Toyota VN liệu có... Tạch không?

BNN

Xe buýt
Thêm em cũng không chơi với Toy Việt nữa.

coolpix8700

Xe ngựa
NN đã cam đoan không chỉ đảm bảo cung cấp điện mà còn bao cấp điện cho các doanh nghiệp Nhật Bản!
Tụi em phấn đấu chỉ được sử dụng điện ưu tiên, thỉnh thoảng vẫn bị cắt. Họ không chỉ được đảm bảo trong phần lớn tình huống cần cắt điện những chỗ khác mà được bao cấp cả tiền sử dụng điện trong năm nay!

Chỉnh sửa cuối:

Grandis 2005

Xe điện
Kỳ lạ thật!!! khối người bị Toy nó xỏ mũi dắt đi bao nhiêu năm nay, giờ có người dám hy sinh thân mình giúp họ tỉnh ngộ để bảo vệ lợi ích bản thân và cộng đồng. người ta không nhận được sự ủng hộ mà còn bị mạt sát, chê bai! Đã thế lại còn tung hô Toy là nhất, là số 1... Cái loại người chẳng quí mạng sống của mình ra gì thì chắc chắn dám đạp ga giết người không chùn chân, sẵng sàn bán rẻ tổ quốc và đồng loại. Họ biện hộ do khác biệt quan điểm, do có kẻ kích động anh Tạch, do báo lá cải .v.v & .v.v. Toy chỉ là hãng xe bình dân, nói thẳng ra là xe "chợ", sao lại cuồng tín nó đến mức để nó lừa hết lần này đến lần khác mà vẫn rúc vào bồn tiêu của nó. Quần quật kiếm tiền hay lừa lọc, tham nhũng, hay may mắn có được đồng tiền mua xe thì cũng đừng ngu một cách thái quá. Em nói thẳng: thời điểm này chỉ có người thần kinh có vấn đề mới tìm mua xe của Toy VN. May là trong cộng đồng Otofun nói riêng và xã hội nói chung vẫn còn nhiều người chưa bị mù, chưa bị điết, chưa bị xỏ mũi và không để xỏ mũi, biết phân biệt thị phi đã lên tiếng bảo vệ lẽ phải.
Xin lỗi các cụ các mợ nếu động chạm vì nặng lời, em té!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em dự là sau vụ này Toy cũng chẳng mất gì đâu, kể cả uy tín từ người tiêu dùng, bởi nó đã ăn quá sâu và tiềm thức Việt: Với ô tô, Toy là số 1. Không tin các bác cứ theo dõi việc thu hồi xe bị lỗi của Toy là biết. Chỉ có < 10% người mang xe đến sửa, thậm chí lỗi nghiêm trọng như dầu phanh mà cũng chỉ 2% người mang xe đến sửa. Đến nỗi Bộ công thương phải lên tiếng kêu gọi Toy và người sử dụng cần tích cực mang xe đến sửa và đẩy nhanh việc này ^:)^ Có lẽ phải đến khi nào bị tai nạn kiểu mấy vụ chân ga bên mỹ may ra mới sợ.
Em cũng dự như kụ. Người tiêu dùng Vịt vẫn bị thiệt hại, dân vẫn cứ nai lưng ra làm và đóng thuế để các anh cán bộ... làm ngơ.

coolpix8700

Xe ngựa
... Cái loại người chẳng quí mạng sống của mình ra gì thì chắc chắn dám đạp ga giết người không chùn chân, sẵng sàn bán rẻ tổ quốc và đồng loại. Họ biện hộ do khác biệt quan điểm, do có kẻ kích động anh Tạch, do báo lá cải .v.v & .v.v.
Nếu mà quan tân đến đất nước, đến dân tộc hiện nay chắc Toy hay bất cứ 1 hãng ô tô nào khác chỉ là chuyện ngoài rìa!
Người ta đang xâm lấn biển, đảo... bờ cõi tổ quốc, tại sao không phát động phong trào tẩy chay hàng của họ trước đã (với ý nghĩa này thì có khi người Nhật vẫn là đồng minh, vì họ cũng cùng cảnh ngộ). 86 hay 87 triệu người mà cùng tẩy chay hàng thôi cũng là 1 cách rất mạnh đó!
Mà tẩy chay hàng hóa cũng có khi chỉ là bước đầu, khi cần không nên chỉ đứng dằng sau hô khẩu hiệu mà phải dám đi tiếp bằng hành động thật sự của mình. Hàng triệu người chưa được cầm vào cái vô lăng bao giờ họ không chỉ sẵn sàng mà đang trực tiếp ở nơi đối đầu đó!

Vietkid

Xe điện
NN đã cam đoan không chỉ đảm bảo cung cấp điện mà còn bao cấp điện cho các doanh nghiệp Nhật Bản!
Tụi em phấn đấu chỉ được sử dụng điện ưu tiên, thỉnh thoảng vẫn bị cắt. Họ không chỉ được đảm bảo trong phần lớn tình huống cần cắt điện những chỗ khác mà được bao cấp cả tiền sử dụng điện trong năm nay!
Cái vụ đỏ đỏ là cụ lộng ngôn, em thề.

binhcan

Xe buýt
bác bàn luận theo chính kiến, đừng ví von kiểu độc mồm độc miệng thế . Người mà bác ngưỡng mộ nhưng em khinh bỉ thì đó là quan điểm khác nhau, hết sức bình thường. Em thì em đi innova V được 3 năm trước đó từ đời corrolla 9x đều đã được trải nghiệm, những gì anh cu Tạch nói thì cũng rất lo, cơ mà đi kiểm tra kỹ thì cũng ok cả. Mặc dù anh Tạch cung cấp rất nhiều thông tin nhưng em vẫn tin cậy sản phẩm Toy lắm bác ạ.
Thảo nào bác có cái giọng điệu như thế, khuyên bác bán khẩn trương bán con Ỉn của bác đi, vì em đã chứng kiến tận mắt ít nhất 3 cái ỉn bị lật rồi. Mà bác cũng đừng vì mình dùng Toy mà bênh mấy cái thằng giết người không dao đấy, rồi sẽ bị quả báo đấy bác ạ, em nói thật đấy.

bitme

Xe buýt
Một Cty vận tải lớn sẵn sàng nhận kỹ sư Tạch làm việc

16/06/2011 09:13

(VTC News) – Một công ty vận tải lớn của Hà Nội sẵn sàng nhận đơn xin việc của kỹ sư từng “tố” nhiều xe Toyota bị lỗi nguy hiểm, sau khi anh bị đình chỉ công tác.

Kỹ sư Lê Văn Tạch. Ảnh: HT.
Ngày 16/6, Đại diện một công ty vận tải công cộng lớn của Hà Nội cho VTC News biết, họ sẵn sàng nhận đơn xin việc của kỹ sư Lê Văn Tạch - người đã dũng cảm “tố” xe của Toyota Việt Nam mắc lỗi nghiêm trọng. Nếu kỹ sư Tạch đáp ứng được các yêu cầu của công ty vận tải này thì họ sẵn sàng nhận anh vào làm việc.

Trong khi đó, “Đỗ Việt Khoa của làng ô tô” cho hay, anh sẽ tiếp tục công bố những lỗi mà mình phát hiện ở nhiều xe Corolla Altis và Vios.Theo đó, nhiều xe bị ăn bớt keo tráng vỏ xe. Lỗi này khiến vỏ xe nhanh hỏng do kém chống nước, kém chống ồn, dễ gỉ và vận hành một thời gian sẽ bị chảy dầu.

Kỹ sư Lê Văn Tạch giải thích sự hoạt động của hệ thống phanh bánh sau xe Innova nếu áp suất xilanh phanh bánh sau quá mức - Ảnh: T.Phùng

Trao đổi với VTC News chiều 16/6, chàng kỹ sư vừa được trao giải thưởng “Trách nhiệm” của Trung tâm Nghiên cứu Truyền thông Phát triển (REDCommunication) cho biết, khi phát hiện ra những lỗi đó, anh đã báo cáo cấp trên và đề nghị họ thông báo tới khách hàng. Tuy nhiên, phản ứng của lãnh đạo công ty đã không như anh mong muốn. Vì vậy, kỹ sư Tạch mới tính đến chuyện sẽ công bố các lỗi này với Cục Đăng kiểm Việt Namvà báo giới

Trước đó, theo lời kỹ sư Tạch, sau khi anh “tố” các lỗi của Toyota thì khi làm việc ở công ty, anh không được sử dụng internet, không được đưa các dụng cụ lưu trữ dữ liệu như ổ cứng, USD... ra vào nơi làm việc.

Trong lần đình chỉ công tác này, những cá nhân liên quan đến “mâu thuẫn” với kỹ sư Tạch không thấy công bố hình thức xử lý.
Có dấu hiện trả thù cá nhân

Ông Trần Nhật Minh, Giám đốc Trung tâm Nghiên cứu Truyền thông Phát triển (RED Communication), nơi đã trao danh hiệu “Trách nhiệm” cho anh Lê Văn Tạch, phân tích: “Ở đây có một vấn đề đáng chú ý, là trước khi bị đình chỉ công việc, anh Tạch từng tố cáo việc bảy cán bộ quản lý của TMV đã hăm dọa và xúc phạm anh. Cả bảy người đó là người Việt Nam, đồng nghiệp của anh Tạch trong liên doanh xe hơi Việt – Nhật này.

