Tranh luận: Việc xxx bắt phải đến mũi tên trên làn tăng tốc mới được nhập vào cao tốc

thanglong116

Xe máy
Chào cả nhà! Qua việc chuyển làn khi nào khi nhập làn, tách làn trên đường cao tốc...Nhà cháu thấy các cụ tranh luận khá nhiều mà chẳng đi đến đâu cả...
Cho nhà cháu hỏi thế này:
- Cụ nào bị xxx bắt lỗi lày chưa? Và nếu đã bị rồi thì sao ko thấy bằng chứng.? Có 1 số cụ nhận là xxx vịn lỗ này nhưng sau chỉ nhắc nhở ( Do mồm thối nên thổi còi cho đỡ thối rồi nhắc nhở ). XXX đứng ớ đấy thì có nhiều việc lắm ( Lỗi xi nhan, Lỗi tốc độ, Lối tránh vượt...) Nên đừng suy luận là xxx đứng đây là bắt lỗi này. ( Qui kết theo kiểu chụp mũ , suy luận thì chẳng hay ho gì )

- Khi chúng ta tham gia GT thì tuân thủ biển báo và vạch kẻ đường. ( Trên nguyên tắc luật GTĐB ): Nhóm BIỂN CẤM và nhóm BIỂN BẮT BUỘC ; Nhóm VẠCH CẤM thì chúng ta phải nghiêm túc tuân thủ còn lại là ta được phép đi nếu bảo đảm an toàn và không trái luật GTĐB.
Tóm lại: Những chỗ đấy có biển báo nào cấm ko? Vạch kẻ đường có thuộc nhóm cấm ko ????? Nếu ko có thì các cụ chằng có gì phải tranh luận cả...Nếu cụ nào bị vịn thì hãy đem biên bản về phọt lên để chúng ta "điều trị" Kể cả khởi kiện .

PS:
- Trong QC41 có điều nào bắt buộc phải tuân thủ dạng vạch mũi tên này ko ???
- Biển báo trên đường phải nhìn thấy tối thiểu là 150m-100m-50m ( tuỳ loại đường ) Còn cái mũi tên này khi các cụ nhìn thấy thì nó còn bao nhiêu m.
Đọc xong 44# nhà cháu thấy bóng ma xxx hiện hình vào thớt này "quăng lựu đạn và đốt quả thối nhiều quá...
Tôi bị tóm lỗi này rồi đoạn lên đường trên cao từ pháp vân lên. XXX nói phải đi đến chỗ có mũi tên chỉ rẽ mới được vào.

petitjean

Xe hơi
Nhà cháu đã đứng quan sát xxx làm việc tại chân cầu vượt Mai Dịch khá lâu và trong 2 lần đều thấy bắt lỗi các cụ nào chuyển làn khi chưa đến vị trí mũi tên cho chuyển làn.
Nhà cháu bổ sung thêm cái ảnh này để các cụ bình loạn ợ.

Chỉnh sửa cuối:

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Nhà cháu đã đứng quan sát xxx làm việc tại chân cầu vượt Mai Dịch khá lâu và trong 2 lần đều thấy bắt lỗi các cụ nào chuyển làn khi chưa đến vị trí mũi tên cho chuyển làn.
Nhà cháu bổ sung thêm cái ảnh này để các cụ bình loạn ợ.
Cụ đọc lại đi: Vạch 1.18: "Khi gặp biển (phải là vạch mới đúng) này bắt buôc phải tuân theo mui tên chỉ hướng đi": Không có nghĩa là đến vạch này cụ mới được chuyển. Còn Khi đã gặp vạch: bắt buộc cụ phải chuyển là đúng rồi vì hết đường, không chuyển chỉ có đâm vào vỉa ba-toa.
Chả có điều nào cấm cụ chuyển làn trước vạch mũi tên này cả.

Em đồ rằng xxx đã cử âm binh lên OF để làm nhiễu thông tin của anh em ta! (Giống như có 2 cụ nick mới tự nhiên nhảy vào đang thanh minh, thanh nga bên thớt chim mồi Mỹ đình mà chưa đưa ra được hình ảnh nào làm chứng)

Chỉnh sửa cuối:

huyta

Xe buýt
Cụ cso biên bản không? Chiến thôi!
BB ah sợ cái đệch gì từ ngày em đi xe 2 năm cũng sưu tầm được 4-5 cái bb rồi vô tư, kể cả bằng 2 lần cho xxx mượn mỗi lần 1 tháng cũng có (hồi chưa vào OF gà nắm các cụ đừng ném đá nhé ), em không làm hư xxx đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ đọc lại đi: Vạch 1.18: "Khi gặp biển (phải là vạch mới đúng) này bắt buôc phải tuân theo mui tên chỉ hướng đi": Không có nghĩa là đến vạch này cụ mới được chuyển. Còn Khi đã gặp vạch: bắt buộc cụ phải chuyển là đúng rồi vì hết đường, không chuyển chỉ có đâm vào vỉa ba-toa.

Em đồ rằng xxx đã cử âm binh lên OF để làm nhiễu thông tin của anh em ta! (Giống như có 2 cụ nick mới tự nhiên nhảy vào đang thanh minh, thanh nga bên thớt chim mồi Mỹ đình mà chưa đưa ra được hình ảnh nào làm chứng)
Mịe, chả có nhẽ em lại thừa hơi lên làm cái phóng sự về bố láo của xxx về vụ nài nhể, i xì chuyện xe chính chủ, toàn dân cố tình hiểu sai chủ trương mới vãi chạn chứ.

petitjean

Xe hơi
E hơi ngu tí, hỏi cụ chút vì trên đoạn rất ngắn đó nó là nơi giao nhau của các dòng phương tiện đi từ trên cầu vượt xuống và từ đường gom sang. Mà mũi tên thẳng chạy khá dài giữa đường rồi một đoạn tiếp theo mới có mũi tên chuyển hướng sang trái để lên cầu cạn thì theo em hiểu là mình phải tuân thủ theo mũi tên đi thằng đầu tiên rồi đến mũi tên chuyển hưiowngs mới được chueyenr chứ? (so sánh với điểm Vạch 1.18 mà em mới up)

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
E hơi ngu tí, hỏi cụ chút vì trên đoạn rất ngắn đó nó là nơi giao nhau của các dòng phương tiện đi từ trên cầu vượt xuống và từ đường gom sang. Mà mũi tên thẳng chạy khá dài giữa đường rồi một đoạn tiếp theo mới có mũi tên chuyển hướng sang trái để lên cầu cạn thì theo em hiểu là mình phải tuân thủ theo mũi tên đi thằng đầu tiên rồi đến mũi tên chuyển hưiowngs mới được chueyenr chứ? (so sánh với điểm Vạch 1.18 mà em mới up)
Cu không biết thì dựa cột mà nghe. Đừng có hồ đồ. Trên OF không phải cụ nào cũng đủ thời gian nghiên cứu kỹ để sang suốt mọi điều. Cụ đừng có làm nhiễu thông tin trừ khi cụ là âm binh

petitjean

Xe hơi
Sao cụ lại hồ đồ khi cho em là âm binh? Chính em là người nhìn thấy xxx nó bắt bà con ta nhiều nên đã có thớt: http://www.otofun.net/threads/469358-canh-bao-khan-cap-xxx-lam-thit-rat-nhieu-cu-tai-chan-cau-can-phia-pham-hung . Khi chữa rõ thì cùng trao đổi, còn nếu có làm phiền gì cụ thì xin khiếu.
Cu không biết thì dựa cột mà nghe. Đừng có hồ đồ. Trên OF không phải cụ nào cũng đủ thời gian nghiên cứu kỹ để sang suốt mọi điều. Cụ đừng có làm nhiễu thông tin trừ khi cụ là âm binh

Vitara 1.6

Xe tải
Cái này mà bắt thì đúng luật rồi còn gì, mặc dù vạch phân làn là vạch đứt, nhưng mũi tên trên đường chỉ cho phép đi thẳng. Nhưng thằng nào đưa ra cái sơ đồ phân làn này thì đúng là chuối thật, hôm nay có ảnh chụp mới nhìn thấy là phải đi kiểu gì, quá bằng đánh đố
Tổ sư cái bọn GTCC vừa xuống chân cầu vượt nó làm cái mũi tên to bằng MẢ BỐ chúng nó để chuyển làn vào bên phải thế kia mới chuối chứ.

nguyenviquynh

Xe tải
xxx VN mình nhiều khi còn ko hiểu luật đâu cụ ạ, toàn tìm mọi cách để lấy tiền của dân thôi ạ

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Sao cụ lại hồ đồ khi cho em là âm binh? Chính em là người nhìn thấy xxx nó bắt bà con ta nhiều nên đã có thớt: http://www.otofun.net/threads/469358-canh-bao-khan-cap-xxx-lam-thit-rat-nhieu-cu-tai-chan-cau-can-phia-pham-hung . Khi chữa rõ thì cùng trao đổi, còn nếu có làm phiền gì cụ thì xin khiếu.
Vâng xem lại thớt cụ mở thì cụ không phải là âm binh rồi (Mà em chỉ nói là trừ khi cụ là âm binh thôi. Đang cáu mấy tên âm binh bên Thớt Chim mồi Mỹ ĐÌnh - Cụ thông cảm nhé) .
Tuy nhiên em vẫn góp ý cụ là khi mình chưa rõ, thì nói thế nào cho khéo. Đừng làm nhiễu thông tin (xxx dạo này bắt đầu cử âm binh lên OF gây nhiễu rồi đấy!).
Mong các cụ, và cả em nữa, bình tĩnh để phân biệt âm binh.

Chỉnh sửa cuối:

4banhxequay

Xe điện
Luật quy định về làn tăng, giảm tốc là cho riêng đường cao tốc. Vấn đề là đường trên cao VĐ 3 có phải là đường cao tốc chưa các cụ

dreamwater

Xe điện
Luật quy định về làn tăng, giảm tốc là cho riêng đường cao tốc. Vấn đề là đường trên cao VĐ 3 có phải là đường cao tốc chưa các cụ
Cụ đi vào đường trên cao không nhìn thấy cái biển đường cao tốc to như cái phản sao hả cụ?
Cụ đi khám mắt đi, em dự là mắt cụ lên độ rồi

dreamwater

Xe điện
Tôi bị tóm lỗi này rồi đoạn lên đường trên cao từ pháp vân lên. XXX nói phải đi đến chỗ có mũi tên chỉ rẽ mới được vào.
Cụ ơi có bb không ?
Có thì thì xì ra đi rồi chiến.
Còn không thì em đi làm chuột bạch cố kiếm cái bb

Tungld

Xe tăng
Ths Cụ chủ.
Em đánh dấu để ngâm cứu phát

minck

Xe container
"Chuột bạch" cũng không phải là giải pháp tốt. Kể cả trường hợp cãi cứng và xxx chịu thua, nhưng họ lại tiếp tục chặn bắt các phương tiện khác, thu được tiền của những người "non gan", vội vã khác. Mà bị chặn lại không mất tiền thì cũng mất thời gian, mất công cãi vã!
Rõ ràng xxx là lực lượng hành pháp mà không nắm được luật, lợi dụng quyền hạn một cách vô lý, trái luật. Cách hành xử của họ không làm cho giao thông tốt lên mà lại làm cho tồi đi. Người đi bị ép vào tình huống khó (chạy đến đường cụt, làn định rẽ ra đang có phương tiện khác di chuyển nhanh...).
Chắc bác nào trên Ọp có quan hệ với các phương tiện TT đại chúng nên gợi ý họ làm một phóng sự, chặn việc làm trái pháp luật này của mấy ông xxx thiếu hiểu biét về pháp luật vẫn đứng ra hành luật!
Nhà cháu phát biểu dư lày: "Xã hội bất công nuôi ta lớn, Cuộc đời gian dối dạy ta khôn"
- Cũng nhờ xxx cắn càn, làm bậy nên mới có 4rum để cho chúng ta trao đổi...Qua diễn đàn này chúng ta thông thuộc rất nhiều các văn bản pháp qui về luật GT...Từ đó giúp chúng ta "Khôn" lên rất nhiều...( Hạn chế tối đa việc mất tiền ngu cho XXX )
- Còn ai đó mà mất tiền vào những lỗi kiểu này mà ko biết vận dụng luật thì " Cắn cơm" Mà chịu...( Khôn ăn người, dại người ăn ). Cái "khôn" ko phải tự nhiên mà có: Luật+NĐ+TT+Qui Chuẩn+Pháp lệnh+qui chế v.v.và v.v...có đến gần 1000 trang A4 nên mới có cái "Khôn"
- Nếu Ofers bị xxx vịn mà thấy mình ko sai thì cứ lấy đầy đủ chứng cứ ( Biên bản, ghi âm, hình ảnh người thật-việc thật ) Phọt lên đây...Chắc chắn người bị oan sai sẽ ko thất vọng...Vì Cộng Đồng Ofers đang nổi tiếng về tính nghiêm túc và đoàn kết đấy các cụ nhá...
Nhà cháu nghĩ ko việc gì phải làm chuột bạch cả...Lũ Công bộc hằng ngày vẫn bắt ông chủ làm chuột bạch đấy thôi...Mệt mỏi lắm rồi...Cứ đúng luật mà làm thì chấp cả lò xxx . Không trái với luật là thực hiện.

Chỉnh sửa cuối:

phamvdinh254

Xe tải
Nét đứt+an toàn = chuyển làn
Em cứ thế mà làm. XXX thì cũng kệ

coolpix8700

Xe ngựa
Tổ sư cái bọn GTCC vừa xuống chân cầu vượt nó làm cái mũi tên to bằng MẢ BỐ chúng nó để chuyển làn vào bên phải thế kia mới chuối chứ.
Họ vẽ những mũi tên ấy để những người muốn ra khỏi cao tốc đi theo!
Nhưng mũi tên chỉ để hướng dẫn hướng đi (không được rẽ phải, trái) nhưng không cấm chuyển làn. Để cấm chuyển làn họ có cái vạch số 1.10 (chỉ được đi trên làn) và 1.11 chỉ được chuyển theo 1 phía!
Khi không có biển đường ưu tiên và biển stop thì người ra khỏi cao tốc phải nhường người đi ra (theo luật tay phải). Thường thì người đi thẳng trên cao tốc thấy có biển đường đi vào họ se bám theo làn ngoài cùng, nhường làn trong cho các phương tiện đi vào cao tốc!