[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ bảo rằng cơ quan ngôn luận dùng từ Ông được, còn người dân mà dùng lại có vấn đề. Em thấy nó hài hài quá! Dùng cái Ý, cái Tâm của mình để tranh luận, nói về người khác em thấy nó càng buồn cười hơn.
Cụ nặng lòng với đất nước thật đấy. Em ước mong cụ cũng mạnh mẽ như vậy với bọn Quan Tham, ăn tàn phá hoại đất nước này. Với bọn Trung Quốc, đang chèn ép nhân dân ta trên Biển Đông thì tốt quá!
Khó rả nhời nhể...?
Hội đó mạnh hơn gđ Ông Kình. ;))

Tôi thấy bạn Lù Rù này nói k sai, bạn đang chụp mũ cho bạn ấy à?
Chụp cái gì. Khi mà đất mình không có 1 mét vuông, kích động, bắt ép 14 hộ dân kia chống đối. Quay video clip chế bom xăng dao phóng , lựu đạn tuyên chiến với chính quyền...đấy không là bằng chứng phản loạn thì là cái gì. Mẹ bên Tây nó đòm hết cả nhà ấy chứ ra đấy mà chứng với chả cớ. Các ông không xem clip bọn nó tự quay rats có bài bản chứng tỏ có thế lực giúp sức. Và tại sao chỉ có con cháu nhà lão K và một số côn đồ theo chúng, dân có ai theo đâu. Chứng tỏ chúng sai.

xe mo cau

Xe buýt
Không phải mang dân ra xử làm gương, mà phải nói chính xác là mang bọn phản loạn ra xử làm gương.
Chưa rõ ai là cán bộ trong này nhưng câu Cụ là cán bộ nên bênh cán bộ là phải thôi của cụ mang tính chụp mũ.
Chuyện ĐT cụ nói nghe vậy biết vậy thôi đúng sai thế nào thì chỉ người trong cuộc mới biết, nếu cụ biết tự cụ hiểu, nếu cụ không biết, sao phải nói câu này cho nó có vẻ nguy hiểm, bản thân không biết còn nói ỡm ờ về chuyện mình không biết, đặt chuyện mình vốn không biết vào trạng thái nghi vấn, kiểu nói đấy là kiểu gì nhỉ, có phải là đánh tráo khái niệm không, có phải là cố tình khẳng định điều gì đó dù bản thân mình thừa nhận không rõ không.
Em cứ thẳng thắn cho nó nhanh, sao phải ra vẻ nguy hiểm thế ;))
Chẳng có gì nguy hiểm cả. Bất cứ thằng nào sai đều phải xử bất kể quan hay dân. Tội to xử nặng tội nhỏ xử nhẹ. Đừng có kiểu dân sai thì có pháp luật xử lý còn cán bộ sai thì kiểm điểm rút kinh nghiệm. Còn chụp mũ hay ko thì phải đọc câu " nếu mang chỉ huy ra xử thì sau này ai dám làm" thì biết có phải cán bộ hay ko?

Bigmoto

Xe container
Hài phết nhỉ. Vụ này clip của chính bọn kia quay up lên khoe quá trình chuẩn bị vũ khí, phòng thủ.....thế mà vẫn có nhiều nhà dâm chủ thớ lợ vào cãi bằng được cho bố con nhà lão K nhỉ.
Vụ này đáng tiếc là CA phản ứng không tương xứng nên thiệt mạng mấy người, Đáng lẽ san cmn phẳng luôn cho nhanh thì giờ đỡ mất công sau này xử 29 mạng kia.
Tầm chống đối có tổ chức, chuẩn bị vũ khí thì chẳng có moẹ gì phải mất công xử cả, thích nói chuyện bằng vũ lực thì cứ để vũ lực nói chuyện là xong \m/

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Hài phết nhỉ. Vụ này clip của chính bọn kia quay up lên khoe quá trình chuẩn bị vũ khí, phòng thủ.....thế mà vẫn có nhiều nhà dâm chủ thớ lợ vào cãi bằng được cho bố con nhà lão K nhỉ.
Vụ này đáng tiếc là CA phản ứng không tương xứng nên thiệt mạng mấy người, Đáng lẽ san cmn phẳng luôn cho nhanh thì giờ đỡ mất công sau này xử 29 mạng kia.
Tầm chống đối có tổ chức, chuẩn bị vũ khí thì chẳng có moẹ gì phải mất công xử cả, thích nói chuyện bằng vũ lực thì cứ để vũ lực nói chuyện là xong \m/
san phẳng thì có mà bạo loạn cụ ạ,