Thật lạ, là trong khi anh Tạch – với trách nhiệm của một kỹ sư – đấu tranh đưa vụ việc xe Toyota có lỗi ra ánh sáng, thì lại có những người chống phá anh, cho rằng anh làm ảnh hưởng tới “công việc và uy tín” của họ.

Tôi cho rằng, lối hành xử của TMV có dấu hiệu của sự trả thù cá nhân. Và với hành động đó, TMV chỉ tự làm xấu hình ảnh của mình trong mắt người tiêu dùng Việt Nam mà thôi. Bởi chính họ đi ngược lại với những gì đã tuyên bố công khai sẽ thưởng, cảm ơn những người phát hiện ra sai sót trong quá trình sản xuất xe của họ”. Theo Tiền Phong

OnlyMer

Xe tải
Cụ nói đúng nhưng hơi nặng lời.
Em nhìn cái tỷ lệ người đem xe đi kiểm tra lỗi dầu phanh mà hoảng. Kiểu này ra đường cứ tránh xa mấy con INOVA và FORTUNER cho lành
Nếu phải đi taxi là INOVA thì nhớ nhắc tài xế chạy dưới 60km cho chắc ăn.

Kỳ lạ thật!!! khối người bị Toy nó xỏ mũi dắt đi bao nhiêu năm nay, giờ có người dám hy sinh thân mình giúp họ tỉnh ngộ để bảo vệ lợi ích bản thân và cộng đồng. người ta không nhận được sự ủng hộ mà còn bị mạt sát, chê bai! Đã thế lại còn tung hô Toy là nhất, là số 1... Cái loại người chẳng quí mạng sống của mình ra gì thì chắc chắn dám đạp ga giết người không chùn chân, sẵng sàn bán rẻ tổ quốc và đồng loại. Họ biện hộ do khác biệt quan điểm, do có kẻ kích động anh Tạch, do báo lá cải .v.v & .v.v. Toy chỉ là hãng xe bình dân, nói thẳng ra là xe "chợ", sao lại cuồng tín nó đến mức để nó lừa hết lần này đến lần khác mà vẫn rúc vào bồn tiêu của nó. Quần quật kiếm tiền hay lừa lọc, tham nhũng, hay may mắn có được đồng tiền mua xe thì cũng đừng ngu một cách thái quá. Em nói thẳng: thời điểm này chỉ có người thần kinh có vấn đề mới tìm mua xe của Toy VN. May là trong cộng đồng Otofun nói riêng và xã hội nói chung vẫn còn nhiều người chưa bị mù, chưa bị điết, chưa bị xỏ mũi và không để xỏ mũi, biết phân biệt thị phi đã lên tiếng bảo vệ lẽ phải.

0906.006.586

Xe buýt
Đến bây giờ mới đình chỉ công tác bac Tạch là hơi lâu so với quy định, và trong môi trường như thế thì bác Tạch cũng nên nghỉ và tìm công việc khác cho mình là hơn. Bác Tạch giờ đã quá nổi tiếng rồi, lượn qua báo nào cũng thấy có tên bác, bác làm cho nhiều người ngưỡng mộ quá. Còn cá nhân em em ủng hộ quan điểm của cụ mèo tham lam

Grandis 2005

Xe điện
@ coolpix8700 (khi cần không nên chỉ đứng dằng sau hô khẩu hiệu mà phải dám đi tiếp bằng hành động thật sự của mình) => Thưa với cụ em kêu khản cổ mà có ai chịu nghe đâu. Lên lớp dạy học em phân tích cho sinh viên hiểu quan hệ TQ - VN như anh với em, như răng với môi, môi hở răng lạnh nhưng răng cắn thì môi chảy máu đó chứ. Nhưng thú thật mà nói SV mình nghèo nên không thoát khỏi tư duy dùng hàng Tungxẻng. Còn chục năm ra thương trường, trong cùng ngành nghề, người người nhà nhà buôn hàng TQ còn em còng lưng nuôi nông dân nhà mình và bao tiêu phân phối hàng Việt mình... Em nhỏ bé làm việc nhỏ bé như thế liệu có ổn không cụ?!
Em hơi thẳng tính, coment trước có hơi nặng lời, một lần nữa mong các cụ các mợ đại xá cho!

BNN

Xe buýt
Không biết anh Tạch có nghiên cứu mùi điều hòa của Toy không nhỉ?
Biết đâu lại phát hiện ra Toy lắp sai cái gì đó...

vietdq

Xe tải
Cái vụ đỏ đỏ là cụ lộng ngôn, em thề.
Cụ đấy là chuyên gia tung bão + chém gió , bị e vạch trần vài lần rồi , bh e chả thèm nói cụ ý nữa , cứ để cụ ý chém gió cho tự nhiên cụ ạ .

