[Funland] Tư vấn chảo dùng bếp từ gia đình?

Ducanh28

Xe tăng
nồi chảo e cứ tin dùng elmich, chất lượng ok trong tầm tiền
Trên đây đa số toàn người hiểu và biết.
Cụ cho PR cái hàng nhái vào làm gì

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn

dongvu112

Xe đạp
Em mua rồi, dùng chán chết, tốn dầu, vì đáy chảo nó nóng rồi dầu chảy ra xung quanh, rán nhiệt ko đều, dùng hơn 1 năm đã rỗ mặt. Em cũng mua trên Tiki, nhiều người khen mà e dùng thấy chán, đang tìm loại khác để thay ạ
cụ dùng loại này của elmich xem, của cụ chắc bị phồng đáy nên nên mới tốn dầu

mrhung111

Xe máy
e đang dùng con này thấy ổn lắm,

phuctapboiphan

Xe tải
Nhà e qua bao nhiêu đời chảo giờ dùng chảo WOll thấy chuẩn nhất - nặng gần như chảo gang,
mỗi tội lên nhiệt hơi chậm :D tay cầm tháo rời được nên thả MRB vô tư

Cháu thích cái chảo này quá ,cụ mua ở đâu đấy? cháu dùng cái Spancan mà trong lòng nó ngả màu nâu,cầm cũng nặng tay lắm,cụ bảo chỗ mua giúp cháu nhé,cái của cháu hơi to.

phuctapboiphan

Xe tải
Cháu mua chảo này trong shop của nó ở Nguyễn Văn Cừ mà nó nhanh bong lớp chống dính lắm.Mua hàng của Đức ở shop Khâm thiên cháu không nhớ địa chỉ đối diện đoạn rẽ vào khu Văn chương đắt nhưng đồ đẹp dùng ưng lắm.Gần đây cháu nghe bạn kể có cửa hàng đồ Đức ở đường Quang trung Hà đông nữa mà chưa có thời gian vào, mấy hôm nữa bớt việc cháu thử ghé vào tìm cái chảo như của cụ trên xem có không.

thangmin

Xe tăng
Cháu thích cái chảo này quá ,cụ mua ở đâu đấy? cháu dùng cái Spancan mà trong lòng nó ngả màu nâu,cầm cũng nặng tay lắm,cụ bảo chỗ mua giúp cháu nhé,cái của cháu hơi to.
Dạ cháu mua trên shopee cụ ạ :)

dongvu112

Xe đạp
Cháu mua chảo này trong shop của nó ở Nguyễn Văn Cừ mà nó nhanh bong lớp chống dính lắm.Mua hàng của Đức ở shop Khâm thiên cháu không nhớ địa chỉ đối diện đoạn rẽ vào khu Văn chương đắt nhưng đồ đẹp dùng ưng lắm.Gần đây cháu nghe bạn kể có cửa hàng đồ Đức ở đường Quang trung Hà đông nữa mà chưa có thời gian vào, mấy hôm nữa bớt việc cháu thử ghé vào tìm cái chảo như của cụ trên xem có không.
E thì k mua đồ ở cửa hàng, E thường mua online ở store chính hãng luôn vừa rẻ vừa yên tâm bác ạ

wavethai

Xe tăng
Em vừa mua được con chảo thép Nhật nội địa. Xào, rán, rang tổng hợp mà chả bị sát chảo, cầm cũng nhẹ

consokhong

Xe tải
E đợt đi công tác bên Đức, sẵn chả cầm cái gì. Thế là cho nguyên con chảo WMF vào valy cắp nách về. Kết quả: cũng chỉ hơn năm. Mà dùng nặng quá Gấu e cũng ko khoái lắm. Thôi thì riêng chảo, cứ ra siêu thị cho Gấu cầm múa máy đủ kiểu, ưng cái nào thì xúc. E thấy dùng cũng chẳng kém hơn mấy, cả về độ bền. Mà có mấy trăm nghìn :D
Chuẩn ạ, nhà em cũng mua cái vài trăm rồi xước xát bề mặt lại thay. Mua loại nặng như cái cùm xong cũng ko muốn nâng lên cử tạ đâu mà

NNS

Xe ngựa
E thì k mua đồ ở cửa hàng, E thường mua online ở store chính hãng luôn vừa rẻ vừa yên tâm bác ạ
elmich là hàng tạp nham của gian thương VN nó đặt oem khựa về lòe dân chứ Eu với eu rốp éo gì mà cụ PR kinh quá. Cơ mà elmich quả chính hãng thật, thật đến nỗi éo thằng nào thèm làm giả đâu
=))

thinhtd

Xe container

Em mới chuyển từ chảo Silit sang chảo Fissler Adamant này, cũng chỉ vì xem các cụ trên này còm chảo Fissler xịn, thấy nó quảng cáo dùng được với thìa dĩa sắt, chống xước. Ừ thì cũng bấm bụng mua cái thử xem sao.
Bình thường em đun nấu là sẽ dùng bộ thìa silicon, mấy hôm vừa rồi thấy mẹ em dùng thìa sắt cạo em cũng kệ để xem nó có bền thật không? :))

