[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Đến bây giờ vụ ông Kình mới có Bản kết luận điều tra, Tòa án còn chưa xử. Khủng Bố ở đâu hả cụ ?
Vụ bắt cscd, đập phá xe công vụ và bạo loạn đêm 9/1 là căn cứ khủng bố, theo quan điểm của em.

hoantoanmayman

Xe tăng
Thời Pháp thuộc, đám tang của cụ Phan Châu Trinh được diễn ra và không bị cấm chụp ảnh.
Luôn nói đến Pháp luật, nhưng lại cấm đoán vô căn cứ. Cái câu Tiêu chuẩn kép hay được dùng để phê phán đâu nhỉ ?
Cụ bị sao thế, cụ ví Nhà nước của người Việt Nam với nhà nước của quân thực dân đô hộ à, cụ bị ngớ ngẩn à, hay cụ coi bây giờ vẫn là bị đô hộ, nếu cụ nghĩ Nhà nước Việt Nam đang đô hộ thì đám phản loạn kia là dân nước nào, cụ là dân nước nào, đừng có nói với em rằng cụ là người nước ngoài nói tiếng Việt Nam nhé, cụ định tổ lái gì ở đây.
Thằng Kình già là thằng chủ mưu phản loạn, ngày nó còn đương chức ở xã, nó lấy đất công bán cho người khác lấy tiền, nó là thằng làm sai, đến khi cái sai lòi ra, NN thấy vì thời gian đã lâu, tránh phức tạp và thiệt thòi cho những người đã bị thằng Kình lừa đã giải quyết đền bù cho họ, thằng Kình già còn chưa bị xử lý chuyện năm xưa nó làm láo, nó lại còn lên kế hoạch giết công an, nó giết được 3 chiến sỹ và nó bị bắn hạ. Tội nó như thế, cụ lại nêu chuyện đám tang của cụ Phan Châu Trinh ra ví với đám ma của nó, cụ muốn đảo lộn giá trị gì ở đây, cụ đừng có nói trên này nữa, cụ ra ngoài đường mượn cái loa mà nói cái câu trên, rồi cụ tự suy ngẫm cái hậu quả, cụ nói ở đây khác gì tụt quần ra phóng uế trên này.
Đọc sách nhiều cũng tốt, nhưng nên cố mà có lấy cái tâm chính trực, tôn vinh thằng phản loạn giết người ngang với chí sỹ yêu nước, cụ sờ lên ngực xem cái tâm của cụ có còn không, hay nó chỉ còn để làm loạn xã hội, tốt nhất là cụ đừng có thở ra những lời thối tha như thế nữa.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trẻ có dự đám tang cụ Phan bội Châu và cả đám tang thằng Kình già ko thỉ cho tấm ảnh coi?:))
Ờ, cũng có thể Pháp nó éo cấm, cơ mà hồi đó cũng xài Iphone promax như giờ thì cũng chưa biết thế nào.
Căn cứ thì chắc luật anm nó cũng đủ để bem đấy, éo phải ko đủ đâu, chưa kể pháp luật nói chung đều có mục đích bảo vệ cả, chính là cái xh nó đang tồn tại, chứ éo phải để bảo vệ riêng 1 thằng nào, thằng nào bật sẽ bị dẫm bẹp mà thôi. Thằng già mất nết kia biết điều 1 chút chắc ko đến nỗi mạng vong
Cụ không biết gì về việc Chụp ảnh đám tang cụ Phan thì nên tìm hiểu nhé! Không biết thì ngậng mồm lại. Chứ nói thế này, em lại thông não thì chán lắm.
Đến bây giờ mới có Bản kết luận điều tra, tòa còn chưa xử đâu.
Thông tin đều đến từ phía cq, nếu ai muốn đến thôn Hoành tìm hiểu chắc cũng không dễ. Đi đường chắc bị ca hỏi han nhiều.
Hu hu...ta có sức mạnh, truyền thông...sao phải sợ nhỉ ?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Hehe...lý do cụ nghĩ ra IQ cao quá! Luật pháp mà xử như thế thì ... em mắc cười quá!
Mỹ cấm các cty nhận chuyển phát tiền gửi ủng hộ wikileak, cụ nghe chắc cười lộn rớt ghế nhỉ?

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không biết gì về việc Chụp ảnh đám tang cụ Phan thì nên tìm hiểu nhé! Không biết thì ngậng mồm lại. Chứ nói thế này, em lại thông não thì chán lắm.
Thông tin đều đến từ phía cq, nếu ai muốn đến thôn Hoành tìm hiểu chắc cũng không dễ. Đi đường chắc bị ca hỏi han nhiều.
cụ biết cái gì mà bảo ko cấm, biết bao nhiêu ngời VN yêu nước đổ ra đường để bảo vệ đám tang cụ Phan không. Pháp nó ngăn không được mới phải chịu để yên cho làm, và sau đám tang nó mới bắt bớ nhé
Giờ đám tang ông Kình này, cụ giỏi thì hô hào cả làng xã cả huyện đổ ra đường mà đưa tang, xem ai cấm nổi các cụ quay phim chụp ảnh
Gõ phím là nhanh

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bị sao thế, cụ ví Nhà nước của người Việt Nam với nhà nước của quân thực dân đô hộ à, cụ bị ngớ ngẩn à, hay cụ coi bây giờ vẫn là bị đô hộ, nếu cụ nghĩ Nhà nước Việt Nam đang đô hộ thì đám phản loạn kia là dân nước nào, cụ là dân nước nào, đừng có nói với em rằng cụ là người nước ngoài nói tiếng Việt Nam nhé, cụ định tổ lái gì ở đây.
Thằng Kình già là thằng chủ mưu phản loạn, ngày nó còn đương chức ở xã, nó lấy đất công bán cho người khác lấy tiền, nó là thằng làm sai, đến khi cái sai lòi ra, NN thấy vì thời gian đã lâu, tránh phức tạp và thiệt thòi cho những người đã bị thằng Kình lừa đã giải quyết đền bù cho họ, thằng Kình già còn chưa bị xử lý chuyện năm xưa nó làm láo, nó lại còn lên kế hoạch giết công an, nó giết được 3 chiến sỹ và nó bị bắn hạ. Tội nó như thế, cụ lại nêu chuyện đám tang của cụ Phan Châu Trinh ra ví với đám ma của nó, cụ muốn đảo lộn giá trị gì ở đây, cụ đừng có nói trên này nữa, cụ ra ngoài đường mượn cái loa mà nói cái câu trên, rồi cụ tự suy ngẫm cái hậu quả, cụ nói ở đây khác gì tụt quần ra phóng uế trên này.
Đọc sách nhiều cũng tốt, nhưng nên cố mà có lấy cái tâm chính trực, tôn vinh thằng phản loạn giết người ngang với chí sỹ yêu nước, cụ sờ lên ngực xem cái tâm của cụ có còn không, hay nó chỉ còn để làm loạn xã hội, tốt nhất là cụ đừng có thở ra những lời thối tha như thế nữa.
Em chỉ nêu đám tang cụ Phan thời Pháp thuộc được phép Chụp Ảnh thôi. Em đâu so sánh 2 nhà nước, cụ tự so sánh chứ đâu phải em. Cụ đừng nhét chữ vào mồm người khác nhé!
Vụ ông Kình chủ mưu Phản loạn hay không thì căn cứ theo Pháp luật cụ nhé! Tòa án còn chưa tuyên bố mà cụ. Cái tính chụp mũ, cầm đèn chạy trước ô tô nó không hay chút nào đâu cụ.
Cái tâm của em thế nào, em cũng căn cứ theo Pháp luật, tòa án để nói. Còn cái tâm của cụ trong sáng quá, tòa án chưa tuyên, thông tin chưa rõ ràng mà chửi người đáng tuổi bố mình là Thằng, mạt sát cả họ người ta thì ghê rồi. Hô hô...cái tâm đấy ư ???

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ cấm các cty nhận chuyển phát tiền gửi ủng hộ wikileak, cụ nghe chắc cười lộn rớt ghế nhỉ?
Mỹ nó cấm, nó ra cái quyết định của nó. Cụ cho em xin 500 ảnh cái quyết định của chính quyền về tiền phúng viếng ông Kình với.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Leo bbc, voa, rfa đọc cho thông não đi cụ. Trên trển khoe đám tang lão Kình cả ngàn người đông nghìn nghịt. Ngần ấy mà đưa smartphone chụp, quay thì CA cấm vào mắt. Đêm 9/1 còn có hẳn video tường thuật nữa là.

Nhưng lại một tin đồn khác, đám ma lão Kình vắng ngơ ngắt. Ảnh do đồng bọn chụp đây

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
cụ biết cái gì mà bảo ko cấm, biết bao nhiêu ngời VN yêu nước đổ ra đường để bảo vệ đám tang cụ Phan không. Pháp nó ngăn không được mới phải chịu để yên cho làm, và sau đám tang nó mới bắt bớ nhé
Giờ đám tang ông Kình này, cụ giỏi thì hô hào cả làng xã cả huyện đổ ra đường mà đưa tang, xem ai cấm nổi các cụ quay phim chụp ảnh
Gõ phím là nhanh
Cụ định xui em hô hào tập trung đông người ah? Cụ cho em xin thông tin cụ thể để em làm cái đơn xin với Chính quyền nhé!
Quay về việc Cấm quay phim chụp ảnh đám tang ông Kình - cụ có phản đối là Có hay Không giùm em với ?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ nó cấm, nó ra cái quyết định của nó. Cụ cho em xin 500 ảnh cái quyết định của chính quyền về tiền phúng viếng ông Kình với.
Mỹ nào ra quyết định, nó hạ lệnh miệng. Còn Vn, tất nhiên cũng sẽ có lệnh xuống ngân hàng chặn lại.

NNS

Xe ngựa
Ồ no, mình nó nói rì đâu, Chụp đc thì cứ chụp thôi, quan trọng éo gì đâu. Tổ sư, thằng Kình già giờ xũng có vị đạo đức giả đưa lên ngang mâm cụ Phan Bội Châu, hô hố
Cơ mà thằng Kình nó bị bắn hạ tại trận thì chắc nó ko đòi mặc áo comple khâm niệm đâu, hiểu ko? Tức là nó chính là làm loạn,khủng bố, éo tòa nào cần tuyên mới xác lập, 3 cảnh sát bị nó thiêu chết thảm khốc, châm thêm xăng nhiều lần??? Làm éo có cái dân nào như thế?

Gcar

Xe container
Quay về việc Cấm quay phim chụp ảnh đám tang ông Kình - cụ có phản đối là Có hay Không giùm em với ?
Cấm quay phim chụp ảnh khu vực ĐT là có thể có nhưng chả liên quan gì đám tang. Trong nhà mình thì cứ quay chụp thoải mái.

giotudo44

[Tịch thu bằng lái]
Cấm quay phim chụp ảnh khu vực ĐT là có thể có nhưng chả liên quan gì đám tang. Trong nhà mình thì cứ quay chụp thoải mái.
Đến giờ em chỉ thấy tin một chiều chưa có bằng chứng lão Kình là khủng bố tàng trữ vũ khí trái phép . Một tay cầm lựu đạn , 1 tay cầm phóng lợn .
Huy động mấy nghìn công an mà ko gắn camera quay phim vụ hôm đấy thật là vô lý . Tât cả chỉ là nói mồm

Dan du an

Xe ba gác
Các cụ vật nhau ác nhỉ. Chuẩn bị 11h đêm rồi, đề nghị các cụ đi ngủ và vật trong phạm vi gia đình ạ.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Ồ no, mình nó nói rì đâu, Chụp đc thì cứ chụp thôi, quan trọng éo gì đâu. Tổ sư, thằng Kình già giờ xũng có vị đạo đức giả đưa lên ngang mâm cụ Phan Bội Châu, hô hố
Cơ mà thằng Kình nó bị bắn hạ tại trận thì chắc nó ko đòi mặc áo comple khâm niệm đâu, hiểu ko? Tức là nó chính là làm loạn,khủng bố, éo tòa nào cần tuyên mới xác lập, 3 cảnh sát bị nó thiêu chết thảm khốc, châm thêm xăng nhiều lần??? Làm éo có cái dân nào như thế?
Hô hô...cụ lại nhét chữ vào mồm người khác rồi. Thói này người đạo đức thật như cụ hay làm ah?
Mấy lần trước cụ nói chuyện đạo mạo, luật này quy định kia - giờ lại Éo Tòa nào cần Tuyên mới xác lập. Tự nhiên vô pháp vô thiên thế ! Hay cụ đa nhân cách ah?

