tiếp, gây ra va chạm. Như gây cản trở tầm nhìn hoặc dừng đột ngột ở chỗ khuất nơi đường cong làm xe khác không thể tránh kịp chẳng hạn....

cusao

Xe lăn
Em nghĩ là có thể không sai hoàn toàn, ví dụ chứng minh được rằng xe kia là nguyên nhân, trực tiếp hay gián tiếp, gây ra va chạm. Như gây cản trở tầm nhìn hoặc dừng đột ngột ở chỗ khuất nơi đường cong làm xe khác không thể tránh kịp chẳng hạn....
Bác quên mất là hiện nay ta chỉ có thế, có hiện trường, không có nhân chứng miêu tả, không có clip....nên em chỉ đánh giá tình hình đc mỗi thế :))

hoviethung

Xe lăn
Bé nhà cụ giờ sao rồi?
Cám ơn cụ, đỡ rồi cụ à. Chiều nay bác sĩ cho xuất viện
Cám ơn cụ. Và mình đang muốn xem thái độ lái xe đó. Chứ nói tôi hoàn toàn đúng không có trách nhiệm gì với gia đình mình và phải đền bù tất cả thiệt hại cho lái xe thì lại là chuyện khác?