Trải nghiệm mới sự khác nhau giữa anh cả Đô và anh hai Lúa !

CR-Vic

Xe container
Không biết cụ đã ở cùng với dân bắc 54 chưa mà cụ nói có vẻ chắc chắn thế nhỉ?
cái đặc trưng nhất của dân Bắc 54 chính là cái nhừa nhựa giả cầy pha tiếng nghe rất khó chịu đấy cụ ạ! vào thời gian gần đây, khi phổ cập giáo dục, rồi truyền thông mạnh lên, thì cái sự nhừa nhựa nó mới bớt dần đi. Em cũng nhắn cụ y như cụ nhắn cụ thanhlich nhé
Thế thì đúng là mỗi người một trải nghiệm thật. Họ hàng nhà em dân Bắc 54 di dân vào Nam khá nhiều và mỗi khi tụ tập ăn uống thì nói chuyện vẫn giọng Hưng Yên, Hà Nội như thường (chỉ có sử dụng từ địa phương Sài Gòn - và mỗi khi khó hiểu là phải dịch sang từ tương đương ở miền Bắc: kiểu như củ mì, củ sắn....) Mà theo em biết thì dân Bắc 54 thì lại chủ yếu ở quận 1, quận 3 là chính. Khu Tân Bình, Cộng Hoà, Trường Sơn, Hoàng Văn Thụ thì lại chủ yếu dân sau 75 - bạn em ở đấy nhiều lắm. Toàn dân Hà Nội đấy (các gia đình bộ đội mà).

OK, em cũng không tranh luận sâu về cái này. :D

kcar

Xe tải
Lễ hội hoa Nguyễn Huệ chắc chắn ko có đặc sản vượt rào chụp ảnh lộn xộn như ở hồ Guơm X_X

gocart

Xe cút kít
hỏi các cụ ..em là mợ ..em biết nhưng em ghét ..em ứ nói :) :P...đi ngủ thôi ..muôn lém rùi ..G9
Mợ Be kinh nghiệm đầy mình, biết nhưng ứ nói.:P Thôi thì em nói vậy: Hai Lúa có cùng xuất xứ giống Cả Đô.

kraz255b

Xe điện
Thế thì đúng là mỗi người một trải nghiệm thật. Họ hàng nhà em dân Bắc 54 di dân vào Nam khá nhiều và mỗi khi tụ tập ăn uống thì nói chuyện vẫn giọng Hưng Yên, Hà Nội như thường (chỉ có sử dụng từ địa phương Sài Gòn - và mỗi khi khó hiểu là phải dịch sang từ tương đương ở miền Bắc: kiểu như củ mì, củ sắn....) Mà theo em biết thì dân Bắc 54 thì lại chủ yếu ở quận 1, quận 3 là chính. Khu Tân Bình, Cộng Hoà, Trường Sơn, Hoàng Văn Thụ thì lại chủ yếu dân sau 75 - bạn em ở đấy nhiều lắm. Toàn dân Hà Nội đấy (các gia đình bộ đội mà).

OK, em cũng không tranh luận sâu về cái này. :D
khu quận 1 và quận 3 không có dân bắc 54, mà chủ yếu là dân bắc 75, vì bà con gốc ở quận 1 và quận 3 thường là dân buôn bán hoặc quan chức sài gòn cũ, di tản rất nhiều nên bà con bắc 75 vào tiếp quản và ở khu vực ấy rất nhiều. Còn bắc 54 theo chúa vào nam, tập trung ở những khu vực : Chợ ông tạ, đường đất thánh quận 10 và tân bình. xóm mới quận gò vấp, và đặc biệt đông là HỐ nai biên hòa !

SoDepCatTuong

Xe điện
Lễ hội hoa Nguyễn Huệ chắc chắn ko có đặc sản vượt rào chụp ảnh lộn xộn như ở hồ Guơm X_X

Đang nghĩ là đá cú này mà lại kịp chụp ảnh cơ à? taewoondo à?

Vinh Nguyễn

Xe điện

Văn hoá hay ko là nằm chỗ này các cụ ạ. Em nghĩ mợ này là người ngoại tỉnh. Em thật!
Còn đây, em ko dám nói là cả Miền Nam. Nhưng đó là lòng tự trọng của một con người
http://dantri.com.vn/c20/s20-552096/nguoi-ban-ve-so-che-66-ti-dong.htm
Em mời các cụ tiếp tục

Ninh Batê

Xe tải
Văn hoá hay ko là nằm chỗ này các cụ ạ. Em nghĩ mợ này là người ngoại tỉnh. Em thật!
Còn đây, em ko dám nói là cả Miền Nam. Nhưng đó là lòng tự trọng của một con người
http://dantri.com.vn/c20/s20-552096/nguoi-ban-ve-so-che-66-ti-dong.htm
Em mời các cụ tiếp tục
Cụ lại đá xoáy tiếp X_X

vudinhquang

Xe container
Ngắn gọn:
Có 2 từ để nói về Hà Nội và Sài Gòn đó là SẾN SANG.
Đâu sến đâu sang các cụ tự tìm hiểu nhé!

vudinhquang

Xe container
Nhiều doanh nhân SG ở HN lắm ý.Các ngành nghề từ vàng bạc đến khoáng sản,Công nghiệp nặng như thiết bị Điện...và các nhà phân hối hàng tiêu dùng , thực phẩm, sữa..........
Ngoài ra còn các nhà thiết kế thời trang, uốn tóc,trang điểm, nhiếp ảnh, Bán hàng đa cấp......

Còn SG ở nước ngoài đúng là khá nhiều. Đặc biệt là lao động xuất khẩu!
ok ..là đa số em biết ..bạn bè em biết ..họ hàng hang hốc nhà em biết ....ở SG bắt gặp 1 người nói giọng Bắc thì quá ư bình thường ..ra HN bắt gặp người giọng miền Nam hơi hiếm ..có chăng như 1 số cụ hay đi masage hay gội đầu ..bia tay vịn thì đúng là 1 số em nói giọng miền trong thật ( Miền Tây ) :)) ..ko bít cụ Quăng có trong số đó ko ah .. em Fun tí :)) đừng mắng em ........

Chỉnh sửa cuối:

win_100

Xe điện
em ở HN em nói thật nhé,
Ở cái lễ hội hoa này đi chỉ phát ngượng với người nước ngoài. Gấu nhà em làm cho ĐSQ Hà Lan ( tài trợ chính cho lễ hội hoa này ). Sáng nay ra xem hoa Hà Lan thế nào, nhưng: Hỡi ôi.......( chỉ dám than thế thôi ợ. Bọn NN, toàn khách du lịch đi tham quan nó chỉ lắc đầu và bỏ đi )

Các thứ khác ở HN em cũng không bàn tới ợ
Còn SG thì em chịu, không dám phán bừa.
Ở lễ hội hoa Nguyễn Huệ em cũng không bàn tới vì em chưa đi.

vudinhquang

Xe container
Em cũng vừa ở hội hoa HN về. Toàn người ở đâu ấy? Giọng nói líu lô em nghe được hết! Cơ mà chả hiểu họ nói giề...
em ở HN em nói thật nhé,
Ở cái lễ hội hoa này đi chỉ phát ngượng với người nước ngoài. Gấu nhà em làm cho ĐSQ Hà Lan ( tài trợ chính cho lễ hội hoa này ). Sáng nay ra xem hoa Hà Lan thế nào, nhưng: Hỡi ôi.......( chỉ dám than thế thôi ợ. Bọn NN, toàn khách du lịch đi tham quan nó chỉ lắc đầu và bỏ đi )

Các thứ khác ở HN em cũng không bàn tới ợ
Còn SG thì em chịu, không dám phán bừa.
Ở lễ hội hoa Nguyễn Huệ em cũng không bàn tới vì em chưa đi.

vudinhquang

Xe container
Cách đây khoảng 1 vài tháng, SG có 2 chàng Công an oánh nhau to sao hổng chụp pot vô đây cho ló sang?
-HN: Trong khi anh cả Đô ngoài đó đội ổi đeo solex tay cầm cạp long hút thuốc lá phì phèo bắt người khệnh khạng

-SG: Ngược lại anh hai Lúa chân chất em đi ngoài đường chưa thấy anh nào đội ổi cả, anh hai toàn đội nồi cơm điện có miếng da lót sau gáy làm việc

Chỉnh sửa cuối:

do hieu

[Tịch thu bằng lái]
Trai buồn đang ở SG, NHớ HN nhiều!

Đông về chưa em? Hà nội Phố?
Sài gòn nắng đổ rát thịt da.
Đã lâu rồi không về thăm phố nhỏ.
Nhớ hàng cây sánh bước em qua...

Lâu rồi không về thăm phố chợ!
Chiều hoàng hôn bóng vỡ đổ dài.
Nơi xa này có một người thầm nhớ.
Tóc mây chiều buông xuống hai vai.

Đã lâu rồi tôi không gặp người thương.
Chiều hà nội sao giờ quá hoang đường?
Còn lại đây, chỉ 2 bàn tay trắng.
Với làm sao? Ơi những yêu thương.!!!!!!!!

TB.
Ảnh Anthanhdat18.jpg" target=_blank rel=nofollow>

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Be Grace

Xe điện
He he mấy anh bạn SG của em lại mê tít ái HN vì nào là da trắng. nào là dễ thương. Lạ thật!
thì ham của lạ mà ..cái gì lạ cũng thích hết ..như em nè ..em ham của lạ ..em có yêu zai SG đâu :)

Be Grace

Xe điện
Trai Bắc khi chiều thì rất chiều ..cưng rất cưng : em thích được nhõng nhẽo
Nhưng khi cương quyết thì rất dứt khoát ..ko nhu nhược ...thế thì mới có thể dạy được em ...vậy thì em mới yêu được ..1 người đủ mạnh mẽ cương quyết để dạy bảo em những khi em như con ngựa bất kham ..nhưng cũng đủ dịu dàng cho em ngoan hiền nhõng nhẽo ..:)

kraz255b

Xe điện
trai bùn hông là trai gì ????mê trai Bắc ..vì trai Bắc có những tố chất thích hợp để em có thể tin tưởng dựa vào như cây Tùng cây Bách ...:)
hơ hơ hớ hớ, em cũng thuộc hàng cây tùng cây bách rồi, vì em là trai Bắc 100%