[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

tieulyphidao

Xe tăng
Không đề cập về vấn đề đúng sai của ông Kình, nhưng kết quả của việc trấn áp này là: 3 chiến sỹ CA hy sinh, ông Kinh chết và một số người khác bị thương, việc này là thất bại. Liệu rằng có cách làm khác mà không gây thiệt hại về nhân mạng không?
Tất nhiên là nếu được thực hiện lại, có phương án, điều nghiên kỹ càng hơn thì sẽ không đến mức tổn thất 3 chiến sỹ công an hy sinh, cùng với lão Kình chết. Nhưng đó chỉ là chữ nếu và được quyền Undo.

Yelnut

Xe tăng
Cái văn bản cháu kia đưa lên chắc là fake. Các trang trong không thấy dấu giáp lai đỏ.
Văn bản đấy in hai mặt, số trang chẵn không có dấu giáp lai đâu cụ ạ.
Trang lẻ thì có trang có dấu, có trang không có.

tieuyeu

Xe buýt
Ngày nay người VN đã trở nên thay đổi và nguy hiểm hơn xưa : va chạm xe = đấm nhau , nhìn đểu = xiên nhau , nhậu ko nhiệt tình = phang nhau ...... , người dân ngày nay chửi tay đôi với công an, rồi vụ Đồng Tâm giam cả lực lượng cscd của chính phủ , sau nữa là chống đối nhà nước dẫn đến cả cs và dân thiệt mạng , các nhà dân chủ cứ ra rả chỉ trích chính phủ , nhưng nay phương Tây nơi họ sống có dám dùng vũ lực chống lại police ko hay là ngoan như cún !!!

binhsu7273

Xe cút kít
Em mới sưu tầm được cái ảnh trên FB, cũng là cái nhìn đa chiều để đánh giá tính chân thực của những sự việc có thể xảy ra với vị trí như vây.
Capture 2.PNG
Hơi lạc đề chút ít, làm quan bao năm mà trông nghèo nhỉ...? :-?

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Khi Quân Đội, công an và báo chí đều thuộc 1 bên - em ghi ngờ vụ Đồng Tâm này.
Có thông tin, trước ngày 9/1/2020 - khu vực Đồng Tâm đã bị cắt điện và sóng điện thoại. Tại sao trang 11 của Bản kết luận lại bảo các đối tượng đã nhận thông tin về đoàn công tác đến Ba Thá ???

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Theo trang 14 Bản kết luận:
1/ Chức thấy lửa cháy đã rút tuýp gắn phóng lợn ra khỏi hố - hố sâu 4m, vậy tuýp sắt phải dài bao nhiêu để Chức có thể rút được lên ?
2/ Khi Chức đổ xăng xuống hố, đã có tiếng người nói "Chúng nó giết ba người của mình rồi" - chứng tỏ bên Cq đã biết có người bị đốt. Nhưng tại sao sau đó Chức vẫn có thời gian đốt thêm vài lần nữa với thời gia ít nhất 10 phút. Trong thời gian đó, tại sao không có ai cứu ??

TrungLong

Xe hơi
Mạnh dạn dự đoán sẽ không có thêm án tử

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
“Ngút trời” thì nói hơi quá, nhưng trong vụ Đồng Tâm này, lực lượng cảnh sát đã giữ được sự kiềm chế rất đáng trân trọng.
Được đấy; cụ đọc thông, viết thạo, hiểu nhanh đỡ khổ hẳn. Mang tiếng otofun mà lắm cụ em giảng rát phiếm vẫn kg phân biệt nổi b bò vs p phở.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mừng như bắt được vàng nhỉ? Tôi tranh luận với cụ vì cụ muốn mang dân ra xử làm gương. Tôi thì quan hay dân sai đều phải xử. Cụ là cán bộ nên bênh cán bộ là phải thôi. Còn chuyện đồng tâm thì tôi nghe vậy và biết vậy thôi đúng sai thế nào thì chỉ người trong cuộc mới biết.
Em muốn xử phản loạn làm gương, kg phải dân.
Vụ ĐT người ngoài cuộc ai cũng rõ vì chính nhà Kình lai triêm, khoe vũ khí, hô hào tử thủ trong khi kg có một m2 sở hữu ví dụ.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Khi Quân Đội, công an và báo chí đều thuộc 1 bên - em ghi ngờ vụ Đồng Tâm này.
Có thông tin, trước ngày 9/1/2020 - khu vực Đồng Tâm đã bị cắt điện và sóng điện thoại. Tại sao trang 11 của Bản kết luận lại bảo các đối tượng đã nhận thông tin về đoàn công tác đến Ba Thá ???
3h sáng 9/1 nhà Kình lai triêm kêu gọi ủng hộ cuộc chiến tử thủ. Đèn đuốc sáng trưng, hình ảnh CA về làng cũng đc trưng lên, mạng mẽo pờ phếch.

A.B.C.D

Xe hơi
Không có án tử thì quá bất công với các chiến sỹ đã hy sinh!

Những cái chết đau đớn bởi những kẻ tàn bạo, khát máu mà CQ tiếp tục nhu nhược thì sau này bọn côn đồ còn biết sợ ai

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
3h sáng 9/1 nhà Kình lai triêm kêu gọi ủng hộ cuộc chiến tử thủ. Đèn đuốc sáng trưng, hình ảnh CA về làng cũng đc trưng lên, mạng mẽo pờ phếch.
Cụ có cái ảnh , video nào ko? Em tìm ko thấy.

hoantoanmayman

Xe tăng
Cụ mừng như bắt được vàng nhỉ? Tôi tranh luận với cụ vì cụ muốn mang dân ra xử làm gương. Tôi thì quan hay dân sai đều phải xử. Cụ là cán bộ nên bênh cán bộ là phải thôi. Còn chuyện đồng tâm thì tôi nghe vậy và biết vậy thôi đúng sai thế nào thì chỉ người trong cuộc mới biết.
Không phải mang dân ra xử làm gương, mà phải nói chính xác là mang bọn phản loạn ra xử làm gương.
Chưa rõ ai là cán bộ trong này nhưng câu Cụ là cán bộ nên bênh cán bộ là phải thôi của cụ mang tính chụp mũ.
Chuyện ĐT cụ nói nghe vậy biết vậy thôi đúng sai thế nào thì chỉ người trong cuộc mới biết, nếu cụ biết tự cụ hiểu, nếu cụ không biết, sao phải nói câu này cho nó có vẻ nguy hiểm, bản thân không biết còn nói ỡm ờ về chuyện mình không biết, đặt chuyện mình vốn không biết vào trạng thái nghi vấn, kiểu nói đấy là kiểu gì nhỉ, có phải là đánh tráo khái niệm không, có phải là cố tình khẳng định điều gì đó dù bản thân mình thừa nhận không rõ không.
Em cứ thẳng thắn cho nó nhanh, sao phải ra vẻ nguy hiểm thế ;))

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Cụ gõ keyword rfa người dân Đồng Tâm nói gì trước ngày 9/1.
Em tải kg đc
Có ít hình ảnh, và trời tối đen - chứng tỏ đã bị cắt điện. Và video up lên sau, đâu phải live hả cụ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng