[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
cụ ơi em chụp mũ cụ gì thế nhỉ? Em phân tích chính cái ví dụ mà cụ đưa ra minh hoạ đấy cơ mà?
Cụ không chụp mũ đâu, nhưng cụ chỉ bảo "Quan Thầy Pháp Nhợn Nhà Cụ" thôi. Em có nhây như cụ nói, đầu óc có vấn đề - nhưng em cũng không chụp mũ ai. Và em dám làm thì em dám nhận.
Ah, cụ bảo em là "ông bạn cũ" - nhưng em xin lỗi cụ, em không biết cụ là ai đặc biệt không có cái loại bạn như cụ.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy phá sóng là hợp lý, sẽ giảm tổn thất cho các bên. Bên ngoài vẫn có nhiều thành phần cơ hội, muốn lợi dụng vụ DT để bạo động.
Phá sóng và huy động hàng nghìn người - chứng tỏ có sự chuẩn bị từ trước ? Chứ không phải đơn thuần "Đảm bảo an ninh trật tự" cụ nhỉ ?

fantasy0178

Xe tăng
Vụ này nhạy cảm và rất điển hình về mâu thuẫn xã hội, OF cũng như một xã hội thu nhỏ, đọc hết còm của các cụ cũng kết luận đc tuơng đối về nhận thức của dân mình về pháp luật và dân chủ. E chỉ tự hỏi k biết thời gian về sau mâu thuẫn xã hội sẽ ngày càng lớn hay sẽ đc giảm đi thôi, giá mà biết trc để định hướng cho gia đình con cái mình thì tốt.

Ngo Rung

Xe lăn
Phá sóng và huy động hàng nghìn người - chứng tỏ có sự chuẩn bị từ trước ? Chứ không phải đơn thuần "Đảm bảo an ninh trật tự" cụ nhỉ ?
Nói phá sóng cho nó nguy hiểm, chứ chỉ cần yêu cầu tắt trạm quanh đấy là xong. Việc gì phải phá mất công.
Tầm chuẩn bị vũ khí để chống đối thì cần cách ly khẩn trương luôn. Chẳng có gì là sai cả, phong tỏa tất tật, kể cả lương thực thực phẩm luôn. Không có khái niệm nhân đạo với những trường hợp này \m/

xe mo cau

Xe buýt
Cụ bị sao thế, cụ cứ cố coi thằng phản loạn là dân là sao, sao cụ không nghĩ cho kỹ, trước khi về vườn thằng phản loạn đấy nó làm cái chức vụ gì ở xã, nó có phải quan tham không khi nó bán đất nhà nước trái phép cho người khác, cụ có vẻ tay nhanh hơn não nhỉ, trích còm của em mà đơm đặt thế à :))
Tay nhanh hơn hay ko thì tự mình mình biết. Ông kình trước khi về vườn mà phạm tội sao ko mang ra mà xử. Thằng nào con nào bao che cho vấn đề ấy thì lôi ra xử tiếp. Tội chống đối chính quyền của ông kình và nhóm người của ông ta cứ xử theo đúng pháp luật. Tội phải bắn cứ bắn. Nhưng phải thật công tâm. Thằng cán bộ có tội cũng phải mang ra tòa xử để làm gương cho thằng cán bộ khác. Đừng bao che hoặc nhận hối lộ rồi bỏ qua lỗi cho nhau. Đơm đặt hay ko thì cứ đọc hết đi thì biết.

giotudo44

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này ở Mỹ chắc mấy cụ 45+2 phải bắt cảnh sát Mỹ chứng minh hung thủ cầm vũ khí tấn công mình mới đúng sự thật còn đây chả thấy video nào lão Kình tay cầm lựu đạn phóng lợn cả . Toàn tin 1 chiều .
Lựu đạn kêu tim thấy ở hiện trường ko biết có phải mua ở chợ không .

Fedora

Xe tải
Tay nhanh hơn hay ko thì tự mình mình biết. Ông kình trước khi về vườn mà phạm tội sao ko mang ra mà xử. Thằng nào con nào bao che cho vấn đề ấy thì lôi ra xử tiếp. Tội chống đối chính quyền của ông kình và nhóm người của ông ta cứ xử theo đúng pháp luật. Tội phải bắn cứ bắn. Nhưng phải thật công tâm. Thằng cán bộ có tội cũng phải mang ra tòa xử để làm gương cho thằng cán bộ khác. Đừng bao che hoặc nhận hối lộ rồi bỏ qua lỗi cho nhau. Đơm đặt hay ko thì cứ đọc hết đi thì biết.
Sao không đặt vấn đề, bố con lão Kình không tàng trữ vũ khí, không tấn công cảnh sát thì sẽ tránh được kết cục hôm nay?

Chỉnh sửa cuối:
Kính Các cụ trong thớt!

Để thớt nhạy cảm như thế này tồn tại, để các cụ tranh luận đa chiều,BĐH OF đã rất cố gắng bởi chỉ với một còm quá khích thì “Cafe OtoFun” sẽ thành nơi dung dưỡng, chứa chấp nội dung xuyên tạc, chống lại chính quyền” và sân chơi sẽ được giải tán như đã từng ở 2 lần trước.
Quá tam ba bận, hậu quả thế nào chắc các cụ cũng hiểu.

Vậy BĐH mong các cụ trao đổi, tranh luận trong khuôn khổ nội quy, tuyệt đối không đụng chạm đến thể chế, đến các vấn đề chính trị và tấn công cá nhân.

Mong các cụ hợp tác với BĐH để chung tay giữ thớt và cao hơn là để quan điểm của mỗi cá nhân được bày tỏ trên OF

Trân trọng!

Fedora

Xe tải
Sự chuẩn bị của lực lượng chức năng, kể cả cắt sóng, phá sóng có trái luật không ?
Sự chuẩn bị của nhóm Đồng thuận có trái luật không?

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Nói phá sóng cho nó nguy hiểm, chứ chỉ cần yêu cầu tắt trạm quanh đấy là xong. Việc gì phải phá mất công.
Tầm chuẩn bị vũ khí để chống đối thì cần cách ly khẩn trương luôn. Chẳng có gì là sai cả, phong tỏa tất tật, kể cả lương thực thực phẩm luôn. Không có khái niệm nhân đạo với những trường hợp này \m/
Nếu cứ chuẩn theo Pháp luật, thì căn cứ vào hành vi, tang chứng, vật chứng của ông Kình. Bên Công An đề nghị VKS cho giấy rồi công bố cho toàn dân. Sau đó tiến hành bắt theo ý của cụ - thì sẽ giảm thiểu thiệt hại và chính danh hơn.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
éo mẹ, 1 thằng tặc già nổi loạn bật lực lượng cảnh sát, vũ trang bằng lựu đạn,bom xăng, lập cứ điểm giết chết lính, giết ko chỉ 1 người, bị bắn hạ tại chỗ giờ còn có thằng đòi tòa xét? các cụ cho em hỏi bọn đạo đức giả ý nó ngược dòng cho ra vẻ ta đây sang mồm hay nó ngu thật ạ?=))
cái này thì theo em cụ k nên nói là không cần xét, xét đàng hoàng chứ cụ, dù chỉ là thủ tục vì ai cũng hiểu bản chất rồi. Bọn ngược dòng, lập lờ đánh lận con đen kiểu gì cũng k thể thay đổi nổi sự thật rành rành đó, chúng càng nói thêm chúng ta càng hiểu bản chất khốn nạn của chúng! Cũng tốt thôi, để bàn dân thiên hạ cùng được chiêm ngưỡng, công tác xét xử và truyền thông cần được đẩy mạnh hơn nữa để làm gương!

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Sự chuẩn bị của lực lượng chức năng, kể cả cắt sóng, phá sóng có trái luật không ?
Sự chuẩn bị của nhóm Đồng thuận có trái luật không?
Ah, trái luật hay không qua VKS, tòa án - em và cụ khó nói.
Ông Kình vi phạm, CA cứ đưa qua VKS, tòa án xử công khai (xử vắng mặt), rồi quây bắt thì đâu thiệt hại nhiều, và chuẩn hơn.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Kính Các cụ trong thớt!

Để thớt nhạy cảm như thế này tồn tại, để các cụ tranh luận đa chiều,BĐH OF đã rất cố gắng bởi chỉ với một còm quá khích thì “Cafe OtoFun” sẽ thành nơi dung dưỡng, chứa chấp nội dung xuyên tạc, chống lại chính quyền” và sân chơi sẽ được giải tán như đã từng ở 2 lần trước.
Quá tam ba bận, hậu quả thế nào chắc các cụ cũng hiểu.

Vậy BĐH mong các cụ trao đổi, tranh luận trong khuôn khổ nội quy, tuyệt đối không đụng chạm đến thể chế, đến các vấn đề chính trị và tấn công cá nhân.

Mong các cụ hợp tác với BĐH để chung tay giữ thớt và cao hơn là để quan điểm của mỗi cá nhân được bày tỏ trên OF

Trân trọng!
Theo em ban quản trị không cần vất vả quá. Nếu thành viên nói gì đó họ nghĩ có thể thành tội cho diễn đàn là “dung dưỡng, chứa chấp nội dung xuyên tạc, chống lại chính quyền” thì nên đóng vì hai lý do:
1. Nếu chỉ được nói cái theo tiêu chuẩn là “đúng” thì cái nào là “sai” trong khi còn phản biện? Em chắc cái “sai” kia không phải là việc dùng từ ngữ phản cảm hoặc chửi bới miệt thị gì.
2. Thành viên nói “sai” mà diễn đàn phải “chịu” tội thì đó là vô pháp.

EPL

Xe tăng
Vẫn còn có cụ bênh mấy thằng khủng bố kia thì bó tay, loại này tiêu diệt cho lành

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Trò mèo trong tranh luận, tính đánh lộn con đen với cặp mệnh đề "công lý - minh bạch” à? Cố nghĩ, cố moi móc 1 vấn đề gì đó chưa hoàn toàn công khai, minh bạch của chính quyền, rồi từ đó khái quát hoá lên thành chính quyền không đàng hoàng, không công lý. Thủ pháp đơn giản vậy thì chưa đủ sức đi đánh đông dẹp bắc đâu.
Ơ, em đâu có nói Chính Quyền không đàng hoàng, không công lý - cụ đừng nhét chữ vào mồm em. Thủ pháp này cụ dùng để đánh đông dẹp bắc thì em thua cụ rồi.

NNS

Xe ngựa
cái này thì theo em cụ k nên nói là không cần xét, xét đàng hoàng chứ cụ, dù chỉ là thủ tục vì ai cũng hiểu bản chất rồi. Bọn ngược dòng, lập lờ đánh lận con đen kiểu gì cũng k thể thay đổi nổi sự thật rành rành đó, chúng càng nói thêm chúng ta càng hiểu bản chất khốn nạn của chúng! Cũng tốt thôi, để bàn dân thiên hạ cùng được chiêm ngưỡng, công tác xét xử và truyền thông cần được đẩy mạnh hơn nữa để làm gương!
bắn hạ tại chỗ là án cao nhất rồi cụ ơi, mọi thứ đã quá rõ ràng, éo phải nói nhiều, mịe, bắn hạ tại chỗ lại còn đòi chứng đâu =))

Fedora

Xe tải
Ông Kình vi phạm, CA cứ đưa qua VKS, tòa án xử công khai (xử vắng mặt), rồi quây bắt thì đâu thiệt hại nhiều, và chuẩn hơn.
Công an bị tấn công thì phải về xin trát toà rồi muốn làm gì thì làm à? Cái này nhiều cụ nói tới nói lui rồi, sao có người vẫn cố tình không hiểu?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
bắn hạ tại chỗ là án cao nhất rồi cụ ơi, mọi thứ đã quá rõ ràng, éo phải nói nhiều, mịe, bắn hạ tại chỗ lại còn đòi chứng đâu =))
bắn hạ tại chỗ là giải pháp xứng đáng nhất nhưng lại tạo điều kiện cho bọn nhận xèng hải ngoại be lên! 🥱

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Mỹ khả nghi nó kiểm tra, chẳng may ngứa mít gãi ngứa ko kịp giơ tay nó nghi móc súng nó chẳng bắn cho tung người, ngồi đấy "anh chào tôi chưa, điều lệnh đâu, có giấy tòa án kiểm tra chưa..." =))

• Vodka
Reactions: NNS
Trạng thái
Thớt đang đóng