Các bác cứ tiếp tục kêu gào nữa đi, kêu cho mỏi cổ, mỏi miệng thôi. Vì số lượng dân Việt sùng bái Toy vẫn còn nhiều lắm lắm. Số dân Việt tin tưởng và không thèm quan tâm đến việc thu hồi xe của Toy còn dài lắm. Đến cái chân ga, dầu phanh nguy hiểm thế mà dân mình còn chẳng sợ, nói gì đến mấy con ốc vớ vẩn, rồi tiết kiệm keo dẫn đến sau vài năm sử dụng xe sẽ bị ồn, bị gỉ ... Mà có khi lúc ấy họ cũng bán được xe với giá hời rồi nên không thèm quan tâm chăng?

Tranbinh

Xe hơi
Một Cty vận tải lớn sẵn sàng nhận kỹ sư Tạch làm việc

16/06/2011 09:13

(VTC News) – Một công ty vận tải lớn của Hà Nội sẵn sàng nhận đơn xin việc của kỹ sư từng “tố” nhiều xe Toyota bị lỗi nguy hiểm, sau khi anh bị đình chỉ công tác.

Kỹ sư Lê Văn Tạch. Ảnh: HT.
Ngày 16/6, Đại diện một công ty vận tải công cộng lớn của Hà Nội cho VTC News biết, họ sẵn sàng nhận đơn xin việc của kỹ sư Lê Văn Tạch - người đã dũng cảm “tố” xe của Toyota Việt Nam mắc lỗi nghiêm trọng. Nếu kỹ sư Tạch đáp ứng được các yêu cầu của công ty vận tải này thì họ sẵn sàng nhận anh vào làm việc.

.........

Em hoan hô công ty vận tải lớn này. Nhưng không biết cái gọi là " Nếu kỹ sư Tạch đáp ứng được các yêu cầu của công ty vận tải" là dư thế lào ???
anh Tạch học cơ khí hàng không, công việc đang làm là Kỹ sư lắp ráp, còn công ty vận tải thì là xe đang chạy... sửa xe và lắp ráp xe theo em nghĩ là nó khác nhau một chút, vậy có " đáp ứng được các điều kiện của công ty " không nhỉ?

coolpix8700

Xe ngựa
@ coolpix8700 (khi cần không nên chỉ đứng dằng sau hô khẩu hiệu mà phải dám đi tiếp bằng hành động thật sự của mình) => Thưa với cụ em kêu khản cổ mà có ai chịu nghe đâu. Lên lớp dạy học em phân tích cho sinh viên hiểu quan hệ TQ - VN như anh với em, như răng với môi, môi hở răng lạnh nhưng răng cắn thì môi chảy máu đó chứ. Nhưng thú thật mà nói SV mình nghèo nên không thoát khỏi tư duy dùng hàng Tungxẻng. Còn chục năm ra thương trường, trong cùng ngành nghề, người người nhà nhà buôn hàng TQ còn em còng lưng nuôi nông dân nhà mình và bao tiêu phân phối hàng Việt mình... Em nhỏ bé làm việc nhỏ bé như thế liệu có ổn không cụ?!
Em hơi thẳng tính, coment trước có hơi nặng lời, một lần nữa mong các cụ các mợ đại xá cho!
Cụ thể nhất ở đây bác àh, ngay tại off mình thôi:

http://www.otofun.net/threads/249751-dau-gia-4-bien-so-khung-vi-truong-sa-than-yeu-of-69-of-9099-of-2099-of-2799

chua chom

Xe tải
Trước hết em hoàn toàn ủng hộ cách làm của bác Tạch, dù vì bất cứ lý do gì thì đây cũng là cách làm của một người dũng cảm trong xã hội nặng về chủ nghĩa cá nhân như hiện nay.
Trong trường hợp không động chạm đến quyền lợi cá nhân của mình có lẽ em và đại đa số các bác ở đây sẽ có lựa chọn là im lặng. Mặc dù Em đánh giá hơi mang tính chủ quan nhưng có lẽ sẽ không sai biệt bao nhiêu với sự thật cả. Vì vậy hành động của anh Tạch trong trường hợp này dù vì bất cứ lý do gì, kể cả do đối thủ của Toy VN đứng đằng sau em vẫn cho rằng đó là hành động đáng được ủng hộ.
Qua đây em xin đề nghị các Min của diễn đàn một số đề nghị sau:
1, Phát động phòng trào ủng hộ anh Tạch
2, Lấy chữ ký của các thành viên trong diễn đàn kiến nghị yêu cầu hội bảo vệ người tiêu dùng VN, Bộ Công an can thiệp điều tra các hành vi coi thường người tiêu dùng của TOY VN
Về cá nhân em em khẳng định sẽ kiên quyết tẩy chay hàng của TOY VN lắp ráp.

Chỉnh sửa cuối: