Trải nghiệm hệ thống cân bằng điện tử (VSC.ESP..)

RAVA

Xe ba gác
-Em thì chưa có dịp được trải nghiệm VSC hay ESP ở ngoài đường bao giờ vì em ko còn trẻ nữa nên biển báo nó ghi bao nhiêu thì em chạy bấy nhiêu, chả vội gì. Còn ngày trước khi trên đường còn chưa có các biển hạn chế tốc độ và xe cộ hồi đó xịn lắm thì mới có đến ABS, sau đó đến BA rồi EBD...thì em toàn chạy 100-140 km/h, tuy vậy khi vào các nơi chạy thử thì em chỉ thích tắt VSC (ESP) để drift cho sướng. Tóm lại là em chả chê các công nghệ hiện đại, càng có nhiều càng tốt, vấn đề là ở chỗ các hãng nó chỉ lắp vào các xe hạng trung và nhiều tiền, còn các xe hạng nhỏ, rẻ tiền thì ko lắp, ngoài ra cũng còn tùy thị trường và các TCKT bắt buộc của các thị trường đó.

ceracera

Xe buýt
Ông nào bảo con forte SX của TH ko có ESP, từ forte trở lên đều có đủ không con nào thiếu nhé, em đã xem tận mắt.

Luu Lehong

Xe container
Ông nào bảo con forte SX của TH ko có ESP, từ forte trở lên đều có đủ không con nào thiếu nhé, em đã xem tận mắt.
Xe hàn chỉ có loè loẹt và chất lượng hơn xe tầu 1 tý bàn làm gì! Có option nhưng chắc gì nó hoạt động, nếu có hoạt động thì cũng chắc gì ổn định!

ceracera

Xe buýt
Xe hàn chỉ có loè loẹt và chất lượng hơn xe tầu 1 tý bàn làm gì! Có option nhưng chắc gì nó hoạt động, nếu có hoạt động thì cũng chắc gì ổn định!
hê hê, mời bác xem lại nó hđộng hơi bị ngon ở Video trang đầu, xe toi LD có muốn cũng chẳng có nhé. :))

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
EX: không có, SX: có, S.E.X ...không cần.
Cụ phát biểu thế em e không chuẩn! Mà thôi cụ đừng lôi cuộc chiến H-N vào đây :D

BMW530d

Xe tăng
Cụ chọn đoạn đường nào họ đang làm dở, đá răm mới đổ chưa lu ấy. Đi thấy cái đèn báo hệ thống nó nháy sáng là nó đang hoạt động đấy. Nhưng xe em có nút tắt hệ thống ấy đấy. Accord EX 2008 USA có cái nút VSA ngay gối trái ghế lái.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cụ chọn đoạn đường nào họ đang làm dở, đá răm mới đổ chưa lu ấy. Đi thấy cái đèn báo hệ thống nó nháy sáng là nó đang hoạt động đấy. Nhưng xe em có nút tắt hệ thống ấy đấy. Accord EX 2008 USA có cái nút VSA ngay gối trái ghế lái.
Xe nào có chức năng đó thì đều có thể tắt đi được cụ ợ! Em chưa một lần được thấy nó sáng đèn (ý là nó đang hoạt động) - đang tính test như cụ Ha Song Danh gợi ý - đổ dầu ăn ra đường :D
À mà mấy cụ trong hội SFC có nói khi đi vào đường lầy lội còn p' tắt nó đi mới bò qua được :D

RAVA

Xe ba gác
Xe nào có chức năng đó thì đều có thể tắt đi được cụ ợ! Em chưa một lần được thấy nó sáng đèn (ý là nó đang hoạt động) - đang tính test như cụ Ha Song Danh gợi ý - đổ dầu ăn ra đường :D
À mà mấy cụ trong hội SFC có nói khi đi vào đường lầy lội còn p' tắt nó đi mới bò qua được :D
-Em nghĩ là bác hơi bị nhầm đấy, xe em Toy nhập có VSC nhưng làm gì có nút tắt, nhưng đời sau thì em thấy có.

