Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Luu Lehong

Xe container
Thế thì mấy cụ xem lại, nhà em lắp 02 cái Panasonic 9000BTU mấy năm rồi, phòng rộng 12 m2 mà trời này để 28 độ thì mát rượi, mùa đông để 22-23 độ thì ấm cực. Trong đó 1 phòng thì cục nóng lạnh cách nhau 3m, 1 phòng thì cục nóng để trên mái tầng 2 cách 5-6m!

Song Min

Xe tải
Bật điều hoà và bật cả quạt trần thì phòng mát chậm hay nhanh hơn ạ? Có tốn điện hơn cho điều hoà không ạ,

Chỉnh sửa cuối:

Rolland

Xe điện
Cảm ơn cụ, em muốn tự mình kiểm tra trước đã ạ :D

Cảm ơn cụ.
Cụ cho em hỏi thêm, em chưa kiểm tra được ống đồng có đóng tuyết hay không (vì thợ bọc băng quấn chỗ giắc co), nhưng em vẫn thấy có toát mồ hôi ở cả ống to và ông nhỏ. Như vậy liệu có khả năng thiếu gas không ạ?
Có "toát mồ hôi" là tốt mà phải là "mồ hôi nhễ nhại" mới hay và có thể loại trừ khả năng "thiếu ga". Cụ cứ để máy chậy, sau 5' từ dàn "coin" bên trong phải có "nước chảy" thì máy đang hoạt động tốt. Có vài lưu ý là nếu trong phòng nhiều đồ đạc vướng víu cụng sẽ ảnh hưởng đến độ làm mát của máy, một số vật dụng sinh nhiệt lớn nó sẽ "xâm lấn" và thậm chí "triệt tiêu" hơi lạnh phát ra từ máy. Cụ có thể mua một con nhiệt kế điện tử (chỉ 50k) về rồi thò cáy "que đo" vào gần cửa gió thì sẽ biết ngay nhiệt độ tại đấy là bao nhiêu.

Chúc Cụ thành công!

Rolland

Chỉnh sửa cuối:

0904223800

Xe buýt
Có "toát mồ hôi" là tốt mà phải là "mồ hôi nhễ nhại" mới hay và có thể loại trừ khả năng "thiếu ga". Cụ cứ để máy chậy, sau 5' nước từ dàn "coin" bên trong phải có "nước chảy" thì máy đang hoạt động tốt. Có vài lưu ý là nếu trong phòng nhiều đồ đạc vướng víu cụng sẽ ảnh hưởng đến độ làm mát của máy, một số vật dụng sinh nhiệt lớn nó sẽ "xâm lấn" và thậm chí "triệt tiêu" hơi lạnh phát ra từ máy. Cụ có thể mua một con nhiệt kế điện tử (chỉ 50k) về rồi thò cáy "que đo" vào gần cửa gió thì sẽ biết ngay nhiệt độ tại đấy là bao nhiêu.

Chúc Cụ thành công!

Rolland
Đúng rồi, nếu nó "tè" tức là tốt. Điều hòa bình thường khi nhiệt độ gió vào và gió ra chênh nhau khoảng 8 độ. Cụ cứ lấy nhiệt kế kiểm tra là được

redmerca

Đi bộ
em cũng muốn hỏi giống cụ này ạ.
em muốn hỏi cụ thể là làm sao kết luận được là bị gập ống ạ.
em nghi bị gập ống vì điều hòa em không lạnh sâu như mog đợi
Thợ bọc bảo ôn loại kém hay sao ấy bác ạ, em có thể sờ sờ nắn nắn thấy ống được

Có "toát mồ hôi" là tốt mà phải là "mồ hôi nhễ nhại" mới hay và có thể loại trừ khả năng "thiếu ga". Cụ cứ để máy chậy, sau 5' nước từ dàn "coin" bên trong phải có "nước chảy" thì máy đang hoạt động tốt. Có vài lưu ý là nếu trong phòng nhiều đồ đạc vướng víu cụng sẽ ảnh hưởng đến độ làm mát của máy, một số vật dụng sinh nhiệt lớn nó sẽ "xâm lấn" và thậm chí "triệt tiêu" hơi lạnh phát ra từ máy. Cụ có thể mua một con nhiệt kế điện tử (chỉ 50k) về rồi thò cáy "que đo" vào gần cửa gió thì sẽ biết ngay nhiệt độ tại đấy là bao nhiêu.

Chúc Cụ thành công!

Rolland

Đúng rồi, nếu nó "tè" tức là tốt. Điều hòa bình thường khi nhiệt độ gió vào và gió ra chênh nhau khoảng 8 độ. Cụ cứ lấy nhiệt kế kiểm tra là được
Cảm ơn các cụ đã chỉ giáo, em sẽ kiếm thêm 1 cái nhiệt kế về để kiểm tra nữa :D

Song Min

Xe tải
Các cụ ơi làm cách nào phát hiện ra cục nóng điều hoà bị thay vỏ? Với lại nếu cục nóng và cục lạnh cùng 1 hãng sản xuất, khác model nhưng cùng công suất thì máy có chạy không và lâu dài có ổn không?

Chỉnh sửa cuối:
Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Các cụ ơi làm cách nào phát hiện ra cục nóng điều hoà bị thay vỏ? Với lại nếu cục nóng và cục lạnh cùng 1 hãng khác model nhưng cùng công suất thì máy có chạy không và lâu dài có ổn không?
CỤ an tầm và sự dụng ạ.

neverfg

Xe điện
Thợ điện nước nhà e tư vấn dùng ống nước sạch Vecpo của đức, dây điện thì của Trần Phú. Như vậy đã chuẩn chưa các bác? Nhân tiện e hỏi địa chỉ của nhà cung cấp thiết bị nước và Điện trên đường Nguyễn Trãi (gần Khuất Duy Tiến) e xin hậu tạ bằng Volka ạ.

Website
www.facebook.com
Bật điều hoà và bật cả quạt trần thì phòng mát chậm hay nhanh hơn ạ? Có tốn điện hơn cho điều hoà không ạ,
Điều hòa kết hợp với quạt là sự lựa chọn cực kỳ chuẩn. Cụ cứ an tâm mà sử dụng, phòng sẽ mát đều rất nhanh, điều hòa đỡ tốn điện hơn nhưng lại tốn điện cho quạt.:D

Hieucook

Xe buýt
Ôi cái thớt này hay quá.
Cụ tư véo giúp em, giờ dây điện, phics... đi mới thì sử dụng hãng nào, ống nước hãng nào, em cảm ơn cụ chủ.

transonvcc

Xe tải
Thợ điện nước nhà e tư vấn dùng ống nước sạch Vecpo của đức, dây điện thì của Trần Phú. Như vậy đã chuẩn chưa các bác? Nhân tiện e hỏi địa chỉ của nhà cung cấp thiết bị nước và Điện trên đường Nguyễn Trãi (gần Khuất Duy Tiến) e xin hậu tạ bằng Volka ạ.
Chuẩn rồi đấy, nhưng cụ phải lưu ý vì Vesbo nhái nhiều lắm. Chiết khấu Vesbo hình như khoảng 35-40%. Dây Trần Phú cũng có 2 loại: Cơ điện Trần Phú và gì gì Trần Phú nữa đấy, chiết khấu hình như 9-10%. Nên chọn dây của cơ điện Trần Phú. Mình chỉ biết ở Giải Phóng có cửa hàng Hòa Thành bán hàng chuẩn (trước làm nhà lấy đồ điện nước của bác này), ở Nguyễn Trãi thì không biết.

transonvcc

Xe tải
Ôi cái thớt này hay quá.
Cụ tư véo giúp em, giờ dây điện, phics... đi mới thì sử dụng hãng nào, ống nước hãng nào, em cảm ơn cụ chủ.
Theo mình dây dùng dây cơ điện Trần Phú (chiết khẩu 9-10%), thiết bị điện dùng Panasonic (chiết khẩu 30-35%), cấp nước dùng Vesbo (chiết khấu 40%), thoát nước dùng Tiền Phong Class 2 (chiết khẩu 8-10%).

transonvcc

Xe tải
Thiết bị điện Panasonic các cụ lấy ở Thanh Tùng số 7 Trường Chinh là chuẩn, mình đã gọi điện lên hãng confirm. Cửa hàng này chiết khấu ổn.

HSBC

Xe buýt
E đang tìm mua cái bóng điện sáng của cái máy hút mùi faster. Có cụ nào biết ở đâu loanh quanh mạn Cầu Giấy, HQV bán ko ạh.

Hieucook

Xe buýt
Theo mình dây dùng dây cơ điện Trần Phú (chiết khẩu 9-10%), thiết bị điện dùng Panasonic (chiết khẩu 30-35%), cấp nước dùng Vesbo (chiết khấu 40%), thoát nước dùng Tiền Phong Class 2 (chiết khẩu 8-10%).
Em cảm ơn, em đã vokda cụ.

QAZ

Xe container
E đang tìm mua cái bóng điện sáng của cái máy hút mùi faster. Có cụ nào biết ở đâu loanh quanh mạn Cầu Giấy, HQV bán ko ạh.

Bác cầm cái bóng cũ ra Thiết bị điện Hòa Hiệp 28 Hoàng Quốc Việt.

timeout

Xe điện
Gấp gấp gấp. Cụ nào biết chỗ bán cái van cấp nước máy giặt chỉ giúp em cái. Cái máy giặt Hitachi nhà em tự nhiên tèo mất cái van điện từ làm nước cấp vào máy liên tục. Gấu và giúp việc lên án ầm ầm mà chưa biết mua chỗ nào để thay được.

chuongvit

Xe tăng
Hihi sao cụ biết nó hỏng, cụ kiểm tra lại đi cái này khó tèo lắm, e sửa máy nhà em rồi ko khó lắm đâu.
Gấp gấp gấp. Cụ nào biết chỗ bán cái van cấp nước máy giặt chỉ giúp em cái. Cái máy giặt Hitachi nhà em tự nhiên tèo mất cái van điện từ làm nước cấp vào máy liên tục. Gấu và giúp việc lên án ầm ầm mà chưa biết mua chỗ nào để thay được.

timeout

Xe điện
Hic, em vừa lọ mọ kiểm tra lại van điện từ cấp nước anh Chương ơi. Đúng là nó không teo, có điều lò so giữ ti dão quá nên phải chế lại bằng lò so bút bi. Giờ lại OK đóng ngắt ầm ầm rồi. Lần sau cụ nào bị giống em thì em chỉ cho, đỡ bị thợ nó thuốc.