Loại sau nếu có thay thì em sẽ thử chuyển sang chảo inox. Chảo gang thì thấy hơi ngại khoản tôi dầu vệ sinh nên chưa muốn thử.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
elmich là hàng tạp nham của gian thương VN nó đặt oem khựa về lòe dân chứ Eu với eu rốp éo gì mà cụ PR kinh quá. Cơ mà elmich quả chính hãng thật, thật đến nỗi éo thằng nào thèm làm giả đâu
=))
Mấy nhãn hiệu chuẩn phát âm Ý, Đức, Anh, Pháp, Tây Ban Nha ... mà khi google ra 99% kết quả toàn link ... tiếng Kinh là em cứ chờn chờn các Cụ ợ

NNS

Xe ngựa
Mấy nhãn hiệu chuẩn phát âm Ý, Đức, Anh, Pháp, Tây Ban Nha ... mà khi google ra 99% kết quả toàn link ... tiếng Kinh là em cứ chờn chờn các Cụ ợ
dạ, các hãng nước ngoài ko bao giờ nó lấy các tên địa lí địa danh để đặt tên hãng cả, ngoại trừ 1 số ít đồ ăn, hoa quả đặc sản, diệu vang nho hay bơ, pho mat gì đó thôi.
nhưng khựa với Việt thì dất ưng đặt tên thế, cho nó sang, đỡ tốn công pr, ví dụ Malloca, Muchen, Munich, hay Napoli.... nghe có vẻ rất Ý Đức.... nhưng bên cố quốc nó chả có hãng éo nào tên thế sất..... và dĩ nhiên, chỉ bán ở Việt Nam hay vài thị trường cấp thấp ĐNA khác.... nhưng nổ như bắp rang "đẳng cấp thượng liu", "hàng đầu châu Âu" =))

tieunhupha

Xe điện
Nhà e qua bao nhiêu đời chảo giờ dùng chảo WOll thấy chuẩn nhất - nặng gần như chảo gang,
mỗi tội lên nhiệt hơi chậm :D tay cầm tháo rời được nên thả MRB vô tư

Con Woll sâu lòng nhà em lại là cái chảo có lớp chống dính tệ nhất, chưa đến năm thứ 2 đã bị rộp lên. Vừa rồi em phải đi tráng lại lòng thì ngon rồi. Con chảo của em cũng có nhược điểm là lên nhiệt chậm nhưng em dùng nó để xào miến và lòng có 16cm nên nghĩ nó chậm hơn loại lòng 24cm cũng là hợp lý, chỉ có chất lượng lõi của lòng chảo là em chưa nghĩ đến vì Woll cũng có tiếng chứ đâu phải hàng Đức….Thọ.

ubisapro

Xe trâu
Em vừa mua được con chảo thép Nhật nội địa. Xào, rán, rang tổng hợp mà chả bị sát chảo, cầm cũng nhẹ
Cụ mua ở đâu cho e xin link. Nồi thì càng xịn càng tốt; còn chảo thì e bó tay. Dùng nhiều chảo thì rườm rà, mà nặng nữa; chưa kể gấu e dùng chứ chẳng phải e, dùng như phá nên e đang bế tắc món chảo :D

thangmin

Xe tăng
Con Woll sâu lòng nhà em lại là cái chảo có lớp chống dính tệ nhất, chưa đến năm thứ 2 đã bị rộp lên. Vừa rồi em phải đi tráng lại lòng thì ngon rồi. Con chảo của em cũng có nhược điểm là lên nhiệt chậm nhưng em dùng nó để xào miến và lòng có 16cm nên nghĩ nó chậm hơn loại lòng 24cm cũng là hợp lý, chỉ có chất lượng lõi của lòng chảo là em chưa nghĩ đến vì Woll cũng có tiếng chứ đâu phải hàng Đức….Thọ.
Con này dùng chiên rán thôi cụ :D giờ e lười thi thoảng xào thịt vào đó cũng thấy hiện tượng dăm trên bề mặt rồi. Trc chiên mãi ko sao

tuannghiagtvt

Xe buýt
Cụ có thể tham khảo chảo gang cast iron hoặc chảo thép carbon.
Mấy chảo chống dính rồi cuối cùng cũng dính, một chảo carbon chưa tôi về tự tôi bị hỏng, em vừa đặt hàng trên FB 1 chảo tôi sẵn xem sao, cụ có kinh nghiệm mua chỉ em với