[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

VuNgoanMuc

Xe điện

Mr.Grass

Xe buýt
Đã bảo với bác là thớt này đa phần ko ưa TB, bác ko nên ở đây ngược dòng làm gì.

Đoán chừng con bác cũng học chung trường với con TB hay trường nào đó tương đương ?
e đâu có ngc dòng e nói quan điểm của e thôi mà cụ, con e ko học hcm và ko tương đương. Tầm tiền đó e cho con em học trường khác cụ ạ. Mà cụ vẫn chưa trả lời e nếu cụ là TB cụ sẽ làm gì

nhuataiche

Xe container
e đâu có ngc dòng e nói quan điểm của e thôi mà cụ, con e ko học hcm và ko tương đương. Tầm tiền đó e cho con em học trường khác cụ ạ. Mà cụ vẫn chưa trả lời e nếu cụ là TB cụ sẽ làm gì
Bác hỏi vô lý, và bác ko hề đọc còm của người khác. Em đã viết là "cái loại người như TB", trong khi bác cho là TB làm đúng. Vậy thì chúng ta hiểu nhau cả rồi !
Nếu bác cần phiên dịch thì đây: cái loại người vô văn hoá như TB thì nói chuyện chỉ mất thời giờ !

Mr.Grass

Xe buýt
Bác hỏi vô lý, và bác ko hề đọc còm của người khác. Em đã viết là "cái loại người như TB", trong khi bác cho là TB làm đúng. Vậy thì chúng ta hiểu nhau cả rồi !
Nếu bác cần phiên dịch thì đây: cái loại người vô văn hoá như TB thì nói chuyện chỉ mất thời giờ !
vâng tuỳ cụ nhưng e nghĩ cụ nên tiết kiệm từ vô văn hoá

Mr. Toàn

Xe điện
E cũng mới vào nhiều trang quá chưa lội dc vậy cụ chia sẻ giúp e là nhà trường có cút khỏi phòng tao ko ạ, có ko cho vào trường khi biết cụ đến ko ạ? E thì nghĩ đánh con cụ khâu 6 mũi thì nếu là vô tình thì ok vẫn chơi dc còn nếu cháu kia bản chất bạn nào cũng đánh thì cụ cũng nên bảo cháu nhà cụ tránh xa cho lành. Tất nhiên phụ huynh nhà kia thấy con sai họ biết lôi và giáo dục con chứ nó vênh mặt lên cụ chắc ko để vậy.
Khi xảy ra sự vụ thì 2 gia đình lên trường để nắm tình hình, đưa con đến viện khâu, rồi nói chuyện sau, chẳng ai sồn sồn đi chửi trường với giáo viên như cái video của chị Bi kia đâu
Như em đã nói, khi tìm hiểu sâu thấy mấy cái lý do để đánh nhau nó cũng trẻ con. Và vì em không sồn sồn nên con nhà kia cũng không tỏ vẻ gì với gia đình em. Em nghĩ muốn được người ta tôn trọng thì mình cũng cần phải tôn trọng người ta trước đã. Sồn sồn lên không giải quyết đươc vấn đề. Giữa nhà trường với học sinh thì em để nhà trường tự giải quyết, báo lại, chứ em không can thiệp. Thực tế là giờ con nhà em nó cũng quên cái chuyện khâu rồi. Mình xử lý khéo cũng bớt được di chứng cho con. Không phải nhớ

duongctt

Xe tăng
Về chuyện trẻ con đánh nhau, e cho là bthg. Đứa nào yếu thì ăn đòn là đúng.

Chứ e hồi đi học trung học, phổ thông là cứ bị ăn đòn suốt.
Cái mặt em rất chi là gọi đòn, người thì vừa gày vừa bé, ko dám bật đứa nào.
Nên hồi đi học em bị bọn gấu mèo gấu chó ở trường bắt nạn suốt, em phải chịu và kệ thôi. Vì ăn đòn thì đau đấy, nhưng ko chết được vì chúng nó chỉ đấm đá đánh vớ vẩn thôi.
Giờ e mà về trường cũ, khu cũ hỏi thì phần lớn bọn đánh em hồi đó giờ toàn chết, tai nạn, nghẹo, đi tù hết cả. Thật lòng nghe tin em rất sướng :D
Hồi đi học trường làng em tẩn gần hết trường, tẩn cả thằng có anh đầu gấu xóm chợ. May quá, vẫn chưa đi tù ngày nào, nghẹo vài món thôi =))
Lên C3 học trường huyện thì không dám hổ báo nữa vì xa nhà, nhưng chưa thằng nào tẩn đc em mặc dầu cái mặt cũng gợi đòn lắm. Bí kíp rất đơn giản: em chạy rất nhanh, giỏi lẩn, leo trèo. Chúng nó phục ở cổng thì em leo tường đằng sau :)).
Quay lại chuyện thớt này, con em mà đến trường đánh nhau nếu không gây hậu quả nghiêm trọng thì em kệ mẹ nó, chuyện trẻ con thì chúng nó tự giải quyết, cho nó có tính độc lập, thời buổi này chen vào có khi mai chình ình mặt lên báo. Chỉ có ngu, điên, quen thói làn càn mới manh động thế này đc.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Trong lúc làm việc với những người làm giáo dục, cứ lấy cái tiền 600 triệu ra khè :))
Lại còn nói chuyện với xxx bảo nhà t cũng quen xxx :)) Xong rồi còn hô hào tìm địa chỉ salon ông bố nữa cơ chứ.
Hôm đấy gấu em xem, em hỏi cái gì đấy, gấu bảo trường quốc tế làm ăn như hạch, xong em xem kỹ mấy clip, em bẩu, rồi bà này sẽ bị quay xe, ăn chửi nhiều cho coi, hành xử rất kiểu tôi là cái rốn vũ trụ, chúng mài không cẩn thận tôi bóc phốt lên mạng.
Gấu bảo k tin, tới mấy hôm nay thì tin rồi =))
VTV nói đúng, kiểu "Ngáo Mạng" ntn thì rồi cũng như người tiền nhiệm trước đó thôiz
Dạ vâng, thì ngay từ những trang đầu nhiều cụ OF uy tín nhà mình cũng đã chia sẻ quan điểm về "vị" phụ huynh kiêm ca sĩ, livestreamer, chân gà online này tạo scandal cụ ạ. :D Em còn phải quote lại cả dự đoán của các cụ ấy từ ngay ngày đầu ở mấy trang trước cơ, chính xác đến 90% mục đích :))

Gì chứ các cụ OF nhà mình đọc vị những thể loại em mắm tôm, mắm tép này phút mốt, trừ mấy cái nick thích ngược dòng quen thuộc ở nhiều thớt lại lân la vào hót đạo đức, với quy chụp trách nhiệm các thể loại trường, giáo viên... Haizz, nhiều cái nó thực tế như vậy rồi vẫn cứ cố làm gì, đấy là em chưa nói đến yếu tố nguy hiểm của cái việc livestream này thông qua những groups "cộng đồng mạng" kia, hình ảnh thông tin của những người liên quan gần như xuất hiện hết, cụ thể là các cháu bé. :)

Thái độ hơn trình độ, mà ở em Thủy Bi em thấy thiếu cả 2.

hakubyo

Xe máy
E cũng phiên dịch lại ý của bác nhé: Nhà trường Tây nó đẳng cấp ko thể sai dc, vô lý chỉ có dân mình dân trí thấp mới sai. E TB vô văn hoá vì bán chân gà nướng à, lại dựa dẫm gia đình thôi chứ có tiền đâu, chúng ta là ng gần thượng đẳng như thằng Tây đó rồi nên phải dạy dỗ phải chì chiết phải ở vị thế trên nhìn xuống thì mới cao hơn TB được.

Quan điểm của em: TB đòi quyền lợi cho con là đúng, nhà trường phải chứng minh sự thượng đẳng của mình
Em chốt lại với cụ nhé. Nhìn tất cả các clip do em Thuỷ Bi tự quay lên em thấy cách hành xử đúng kiểu mất dạy, chợ búa. Cụ nói đúng kiểu t có tiền bỏ ra là t thích nói bậy, làm loạn thế nào thì làm.

Riêng việc đúng hay sai phải nhìn toàn diện. Em nói thẳng hình ảnh clip em Bi kia quay lên đã phải có lợi cho em ý rồi :)) . Thế mà em còn thấy ngửi không nổi nữa là những người đang trực tiếp đứng ở đó. Tưởng khách hàng có tiền là to à. Cụ thử ra sân bay mua vé hạng sang xong chửi bới làm loạn khu phòng chờ xem hãng bay nó có gọi an ninh ra đuổi cổ cụ ra khỏi sân bay kèm theo cái cảnh báo cấm bay hãng nó 1 time không?

Con chị ý bị đánh nặng lắm thế xác nhận chấn thương của bệnh viện đâu. Thương tật bao nhiêu % mà xồn xồn lên. Bọn trẻ con va chạm với nhau ở trường thì cả 2 cùng sai chứ chả phải tội 1 phía. Con chị ý thì cũng là dạng thầy cô nhắc suốt vì vênh váo, hay gây sự với bạn bè. Chị ý tự đăng lên face ra vẻ tự hào lắm vì con chị ý giống mẹ:D. Có vẻ trường cũng bó tay với con chị ý rồi. Nhắc nhở bao lần mẹ nó còn trơ ra thế kia. Em thấy kém thật. Đuổi mẹ nó học đi có phải đỡ dính rắc rối sau này không.

Trường xử lý đúng quy trình đấy. Khiếp vía. Con ý chị đang có vẻ là chủ mưu gây rối chứ đếch phải nạn nhân đâu mà làm loạn hết cả lên. Chê thái độ bố con nhà bé kia mà khen thái độ chị Thuỷ Bi này cụ tiêu chuẩn kép qua luôn ý. Ông bố kia cũng đang bảo vệ con ông ý thôi mà. Con chị ý là vàng là bạc con người ta là kít à. Con chị ý gọi người đến dằn mặt bạn trả thù đó. May con bé kia nó khoẻ nó bật lại đc. Lại thích đóng vai nạn nhân.

Cụ chê thái độ trường, chê thái độ bố con bạn Kim kia mà lại khen đc thái độ chị Thuỷ Bi=)). Nhất cụ

Mr.Grass

Xe buýt
Khi xảy ra sự vụ thì 2 gia đình lên trường để nắm tình hình, đưa con đến viện khâu, rồi nói chuyện sau, chẳng ai sồn sồn đi chửi trường với giáo viên như cái video của chị Bi kia đâu
Như em đã nói, khi tìm hiểu sâu thấy mấy cái lý do để đánh nhau nó cũng trẻ con. Và vì em không sồn sồn nên con nhà kia cũng không tỏ vẻ gì với gia đình em. Em nghĩ muốn được người ta tôn trọng thì mình cũng cần phải tôn trọng người ta trước đã. Sồn sồn lên không giải quyết đươc vấn đề. Giữa nhà trường với học sinh thì em để nhà trường tự giải quyết, báo lại, chứ em không can thiệp. Thực tế là giờ con nhà em nó cũng quên cái chuyện khâu rồi. Mình xử lý khéo cũng bớt được di chứng cho con. Không phải nhớ
vâng như này là tuyệt vời nhất rồi ai cũng tôn trọng nhau cả nhà trường, 2 bên phụ huynh vì chuyện trẻ con đánh nhau hay mâu thuẫn cũng là bình thường thôi, thậm chí mình nên dạy con cái tự giải quyết làm sao bạn ko bắt nạt mà ko cần dùng nắm đấm. Tuy nhiên e khẳng định trường con cụ ko như trường này nó mới êm đẹp dc vậy, họ có trách nhiệm chứ họ ko cho cụ vào, đuổi ra khỏi phòng bảo tự về giải quyết thì lại là chuyện khác rồi

Alex.N

Xe buýt
À, qua vụ này e nhớ 1 vụ trc đây có thằng nặc nô vào tận lớp mẫu giáo đánh 1 đứa trẻ vì đứa đó dám cào cấu con nó khi đi học mẫu giáo. Lúc đó BGD và sở ngành có tham gia gửi công văn yêu cầu trường tường trình k nhỉ, bác nào trí nhớ tốt nhắc hộ em.
Chuyện trẻ con đánh nhau, cào cấu đẩy đuổi thông thường đơn lẻ thôi, mà một lũ người lớn a lô xô vào chửi bới làm loạn vp trường, và có thêm một lũ khác ủng hộ việc bạo hành công khai 1 đứa trẻ con thì biết kết quả của nền gd tiên tiến của chúng ta 20 năm qua nó như nào rồi. Đúng là nhà dột thì chỗ nào cũng ướt, bảo sao có ít tiền thì thiên hạ lũ lượt đi tỵ nạn giáo dục.
Ở khía cạnh của phụ huynh, trường mà không ngăn chặn, để ph khác tiếp cận trẻ con khi k có mặt bố mẹ, người giám hộ của bé ở đó thì em mới phải chê, chứ như thế này em thấy trường vẫn hiền chán vạn rồi. Lẽ ra phải tống cổ lũ điên này ra khỏi trường cho gào thét bên ngoài rồi nhờ công an phường xuống mời trà nước đưa biên bản mới đúng.
Tiền trường cũng có thiếu đâu, livstream chửi linh tinh thì nhờ ls soạn đơn gửi Cx yêu cầu khóa mõm + kiện bồi thường thôi. Anh Vova em chả làm suốt đấy thây ;;)

tazan_90

Xe tăng
mẹ mà như này thì bảo sao con hư,e ko cổ hủ cho đánh nhau nhưng đi học thì ko sảy ra va chạm được.

tazan_90

Xe tăng
vâng như này là tuyệt vời nhất rồi ai cũng tôn trọng nhau cả nhà trường, 2 bên phụ huynh vì chuyện trẻ con đánh nhau hay mâu thuẫn cũng là bình thường thôi, thậm chí mình nên dạy con cái tự giải quyết làm sao bạn ko bắt nạt mà ko cần dùng nắm đấm. Tuy nhiên e khẳng định trường con cụ ko như trường này nó mới êm đẹp dc vậy, họ có trách nhiệm chứ họ ko cho cụ vào, đuổi ra khỏi phòng bảo tự về giải quyết thì lại là chuyện khác rồi
e thấy ông thầy cũng lịch sự đó chứ ạ,có bà cô giáo tây hỏi han ân cần,lỗi này do bà mẹ sồn sồn lên nghĩ con mimhf là vua thôi.

Mr.Grass

Xe buýt
Em chốt lại với cụ nhé. Nhìn tất cả các clip do em Thuỷ Bi tự quay lên em thấy cách hành xử đúng kiểu mất dạy, chợ búa. Cụ nói đúng kiểu t có tiền bỏ ra là t thích nói bậy, làm loạn thế nào thì làm.

Riêng việc đúng hay sai phải nhìn toàn diện. Em nói thẳng hình ảnh clip em Bi kia quay lên đã phải có lợi cho em ý rồi :)) . Thế mà em còn thấy ngửi không nổi nữa là những người đang trực tiếp đứng ở đó. Tưởng khách hàng có tiền là to à. Cụ thử ra sân bay mua vé hạng sang xong chửi bới làm loạn khu phòng chờ xem hãng bay nó có gọi an ninh ra đuổi cổ cụ ra khỏi sân bay kèm theo cái cảnh báo cấm bay hãng nó 1 time không?

Con chị ý bị đánh nặng lắm thế xác nhận chấn thương của bệnh viện đâu. Thương tật bao nhiêu % mà xồn xồn lên. Bọn trẻ con va chạm với nhau ở trường thì cả 2 cùng sai chứ chả phải tội 1 phía. Con chị ý thì cũng là dạng thầy cô nhắc suốt vì vênh váo, hay gây sự với bạn bè. Chị ý tự đăng lên face ra vẻ tự hào lắm vì con chị ý giống mẹ:D. Có vẻ trường cũng bó tay với con chị ý rồi. Nhắc nhở bao lần mẹ nó còn trơ ra thế kia. Em thấy kém thật. Đuổi mẹ nó học đi có phải đỡ dính rắc rối sau này không.

Trường xử lý đúng quy trình đấy. Khiếp vía. Con ý chị đang có vẻ là chủ mưu gây rối chứ đếch phải nạn nhân đâu mà làm loạn hết cả lên. Chê thái độ bố con nhà bé kia mà khen thái độ chị Thuỷ Bi này cụ tiêu chuẩn kép qua luôn ý. Ông bố kia cũng đang bảo vệ con ông ý thôi mà. Con chị ý là vàng là bạc con người ta là kít à. Con chị ý gọi người đến dằn mặt bạn trả thù đó. May con bé kia nó khoẻ nó bật lại đc. Lại thích đóng vai nạn nhân.

Cụ chê thái độ trường, chê thái độ bố con bạn Kim kia mà lại khen đc thái độ chị Thuỷ Bi=)). Nhất cụ
mấy cái này là cụ tự quy chụp cho e chứ e nói đâu. Bố con nhà kia e cũng ko chê gì cả vì ko có thông tin, e chỉ chê trường này tiếng quốc tế mà xử lý tình huống quá kém vậy thôi. E hỏi cụ luôn hàng chục trường kiểu này hoặc học phí thấp hơn có bao giờ bị phụ huynh làm như này chưa. Chả ai có con đi học muốn gây sự với trường hết.

Bunbung

Xe hơi
Sau vụ này số lượng hồ sơ xin học sẽ của truwowngf tăng vọt. Cư xử chuẩn mực, xử lý khủng hoảng tốt! Và sau vụ này không biết con của bà mẹ kia sẽ học ở đâu?

bmt1986

Xe tăng
Trong lúc làm việc với những người làm giáo dục, cứ lấy cái tiền 600 triệu ra khè :))
Lại còn nói chuyện với xxx bảo nhà t cũng quen xxx :)) Xong rồi còn hô hào tìm địa chỉ salon ông bố nữa cơ chứ.
Hôm đấy gấu em xem, em hỏi cái gì đấy, gấu bảo trường quốc tế làm ăn như hạch, xong em xem kỹ mấy clip, em bẩu, rồi bà này sẽ bị quay xe, ăn chửi nhiều cho coi, hành xử rất kiểu tôi là cái rốn vũ trụ, chúng mài không cẩn thận tôi bóc phốt lên mạng.
Gấu bảo k tin, tới mấy hôm nay thì tin rồi =))
VTV nói đúng, kiểu "Ngáo Mạng" ntn thì rồi cũng như người tiền nhiệm trước đó thôiz
Cái này em nghĩ tâm lý trung của cộng đồng mạng thôi.

Xã hội mình vốn thường người có tiền + quan hệ sẽ đè những người thấp cổ bé họng.

Nên khi có người thấp cổ bé họng dám đứng ra nói một người có quyền + tiêbf thì dân cảm thấy khoái --> hùa theo.

Mr. Toàn

Xe điện
Trường này nó cũng xử lý thế thôi. Cái cách chị Bi cư xử nó khiến cho chị ấy nhận được cách đối xử. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân

Mr.Grass

Xe buýt
e thấy ông thầy cũng lịch sự đó chứ ạ,có bà cô giáo tây hỏi han ân cần,lỗi này do bà mẹ sồn sồn lên nghĩ con mimhf là vua thôi.
E đoán thôi nhé, luc vào trường thì ko dc vào bảo tự phụ huynh giải quyết cay cú 1 doạ tao có follow 7 mấy nghìn với chửi nhau quen rồi, cho vào trường thì đòi 3 mặt 1 lời thì cút khỏi phòng tao cay cú 2 đến thời điểm đó mới bắt đầu có live như trên mạng. Chứ có phải ngay từ đầu đâu cụ.

jazzzzz

Xe lăn
Cái chính là cách xử lý của PH thôi, tầm như TB thì chả trường nào chiều đc đâu: trường không có quyền yêu cầu bố em Kim xin lỗi, còn xử lý học sinh cần phải có thời gian xác minh.
Trước con em bị mấy đứa trường khác nó tẩn mấy lần, vô tình em mới biết đc.
Một trong những ông bố còn thách thức, đến nhà em doạ này nọ…
Lúc đó chỉ có cửa công an thôi, âm thần đi theo con, khi bị tẩn, cậu em ra mặt, lên phường lập biên bản, đến trường làm việc, mấy nhà kia xoắn lên, ông bố kia còn đc một số người nhắn nhủ là phải ngoan…
Vụ đấy mà xồn xồn kiểu TB thì chắc thằng con em là đứa thiệt nhất, cả vụ đó em không hề ra mặt, để cậu em xử tất.

Mr.Grass

Xe buýt
Trường này nó cũng xử lý thế thôi. Cái cách chị Bi cư xử nó khiến cho chị ấy nhận được cách đối xử. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân
Khi dồn ng khác vào đường cùng thì hậu quả sẽ rất khủng khiếp, nhà trường và TB đều thiệt thòi chỉ có cộng đồng mạng là dc mua vui mà thôi. Tiên trách kỷ hậu trách nhân nhà trường cũng nên học câu đó cho dần quen với môi trường VN