Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

tdang1

Xe tăng
Điều hoà nhà em bị chảy nước ở cục lạnh, em loay hoay mãi mà vẫn không được. Cụ nào làm dịch vụ bảo dưỡng ĐH làm giúp em với

QAZ

Xe container
Điều hoà nhà em bị chảy nước ở cục lạnh, em loay hoay mãi mà vẫn không được. Cụ nào làm dịch vụ bảo dưỡng ĐH làm giúp em với
- Cục lạnh bị nghiêng (sang trái), bác thử đẩy cao bên trái lên xem có hết không.

- Ống thoát nước bị tắc.

- Ống thoát nước bị uốn cao hơn máng thoát.

tdang1

Xe tăng
- Cục lạnh bị nghiêng (sang trái), bác thử đẩy cao bên trái lên xem có hết không.

- Ống thoát nước bị tắc.

- Ống thoát nước bị uốn cao hơn máng thoát.
Em cũng đẩy cao bên trái lên thì thấy nước chảy ra, nhưng thả tay ra thì em nghĩ nó lại về vị trí cũ nên sẽ lại bị tiếp. Ống thoát nước thì chắc không tắc vì em vẫn thấy có nước chảy ra, nhưng có vẻ ít

kingvn

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi một tí, 2 phòng vệ sinh nhà em chỗ thoát nước bốc mùi khó chịu, bây giờ xử lý thế nào ạ? EM ở chung cư ạ.
Em nghe nói mua van thoát nước hay còn gọi là Si phông dùng là hết, loại nào tốt, giá rổ thế nào? Mua ở đâu hả các cụ?

alexmack192

Xe máy
Các cụ cho em hỏi một tí, 2 phòng vệ sinh nhà em chỗ thoát nước bốc mùi khó chịu, bây giờ xử lý thế nào ạ? EM ở chung cư ạ.
Em nghe nói mua van thoát nước hay còn gọi là Si phông dùng là hết, loại nào tốt, giá rổ thế nào? Mua ở đâu hả các cụ?
Bác thử cọ lại chỗ thoát bằng nước tẩy rửa vệ sinh xem thế nào, sau đó bác xem nắp đậy có kín không. Nếu thay xi phông thì phải đục phá rất mệt đấy.

timeout

Xe điện
Em chia sẻ mẹo nhỏ cho cụ xử lý mùi hôi chỗ thoát sàn toilet nhé. Cụ mua quả bóng bay trẻ con, đổ đầy nước vào rồi đặt che lên chỗ siphong thoát sàn, đảm bảo không có mùi bay ra nữa. Phòng làm việc của em cạnh nhà wc, cứ trời khô hanh là hứng đủ mùi nên em toàn phải làm thế để cho đỡ khí chịu.

AnhChang1102

Xe đạp
Website
AnhChang1102.Net
Có cụ nào sửa và tư vấn sửa điều hòa khu vực LB ko... cái Daikin 2 chiều nhà e đag mát.. tự dưng đóng lại k mát nữa.. xong nháy đèn xanh... E giữ nút cancel xong ấn nút cancel check lỗi thì chả thấy mã nào kêu bíp dài và to ngoại trừ chữ 00 khi đi hết 1 vòng check lỗi.. mà 00 k thấy trong bảng mã lỗi của daikin ợ.. khổ thân F1 đêm nay nóng nực qá.. mong các cụ chuyên môn đh hỗ trợ e gấp..

kingvn

Xe hơi
Em chia sẻ mẹo nhỏ cho cụ xử lý mùi hôi chỗ thoát sàn toilet nhé. Cụ mua quả bóng bay trẻ con, đổ đầy nước vào rồi đặt che lên chỗ siphong thoát sàn, đảm bảo không có mùi bay ra nữa. Phòng làm việc của em cạnh nhà wc, cứ trời khô hanh là hứng đủ mùi nên em toàn phải làm thế để cho đỡ khí chịu.
Vụ này xử lý được hả cụ? Để chiều em về em làm thử, thank cụ nhé

Website
www.facebook.com
Em cũng đẩy cao bên trái lên thì thấy nước chảy ra, nhưng thả tay ra thì em nghĩ nó lại về vị trí cũ nên sẽ lại bị tiếp. Ống thoát nước thì chắc không tắc vì em vẫn thấy có nước chảy ra, nhưng có vẻ ít
Cụ dùng đinh vít, ke, hay các biện pháp khác định vị nó lại ở vị trí mới, hoặc là đứng giữ cũng được cụ ợ.:D

piggy

Xe hơi
Thợ điện nước nhà e tư vấn dùng ống nước sạch Vecpo của đức, dây điện thì của Trần Phú. Như vậy đã chuẩn chưa các bác? Nhân tiện e hỏi địa chỉ của nhà cung cấp thiết bị nước và Điện trên đường Nguyễn Trãi (gần Khuất Duy Tiến) e xin hậu tạ bằng Volka ạ.
Em hay lấy đồ điện của cửa hàng Khánh Linh chỗ đường Láng, gần chỗ cầu vượt ah, giá tốt, thừa trả lại được.

