Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

transonvcc

Xe tải
em thấy các cửa hàng quảng cáo loại máy nhập khẩu của Nhật chạy êm lắm. Có cụ nào dùng chưa ạ? Em để máy bơm ngay gầm cầu thang trong nhà nên cần tiêu chí êm ạ :)
Không ổn đâu cụ ạ. Em dùng con Pana loại 350W, mô tơ Nhật xịn (loại <350W là mô tơ Thái) nhưng vẫn kêu to lắm. Nói như cụ hafnm thì cụ nên loại tiêu chí êm ra. Cụ nên dùng Hanil hoặc Wilo là ổn.

tuan2681

Xe điện
Các cụ thông thái cho e hỏi:
Con máy giặt elec lồng ngang 10932 (9kg) nhà e hnay đang vắt thì dừng, màn hình báo lỗi EH0, lỗi này e đọc trên hdsd k thấy nói. E vệ sinh bơm xả rồi, tắt đi bật lại mấy lần vẫn báo lỗi ấy.
Các cụ có ai biết nguyên nhân vì sao k ạ? Muộn rồi e gọi bảo hành nó k trả lời ạ. :(

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

manhhung1901

Xe điện
Cái tủ Toshiba nhà Em nó ko làm đc đá các Cụ ợ ! Các Cụ bốc thuốc cho cháu nó với !

it_tien

Xe buýt
Cái máy giặt Sanyo 7.8kg nhà em mấy hôm nay nó bơm nước vào ít quá (lượng nước vào chỉ còn khoảng 1/3), em đã vệ sinh đường ống cấp rồi nhưng vẫn ko ổn. Có 1 lần em đã sửa cái xả comfor nhưng thợ đã cắt đi thì phải. Cụ nào rành về cái này tư vấn em với ạ, hoặc có ai biết bác thợ nào uy tín giới thiệu cho em với. Em cảm ơn các cụ

Luu Lehong

Xe container
Em có 1 việc nhờ các cụ giúp:
Chả là thợ điện nước nhà em đã lắp ống cứng, đi dây điện cơ bản là xong, chờ sơn bả xong thì đến hoàn thiện nốt! Chả hiểu sao chú thợ có việc nhà nên về quê vợ ốm phải mổ chưa lên được. Em lại sơn nhà gần xong rồi, đã lắp đặt xong các TB nhà vệ sinh (bệt và sen tắm) còn phải đấu nối nốt bình nóng trên nóc với quạt thông gió. Giờ chỉ còn xông điện, lắp các ổ cắm, công tắc, đèn led và lắp bình thái dương năng (đường nước lên trần và bơm). Có cụ nào quen biết thợ điện nước làm trách nhiệm uy tín hoặc quen thi công mảng này thì giúp nốt em với ạ! Em ở khu Nguyễn Ngọc Vũ, Cầu Giấy, nhà em có: 01 PK, phòng ăn, 04 phòng ngủ, 04 NVS, 01 gian thờ và 1 sân chơi! Chờ thông tin các cụ :-??

Rickyman

Xe điện
Chả là thợ điện nước nhà em đã lắp ống cứng, đi dây điện cơ bản là xong, chờ sơn bả xong thì đến hoàn thiện nốt! Chả hiểu sao chú thợ có việc nhà nên về quê vợ ốm phải mổ chưa lên được. Em lại sơn nhà gần xong rồi, đã lắp đặt xong các TB nhà vệ sinh (bệt và sen tắm) còn phải đấu nối nốt bình nóng trên nóc với quạt thông gió. Giờ chỉ còn xông điện, lắp các ổ cắm, công tắc, đèn led và lắp bình thái dương năng (đường nước lên trần và bơm). Có cụ nào quen biết thợ điện nước làm trách nhiệm uy tín hoặc quen thi công mảng này thì giúp nốt em với ạ! Em ở khu Nguyễn Ngọc Vũ, Cầu Giấy, nhà em có: 01 PK, phòng ăn, 04 phòng ngủ, 04 NVS, 01 gian thờ và 1 sân chơi! Chờ thông tin các cụ :-??
Cụ chủ mời beer và rước em từ Long Biên vào ngày CN, em làm thầy quen rồi, thử làm thợ phát xem dư nào :D (em chỉ làm hộ cụ phần điên nặng)

Luu Lehong

Xe container
Cụ chủ mời beer và rước em từ Long Biên vào ngày CN, em làm thầy quen rồi, thử làm thợ phát xem dư nào :D (em chỉ làm hộ cụ phần điên nặng)
Bác ơi CN không xong được đâu bác ạ! Em nhờ tìm thợ chuyên nghiệp giải quyết hoàn thiện nốt cho em có khi phải mất mấy ngày đến cả tuần ý chứ (vì thợ cũ đi dây thế nào chỉ thợ mới có kỹ năng lần được :D)!
Bác phải có thêm tiểu đệ phụ giúp thì mới xong \:D/

Rickyman

Xe điện
Bác ơi CN không xong được đâu bác ạ! Em nhờ tìm thợ chuyên nghiệp giải quyết hoàn thiện nốt cho em có khi phải mất mấy ngày đến cả tuần ý chứ (vì thợ cũ đi dây thế nào chỉ thợ mới có kỹ năng lần được :D)!
Bác phải có thêm tiểu đệ phụ giúp thì mới xong \:D/
Hoàn thiện thì một ngày là xong thôi cụ...cứ khoán beer là xong ngay :D

01 PK, phòng ăn, 04 phòng ngủ, 04 NVS, 01 gian thờ và 1 sân chơi!
Em làm thợ quen rồi nhá, lượng việc kia có khi ko đến 1 ngày đâu :D

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Cụ dùng thiết bị điện của hãng nào đấy cụ ôi?

