Trải nghiệm mới sự khác nhau giữa anh cả Đô và anh hai Lúa !

Be Grace

Xe điện
Vì thị trường ở Hn cạnh tranh khốc liệt hơn Sg, vì chi phí cho cuộc sống ở Hn về mặt bằng trung cao hơn Sg, vì 1 người bình thường bán nhà ở Sg ra Hn khó mua được nhà ( ví dụ ở Thủ Đức, đất bình thường trong ngõ, giá khoảng 2x tr/m2 , cái này em thấy người ta đăng bán nhà thôi nhé, em chưa mua bao giờ nên không chắc chắn lắm nhé. Ra Hn thì trong nội thành giá rẻ nhất có thể mua được đất thổ cư cũng phải tầm trên 50tr/m2. Vào làng thằng bạn em, làng Kim Chung - huyện Hoài Đức, làng Lưu Xá - huyện Hoài Đức,... thì đất thổ cư trong làng cũng phải 2xtr/m2 rồi), tìm việc ngoài Hn cũng khó hơn tìm trong Sg 1 chút,... chính vì những lí do này nên người Sg ra Hn làm ăn hoặc sinh sống sẽ gặp nhiều khó khăn hơn người Hn và Sg làm ăn hoặc sinh sống.
Thêm nữa là thói quen của người Sg: Sáng Cafe ( hoặc Cafe + ăn sáng), trưa Ăn trưa + cafe, chiều ăn chiều ( có cafe hoặc không), tối có thể đi chơi hoặc không,... thì tính ra chi phí của 1 người độc thân từ Sg ra Hn sống sẽ phải vào khoảng ít nhất là 200k/ngày chưa kể chi phí cố định hàng tháng khác, nên nếu 2 người ra Hn làm việc với mức lương 5-8 triệu ( bình quân nhé) sẽ khó cân đối thu chi được.
Uhm ..cụ nói đúng 1 phần ..nhưng sai 1 chút ..để em sửa lại ah
Ở HN khó sống hơn ..vì khó hòa đồng ..ví dụ như người SG ra Hn đi làm..vào trong 1 môi trường tập thể hay công ty chắc chắn sẽ bị bắt nạt ..chèn ép ..hay thế lực COCC gửi gắm vào đì ...trong SG thì cạnh tranh công bằng .cạnh tranh bằng chính năng lực ..chứ ko có cái kiểu luồn cúi nịnh bợ xếp ..mà xếp trong sg cũng đánh giá người qua CV ...cụ nói HN cạnh tranh khốc liệt hơn SG là sai ...nền kinh tế năng động trong sg ..cạnh tranh khốc liệt về năng lực thực sự mới đúng ..còn ở HN ..canh tranh khốc liệt bằng cách đè đầu hay chèn ép hoặc chơi xấu nhau khốc liệt hơn sg là đúng .

Thủ Đức giá 2t/ m2 chắc đất ruộng ..chứ đất có giấy tờ rồi mà giá 2tr/m2 chỗ nào bán cụ chỉ em với ..Thủ Đức bây giờ ko còn như xưa nữa ..nó sát Bình Dương ..bây giờ đang rất phát triển ..mà bây giờ Thủ Đức lên thành Q9 rồi cụ ah .Đồng ý với cụ giá nhà đất ở HN mắc hơn SG ..nhưng cái giá đấy quá ư vô lý ..mà các cụ mợ phải sống ..phải mua cái vô lý đấy mà thấy rất tự hào ư ???

Vấn đề người SG ăn sáng .cafe ..thì chi phí đúng là cao rồi đấy ...nhưng bây giờ chi phí dịch vụ chung của SG với HN cũng ko chênh lệch là mấy ..bây giờ ăn quán vỉa hè ..tô hủ tíu ..hay phở ..thì thấp nhất cũng 30K trở lên ...vào quán được được chút như Phở Lệ thì cũng 50K 1 tô ...đâu có rẻ hơn HN đâu cụ ..em ra HN ăn bún ngan .miến ngan vỉa hè cũng 30K thôi chứ mấy ...HN mắc hơn SG cái khoản đi nhậu thui ..ko biêt tính giá thế nào ....

Nhân tiện em hỏi cụ 1 câu ..cụ đã xin lỗi em chưa ..vấn đề cụ dám vu oan cho em là chổi bỏ gốc gác xuất xứ của em trong những bài trước cụ viết ???em chờ câu xin lỗi của cụ

Chỉnh sửa cuối:

Be Grace

Xe điện
Chả nói đâu xa, mấy cái bài kiểu này năm nào cũng có vài ba bài mà lạ ở chỗ là cứ "ngẫu nhiên" rơi vào Hà Nội. Một sự việc nhỏ thế này cũng đủ để một người có trí lực và khả năng kiểm soát hành vi bình thường bịết thế nào gọi là cái sự "trênh lệch đẳng cấp văn hóa" như có cụ nào từng nói đấy ạ! Em xin hết và xin hứa sẽ không bao giờ vào lại cái thớt này nữa, chả biết từ bao giờ ofers có cái máu ăn thua như các cụ....
cụ ơi .chênh lệch mới đúng ah ....mà cụ cũng đừng nói quá ..đẳng cấp văn hóa nghe như đấm vào tai í ..em nghĩ văn hóa là 1 sự đặc trưng vùng miền .nên tôn trọng lẫn nhau ..chứ chẳng ai hơn ai mà miệt thị như thế ...

Kho

Xe điện
Em bán nhà cả Đô vào mua mấy công ruộng của a Hai lúa đây...có Cụ nào theo e k???????....... Keke:P

SoDepCatTuong

Xe điện
Ở HN khó sống hơn ..vì khó hòa đồng ..ví dụ như người SG ra Hn đi làm..vào trong 1 môi trường tập thể hay công ty chắc chắn sẽ bị bắt nạt ..chèn ép ..hay thế lực COCC gửi gắm vào đì ...trong SG thì cạnh tranh công bằng .cạnh tranh bằng chính năng lực ..chứ ko có cái kiểu luồn cúi nịnh bợ xếp ..mà xếp trong sg cũng đánh giá người qua CV ...cụ nói HN cạnh tranh khốc liệt hơn SG là sai ...nền kinh tế năng động trong sg ..cạnh tranh khốc liệt về năng lực thực sự mới đúng ..còn ở HN ..canh tranh khốc liệt bằng cách đè đầu hay chèn ép hoặc chơi xấu nhau khốc liệt hơn sg là đúng .

Thủ Đức giá 2t/ m2 chắc đất ruộng ..chứ đất có giấy tờ rồi mà giá 2tr/m2 chỗ nào bán cụ chỉ em với ..Thủ Đức bây giờ ko còn như xưa nữa ..nó sát Bình Dương ..bây giờ đang rất phát triển ..mà bây giờ Thủ Đức lên thành Q9 rồi cụ ah .Đồng ý với cụ giá nhà đất ở HN mắc hơn SG ..nhưng cái giá đấy quá ư vô lý ..mà các cụ mợ phải sống ..phải mua cái vô lý đấy mà thấy rất tự hào ư ???

Vấn đề người SG ăn sáng .cafe ..thì chi phí đúng là cao rồi đấy ...nhưng bây giờ chi phí dịch vụ chung của SG với HN cũng ko chênh lệch là mấy ..bây giờ ăn quán vỉa hè ..tô hủ tíu ..hay phở ..thì thấp nhất cũng 30K trở lên ...vào quán được được chút như Phở Lệ thì cũng 50K 1 tô ...đâu có rẻ hơn HN đâu cụ ..em ra HN ăn bún ngan .miến ngan vỉa hè cũng 30K thôi chứ mấy ...HN mắc hơn SG cái khoản đi nhậu thui ..ko biêt tính giá thế nào ....

Nhân tiện em hỏi cụ 1 câu ..cụ đã xin lỗi em chưa ..vấn đề cụ dám vu oan cho em là chổi bỏ gốc gác xuất xứ của em trong những bài trước cụ viết ???em chờ câu xin lỗi của cụ
Mắt của mợ kém hay mợ cố tình hiểu sai? em viết là 2x triệu/m2 mà, mợ nhìn lại cái nhé!
Còn nói về giá, thì hãy lấy giá quán vỉa hè so với quán vỉa hè mợ nhé, đừng lấy quán có tên tuổi, thương hiệu ra so với giá quán vỉa hè ngoài Hn nhé! Có cần tụi chỉ cho cho mấy quán hủ tiếu trong Sg giá 2008 là 5k/bát không? Và kể cả bây giờ chắc vẫn có 10-15k/bát không?
Còn giá rẻ thì đây, cuối 2008 tụi thuê 1 cái nhà mặt đường 3/2, 4 tầng, mỗi tầng 30m2, bắt đầu quận 11, đối diện đường rẽ vào Đầm Sen, giá 7 triệu/tháng, chủ nhà nói luôn, nếu mua, chủ nhà bán cho 2,5 tỷ. Một cái nhà như vậy, mặt đường như vậy, xây 4 tầng thì ở Hn chỉ có ở Đông Anh, Sơn Tây, hoặc những trục đường ngoại thành Hn thôi. Mặt đường 32 chỗ Trôi, Nhổn, ở huyện Hoài Đức Hn, hiện hay mua khó có giá dưới 90-100tr/m2 lắm ( đất không nhé).
Còn dân Hn và nhiều người đến Hn họ vẫn chấp nhận vào sống với cái mà mợ gọi là "vô lý" đấy! Hãy xem cái vô lý khi mà đất Sg chỉ xấp xỉ đất Cần Thơ, nhiều nơi còn rẻ hơn đất ở Cần Thơ nữa đấy mợ ạ.

Mợ gốc Hp, bố mẹ mợ gốc Hp mà mợ lại lên đây chê bai đân Bắc, lên đây nói xấu về cái thói nói ngọng "n" và "l", và ca ngợi cái giọng chuẩn của Sg,... thì ...
Sống ở đâu cũng phải cạnh tranh ở đấy thôi, tôi sinh ra và lớn lên ở Hn, tôi đã vào Sg, xuống Hp, vào Đn để làm ăn, thì tôi thấy làm ăn và cạnh tranh ở Sg đơn giản hơn ở Hn và Hp quá nhiều luôn. Chuyện COCC thì ở vùng nào mà chẳng có, còn chuyện cạnh tranh trong chuyện làm ăn ở ngoài thị trường thì gần như là ngang nhau hết, chẳng có chuyện COCC nào hết.

Be Grace

Xe điện
Mắt của mợ kém hay mợ cố tình hiểu sai? em viết là 2x triệu/m2 mà, mợ nhìn lại cái nhé!
Còn nói về giá, thì hãy lấy giá quán vỉa hè so với quán vỉa hè mợ nhé, đừng lấy quán có tên tuổi, thương hiệu ra so với giá quán vỉa hè ngoài Hn nhé! Có cần tụi chỉ cho cho mấy quán hủ tiếu trong Sg giá 2008 là 5k/bát không? Và kể cả bây giờ chắc vẫn có 10-15k/bát không?
Còn giá rẻ thì đây, cuối 2008 tụi thuê 1 cái nhà mặt đường 3/2, 4 tầng, mỗi tầng 30m2, bắt đầu quận 11, đối diện đường rẽ vào Đầm Sen, giá 7 triệu/tháng, chủ nhà nói luôn, nếu mua, chủ nhà bán cho 2,5 tỷ. Một cái nhà như vậy, mặt đường như vậy, xây 4 tầng thì ở Hn chỉ có ở Đông Anh, Sơn Tây, hoặc những trục đường ngoại thành Hn thôi. Mặt đường 32 chỗ Trôi, Nhổn, ở huyện Hoài Đức Hn, hiện hay mua khó có giá dưới 90-100tr/m2 lắm ( đất không nhé).
Còn dân Hn và nhiều người đến Hn họ vẫn chấp nhận vào sống với cái mà mợ gọi là "vô lý" đấy! Hãy xem cái vô lý khi mà đất Sg chỉ xấp xỉ đất Cần Thơ, nhiều nơi còn rẻ hơn đất ở Cần Thơ nữa đấy mợ ạ.

Mợ gốc Hp, bố mẹ mợ gốc Hp mà mợ lại lên đây chê bai đân Bắc, lên đây nói xấu về cái thói nói ngọng "n" và "l", và ca ngợi cái giọng chuẩn của Sg,... thì ...
Sống ở đâu cũng phải cạnh tranh ở đấy thôi, tôi sinh ra và lớn lên ở Hn, tôi đã vào Sg, xuống Hp, vào Đn để làm ăn, thì tôi thấy làm ăn và cạnh tranh ở Sg đơn giản hơn ở Hn và Hp quá nhiều luôn. Chuyện COCC thì ở vùng nào mà chẳng có, còn chuyện cạnh tranh trong chuyện làm ăn ở ngoài thị trường thì gần như là ngang nhau hết, chẳng có chuyện COCC nào hết.
ok .cái đầu tiên thì tôi xin lỗi cụ .chắc tôi nhìn nhầm ..nhìn ko ra chữ X đằng sau số 2 của cụ .sorry cụ về điều đó nhá
vấn đề thứ 2 thì chắc mắt cụ lại có vấn đề .tôi bảo quán vỉa hè SG bây giờ hủ tíu cũng 30K ..nghĩa là ngang ngửa với quán vỉa hè HN tôi ăn cũng 30K ?? còn vào quán tên tuổi chút thì phở 50K ..thậm chí 70K .còn hù tíu cụ nói giá 5K hồi 2008 là hủ tíu gõ .cái đấy thì đa số là SV và người thu nhập thấp ..bây giờ cũng đã lên 8k hay 10K rùi cụ ah .cụ đem giá ở SG năm 2008 ra so với giá Hn bây giờ .thật nực cười .Tôi đông ý với cụ là giá ĐẤT SG rẻ hơn HN rồi mà ..sao vẫn đôi co so sánh mãi chuyện đấy thế ??? có vấn đề về đọc và hiểu ah .Nói chung là bệnh " tự sướng " của cụ thì cụ cứ sướng 1 mình đi ah .đừng bắt người khác phải sướng giống cụ .trong khi bao nhiêu người HN vào SG sinh sống .mua nhà đều bảo là rất thoải mái ở SG .và họ kêu than với giá trên trời của nhà đất HN thì cụ thích sự " vô lý " đấy hohohoho..mà thu nhập bình quân cho 1 đầu người ở VN là bao nhiêu ?? và 1 người công nhan viên chức bình thường phải để dành tiền bao nhiêu năm mới mua nổi cái " vô lý " ấy ..mà cụ tự hào ghớm nhể

Vấn đề đo đỏ ..tôi nói thật với cụ chứ ..nói chuyện với cụ nhu đàn gảy tai trâu .tôi ca ngợi giọng chuẩn SG hồi nào ?? tôi ko kiềm chế tôi văng tục với cụ ngay ở chỗ này đấy .tại sao tôi lôi vấn đề phát âm " n" với "L " ra để nói ??? vì cụ CR Vic bảo rằng " HN là phát âm ko thiếu gì " .ko sai gì ..nên tôi mới phải lôi dẫn chứng N và L ra thảo luận với cụ ấy .còn về phía tôi ..tôi nói rằng SG thì vấp phải vần V với D với Gi .tôi còn lấy ví dụ Lá vang = lá dang = lá giang ..Thậm chí tôi còn nói sg ko phân biêt bạn nói ngọng hay bạn nói vần N thành L ..hay V thành D ..quan trọng nhất chỉ cần nói được tiếng việt .Từ đầu tới cuối tôi ko chê bai hay nói xấu miền Bắc ..là do các cụ bị bệnh hoang tưởng cứ cho miền Bắc là number 1 .là ko có hạt sạn nào thì tôi mới phải lấy dẫn chứng ra để thảo luận với các cụ ...cụ đúng là cái loại gắp lửa bỏ tay người ..mk cụ mà ở trước mặt tôi mà ăn không nói có ..ăn láo nói toét thế thì tôi xáng cho bạt tai .làm người hơi khó ở cái chỗ ăn nói này đấy .nói cái gì ra phải đúng .lời nói như tên bắn ra khỏi cung ..nên uốn lưỡi 7 lần trước khi nói .đùng nói sai nói trái .cụ hiểu ko ? hay tôi còn phải dạy cụ bài học Đạo Đức tron môn GDCD ????

Chỉnh sửa cuối:

Thịnh An

Xe tải
Vãi luyện, bem thoai :))

SoDepCatTuong

Xe điện
ok .cái đầu tiên thì tôi xin lỗi cụ .chắc tôi nhìn nhầm ..nhìn ko ra chữ X đằng sau số 2 của cụ .sorry cụ về điều đó nhá
vấn đề thứ 2 thì chắc mắt cụ lại có vấn đề .tôi bảo quán vỉa hè SG bây giờ hủ tíu cũng 30K ..nghĩa là ngang ngửa với quán vỉa hè HN tôi ăn cũng 30K ?? còn vào quán tên tuổi chút thì phở 50K ..thậm chí 70K .còn hù tíu cụ nói giá 5K hồi 2008 là hủ tíu gõ .cái đấy thì đa số là SV và người thu nhập thấp ..bây giờ cũng đã lên 8k hay 10K rùi cụ ah .cụ đem giá ở SG năm 2008 ra so với giá Hn bây giờ .thật nực cười .Tôi đông ý với cụ là giá ĐẤT SG rẻ hơn HN rồi mà ..sao vẫn đôi co so sánh mãi chuyện đấy thế ??? có vấn đề về đọc và hiểu ah .

Vấn đề đo đỏ ..tôi nói thật với cụ chứ ..nói chuyện với cụ nhu đàn gảy tai trâu .tôi ca ngợi giọng chuẩn SG hồi nào ?? tôi ko kiềm chế tôi văng tục với cụ ngay ở chỗ này đấy .tại sao tôi lôi vấn đền phát âm " n" với "L " ra để nói ??? vì cụ CR Vic bảo rằng " HN là phát âm ko thiếu gì " .ko sai gì ..nên tôi mới phải lôi dẫn chứng N và L ra thảo luận với cụ ấy .còn về phía tôi ..tôi nói rằng SG thì vấp phải vần V với D với Gi .tôi còn lấy ví dụ Lá vang = lá dang = lá giang ..Thậm chí tôi còn nói sg ko phân biêt bạn nói ngọng hay bạn nói vần N thành L ..hay V thành D ..quan trọng nhất chỉ cần nói được tiếng việt .Từ đầu tới cuối tôi ko chê bai hay nói xấu miền Bắc ..là do các cụ bị bệnh hoang tưởng cứ cho miền Bắc là number 1 .là ko có hạt sạn nào thì tôi mới phải lấy dẫn chứng ra để thảo luận với các cụ ...cụ đúng là cái loại gắp lửa bỏ tay người ..mk cụ mà ở trước mặt tôi mà ăn không nói có ..ăn láo nói toét thế thì tôi xáng cho bạt tai .làm người hơi khó ở cái chỗ ăn nói này đấy .nói cái gì ra phải đúng .lời nói như tên bắn ra khỏi cung ..nên uốn lưỡi 7 lần trước khi nói .đùng nói sai nói trái .cụ hiểu ko ? hay tôi còn phải dạy cụ bài học Đạo Đức tron môn GDCD ????
Thế mợ là người thiếu i ốt à? Mợ mắt có vấn đề không nhìn rõ chữ 2x triệu/m2 và 2 triệu/m2 nên tôi mang 1 ví dụ ra làm dẫn chứng thôi, không hiểu à? Mợ bị bứu ở cổ à?
Đầu óc mợ có vấn đề à? Tôi và mọi người có ai nói là "... là do các cụ bị bệnh hoang tưởng cứ cho miền Bắc là number 1... " đâu hả mợ? Đầu óc và trí nhớ của mợ có vấn đề à?
Hủ tiếu gõ không phải là Hủ tiếu ở SG à? Mợ không phân biệt được à? Không hiểu à?
Tụi đang ở Hn đây này, mợ thích văng tục hay thích ra tát tôi thì ra ngoài Hn mà làm gì thì làm. Mợ đại bàng quá, tôi đang nghĩ là mợ đã tốt nghiệp ở cái trại nào đấy có. Mợ trước ở trại nào đấy? Trai Hn không đánh đàn bà, mợ cứ ra Hn mà làm gì thì làm, xong rồi cho tôi cái địa chỉ của bố mẹ của mợ, tôi qua hỏi thăm cái!

Be Grace

Xe điện
Thế mợ là người thiếu i ốt à? Mợ mắt có vấn đề không nhìn rõ chữ 2x triệu/m2 và 2 triệu/m2 nên tôi mang 1 ví dụ ra làm dẫn chứng thôi, không hiểu à? Mợ bị bứu ở cổ à?
Đầu óc mợ có vấn đề à? Tôi và mọi người có ai nói là "... là do các cụ bị bệnh hoang tưởng cứ cho miền Bắc là number 1... " đâu hả mợ? Đầu óc và trí nhớ của mợ có vấn đề à?
Hủ tiếu gõ không phải là Hủ tiếu ở SG à? Mợ không phân biệt được à? Không hiểu à?
Tụi đang ở Hn đây này, mợ thích văng tục hay thích ra tát tôi thì ra ngoài Hn mà làm gì thì làm. Mợ đại bàng quá, tôi đang nghĩ là mợ đã tốt nghiệp ở cái trại nào đấy có. Mợ trước ở trại nào đấy? Trai Hn không đánh đàn bà, mợ cứ ra Hn mà làm gì thì làm, xong rồi cho tôi cái địa chỉ của bố mẹ của mợ, tôi qua hỏi thăm cái!
hahahahaah ...hohohohoho.............=))=))=))=)).hahahahah .trời ơi ..có ai rảnh ..đọc lại từ đầu đến cuối ..rồi giải thích dùm em bài viết này với ah .nó chẳng logic gì hết ah ...ko biết em đang phải thảo luận với "AI" đây .......em hiểu gì em chết liền .tự nhiên nhìn nhầm giá 2X thành 2t ..cái đưa dẫn chứng năm 2008 thế lọ thế chai ....
Lấy 1 ví dụ hủ tíu gõ ra để so sánh mặt bằng sống chung ..hohohohohoh ..hahahahaha .em ko ăn hủ tíu gõ cụ ah
cái đo đỏ : vui lòng đọc lại từ đầu .cụ CR Vic thì bảo HN phát âm ko thiếu gì .HN là phát âm chuẩn nhất
cụ thì : người HN là phóng khoáng .nhiệt tình nhất ..người SG có thằng bạn keo kiêt ..mình đi đám cưới nó thế lọ thế chai ..nó đi đám cưới mình nhõn 500K ..cụ lấy bạn cụ ra làm cai ví dụ điển hình cho người SG xấu ..cụ lấy hủ tíu gõ để điển hình cho cả cái mặt bằng chung SG .hohohoho ..thôi em gặp cao nhân rồi ah ..em xin té
Cụ muốn gặp bố mẹ em ah ..chưa đủ tuổi nhá ....ko có tư cách nhá . :)) :)) ....em sẽ gặp cụ 1 ngày gần nhất có thể .mà lúc đó em mời nhiều nhiều offer nữa đến chứng kiến buổi gặp của em với cụ nhá .Bây giờ em bận CV rồi ...ko có thời gian tiếp "cao nhân " như cụ ah ....Kiếu :))

vudinhquang

Xe container
Bài này của Be hay tóa! Vuốt vuốt!
cụ ơi .chênh lệch mới đúng ah ....mà cụ cũng đừng nói quá ..đẳng cấp văn hóa nghe như đấm vào tai í ..em nghĩ văn hóa là 1 sự đặc trưng vùng miền .nên tôn trọng lẫn nhau ..chứ chẳng ai hơn ai mà miệt thị như thế ...

113-0F

Xe tải
Thật hết biết, cãi nhau vẫn chưa xong ah các cụ, các mợ: Năm mới dành cho nhau những lời chúc tốt đẹp đi, cần gì phải mua cái tức cái bực vào mình sớm thế??

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
Mợ nói đến cái vụ cạnh tranh công việc làm em chợt nhớ tới bộ phim Việt: Cô gái xấu xí.Bộ phim này em chả nhớ của SG hay HN nữa!

vudinhquang

Xe container
Công nhận đi nhậu ở SG ngon bổ rẻ thật! Mà toàn uống bia chai chứ k có bia hơi. Rẻ nhất là nhậu những quán mà bạn SG của em hay gọi là quán ỐC. thực chất là HẢI SẢN. Ở phố gì em chả nhơ , hình như gần sân bay?Em chỉ nhớ phố nhỏ, tối,dài, bụi....

Chỉnh sửa cuối:

SoDepCatTuong

Xe điện
hahahahaah ...hohohohoho.............=))=))=))=)).hahahahah .trời ơi ..có ai rảnh ..đọc lại từ đầu đến cuối ..rồi giải thích dùm em bài viết này với ah .nó chẳng logic gì hết ah ...ko biết em đang phải thảo luận với "AI" đây .......em hiểu gì em chết liền .tự nhiên nhìn nhầm giá 2X thành 2t ..cái đưa dẫn chứng năm 2008 thế lọ thế chai ....
Lấy 1 ví dụ hủ tíu gõ ra để so sánh mặt bằng sống chung ..hohohohohoh ..hahahahaha .em ko ăn hủ tíu gõ cụ ah
cái đo đỏ : vui lòng đọc lại từ đầu .cụ CR Vic thì bảo HN phát âm ko thiếu gì .HN là phát âm chuẩn nhất
cụ thì : người HN là phóng khoáng .nhiệt tình nhất ..người SG có thằng bạn keo kiêt ..mình đi đám cưới nó thế lọ thế chai ..nó đi đám cưới mình nhõn 500K ..cụ lấy bạn cụ ra làm cai ví dụ điển hình cho người SG xấu ..cụ lấy hủ tíu gõ để điển hình cho cả cái mặt bằng chung SG .hohohoho ..thôi em gặp cao nhân rồi ah ..em xin té
Cụ muốn gặp bố mẹ em ah ..chưa đủ tuổi nhá ....ko có tư cách nhá . :)) :)) ....em sẽ gặp cụ 1 ngày gần nhất có thể .mà lúc đó em mời nhiều nhiều offer nữa đến chứng kiến buổi gặp của em với cụ nhá .Bây giờ em bận CV rồi ...ko có thời gian tiếp "cao nhân " như cụ ah ....Kiếu :))
Mợ không ăn không nghĩa là nó không có. Nó có thì phải chấp nhận đó là 1 cái tồn tại ở Sg. Hủ tiếu gõ là 1 nét văn hóa của Sg, tôi con thấy là 1 cái đặc biệt và 1 cái rất hay của Sg mà gần như không đâu có nữa. Mà đâu cần hủ tiếu gõ, cứ 8h tối ra mấy quán hủ tiếu bán ngoài vỉa hè các con đường q.3, q.10,... thì đầy quán bán 15k/bát, có nơi khuất hơn giá 10k/bát. Nhà nghỉ 150N/ngày thì mời qua Nguyễn Thiện Thuật nhé. Cafe ở đó cũng quá rẻ luôn. Ăn cơm tấm lịch sự, ngon lành, đông khách, giá hợp lý thì mời qua Vĩnh Viễn nhé, không nhớ số nhà, nhưng đường Vĩnh Viễn - q.10 thì có mấy trăm mét, tìm đơn gian. Trước ở trong này tôi hay ăn Sờn-Bì-Chả, gần như hôm nào tôi và mấy đứa em cũng ngày 2 bữa Trưa, Tối ở đây. Ăn xong nếu rảnh rang thì qua Cafe. Tối nếu rảnh rang thì chạy lên Phan Đình Phùng vào Cafe Tĩnh Lặng ngồi ( tôi rất thích quán này, 2003 vào sg công tác không hiểu sao kiếm được quán này, chỉ nhớ mang mang địa chỉ, nên 5 năm sau, 2008 vô Sg phải đi lòng vòng mấy tiếng đồng hồ để tìm lại quán), giá cũng rẻ hình như Nâu đá 20n/ly...

Cụ Vinh Nguyễn đưa đơn cử vụ người bán vé số chê tiền tỷ lên đây để nói là Sg có nhiều người tốt, tôi cũng đơn cử người bạn cũ ở Sg kia của tôi và cách cư xử của anh ta đối với tôi để nói lên Sg không thiếu người xấu, cư xử không đẹp, sống không đẹp. Đơn giản, ai cũng hiểu.

Đất Hn năm 2008 hiện đang đắt hơn đất năm này 2011 một cách tương đối đấy bạn ạ.

Cái gì cũng có đi có lại, bạn đủ trình để gặp tôi thế này thế kia thì tôi có đủ bản để gặp bố mẹ bạn thôi. Nói như bạn thì bạn cũng chưa đủ tuổi và tư cách và trình để gặp tôi.

SoDepCatTuong

Xe điện
Công nhận đi nhậu ở SG ngon bổ rẻ thật! Mà toàn uống bia chai chứ k có bia hơi. Rẻ nhất là nhậu những quán mà bạn SG của em hay gọi là quán ỐC. thực chất là HẢI SẢN. Ở phố gì em chả nhơ , hình như gần sân bay?Em chỉ nhớ phố nhỏ, tối,dài, bụi....
Em ở Sg lâu lâu thèm Ốc luộc, tìm mãi mới thấy, nhưng khi ăn thì không nuốt nổi vì nước chấm nó khác nước chấm ngoài bắc quá, không có Ớt, không có Sả, cũng không có Gừng,... mà nó lại ngọt ngọt :D . Lại nhớ đợt thèm phở Hn quá, thế là mấy anh em đi mấy chục km lên phố gì sát sân bay, gần cái CPN của Tín Thành Sg để ăn 1 bát phở ở đấy,hic2. Nhưng vị vẫn chưa đúng cụ ạ, vẫn thế nào ý.
Đợt nhậu trong Sg, ngồi nhà ông chú đứa bạn, ông mang 1 bình rượu ra, chắt ra cái Ka, rồi 6 người 1 chén, xoay vòng. Nhậu lúc 8h tối mà thấy nói chuyện ông thường nhậu xuyên đêm đến sáng, em sợ quá, thế là tăng tốc độ, uống nhanh, nói nhanh, hết thêm 2Ka nữa trong vòng khoảng 20p, em bảo hết rồi, chút rót ra Ka nữa đi, thế là ông ý bảo thôi, mai chú bận, mọi người về nghỉ :D , may quá, he2, thêm Ka nữa có khi mình lại xin nghỉ sớm :D.
Rút kinh nghiệm nếu uống rượu với người Sg thì nên tăng tốc và tăng tốc, mình mà uống maratong thì mình chết :D

Be Grace

Xe điện
Mợ nói đến cái vụ cạnh tranh công việc làm em chợt nhớ tới bộ phim Việt: Cô gái xấu xí.Bộ phim này em chả nhớ của SG hay HN nữa!
chính vì thế em mới ko bao giờ xem phim Việt Nam cụ ah ..Phim mà ...phim và thực tế nó khác xa nhau lắm cơ ah .nhưng lấy 1 bộ phim để nói lên 1 vấn đề chung thì e rằng ..........

Be Grace

Xe điện
Mợ không ăn không nghĩa là nó không có. Nó có thì phải chấp nhận đó là 1 cái tồn tại ở Sg. Hủ tiếu gõ là 1 nét văn hóa của Sg, tôi con thấy là 1 cái đặc biệt và 1 cái rất hay của Sg mà gần như không đâu có nữa. Mà đâu cần hủ tiếu gõ, cứ 8h tối ra mấy quán hủ tiếu bán ngoài vỉa hè các con đường q.3, q.10,... thì đầy quán bán 15k/bát, có nơi khuất hơn giá 10k/bát. Nhà nghỉ 150N/ngày thì mời qua Nguyễn Thiện Thuật nhé. Cafe ở đó cũng quá rẻ luôn. Ăn cơm tấm lịch sự, ngon lành, đông khách, giá hợp lý thì mời qua Vĩnh Viễn nhé, không nhớ số nhà, nhưng đường Vĩnh Viễn - q.10 thì có mấy trăm mét, tìm đơn gian. Trước ở trong này tôi hay ăn Sờn-Bì-Chả, gần như hôm nào tôi và mấy đứa em cũng ngày 2 bữa Trưa, Tối ở đây. Ăn xong nếu rảnh rang thì qua Cafe. Tối nếu rảnh rang thì chạy lên Phan Đình Phùng vào Cafe Tĩnh Lặng ngồi ( tôi rất thích quán này, 2003 vào sg công tác không hiểu sao kiếm được quán này, chỉ nhớ mang mang địa chỉ, nên 5 năm sau, 2008 vô Sg phải đi lòng vòng mấy tiếng đồng hồ để tìm lại quán), giá cũng rẻ hình như Nâu đá 20n/ly...

Cụ Vinh Nguyễn đưa đơn cử vụ người bán vé số chê tiền tỷ lên đây để nói là Sg có nhiều người tốt, tôi cũng đơn cử người bạn cũ ở Sg kia của tôi và cách cư xử của anh ta đối với tôi để nói lên Sg không thiếu người xấu, cư xử không đẹp, sống không đẹp. Đơn giản, ai cũng hiểu.

Đất Hn năm 2008 hiện đang đắt hơn đất năm này 2011 một cách tương đối đấy bạn ạ.

Cái gì cũng có đi có lại, bạn đủ trình để gặp tôi thế này thế kia thì tôi có đủ bản để gặp bố mẹ bạn thôi. Nói như bạn thì bạn cũng chưa đủ tuổi và tư cách và trình để gặp tôi.
cụ cho tôi địa chỉ mấy quán hủ tíu vỉa hè nào bán 15 với 10K với ..tôi cám ơn cụ lắm lắm luôn đấy ah ..nhưng nhớ là cho người ăn đấy nhé .....nhà tôi ngay khu Q10 cụ nói đấy ..mà tôi tìm đỏ con mắt mà chỗ nào bán 15 với 10K 1 tô ..tôi mời cụ vào SG ..tôi trả tiền vé oki???
.OF cũng 5 .7 loại người ..loại như cụ thì ko đủ tuổi gặp bố mẹ tôi ..chứ tôi thì dư tư cách để gap cụ ..nhưng còn phải suy nghĩ xem cụ có đáng hay ko? hay chỉ làm bẩn mồm .bẩn mắt tôi .xin lỗi cụ ..trên OF này có ai biết cụ ngoài đời thế nào ko ah ? hay dự lên đay ko ai biết mình nên chém vãi luyện thế

Be Grace

Xe điện
ở sg em toàn gọi là quán Ốc ...chứ ko gọi quán hải sản ..mặc dù tất cà những gì nó bán đa số là hải sản ah :) :)

SoDepCatTuong

Xe điện
cụ cho tôi địa chỉ mấy quán hủ tíu vỉa hè nào bán 15 với 10K với ..tôi cám ơn cụ lắm lắm luôn đấy ah ..nhưng nhớ là cho người ăn đấy nhé .....nhà tôi ngay khu Q10 cụ nói đấy ..mà tôi tìm đỏ con mắt mà chỗ nào bán 15 với 10K 1 tô ..tôi mời cụ vào SG ..tôi trả tiền vé oki???
.OF cũng 5 .7 loại người ..loại như cụ thì ko đủ tuổi gặp bố mẹ tôi ..chứ tôi thì dư tư cách để gap cụ ..nhưng còn phải suy nghĩ xem cụ có đáng hay ko? hay chỉ làm bẩn mồm .bẩn mắt tôi .xin lỗi cụ ..trên OF này có ai biết cụ ngoài đời thế nào ko ah ? hay dự lên đay ko ai biết mình nên chém vãi luyện thế
Tối đi lượn quanh quận 10 đi, sẽ thấy thôi, đơn giản quá. Tôi thiếu tiền quá nên cần bạn mua vé mời vào Sg hay sao?
Loại như mợ thì có tư cách gì đâu? Nói thật nghe giọng mợ, nhìn avata của mợ tôi thấy giống mấy em chuyên show hàng quá wc lắm. Ngoài đời tôi bình thường, được cái gặp người như thế nào thì tôi như thế thôi. Số điện thoại tôi đăng trên này đấy, có gì mà không ai biết đâu. Loại như mợ nếu cho tôi, tôi cũng không thèm cho nó bẩn ...

linkng

Xe tăng
Chúc mọi người năm mới an lành, hạnh phúc.
Dù anh Cả Đô hay anh Hai Lúa thì cũng
Chúng ta, con một cha, nhà một nóc
Thịt với xương, tim óc dính liền.

SoDepCatTuong

Xe điện