inno

Xe tải
thực ra cái ESP này hay ở chỗ, khi bánh ko bám đường nó sẽ báo nguy hiểm, còn đi qua đường gồ ghề (ổ chuột, ổ gà) thì chạy 50km/h vô tư, làm việc hiệu quả, xe chạy êm, chỉ lộp bộp tiếng lốp thôi
tuy nhiên thực tế ở VN, cụ nào cũng giảm tốc, đi từ từ, sợ hỏng xe nên EPS ko thể hiện được
tóm lại, các chức năng hỗ trợ hiện đại dùng ở VN là thừa :D

raklei

Xe điện
Chạy đg hcm 120 cây chuối lúc nhá nhem tối mà giờ vẫn chưa nhăn răng thì là do phúc đức tổ tiên để lại chứ tại đek gì cái abs :D

raklei

Xe điện
Cụ đọc bài óp sần giả trên xe hàn chưa,
Nó chỉ là cái đèn sáng-tối thôi thì có gì mà lại ko hoạt động cơ chứ =))

HA SONG DANH

Xe hơi
Cụ có thể trải nghiệm nhiều hơn em, cũng tưởng cụ giỏi, nhưng khi nghe cụ nói là ESP làm việc ở tốc độ 10km/h thì e biết cụ hiểu ESP như thế nào...:))
cụ về đổ đầu ăn hay dầu máy xuông 4 lốp xem thử nhé.
ESP kích hoạt không phủ thuộc vào tốc độ. miễn xe fair lăn bánh.
chú em lên cái dốc nhà vào gara bị trượt xe nếu không có nó em đã lao vào góc tường vì nước xà phòng rửa xe kèm đầu máy ỏ 2 bánh sau
cụ nghiên cứ đi rồi cụ nói em chứ ..em không chuyên về xe chỉ làm ve xây dựng thôi

HA SONG DANH

Xe hơi
Cụ đọc bài óp sần giả trên xe hàn chưa,
Nó chỉ là cái đèn sáng-tối thôi thì có gì mà lại ko hoạt động cơ chứ =))
em có 3 con xe HÀN NÈ. các cụ không đi, khốnguwj djung nó cứ nói bừa
em lái 1 genis, 1 y20, 1sorento đều xe nhập lướt. không fai xe anh CÔNG nhé.
toyota liên doanh goi em băng cụ so voi sonnata cua em. khong tin cho cac cu muon lai khong lay tien
em o HA NỘI.
NÓI BỪA QUÁ

HA SONG DANH

Xe hơi
cụ hoàn toàn đúng, cái sai của cụ là bốc đồng, vi phạm pháp luật. Chạy đường trường thì 120km/h, vào cua thì 80km/h. Các hệ thống an toàn đều hữu ích nhưng chắc rồi cụ sẽ thấy nó không có tác dụng nếu chạy như cụ.
em là em đòng ý cụ em sai luật nhưng em hay đi đêm lúc 2h sáng ở đoạn cúc phương nên thường đi 100- 120 cây chuoi. đi 4 năm nay rùi và cho chú xxx cũng nhiều rui

HA SONG DANH

Xe hơi
Cụ này ẩn danh ở đâu vào chém kinh thật.

Em viết là EBD rồi cụ viết lại EDB rồi hỏi em là cái gì là sao?

Cụ kiến thức bao la quá nên mới nhầm cái BA với cái EBD (hay EDB theo cụ) như vậy! Cụ có chém thì cũng nên khiêm tốn 1 chút.
EM LÀ VIẾT SAI EBD THANH EDB..
NÓ LÀ CÁI CAO CẤP HƠN BA NHUNG TÁC DUNG GIONG NHAU CỤ NHÉ.
LÀ PHÂN BỔ LỰC PHANH ĐIỆN TỬ ,NÓ KHÔNG THỂ THAY THẾ ESP ĐƯỢC.
EBD GIÚP ABS LÀM VIỆC TỐT HƠN VÀ PHANH CHÍNH XÁC HƠN ..DỰ LIỆU VỀ ECU CHUẬN HƠN KHI LẮP BA VÀ ABS
XE CÓ ABS/EBD TỐT HƠN XE ABS/BA(XE ALTIS liên doanh)

HA SONG DANH

Xe hơi
Chạy đg hcm 120 cây chuối lúc nhá nhem tối mà giờ vẫn chưa nhăn răng thì là do phúc đức tổ tiên để lại chứ tại đek gì cái abs :D
em thuoc dạng hít khói khi đi ĐƯỜNG MÒN cuh à.. lancruise..mec...bimbim nó cứ phi 140.135 .ohan cả mắt.. xe khách 2 tầng chảy 120 em mới khiếp.. vào cua 80 mà đèn hậu không đỏ .em thua vụ này.
em đi 100-120.. binh thường.
cụ ra xuân mai rồi chảy thử nhé...

beamnhi

Xe buýt
EM LÀ VIẾT SAI EBD THANH EDB..
NÓ LÀ CÁI CAO CẤP HƠN BA NHUNG TÁC DUNG GIONG NHAU CỤ NHÉ.
LÀ PHÂN BỔ LỰC PHANH ĐIỆN TỬ ,NÓ KHÔNG THỂ THAY THẾ ESP ĐƯỢC.
EBD GIÚP ABS LÀM VIỆC TỐT HƠN VÀ PHANH CHÍNH XÁC HƠN ..DỰ LIỆU VỀ ECU CHUẬN HƠN KHI LẮP BA VÀ ABS
XE CÓ ABS/EBD TỐT HƠN XE ABS/BA(XE ALTIS liên doanh)
Cụ nói sai nữa rồi. EBD là EBD, BA là BA chứ sao lại giống nhau được. Hầu hết xe TOY LD (kể cả VIOS) hiện nay được trang bị: ABS + BA + EBD. Cụ nhầm nhọt rồi :D

Luu Lehong

Xe container
em có 3 con xe HÀN NÈ. các cụ không đi, khốnguwj djung nó cứ nói bừa
em lái 1 genis, 1 y20, 1sorento đều xe nhập lướt. không fai xe anh CÔNG nhé.
toyota liên doanh goi em băng cụ so voi sonnata cua em. khong tin cho cac cu muon lai khong lay tien
em o HA NỘI.
NÓI BỪA QUÁ
Em hôm nay đang công tác trên Nhà máy XM Tân Quang ( cơ quan của bác HuyndaiI30) bằng Sonata của Công ty. Trước thì chỉ nghĩ thoáng rằng cái mặt ca lăng trước của xe nó nhăn nhúm nhàu nhĩ, vỏ thì uốn lượn như múi khế chỉ chắc cùng lắm 2 năm là chết chắc. Nay y rằng.
Ngồi vào xe em nhìn thoáng thấy có 6 túi khí, 02 cửa nóc (chả biết có tất cả là mấy túi khí và là xe nhập hay xe anh Công do tế nhị em chả hỏi). Xe thấp ngồi rất bí và chật chội . Nội thất phần nhựa và vải trần, cạnh cửa thì rởm đúng chất xe Hàn. Nhựa đen nâu bẩn bẩn dài dại, vải trần như pha nilon Trung Quốc, ghế da cũng xám dại, sau ghế miếng nhựa như hàng chợ lớn. Nói chung là thua xa độ tinh của tất cả các dòng Toy LD, nó chỉ như hoặc hơn Vios TX 1 chút. Xe đi 1 vạn 3 km mà ồn thôi rồi. Nhìn vô lăng chỗ bấm còi như cái miếng nhựa gá lỏng lẻo, khe hở nhìn rõ chi tiết phía dưới cạnh. Bác ca ngợi hoặc mang Xonat ra so sánh với Cam thì đúng là chưa đi hay chưa biết xe Nhật!
Thế nên ngày càng vắng bóng trên đường là có lý do của nó thật! Cứ kể có VSC mà làm gì khi mà ngồi lên nội thất cứ như xe Tàu ý! Chán toàn tập, mua 960T đúng là phí tiền![-X

ceracera

Xe buýt
có bác đi altis mà lại chê đc sonata em thấy cũng giỏi, cho bác này ngồi lên RR chắc bác ấy chê tốt=))