Website
www.facebook.com
Hoàn thiện thì một ngày là xong thôi cụ...cứ khoán beer là xong ngay :D

Em làm thợ quen rồi nhá, lượng việc kia có khi ko đến 1 ngày đâu :D
Em ké 1 chân thợ phụ nhé. Có khi chỉ nửa ngày thôi nhỉ.:D

Website
www.facebook.com
Cái máy giặt Sanyo 7.8kg nhà em mấy hôm nay nó bơm nước vào ít quá (lượng nước vào chỉ còn khoảng 1/3), em đã vệ sinh đường ống cấp rồi nhưng vẫn ko ổn. Có 1 lần em đã sửa cái xả comfor nhưng thợ đã cắt đi thì phải. Cụ nào rành về cái này tư vấn em với ạ, hoặc có ai biết bác thợ nào uy tín giới thiệu cho em với. Em cảm ơn các cụ
Em dự là có vấn đề ở cái cảm biến mực nước. Món này cụ phải gọi thợ thôi.

Luu Lehong

Xe container
Cụ dùng thiết bị điện của hãng nào đấy cụ ôi?
Em định dùng bảng điện, nắp hạt của panasonic bác ạ! ĐH thì đã lắp 04 cái Panasonic rồi, bình nước nóng thì định dùng Ariston...
Bóng led âm trần thì em đang n/c loại Opple hàng TQ hoặc Philip ạ, riêng bóng đèn thì em chưa quyết :D

Website
www.facebook.com
Em định dùng bảng điện, nắp hạt của panasonic bác ạ! ĐH thì đã lắp 04 cái Panasonic rồi, bình nước nóng thì định dùng Ariston...
Bóng led âm trần thì em đang n/c loại Opple hàng TQ hoặc Philip ạ, riêng bóng đèn thì em chưa quyết :D
Ổn đấy. Quyết chưa để em với thèng cha Rickyman kiếm tí.:D

mrbinahmrbin

Xe hơi
các cụ tư vấn cho em máy lọc nước với. tự dưng hôm nay bị nhờ mua mà em chẳng biết loại nào cả mà không mua được thì có đại án mất. trăm sự nhờ các cụ tư vấn (chủng loại và giá cả từng mức để em lựa với nhé)
thank các cụ

Website
www.facebook.com
các cụ tư vấn cho em máy lọc nước với. tự dưng hôm nay bị nhờ mua mà em chẳng biết loại nào cả mà không mua được thì có đại án mất. trăm sự nhờ các cụ tư vấn (chủng loại và giá cả từng mức để em lựa với nhé)
thank các cụ
Mợ Toét đâu rồi, vào chăn gà kìa.:D

Luu Lehong

Xe container
Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giúp:
1. Hiện nay có 2 loại đèn led âm trần loại dày (chấn lưu gắn luôn vào đèn như cái loa, như loại OPPLE chẳng hạn) hoặc 1 loại thì mỏng đèn riêng, chấn lưu rời nối vào đèn bằng dây điện lòng thòng. Các đơn vị, cá nhân chào hàng cho em thì mỗi ông nói 1 phách. Ông bán đèn gắn liền chấn lưu thì nói dù sau có hỏng cái gì cũng vẫn thay riêng được, đây là hàng xịn, đẹp hơn :D. Ông bán đèn mỏng chấn lưu rời thì nói loại kia nặng, nếu hỏng thì thay cả cụm lãng phí! Giờ em chưa biêt dùng loại nào, mà thâm tâm thì đang nghiêng loại gắn liền OPPLE, khoét lỗ trần vừa đèn rồi. Tuy nhiên nếu loại đèn rời chấn lưu có tốt hơn thì việc khoét lại lỗ trần cũng ko sao cả!
2. Chất lượng đèn OPPLE có ổn không các cụ, nghe nói cũng đều bảo hành 02 năm nhưng chất lượng, giá cả so với các loại đèn khác liệu có được gọi là ngon bổ không ạ hay phải dùng philip hay các loại khác phải đắt hơn hoặc có thể rẻ hơn. Nhà em tính ra gần 90 đèn led âm trần với 1 loạt các đèn ốp lớn nhỏ khác nên chi phí tiền đèn cũng đã chiếm kha khá :D
Kính mong các cụ chỉ giáo :-??