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Aaa tuyệt vời, gặp lại ông bạn cũ!! Lúc nghe ví dụ cụ Phan Chu Trinh trong đầu đã nghĩ sao lại có cái dạng nào thiểu năng đến thế được, sau mới nhớ mang máng cái nick siêu củ nhây trong topic bàn về nhạc TCS! :)) 1 so sánh đần độn cả về tính chất và thời điểm đến vậy mà cũng mang ra được chứng tỏ đầu óc có vấn đề: đám ma cụ Phan Chu Trinh nó cho chụp thoải mái vì số máy ảnh nhiều quá, đếm đến tận gần hết 1 bàn tay chứ chả chơi! Chụp rồi sau thì mấy cái ảnh ấy nó đi đâu? Up lên Francebook của Pháp thời đó? Vậy cho chụp đơn giản vì thừa biết là có chụp cũng vô tác dụng! :)) Cái Pháp nó sợ là tầng tầng lớp lớp người Việt căm hận nhân dịp đó xông ra rồi thành chuyện lớn chứ nó sợ del gì dăm ba cái ảnh mà phải kể vào! Và việc đàn áp ngấm ngầm hay công khai đó lịch sử đã kể nhiều, k biết thì gúc tí cho dẻo tay! Vài câu chơi chơi để cụ hiểu rằng quan thầy Pháp nhợn nhà cụ cũng k lịch sự như cụ nghĩ đâu! :)) Nhưng tôi nghĩ có khi cụ có hiểu cụ cũng vẫn sẽ nhây như bản tính của cụ thôi! Hôm nay có tí rượu hơi phê phê nên dù biết vô ích vẫn hạ cố nhắn cụ đôi lời, mong rằng k ít thì nhiều cũng giúp cụ đỡ bệnh! :)) Thân ái!! :)
He he... lại chơi trò hèn hạ chụp mũ rồi, cụ không có cách nào tranh luận văn minh đàng hoàng hơn sao ? Thường thì kiểu ăn nói hạ đẳng này em gật nước luôn.
Ta đàng hoàng, ta có công lý - thì ta đâu phải chơi trò mèo ? Cứ công khai minh bạch mà làm chứ ?

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Nhíu mày lắc não tý đê
Đt nó đếch hỏng, mà chỉ do mất sóng do phá sóng
Nếu oan dân không sửa tại địa phương(nơi bị phá sóng) mà nó mang đt ra nơi có mạng, có điện thì đt auto ngon, đóe sửa cũng lại nghe gọi ông ổng
Cụ có câu hỏi nào khó hơn không hỏi luôn đi
Em có cảm giác đội auto chửi có tư duy trì trệ, không nảy số nhanh bằng đội vừa hồng vừa chuyên
Ah đấy, cụ cũng công nhận Đồng Tâm bị phá sóng. Em cũng chỉ muốn nói điều đó thôi. Cảm ơn cụ.

Bigmoto

Xe container
san phẳng thì có mà bạo loạn cụ ạ,
Có những cái ung nhọt cần mạnh tay cắt bỏ thì cơ thể mới khỏe mạnh được, chấp nhận có tí sẹo. Còn nếu cứ để rồi chữa kiểu nửa vời thì nó sẽ gây đau đớn và có nguy cơ lan rộng. Tốt nhất cắt cmn đi \m/

Si đa

Xe đạp
Vụ trấn áp hội ông Kình em hoàn toàn đồng ý.
Nhưng em thấy cách tiếp cận từ phía cq là sai hoàn toàn. Họ ngăn cản hay khiêu khích thì phải đưa ra thông cáo với tính chất răn đe trước, nếu ko nghe theo thì lúc đó mới xài vũ lực. Ngoài ra phải thông qua truyền thông báo đài để công khai cho toàn dân rõ, tránh hiểu nhầm mà ủng hộ nhóm phản loạn.

Si đa

Xe đạp
Ah đấy, cụ cũng công nhận Đồng Tâm bị phá sóng. Em cũng chỉ muốn nói điều đó thôi. Cảm ơn cụ.
Em thấy phá sóng là hợp lý, sẽ giảm tổn thất cho các bên. Bên ngoài vẫn có nhiều thành phần cơ hội, muốn lợi dụng vụ DT để bạo động.

minhvmu

Xe buýt
He he... lại chơi trò hèn hạ chụp mũ rồi, cụ không có cách nào tranh luận văn minh đàng hoàng hơn sao ? Thường thì kiểu ăn nói hạ đẳng này em gật nước luôn.
Ta đàng hoàng, ta có công lý - thì ta đâu phải chơi trò mèo ? Cứ công khai minh bạch mà làm chứ ?
Trò mèo trong tranh luận, tính đánh lộn con đen với cặp mệnh đề "công lý - minh bạch” à? Cố nghĩ, cố moi móc 1 vấn đề gì đó chưa hoàn toàn công khai, minh bạch của chính quyền, rồi từ đó khái quát hoá lên thành chính quyền không đàng hoàng, không công lý. Thủ pháp đơn giản vậy thì chưa đủ sức đi đánh đông dẹp bắc đâu.

hoantoanmayman

Xe tăng
Chẳng có gì nguy hiểm cả. Bất cứ thằng nào sai đều phải xử bất kể quan hay dân. Tội to xử nặng tội nhỏ xử nhẹ. Đừng có kiểu dân sai thì có pháp luật xử lý còn cán bộ sai thì kiểm điểm rút kinh nghiệm. Còn chụp mũ hay ko thì phải đọc câu " nếu mang chỉ huy ra xử thì sau này ai dám làm" thì biết có phải cán bộ hay ko?
Cụ bị sao thế, cụ cứ cố coi thằng phản loạn là dân là sao, sao cụ không nghĩ cho kỹ, trước khi về vườn thằng phản loạn đấy nó làm cái chức vụ gì ở xã, nó có phải quan tham không khi nó bán đất nhà nước trái phép cho người khác, cụ có vẻ tay nhanh hơn não nhỉ, trích còm của em mà đơm đặt thế à :))

kelvin.d

Xe buýt
Nhiều thằng ngây thơ vcđ, ko phá sóng đt để chúng nó có cơ hội kích nổ bom tự chế bằng đt hả??? Hố hố :))

hoantoanmayman

Xe tăng
Vụ trấn áp hội ông Kình em hoàn toàn đồng ý.
Nhưng em thấy cách tiếp cận từ phía cq là sai hoàn toàn. Họ ngăn cản hay khiêu khích thì phải đưa ra thông cáo với tính chất răn đe trước, nếu ko nghe theo thì lúc đó mới xài vũ lực. Ngoài ra phải thông qua truyền thông báo đài để công khai cho toàn dân rõ, tránh hiểu nhầm mà ủng hộ nhóm phản loạn.
Cụ Si đa bị sao vậy, đưa ra đài báo rồi mà ngay trên này thôi còn đầy ông muốn đổi trắng thay đen, giết người rồi còn bảo là tự chết, rõ thì ai cũng rõ, cũng rõ luôn chuyện một số ông bóp méo sự thật ngay trên này, không phải hiểu nhầm mà là cố tình bóp méo, thế mới khốn nạn chứ, CQ sai là từ mồm các ông khốn nạn đấy mà ra cả, bênh thằng quan tham làm bậy về hưu, a dua với việc nó chống đối NN rồi gào lên là sao lại giết dân, nghe mà lộn mửa.

cardreamer

Xe điện
Thôi các dâm chủ viên để sức mà khóc lúc ra toà, tử hình nhiều lắm đấy, thăm nuôi cũng lâu và nhiều chả biết có quan tâm các idol nữa không.
Tôi đã nói rồi, những việc kiểu này nó bật ra rất nhiều điều:
- Ai là kẻ phản loạn dù đội lốt gì
- Ai là kẻ thực sự chỉ huy, tài trợ, cổ vũ cho bọn này
- Ai là kẻ dân tuý nửa mùa, lấy vì dân ra làm bình phong cho việc chống đối có chủ ý
- Ai là kẻ ăn ở hai lòng, hưởng thái bình từ chế độ nhưng hữu sự là đâm chọc bỉ bôi
- Ai là kẻ ngu dốt về luật nhưng thích nói luật
- Ai là kẻ cứ thấy đám đông là bu vào bất biết nội dung
- Và, ai là kẻ la liếm khắp cõi mạng để xúi giục, giúp sức phản loạn, giờ chúng công khai vậy chứ
...
Đấy nó lộ ra nhiều lắm. Âu cũng là dịp để nhìn lại con người cõi mạng và cõi thật. Việc thế này mà còn bào chữa sùi bọt mép được, đừng hỏi vì sao ta xa nhau...

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
cụ ơi em chụp mũ cụ gì thế nhỉ? Em phân tích chính cái ví dụ mà cụ đưa ra minh hoạ đấy cơ mà? Hạ đẳng hay thượng đẳng thì cũng đều do cái ví dụ của cụ hết chứ có liên quan gì tới em đâu! Em mà đủ khôn để so sánh được 2 sự việc ấy như cụ thì em đã lại chẳng bằng cụ rồi ư?! :))

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bị sao đấy, báo chí viết ông có vấn đề gì không, phong cách của nó phải thế, nhưng nội dung của nó khác cụ, nó nói rõ được hành vi phạm pháp của thằng Kình già. Tại sao em gọi là thằng được, vì kẻ làm loạn khác gì thằng giặc, tiếng Việt nhà em xưa nay chưa có từ ông giặc bao giờ, cụ giỏi tiếng Việt sao chỗ này lại nghễnh ngãng thế, hay tiếng Việt không phải tiếng mẹ đẻ ? Tại sao em có ý kiến khi cụ gọi thằng đấy là ông, là cụ, xưa nay vẫn tồn tại câu kẻ thù của kẻ thù là bạn, thằng Kình già nó làm loạn, nó là thằng giặc, cứ nhất định làm bạn với thằng giặc thì là ý gì ? Cái tâm ở đây nó lại có tý góc cạnh, nếu là cái Tâm của người Việt, chả ai thích nảy nòi nhiều loạn như thằng Kình gây ra, khi nó đương chức thì nó bán láo đất đai, ăn chửi vẫn là NN, khi nó già nó lại gây ra vụ việc giết 3 chiến sỹ, mục tiêu của nó là giết nhiều người nữa, nó là mầm mống gây loạn đất nước, chả người Việt nào thích có thằng như vậy, cái Tâm của người Việt sẽ là ghét và phản đối những hành vi của Kình hay những người khác giống nó. Nhưng cái Tâm của kẻ muốn phá Việt Nam thì nó lại thích Việt Nam càng lắm sự cố càng tốt, và vì kẻ thù của kẻ thù là bạn, nên những thằng ca ngợi tôn vinh bọn làm loạn chính là kẻ muốn Việt Nam gặp nhiều sự cố, gặp nhiều phức tạp. Đến đây ai sở hữu cái Tâm như thế nào tương đối rõ rồi nhé, cụ thấy buồn cười cũng được, chả sao cả, vì cụ có cái Tâm thế nào thì đọc đến đây cơ bản ai cũng hiểu rồi, cười nữa hay cười mãi thì cái Tâm cụ nó là như thế.
Đọc câu thứ hai của cụ em thấy buồn cười, mà cũng thấy chán cho người đọc lắm sách như cụ, cái Tâm thế nào mà đòi nhắn người khác như thế, quan tham ai chả ghét, thằng Kình già lúc đương chức nó có tham không, động cơ gì để nó bán láo đất của NN cho người khác, mà cụ nghĩ mình cụ biết ghét quan tham á, cụ tự cho mình thanh cao quá đấy, khi mà ở đây cụ lại đang tôn vinh 1 thằng quan tham đã về hưu, bênh vực cho những tội lỗi của nó và cố tình lờ đi nguyên uỷ của sự việc là chính bởi sự tham lam, làm láo của chính nó. Cụ lại nói thêm chi tiết TQ, nói thật em thấy cụ hèn, cụ như bao cái nick thích xếch mé đất nước em, khi cụ bênh thằng giặc già mà đuối lý lại bám vào chuyện TQ, rồi mấy còm nữa chụp mũ người khác Tàu nô chăng, cái Tâm của cụ đen đến thế sao ?
Chỉ với với cách gọi Ông Kinh của em ( báo chí cũng dùng), cụ tự suy bụng cụ ra bụng em. Và cụ trình bầy cái Tâm của cụ ra cho mọi người - đó là việc của cụ. Cái Tâm đó là của cụ, không phải của em. Và cái Tâm của cụ, cũng khác cái Tâm của em.
Cụ chê em đọc hiểu có vấn đề, nhưng cụ cũng đâu hiểu câu chữ của em (vậy mà cụ còn đòi trình bầy cái Ý, cái Tâm của em). Đọc câu chữ của em, có dòng nào nói đến chữ Tầu Nô đâu - sao cụ cứ bảo em chụp mũ cho cụ ??? Ăn không, nói có thế là không hay đâu cụ ah.
Ah, còn chuyện cái Tâm mà cụ hay nói ấy. Em không có thói quen mang nó ra trình bầy với người khác. Tâm An thì đâu cần để ý đến Tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng