Trải nghiệm mới sự khác nhau giữa anh cả Đô và anh hai Lúa !

Be Grace

Xe điện
hơ hơ hớ hớ, em cũng thuộc hàng cây tùng cây bách rồi, vì em là trai Bắc 100%
thế cây Tùng cây Bách hôm nay ko đi đâu ah ..em chuẩn bị đi chơi với Maika ..đi ra Nguyễn Huệ countdown ..hihih Happy new year cây Tùng cây Bách nhá nhá

vudinhquang

Xe container
Hơi thở mùa Đông ngập phố phường Em ạ!
Mỗi sớm bình minh, mưa lạ lạnh hai vai.
Mùa đã sang xạc xào mưa ngàn lá.
Ngày xưa ơi! mình sánh bước...nắng đổ dài...

Em đã đi lạc loài phương trời mới.
Đông lại về, và tình đã đổi thay.
Lạc mất nhau, giờ anh cũng trắng tay.
Phố vẫn nghèo, quắt quay cùng năm tháng....

Nhưng khác rồi, Đông nay ngày tươi sáng
Hoa cúc vàng, khoe sắc ngập phố phường.
Hà Nội ơi! sao quá đỗi yêu thương!!!
Linh thiêng-Hào hoa...nỗi buồn tan biến...
HN1
Ảnh Leica

[URL="http://ca2.upanh.com/19.0.24160166.3Hn0/86.jpg"][/URL]

Trai buồn đang ở SG, NHớ HN nhiều!

Đông về chưa em? Hà nội Phố?
Sài gòn nắng đổ rát thịt da.
Đã lâu rồi không về thăm phố nhỏ.
Nhớ hàng cây sánh bước em qua...

Lâu rồi không về thăm phố chợ!
Chiều hoàng hôn bóng vỡ đổ dài.
Nơi xa này có một người thầm nhớ.
Tóc mây chiều buông xuống hai vai.

Đã lâu rồi tôi không gặp người thương.
Chiều hà nội sao giờ quá hoang đường?
Còn lại đây, chỉ 2 bàn tay trắng.
Với làm sao? Ơi những yêu thương.!!!!!!!!

TB.
Ảnh Anthanhdat18.jpg" target=_blank rel=nofollow>

Vinh Nguyễn

Xe điện
[QUOTEảnh,

Còn SG ở nước ngoài đúng là khá nhiều. Đặc biệt là lao động xuất khẩu![/QUOTE]
Em nghĩ cụ nhầm lẫn ở đây, dân SG ra nước ngoài là để định cư cứ ko phải XKLD đâu ạ.
Chic cụ nhầm với mấy em Miền Tây lấy Đài Loan vs Hàn Quốc rùi. Cụ xem năm nay ngoại hối gần 9 Tỷ USD đới ạ
Nhớ lại những năm của kỷ 80 ko có nhu on tiền từ VK này thì SG cũng khổ lẮm ý ạ!

Vinh Nguyễn

Xe điện
thế cây Tùng cây Bách hôm nay ko đi đâu ah ..em chuẩn bị đi chơi với Maika ..đi ra Nguyễn Huệ countdown ..hihih Happy new year cây Tùng cây Bách nhá nhá
Cast Tùng cash Bách đưa Gấu và F1 đi chơi beet rùi bé Be ơi!
Chúc Mừng Năm Mới nhìu nhìu niềm vui và may mắn nhá Be

SoDepCatTuong

Xe điện
Văn hoá hay ko là nằm chỗ này các cụ ạ. Em nghĩ mợ này là người ngoại tỉnh. Em thật!
Còn đây, em ko dám nói là cả Miền Nam. Nhưng đó là lòng tự trọng của một con người
http://dantri.com.vn/c20/s20-552096/nguoi-ban-ve-so-che-66-ti-dong.htm
Em mời các cụ tiếp tục
Cụ là người Nam đúng không? Giả sử vào trường hợp cụ hay bạn bè cụ, họ hàng cụ,... cụ có dám chắc là sẽ làm được giống người bán vé số kia không? Người Sg nào dám nói là sẽ làm đúng như thế nào? Cụ nào nào?

kraz255b

Xe điện
Em biết trước là hôm nay thế nào cũng kẹt xe, nên hôm nay lôi cả gấu và F1 nhỏ đi đón thằng lớn ở VUS Nam kỳ khởi nghĩa lúc 6 giờ xong là lượn đi ngắm đèn ngắm người ở Nhà thờ Đức Bà và đường Đồng Khởi. Quẳng xe ở đường Alexan de rhode, đi dao chơi ngắm người 1 lúc, ghi lại vài hình ảnh như thế này

Lang thang ở đó 1 lúc, đi tiếp để nhìn đèn và hoa

(F1 chụp qua kính nên mờ, các cụ thông cảm)

Dòng dòng chán thì đi ăn, em định đi chơi tiếp, nhưng hai đứa nhà em cãi nhau um sùm, nhức hết cả đầu. Gấu thấy thế bảo thôi đi về (sợ chóa gì mà không về).
Về đến nhà là lướt OF để chúc mọi người dù nam hay bắc năm mới vạn sự an khang thịnh vượng, sức khỏe dồi dào, tiền vô ào ào, tình cảm dạt dào :D

Cách đây 1/4 thế kỷ em vô Sài Gòn
Ngày ấy chỉ cần ai mà nói đúng những điểm xấu của Miền Bắc là chết với em, nhiều phen máu mồm máu mũi đã đổ.

Em ghét SG ồn ào, thực dụng xô bồ và sau hơn 3 năm không trụ nổi, em lại ra Bắc

8 năm sau mới quay lại Sài Gòn mới chợt thấy Sài Gòn thật thân thương gần gũi; thấy quý hơn, nể hơn những cô những bác vào Nam từ năm 1954 mà vẫn giữ được nét Bắc từ lời ăn tiếng nói cho đến cách thức dạy dỗ con cái... thấy quý trọng hơn những thanh niên Sài Gòn cần cù lao động, họ làm và làm nhiệt tình những công việc mà trai Bắc như em thà nhịn đói còn hơn là làm.

2 tuần ở SG em tủm tỉm khi thấy những chàng Bắc Kỳ đỏ mặt tía tai giống em hồi 8 năm trước và không còn thấy bực bội khi có người rêu rao: Bắc Kỳ ăn cá rô cây nữa =))

Đơn giản là những cái đó có nghĩa lý gì đâu nhỉ :)

Dù sao cũng cám ơn một số mợ cụ trong thớt này đã gợi lại cho em những kỷ niệm ngày xưa

Chỉnh sửa cuối:

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Anh Hai Lúa vừa ủng hộ 450 tỷ - Anh Cả Đô có 300 tỷ :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cụ là người Nam đúng không? Giả sử vào trường hợp cụ hay bạn bè cụ, họ hàng cụ,... cụ có dám chắc là sẽ làm được giống người bán vé số kia không? Người Sg nào dám nói là sẽ làm đúng như thế nào? Cụ nào nào?
Vâng ạ em là người đc sinh ra và lên tại đất SG, nhưng em đã ra Bắc kiếm cơm 20 năm nay rồi Bác ạ. Em ko khen SG và cũng chẳng chê HN, vì em biết mình là ai và cần làm gì!
Còn TH của chị Lành bán vé số gợi lên cho chúng ta điều gì khi cuộc sống sô bồ như này.Vì nó hiếm và ko đụng hàng!
Em tin rằng để làm đc như chị Lành bán vé số và anh Tuấn ba gác xử sự với nhau như thế em thấy ấm lòng muốn chia sẻ với mọi người thôi ko có ý gì khác. Mong Bác đừng cố chấp

Thịnh An

Xe tải
Vâng ạ em là người đc sinh ra và lên tại đất SG, nhưng em đã ra Bắc kiếm cơm 20 năm nay rồi Bác ạ. Em ko khen SG và cũng chẳng chê HN, vì em biết mình là ai và cần làm gì!
Còn TH của chị Lành bán vé số gợi lên cho chúng ta điều gì khi cuộc sống sô bồ như này.Vì nó hiếm và ko đụng hàng!
Em tin rằng để làm đc như chị Lành bán vé số và anh Tuấn ba gác xử sự với nhau như thế em thấy ấm lòng muốn chia sẻ với mọi người thôi ko có ý gì khác. Mong Bác đừng cố chấp
Trai SG chính hiệu, em gặp bác Vinhnguyen có nhõn 3 lần nhậu mà thấy đậm chất anh hai lúa, khoái :)) (b)

Be Grace

Xe điện
Cast Tùng cash Bách đưa Gấu và F1 đi chơi beet rùi bé Be ơi!
Chúc Mừng Năm Mới nhìu nhìu niềm vui và may mắn nhá Be
em cám ơn anh .em cũng chúc anh năm mới nhiều niềm vui .may mắn thành công và HP ah :) ............em năm nay chắc chắn là rất vui hihihih

maple_leaf

Xe điện
trai bùn hông là trai gì ????mê trai Bắc ..vì trai Bắc có những tố chất thích hợp để em có thể tin tưởng dựa vào như cây Tùng cây Bách ...:)
Lấy trai Bắc mà không đẻ con trai là chết với cả gia đình nhà chồng đấy :-".

vudinhquang

Xe container
Mình cũng vinh dự được nhậu với bạn Thịnh an(Xé Dép) òi nên mình cũng mê tít chất HN của bạn hú hú...
Trai SG chính hiệu, em gặp bác Vinhnguyen có nhõn 3 lần nhậu mà thấy đậm chất anh hai lúa, khoái :)) (b)

vudinhquang

Xe container
Be ơi có thêm người ra Bắc sống đây này!À mà hôm qua quên chưa kể ngành Ngân Hàng từ SG về HN cũng nhiều nhắm ý!Ai lại bẩu Chỉ có HN vào SG kiếm sống bao giờ, chứ SG thì hầu như không ra HN!!!!!!!!!

SoDepCatTuong

Xe điện
Be ơi có thêm người ra Bắc sống đây này!À mà hôm qua quên chưa kể ngành Ngân Hàng từ SG về HN cũng nhiều nhắm ý!Ai lại bẩu Chỉ có HN vào SG kiếm sống bao giờ, chứ SG thì hầu như không ra HN!!!!!!!!!
Vì thị trường ở Hn cạnh tranh khốc liệt hơn Sg, vì chi phí cho cuộc sống ở Hn về mặt bằng trung cao hơn Sg, vì 1 người bình thường bán nhà ở Sg ra Hn khó mua được nhà ( ví dụ ở Thủ Đức, đất bình thường trong ngõ, giá khoảng 2x tr/m2 , cái này em thấy người ta đăng bán nhà thôi nhé, em chưa mua bao giờ nên không chắc chắn lắm nhé. Ra Hn thì trong nội thành giá rẻ nhất có thể mua được đất thổ cư cũng phải tầm trên 50tr/m2. Vào làng thằng bạn em, làng Kim Chung - huyện Hoài Đức, làng Lưu Xá - huyện Hoài Đức,... thì đất thổ cư trong làng cũng phải 2xtr/m2 rồi), tìm việc ngoài Hn cũng khó hơn tìm trong Sg 1 chút,... chính vì những lí do này nên người Sg ra Hn làm ăn hoặc sinh sống sẽ gặp nhiều khó khăn hơn người Hn và Sg làm ăn hoặc sinh sống.
Thêm nữa là thói quen của người Sg: Sáng Cafe ( hoặc Cafe + ăn sáng), trưa Ăn trưa + cafe, chiều ăn chiều ( có cafe hoặc không), tối có thể đi chơi hoặc không,... thì tính ra chi phí của 1 người độc thân từ Sg ra Hn sống sẽ phải vào khoảng ít nhất là 200k/ngày chưa kể chi phí cố định hàng tháng khác, nên nếu 2 người ra Hn làm việc với mức lương 5-8 triệu ( bình quân nhé) sẽ khó cân đối thu chi được.

Cây Xăng

Xe hơi
Lên chém trên OF nhưng một vài cụ để quên chữ "ga lăng" ở nhà cho gấu xài rồi.
Đôi co với các mợ, nhất là các mợ OF (vốn hiếm như lá mùa thu), cũng là một việc đấng mày râu đáng làm lắm chứ.

ynhi2208

Xe điện
Vì thị trường ở Hn cạnh tranh khốc liệt hơn Sg, vì chi phí cho cuộc sống ở Hn về mặt bằng trung cao hơn Sg, vì 1 người bình thường bán nhà ở Sg ra Hn khó mua được nhà ( ví dụ ở Thủ Đức, đất bình thường trong ngõ, giá khoảng 2x tr/m2 , cái này em thấy người ta đăng bán nhà thôi nhé, em chưa mua bao giờ nên không chắc chắn lắm nhé. Ra Hn thì trong nội thành giá rẻ nhất có thể mua được đất thổ cư cũng phải tầm trên 50tr/m2. Vào làng thằng bạn em, làng Kim Chung - huyện Hoài Đức, làng Lưu Xá - huyện Hoài Đức,... thì đất thổ cư trong làng cũng phải 2xtr/m2 rồi), tìm việc ngoài Hn cũng khó hơn tìm trong Sg 1 chút,... chính vì những lí do này nên người Sg ra Hn làm ăn hoặc sinh sống sẽ gặp nhiều khó khăn hơn người Hn và Sg làm ăn hoặc sinh sống.
Thêm nữa là thói quen của người Sg: Sáng Cafe ( hoặc Cafe + ăn sáng), trưa Ăn trưa + cafe, chiều ăn chiều ( có cafe hoặc không), tối có thể đi chơi hoặc không,... thì tính ra chi phí của 1 người độc thân từ Sg ra Hn sống sẽ phải vào khoảng ít nhất là 200k/ngày chưa kể chi phí cố định hàng tháng khác, nên nếu 2 người ra Hn làm việc với mức lương 5-8 triệu ( bình quân nhé) sẽ khó cân đối thu chi được.
Giá cả cao hơn trong khi chất lượng dịch vụ lại kém hơn,có tương xứng so với số tiền bỏ ra

Chỉnh sửa cuối:

Pro car

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cái thớt này em thấy nó vớ vẩn lắm rồi đấy, dạo này OF có rất nhiều thành phần mà hồi em vào không xuất hiện. Mất hết cả đặc trưng diễn đàn. Buồn.........

Pro car

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Chả nói đâu xa, mấy cái bài kiểu này năm nào cũng có vài ba bài mà lạ ở chỗ là cứ "ngẫu nhiên" rơi vào Hà Nội. Một sự việc nhỏ thế này cũng đủ để một người có trí lực và khả năng kiểm soát hành vi bình thường bịết thế nào gọi là cái sự "trênh lệch đẳng cấp văn hóa" như có cụ nào từng nói đấy ạ! Em xin hết và xin hứa sẽ không bao giờ vào lại cái thớt này nữa, chả biết từ bao giờ ofers có cái máu ăn thua như các cụ....