xe thủng lốp

Xe container
Hôm trước em tự lắp bệt vệ sinh đọc trên hướng dẫn thấy gi trộn xi măng trắng với cát tỉ lệ 3cát :1 xi ngon lành, đẹp mỗi tội lớp vữa hơi yếu cấu móng tay vẫn hơi bở :))

xe thủng lốp

Xe container
Chuẩn rồi đấy, nhưng cụ phải lưu ý vì Vesbo nhái nhiều lắm. Chiết khấu Vesbo hình như khoảng 35-40%. Dây Trần Phú cũng có 2 loại: Cơ điện Trần Phú và gì gì Trần Phú nữa đấy, chiết khấu hình như 9-10%. Nên chọn dây của cơ điện Trần Phú. Mình chỉ biết ở Giải Phóng có cửa hàng Hòa Thành bán hàng chuẩn (trước làm nhà lấy đồ điện nước của bác này), ở Nguyễn Trãi thì không biết.
Hồi trước em cũng hay lấy hàng của bác này

p_quanghuy

Xe tải
Em đang cần 1 cái máy bơm hút nước trực tiếp từ vòi ở tầng 1 để bơm lên nóc tầng 4. Tìm trên mạng thì thấy nhiều loại quá, chẳng biết đường nào mà lần. Các cụ có biết loại máy bơm nào khỏe, chạy êm thì tư vấn cho em với.

tridtvt

Đi bộ
nhà em mới lắp điều hòa, mà chả hiểu sao mấy hôm em bật nhưng không mát, để 16 độ, 2 tiếng liền mà phòng vẫn hầm hập, 3 giờ sáng phải bật dậy vì nóng toát mồ hôi, lại phải tắt đi bật quạt, mà vẫn chỉ 16 độ.
nó vẫn thổi ra hơi mát, nhưng sao lâu thế mà vẫn nóng.!.

Chỉnh sửa cuối:

tanhtanh

Xe tải
nhà em mới lắp điều hòa, mà chả hiểu sao mấy hôm em bật nhưng không mát, để 16 độ, 2 tiếng liền mà phòng vẫn hầm hập, 3 giờ sáng phải bật dậy vì nóng toát mồ hôi, lại phải tắt đi bật quạt, mà vẫn chỉ 16 độ.
Cụ tả cái điều hoà này, giống của mấy cái nhà nghỉ ở bãi biển trước đây nhỉ.

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Cụ cần kiểm tra lại thì ới e tiếng.
Thế này là ko bình thường rồi ạ.CỤ kiểm tra như các cụ trên bảo xem có hết gas ko nhé.

transonvcc

Xe tải
Em đang cần 1 cái máy bơm hút nước trực tiếp từ vòi ở tầng 1 để bơm lên nóc tầng 4. Tìm trên mạng thì thấy nhiều loại quá, chẳng biết đường nào mà lần. Các cụ có biết loại máy bơm nào khỏe, chạy êm thì tư vấn cho em với.
Cụ mua mấy loại của Hàn Quốc : Hanil, Wilo là chuẩn cụ ạ. Mấy loại này bơm khỏe, chất lượng tốt, bền. Nếu nhà 4 tầng cụ nên dùng bơm 200-250W trở lên nhé. Dòng Pana nhà em đang dùng bơm yếu lắm.

hafnm

Xe tải
8 năm trước em dùng 1 cái Wilo đẩy từ T1 lên nóc T5 nhà tập thể: đến giờ vẫn chạy tốt
Hiện tại em đang dùng 1 cái Hanil (HQ) và 1 cái Pentax ( thấy bảo của ý) dùng cũng ổn.

Còn êm thì em chưa thấy loại nào êm cả, chạy êm thường là do bị chạy không tải hoặc trục trặc. Cụ nên bỏ tiêu chí chạy êm ra :D

p_quanghuy

Xe tải
em thấy các cửa hàng quảng cáo loại máy nhập khẩu của Nhật chạy êm lắm. Có cụ nào dùng chưa ạ? Em để máy bơm ngay gầm cầu thang trong nhà nên cần tiêu chí êm ạ :)