Cụ nói hay quá. Mà sự việc như vậy rồi mà nhiều ông vẫn lên giọng bênh lão K được em cũng đến ạ.

hoantoanmayman

Xe tăng
Em chỉ nêu đám tang cụ Phan thời Pháp thuộc được phép Chụp Ảnh thôi. Em đâu so sánh 2 nhà nước, cụ tự so sánh chứ đâu phải em. Cụ đừng nhét chữ vào mồm người khác nhé!
Vụ ông Kình chủ mưu Phản loạn hay không thì căn cứ theo Pháp luật cụ nhé! Tòa án còn chưa tuyên bố mà cụ. Cái tính chụp mũ, cầm đèn chạy trước ô tô nó không hay chút nào đâu cụ.
Cái tâm của em thế nào, em cũng căn cứ theo Pháp luật, tòa án để nói. Còn cái tâm của cụ trong sáng quá, tòa án chưa tuyên, thông tin chưa rõ ràng mà chửi người đáng tuổi bố mình là Thằng, mạt sát cả họ người ta thì ghê rồi. Hô hô...cái tâm đấy ư ???
Thôi cụ ạ, cụ nói ra cái ý so sánh ở ngay còm trước, ai xem mà chẳng hiểu, câu chữ nó lù lù ra đấy.
Toà chưa tuyên án là chưa tuyên mức án thôi, còn tội danh thì xong xuôi hết rồi, cụ bảo chưa tuyên án cũng chỉ chưa thấy cái giờ phút cuối cùng thôi, từ xưa tới nay bất cứ ở đâu, phản loạn đều đã thành án khi nó thực hiện âm mưu của nó rồi, cái phiên toà chỉ để xong hết thủ tục pháp lý.
Cái tâm của cụ thì em nói rồi, tự khắc hiểu, cụ là người giỏi dùng câu chữ, nhưng cái ý nó lòi ra rồi, câu chữ có hoa mỹ cũng thế cả, che được mấy nỗi, khả dĩ che được người nông cạn.
Lại nhắc chuyện chửi người đáng tuổi bố mình là thằng, ở một còm trước em đã nói, thằng giặc là thằng giặc, hay nên gọi nó là ông giặc, đừng có lấy chuyện già ra đây, không phải cứ già, cứ có tuổi đã có đạo đức, được gọi là ông hay bị gọi là thằng là do vấn đề đạo đức, thằng phản loạn giết người không có đạo đức lấy đâu ra vốn để được gọi bằng ông, bằng cụ, cụ thích tôn vinh nó làm bố, làm ông của mình là chuyện của cụ, còn tôn vinh thằng phản loạn thì biết rồi đấy. Cái tâm là cái tâm được khẳng định bằng biết đúng sai, không phải cái tâm khúm núm trước tuổi tác, cụ không thấy có câu, đừng chết trẻ ở tuổi già đó sao, sống bao nhiêu năm như thế, rốt cục chỉ gây loạn, có đạo đức đâu để được gọi là ông. Mà cũng ngay ở còm đấy em đã nói, muốn gọi thằng Kình già là ông thì gọi nốt thằng già dâm ô trẻ em ở ĐN là ông đi, đạo đức của thằng dâm ô trẻ em nó còn ổn gấp mấy lần thằng phản loạn, ít nhất từ góc độ thiệt hại. Cái tâm nằm ở đây đấy cụ, có cần bó đuốc đi tìm không em cho ?

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ nào ra quyết định, nó hạ lệnh miệng. Còn Vn, tất nhiên cũng sẽ có lệnh xuống ngân hàng chặn lại.
Cụ cứ nghĩ ai cũng làm việc bằng quyết định miệng như... ah?

ngoc.ht09

Xe buýt
Thời Pháp thuộc, đám tang của cụ Phan Châu Trinh được diễn ra và không bị cấm chụp ảnh.
Luôn nói đến Pháp luật, nhưng lại cấm đoán vô căn cứ. Cái câu Tiêu chuẩn kép hay được dùng để phê phán đâu nhỉ ?
Đầu tiên cụ phủ định việc cắt điện và cắt mạng. Khi em đưa lý lẽ xác thực thì cụ quay ra tranh luận như vậy ah?
Khi ta làm việc đàng hoàng, công lý về phía ta - sao cần phải tù mù như vậy ???
Sao cứ lèo zèo thế, đừng mang cụ Phan ra so sánh với 1 tên giết người, và chống đối nhà nước chả bao giờ được xử đàng hoàng hết. Miễn trình bày, miễn lý do, ở đây là mềm lắm rồi đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng