[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Mấy lần trước cụ nói chuyện đạo mạo, luật này quy định kia - giờ lại Éo Tòa nào cần Tuyên mới xác lập. Tự nhiên vô pháp vô thiên thế !
Cụ chịu khó guk Luật chống khủng bố 2013 để xem xác lập khái niệm khủng bố. Kình thoả mãn đủ đk.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ nghĩ ai cũng làm việc bằng quyết định miệng như... ah?
Vn có luật chống khủng bố và kiểm soát dòng tiền, cứ căn cứ vào đó mà làm. Nước nào cũng vậy, chỉ khác: wikileak kg phải khủng bố. Và Mỹ luôn tự hào các tổ chức kinh doanh hoạt động kg phụ thuộc nhà nước.

NNS

Xe ngựa
Hô hô...cụ lại nhét chữ vào mồm người khác rồi. Thói này người đạo đức thật như cụ hay làm ah?
Mấy lần trước cụ nói chuyện đạo mạo, luật này quy định kia - giờ lại Éo Tòa nào cần Tuyên mới xác lập. Tự nhiên vô pháp vô thiên thế ! Hay cụ đa nhân cách ah?
Thế đêm đó chỉ huy cscđ nó gọi về cho Tòa an để chờ tòa kết án thằng Kình già tội danh khủng bố thành lập hả? Báo nó “nó thiêu chết 3 chiến sỹ cảnh sát rồi, chết thật rồi, chúng nó đang khen thơm, đề nghị tòa tuyên án nhanh cho chúng tôi còn bắn hạ?” Hả?
Ơ mà thế đ.éo nào hôm nay mát giời hay sao mà mình lại hạ cố vật nhau với bạn thế này cơ chứ=))

Chỉnh sửa cuối:
Các cụ đừng tranh luận với cái ông Lù rù này nữa. Chắc họ hàng nhà lão K. Nói ngang bỏ mẹ.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ạ, cụ nói ra cái ý so sánh ở ngay còm trước, ai xem mà chẳng hiểu, câu chữ nó lù lù ra đấy.
Toà chưa tuyên án là chưa tuyên mức án thôi, còn tội danh thì xong xuôi hết rồi, cụ bảo chưa tuyên án cũng chỉ chưa thấy cái giờ phút cuối cùng thôi, từ xưa tới nay bất cứ ở đâu, phản loạn đều đã thành án khi nó thực hiện âm mưu của nó rồi, cái phiên toà chỉ để xong hết thủ tục pháp lý.
Cái tâm của cụ thì em nói rồi, tự khắc hiểu, cụ là người giỏi dùng câu chữ, nhưng cái ý nó lòi ra rồi, câu chữ có hoa mỹ cũng thế cả, che được mấy nỗi, khả dĩ che được người nông cạn.
Lại nhắc chuyện chửi người đáng tuổi bố mình là thằng, ở một còm trước em đã nói, thằng giặc là thằng giặc, hay nên gọi nó là ông giặc, đừng có lấy chuyện già ra đây, không phải cứ già, cứ có tuổi đã có đạo đức, được gọi là ông hay bị gọi là thằng là do vấn đề đạo đức, thằng phản loạn giết người không có đạo đức lấy đâu ra vốn để được gọi bằng ông, bằng cụ, cụ thích tôn vinh nó làm bố, làm ông của mình là chuyện của cụ, còn tôn vinh thằng phản loạn thì biết rồi đấy. Cái tâm là cái tâm được khẳng định bằng biết đúng sai, không phải cái tâm khúm núm trước tuổi tác, cụ không thấy có câu, đừng chết trẻ ở tuổi già đó sao, sống bao nhiêu năm như thế, rốt cục chỉ gây loạn, có đạo đức đâu để được gọi là ông. Mà cũng ngay ở còm đấy em đã nói, muốn gọi thằng Kình già là ông thì gọi nốt thằng già dâm ô trẻ em ở ĐN là ông đi, đạo đức của thằng dâm ô trẻ em nó còn ổn gấp mấy lần thằng phản loạn, ít nhất từ góc độ thiệt hại. Cái tâm nằm ở đây đấy cụ, có cần bó đuốc đi tìm không em cho ?
Cụ ah, cứ đi suy đoán cái Ý của người khác làm gì ? Tiếng Việt cụ giỏi, cụ hiểu theo Cái Ý của cụ, em trình bầy theo cái nội dung của em. Cụ đừng dùng Ý của cụ gán cho em nhé!
Cụ ghét ai, căm thù ai là việc của cụ. Em tôn vinh ai, đó là việc của em. Giờ cụ lại muốn áp đặt, đánh giá sở thích, đánh giác của người khác ah? Hic hic.. cái Tâm như vậy thì đáng sợ quá!
Người lớn rồi, sống trong xã hội tôn trọng Pháp luật đi. Ngay trong Bản Kết Luận của bộ Công An, họ cũng không dùng từ Thằng. Họ mới chỉ làm Bản Kết luận điều tra, tòa chưa Tuyên nhé!
Ah, cách gọi Ông Kình - nhiều báo, trang tin chính thống VN vẫn đang gọi nhé. Cụ có lòng thì chửi, hay kiện các báo đi.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Thế đêm đó chỉ huy cscđ nó gọi về cho Tòa an để chờ tòa kết án thằng Kình già tội danh khủng bố thành lập hả? Báo nó “nó thiêu chết 3 chiến sỹ cảnh sát rồi, chết thật rồi, chúng nó đang khen thơm, đề nghị tòa tuyên án nhanh cho chúng tôi còn bắn hạ?” Hả?
Ơ mà thế đ.éo nào hôm nay mát giời hay sao mà mình lại hạ cố ní nuận với bạn thế này cơ chứ
Hô hô... đến Bản Kết Luận của bộ công an, không gọi ai là Phản Loạn, Khủng Bố cả.
Thôi, lý luận của cụ như vậy em bó tay rồi. Đã nhét chữ vào mồm người khác, đa nhân cách thì em không thông não được.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Sao cứ lèo zèo thế, đừng mang cụ Phan ra so sánh với 1 tên giết người, và chống đối nhà nước chả bao giờ được xử đàng hoàng hết. Miễn trình bày, miễn lý do, ở đây là mềm lắm rồi đấy.
Em đâu so sánh 2 người với nhau. Em chỉ so sánh việc Chụp Ảnh và Cấm Chụp Ảnh thôi.

Khi Quân Đội, công an và báo chí đều thuộc 1 bên - em ghi ngờ vụ Đồng Tâm này.
Có thông tin, trước ngày 9/1/2020 - khu vực Đồng Tâm đã bị cắt điện và sóng điện thoại. Tại sao trang 11 của Bản kết luận lại bảo các đối tượng đã nhận thông tin về đoàn công tác đến Ba Thá ???
Thông tin ấy lấy từ đũng quần bọn côn đồ mạng hả cu?
Thử cắt điện và cắt sóng đt của bọn dân oan này xem, chúng nó lại chả cắn cho nát lỗ nhị

Gatrongthien

Xe buýt
Về việc Đồng Tâm và vài xã bên cạnh bị cắt mạng - cụ có thể đọc còm số #48 của cụ Vomoicuoi. Và các video xem được trên youtube, nhà cửa tối om - chứng tỏ bị cắt điện.
Tại sao Đồng Tâm lại bị cắt điện, sóng điện thoại, mạng internet thời điểm đó ?
Các cụ đừng tranh luận với cái ông Lù rù này nữa. Chắc họ hàng nhà lão K. Nói ngang bỏ mẹ.
Chán, chuyện phản loạn rành rành ra mà nhiều cụ cứ cố cãi cho bằng được.

Chỉnh sửa cuối:

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Hô hô... đến Bản Kết Luận của bộ công an, không gọi ai là Phản Loạn, Khủng Bố cả.
Thôi, lý luận của cụ như vậy em bó tay rồi. Đã nhét chữ vào mồm người khác, đa nhân cách thì em không thông não được.
Bản kết luận điều tra Công an đã mô tả đầy đủ các hành vi khủng bố. Còn chặn tiền tài trợ khủng bố thì đây, đích danh CA phát biểu

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Chán, chuyện phản loạn rành rành ra mà nhiều cụ cứ cố cãi cho bằng được.
Phản Loạn là tội rất to, ảnh hưởng rất lớn đến con người - nên em thận trọng khi đề cập. Tòa chưa tuyên, thì em chưa dám nói ai như vậy.

hoantoanmayman

Xe tăng
Cụ ah, cứ đi suy đoán cái Ý của người khác làm gì ? Tiếng Việt cụ giỏi, cụ hiểu theo Cái Ý của cụ, em trình bầy theo cái nội dung của em. Cụ đừng dùng Ý của cụ gán cho em nhé!
Cụ ghét ai, căm thù ai là việc của cụ. Em tôn vinh ai, đó là việc của em. Giờ cụ lại muốn áp đặt, đánh giá sở thích, đánh giác của người khác ah? Hic hic.. cái Tâm như vậy thì đáng sợ quá!
Người lớn rồi, sống trong xã hội tôn trọng Pháp luật đi. Ngay trong Bản Kết Luận của bộ Công An, họ cũng không dùng từ Thằng. Họ mới chỉ làm Bản Kết luận điều tra, tòa chưa Tuyên nhé!
Ah, cách gọi Ông Kình - nhiều báo, trang tin chính thống VN vẫn đang gọi nhé. Cụ có lòng thì chửi, hay kiện các báo đi.
Thôi đi cụ, cụ ý thế nào thì lời của cụ nó tự bộc lộ ra, em chỉ nói đơn giản để cho người khác nhận ra cho dễ, em chả gán ghép cái gì cho cụ nếu ý cụ không vậy, em cứ nói thẳng luôn cho nhanh, tính em dị ứng với những thể loại phản loạn.
Về cái Tâm, em nói rồi, cái Tâm được khẳng định bằng đúng sai, không phải dựa trên yêu ghét, căm thù hay tôn vinh, cụ đưa cái Tâm về trạng thái sở thích, cố lái đi chỗ khác để bào chữa, đấy là khả năng tiếng Việt của cụ giỏi, nhưng chữa đằng sau cũng chả dấu được ý vốn có ban đầu cụ nhé. Em không áp đặt, em chỉ vạch ra cái chỗ có vấn đề, đơn giản là vậy, cái Tâm dựa trên đúng sai mà cụ thấy đáng sợ thì em không hiểu cụ sẽ phân định đúng sai trên nền tảng nào ?
Người lớn rồi, sống trong xã hội tôn trọng Pháp luật đi, câu này thiết nghĩ cụ nên nói với thằng Kình già đấy trước khi nó làm chuyện ngu ngốc mới đúng, nếu không cũng tự giữ lại cho mình đi, bản thân Kình già chống lại pháp luật bằng hành vì bán đất trái phép, tàng trữ vũ khí, chống đối người thi hành công vụ, lên kế hoạch công khai giết công an, lên mục tiêu giết nhiều người là đằng khác, Kình già lớn rồi, sao không sống tôn trọng pháp luật. Còn cụ, Kình già đã vi phạm pháp luật, cụ còn muốn tôn vinh thằng vi phạm pháp luật, cụ ngợi ca nó ví nó như cụ Phan Châu Trinh, cụ ngợi ca hành vi vi phạm pháp luật của nó, cụ có nghĩ cụ đang cổ vũ vi phạm pháp luật không ? giữ lấy câu trên mà tự ngẫm đi !
Kết luận điều tra, báo đài, nó là phát ngôn của cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp, nó phải giữ phong cách của nó là đúng, việc gì em phải kiện, hơn nữa thông tin mà các nguồn đó đưa khẳng định rõ hành vi phản loạn của thằng Kình và đồng bọn, sao em phải kiện khi những thông tin ấy đúng. Còn em cũng là người dân, như em đã từng nói ở một còm khác, thằng nào làm loạn đất nước của em, nghĩa là thằng đó làm cho em khổ, em tiếc gì mà không vả nó không trượt phát nào. Cụ đang cổ vũ cho vi phạm pháp luật, cổ vũ hành vi làm đất nước em loạn, có nghĩa là có thể khiến em khổ, vì thế em chả tiếc gì mà không vả cụ thẳng tay trên này bằng quan điểm và phân tích của em.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin ấy lấy từ đũng quần bọn côn đồ mạng hả cu?
Thử cắt điện và cắt sóng đt của bọn dân oan này xem, chúng nó lại chả cắn cho nát lỗ nhị
Cụ đọc còm số #48, và nếu lý do phản bác như của cụ - em e không thuyết phục.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Thôi đi cụ, cụ ý thế nào thì lời của cụ nó tự bộc lộ ra, em chỉ nói đơn giản để cho người khác nhận ra cho dễ, em chả gán ghép cái gì cho cụ nếu ý cụ không vậy, em cứ nói thẳng luôn cho nhanh, tính em dị ứng với những thể loại phản loạn.
Về cái Tâm, em nói rồi, cái Tâm được khẳng định bằng đúng sai, không phải dựa trên yêu ghét, căm thù hay tôn vinh, cụ đưa cái Tâm về trạng thái sở thích, cố lái đi chỗ khác để bào chữa, đấy là khả năng tiếng Việt của cụ giỏi, nhưng chữa đằng sau cũng chả dấu được ý vốn có ban đầu cụ nhé. Em không áp đặt, em chỉ vạch ra cái chỗ có vấn đề, đơn giản là vậy, cái Tâm dựa trên đúng sai mà cụ thấy đáng sợ thì em không hiểu cụ sẽ phân định đúng sai trên nền tảng nào ?
Người lớn rồi, sống trong xã hội tôn trọng Pháp luật đi, câu này thiết nghĩ cụ nên nói với thằng Kình già đấy trước khi nó làm chuyện ngu ngốc mới đúng, nếu không cũng tự giữ lại cho mình đi, bản thân Kình già chống lại pháp luật bằng hành vì bán đất trái phép, tàng trữ vũ khí, chống đối người thi hành công vụ, lên kế hoạch công khai giết công an, lên mục tiêu giết nhiều người là đằng khác, Kình già lớn rồi, sao không sống tôn trọng pháp luật. Còn cụ, Kình già đã vi phạm pháp luật, cụ còn muốn tôn vinh thằng vi phạm pháp luật, cụ ngợi ca nó ví nó như cụ Phan Châu Trinh, cụ ngợi ca hành vi vi phạm pháp luật của nó, cụ có nghĩ cụ đang cổ vũ vi phạm pháp luật không ? giữ lấy câu trên mà tự ngẫm đi !
Kết luận điều tra, báo đài, nó là phát ngôn của cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp, nó phải giữ phong cách của nó là đúng, việc gì em phải kiện, hơn nữa thông tin mà các nguồn đó đưa khẳng định rõ hành vi phản loạn của thằng Kình và đồng bọn, sao em phải kiện khi những thông tin ấy đúng. Còn em cũng là người dân, như em đã từng nói ở một còm khác, thằng nào làm loạn đất nước của em, nghĩa là thằng đó làm cho em khổ, em tiếc gì mà không vả nó không trượt phát nào. Cụ đang cổ vũ cho vi phạm pháp luật, cổ vũ hành vi làm đất nước em loạn, có nghĩa là có thể khiến em khổ, vì thế em chả tiếc gì mà không vả cụ thẳng tay trên này bằng quan điểm và phân tích của em.
Cụ bảo rằng cơ quan ngôn luận dùng từ Ông được, còn người dân mà dùng lại có vấn đề. Em thấy nó hài hài quá! Dùng cái Ý, cái Tâm của mình để tranh luận, nói về người khác em thấy nó càng buồn cười hơn.
Cụ nặng lòng với đất nước thật đấy. Em ước mong cụ cũng mạnh mẽ như vậy với bọn Quan Tham, ăn tàn phá hoại đất nước này. Với bọn Trung Quốc, đang chèn ép nhân dân ta trên Biển Đông thì tốt quá!

Đọc từ chiều, còm nói về mấy thằng sửa đt cỏ vớ bở chứ gì?
Ngay nội dung ất ơ đấy đã chứng minh *** có chuyện cắt điện, cắt điện thì sửa Đt thế lìn nào được.
Còn sóng đt thì bị rớt mạng là bình thường, cá mập thỉnh thoảng bơi vào tận Hồ Gươm, chứ HN 2 ăn thua b gì
Tưởng lấy nguồn thông tin khả tín ở đâu, hóa ra "nguồn thông tin mật" kiểu ấy là lấy trong còm của 1 ông nick âm binh nào đấy trên 1 diễn đàn ảo, vl cho chữ "có thông tin cho rằng"

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Đọc từ chiều, còm nói về mấy thằng sửa đt cỏ vớ bở chứ gì?
Ngay nội dung ất ơ đấy đã chứng minh *** có chuyện cắt điện, cắt điện thì sửa Đt thế lìn nào được.
Còn sóng đt thì bị rớt mạng là bình thường, cá mập thỉnh thoảng bơi vào tận Hồ Gươm, chứ HN 2 ăn thua b gì
Tưởng lấy nguồn thông tin khả tín ở đâu, hóa ra "nguồn thông tin mật" kiểu ấy là lấy trong còm của 1 ông nick âm binh nào đấy trên 1 diễn đàn ảo, vl cho chữ "có thông tin cho rằng"
Đó chỉ là một bằng chứng em muốn nói về việc đó.
Việc họ phải mang đi sửa, thì mang ra chỗ khác nơi có mạng, có điện chứ ??
Cụ có thông tin, lý lẽ nào khác không ?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Còn lăn tăn vụ cắt điện thì cụ lên youtube tìm clip ku Trịnh Bá Tư quay cảnh uýnh nhau lúc 4h sáng 9/1 để xem cổng làng sáng rực điện. Và cảnh quay lúc 3h sáng 9/1 của nhà Kình cũng đèn đuốc sáng trưng.

Còn lăn tăn vụ cắt mạng thì cụ lên rfa sẽ thấy clip lai triêm của nhà Kình post lên ngày 9/1. Chắc chắn là post lên trước khi bị bắt.

Rất tiếc em kg tải clip đc.

Chỉnh sửa cuối:

hoantoanmayman

Xe tăng
Cụ bảo rằng cơ quan ngôn luận dùng từ Ông được, còn người dân mà dùng lại có vấn đề. Em thấy nó hài hài quá! Dùng cái Ý, cái Tâm của mình để tranh luận, nói về người khác em thấy nó càng buồn cười hơn.
Cụ nặng lòng với đất nước thật đấy. Em ước mong cụ cũng mạnh mẽ như vậy với bọn Quan Tham, ăn tàn phá hoại đất nước này. Với bọn Trung Quốc, đang chèn ép nhân dân ta trên Biển Đông thì tốt quá!

Cụ bị sao đấy, báo chí viết ông có vấn đề gì không, phong cách của nó phải thế, nhưng nội dung của nó khác cụ, nó nói rõ được hành vi phạm pháp của thằng Kình già. Tại sao em gọi là thằng được, vì kẻ làm loạn khác gì thằng giặc, tiếng Việt nhà em xưa nay chưa có từ ông giặc bao giờ, cụ giỏi tiếng Việt sao chỗ này lại nghễnh ngãng thế, hay tiếng Việt không phải tiếng mẹ đẻ ? Tại sao em có ý kiến khi cụ gọi thằng đấy là ông, là cụ, xưa nay vẫn tồn tại câu kẻ thù của kẻ thù là bạn, thằng Kình già nó làm loạn, nó là thằng giặc, cứ nhất định làm bạn với thằng giặc thì là ý gì ? Cái tâm ở đây nó lại có tý góc cạnh, nếu là cái Tâm của người Việt, chả ai thích nảy nòi nhiều loạn như thằng Kình gây ra, khi nó đương chức thì nó bán láo đất đai, ăn chửi vẫn là NN, khi nó già nó lại gây ra vụ việc giết 3 chiến sỹ, mục tiêu của nó là giết nhiều người nữa, nó là mầm mống gây loạn đất nước, chả người Việt nào thích có thằng như vậy, cái Tâm của người Việt sẽ là ghét và phản đối những hành vi của Kình hay những người khác giống nó. Nhưng cái Tâm của kẻ muốn phá Việt Nam thì nó lại thích Việt Nam càng lắm sự cố càng tốt, và vì kẻ thù của kẻ thù là bạn, nên những thằng ca ngợi tôn vinh bọn làm loạn chính là kẻ muốn Việt Nam gặp nhiều sự cố, gặp nhiều phức tạp. Đến đây ai sở hữu cái Tâm như thế nào tương đối rõ rồi nhé, cụ thấy buồn cười cũng được, chả sao cả, vì cụ có cái Tâm thế nào thì đọc đến đây cơ bản ai cũng hiểu rồi, cười nữa hay cười mãi thì cái Tâm cụ nó là như thế.
Đọc câu thứ hai của cụ em thấy buồn cười, mà cũng thấy chán cho người đọc lắm sách như cụ, cái Tâm thế nào mà đòi nhắn người khác như thế, quan tham ai chả ghét, thằng Kình già lúc đương chức nó có tham không, động cơ gì để nó bán láo đất của NN cho người khác, mà cụ nghĩ mình cụ biết ghét quan tham á, cụ tự cho mình thanh cao quá đấy, khi mà ở đây cụ lại đang tôn vinh 1 thằng quan tham đã về hưu, bênh vực cho những tội lỗi của nó và cố tình lờ đi nguyên uỷ của sự việc là chính bởi sự tham lam, làm láo của chính nó. Cụ lại nói thêm chi tiết TQ, nói thật em thấy cụ hèn, cụ như bao cái nick thích xếch mé đất nước em, khi cụ bênh thằng giặc già mà đuối lý lại bám vào chuyện TQ, rồi mấy còm nữa chụp mũ người khác Tàu nô chăng, cái Tâm của cụ đen đến thế sao ?

Đó chỉ là một bằng chứng em muốn nói về việc đó.
Việc họ phải mang đi sửa, thì mang ra chỗ khác nơi có mạng, có điện chứ ??
Cụ có thông tin, lý lẽ nào khác không ?
Nhíu mày lắc não tý đê
Đt nó đếch hỏng, mà chỉ do mất sóng do phá sóng
Nếu oan dân không sửa tại địa phương(nơi bị phá sóng) mà nó mang đt ra nơi có mạng, có điện thì đt auto ngon, đóe sửa cũng lại nghe gọi ông ổng
Cụ có câu hỏi nào khó hơn không hỏi luôn đi
Em có cảm giác đội auto chửi có tư duy trì trệ, không nảy số nhanh bằng đội vừa hồng vừa chuyên

Canphaidinh01

Xe tăng
Không phải mang dân ra xử làm gương, mà phải nói chính xác là mang bọn phản loạn ra xử làm gương.
Chưa rõ ai là cán bộ trong này nhưng câu Cụ là cán bộ nên bênh cán bộ là phải thôi của cụ mang tính chụp mũ.
Chuyện ĐT cụ nói nghe vậy biết vậy thôi đúng sai thế nào thì chỉ người trong cuộc mới biết, nếu cụ biết tự cụ hiểu, nếu cụ không biết, sao phải nói câu này cho nó có vẻ nguy hiểm, bản thân không biết còn nói ỡm ờ về chuyện mình không biết, đặt chuyện mình vốn không biết vào trạng thái nghi vấn, kiểu nói đấy là kiểu gì nhỉ, có phải là đánh tráo khái niệm không, có phải là cố tình khẳng định điều gì đó dù bản thân mình thừa nhận không rõ không.
Em cứ thẳng thắn cho nó nhanh, sao phải ra vẻ nguy hiểm thế ;))

Em chả muốn tham gia đâu nhưng thật sự cụ cũng chả biết gì.

Đã không biết thì đừng nói quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng