Toyota VN liệu có... Tạch không?

binhcan

Xe buýt
Em đề nghị lập quỹ ủng hộ bác Tạch (nếu chẳng may bác ý có thất nghiệp), em rất khâm phục tinh thần dũng cảm đấu tranh của bác ý. Em sẵn sàng đóng góp nếu có quỹ này (dù ít dù nhiều, he he)

binhcan

Xe buýt
Đúng là To quả này ảnh hưởng thật, nhưng mà sao không cho công an vào cuộc nhỉ
Em cũng ủng hộ ý kiến mời Bộ Công An vào cuộc, tính mạng của bao nhiêu người chứ có phải trò đùa đâu mà bọn nó làm ăn như thế?
Em cũng đề xuất ý kiến lập quỹ ủng hộ anh Tạch ạ, bác Min,Mod nào có thời gian thì đứng ra đi ạ, em là em sẵn sàng ủng hộ người Việt Nam yêu nước thương nòi như bác Tạch (vì tính mạng của đồng bào phải đấu tranh tới cùng). Sorry các bác là em hơi đao to búa lớn tí he he

binh008

Xe tải
Công an vào cuộc lại phát hiện ra anh Tạch này có vấn đề gì thì sao nhỉ???? híc, ván này hay đây

binh008

Xe tải
Ok về vấn đề cảm ơn bác Tạch, nhưng lập quỹ cho bác ấy thì không đời nào???? bác ấy rỗi hơi, còn em có rỗi hơi đâu

binhcan

Xe buýt
Ok về vấn đề cảm ơn bác Tạch, nhưng lập quỹ cho bác ấy thì không đời nào???? bác ấy rỗi hơi, còn em có rỗi hơi đâu
Bác không rỗi hơi thì vào OF làm gì ạ, lại còn vào thớt này nữa chứ, hay bác vào để học tập kinh nghiệm, hic hic

binh008

Xe tải
Kinh nghiệm thì em cũng có tý, nhưng mà có bao nhiêu thứ quỹ cần thiết hơn, với anh Tạch này vỗ tay là okie rồi,

thtvuf

Xe điện
Kinh nghiệm thì em cũng có tý, nhưng mà có bao nhiêu thứ quỹ cần thiết hơn, với anh Tạch này vỗ tay là okie rồi,
nếu 2 chú bé trong avata kia mà bị khung xe đểu ngã ra đất thì bác chả thấy việc đấu tranh để có 1 sản phẩm in cậy là rỗi hơi đâu nhỉ? Em chỉ biết là TOY biết lỗi mà ngậm mồm xuất xưởng là bố láo, người là cho TOY biết mà im lặng vì nỗi cơm là vô cảm(tuy vậy em chả dám trách vì em không lo được nồi cơm cho họ), các loại hội và thựec phẩm chức năng thì hết bàn nên cho dù anh Tạch có thế nào, em cũng hết sức ngương mộ người dám bỏ qua nồi cơm riêng mà lo cho đồng loại...hàng hiếm đới cụ ợ !!!

binh008

Xe tải
bác bàn luận theo chính kiến, đừng ví von kiểu độc mồm độc miệng thế . Người mà bác ngưỡng mộ nhưng em khinh bỉ thì đó là quan điểm khác nhau, hết sức bình thường. Em thì em đi innova V được 3 năm trước đó từ đời corrolla 9x đều đã được trải nghiệm, những gì anh cu Tạch nói thì cũng rất lo, cơ mà đi kiểm tra kỹ thì cũng ok cả. Mặc dù anh Tạch cung cấp rất nhiều thông tin nhưng em vẫn tin cậy sản phẩm Toy lắm bác ạ.

cuongscb

Xe tăng
Em ủng hộ ý kiến của cụ binhcan là lập quỹ ủng hộ cụ Tạch, cụ Tạch đã hy sinh lợi ích cá nhân vì cộng đồng. Thiết nghĩ, chúng ta cũng nên có gì đó để bù đắp cho những hy sinh của cụ ý. Hy vọng các min, mod củ OF sẽ đứng ra chủ trì vấn đề này.

blackgun

Xe hơi
Không biết các liên doanh oto khác có xuất hiện thêm anh Tạch nào không nhỉ,

nhatlongcamera

Xe tải
chả biết sao chứ em ngồi con vios và con daewoo gentra, rõ ràng con gentra rẻ tiền hơn mà cảm giác vẫn thích hơn hẳn con vios

musiclife

Xe tăng
Chỉ có một lỗi dính chân phanh thôi mà Toy ở Mẽo bị thiệt hại hàng tỷ đô và chủ tịch Toy phải cúi đầu xin lỗi trước QH Mẽo. Còn VN ta thì sao, không một lời xin lỗi, lại còn kỷ luật người tố cáo. Toy VN chỉ cần bán 10,000 xe mỗi năm ở VN lãi bằng bán 40.000 xe ở thị trường khác, với siêu lợi nhuận như thế thì đủ sức bịt mồm hết các nô bộc của dân

xephaoma...tot

Xe buýt
Lỗi kỹ thuật này cho thấy Toy nó cố tình bởi nó thấy phần lớn người Việt mình cũng có coi mạng mình quan trọng gì đâu (kể cả các cơ quan chức năng liên quan). Em nói thật đấy.

coolpix8700

Xe ngựa
Chỉ có một lỗi dính chân phanh thôi mà Toy ở Mẽo bị thiệt hại hàng tỷ đô và chủ tịch Toy phải cúi đầu xin lỗi trước QH Mẽo. Còn VN ta thì sao, không một lời xin lỗi, lại còn kỷ luật người tố cáo. Toy VN chỉ cần bán 10,000 xe mỗi năm ở VN lãi bằng bán 40.000 xe ở thị trường khác, với siêu lợi nhuận như thế thì đủ sức bịt mồm hết các nô bộc của dân
Nô bọc=Servant: mấy ông nô bộc Việt Nam thì còn xách dép dài so với nô bộc Mỹ trong xử lý các vụ kiện tụng. Nếu nói đến vụ chân ga thì cả NASA tham gia sau 1 năm vẫn kết luận không có bằng chứng để quy tội chân ga tham gia mấy cái vụ tai nạn làm chết người ở Mỹ!
Vịt mình chỉ còn nhờ off không thì liệu có hơn được NASA không?

fuxe

Xe container
Ở đây có một số cụ nói người như anh Tạch chẳng ra gì, rồi thì vì vụ lợi, rồi thì dại dột, rồi thì ... :-L. Em đọc xong lại lên tiếng cái:
- Em ở cùng ktx với KS Tạch đến 5 năm, con người Tach thế nào em biết>:D<, chăm chỉ + thật thà hay còn gọi là chất phác :)>-. Em không tin bản tính dễ bị thay đổi đến thế.
- KS Tạch đã làm ở TMV gần chục năm rồi, gắn bó cũng nhiều, đồng nghiệp quý trọng không ít. Xã hội bây giờ sống được như thế là quá tốt:)>-
- Tạch đã xây nhà ở VP, xác định làm ở đó lâu dài chứ không phải thế này thế nọ :)>-

Việc xảy ra lần này, thực ra từ cái tâm của KS Tạch, đã kiến nghị lên lãnh đạo từ cấp phòng lên đến TGĐ, bởi vì T biết mấy cái này ảnh hưởng lớn đến an toàn xe và làm cho xe lắp ráp trong nước thua xa xe nhập>:). Thế mà bị làm ngơ hết, lại còn bị Toy vn thay đổi tiêu chuẩn để phù hợp hoá sản phẩm với dân việt mình:-L. Đây cũng là cái làm cho những con người như Tạch bị cái cảm giác lừa dối, và cái cảm giác đó là thật x-(.
Vậy các cụ, những người tham gia OF vì muốn "chung tay xây dựng văn hoá giao thông", vì kết nối cộng đồng, vì những con người Việt Nam quê hương mình, gặp trường hợp này các cụ sẽ làm gì ?:-?? Dám ném nồi cơm của mình vào mặt thằng lừa dối bao nhiêu người khác thì quả thực anh Tạch đã rất đáng trân trọng:-bd
Đôi dòng suy nghĩ, ngồi cafe, đọc nhiều còm men buồn nên em viết ra đây. Mời các cụ (c) với em>:D<

ngotuanbn

Xe tải
nhưng sao em thấy Toy lại được nhiều người biết đến hơn sau vụ này.. thực tế TMV không phủ nhận lỗi và cũng nhận khuyết điểm và khắc phục đấy chứ..Thực tế làm cho Toy vẫn đứng vững và cháy hàng là độ bền và chăm sóc khách khá tốt
Bền đâu chả biết, nhưng mà cải cung cái Bọn TMV coi thường dân Vịt mình như vậy là không thể tiêu hóa nổi, Em thề không bao giờ em mua xe của bọn TMV

ngotuanbn

Xe tải
Bác Tạch không rỗi hơi đâu Cụ ạ, mà kể cả bác ấy có rỗi hơi thật thì cũng nhờ sự rỗi hơi ấy mà khối người hiểu ra được chất lượng, cung cách làm ăn chộp giật, lừa đảo của bọn Toi Việt

Em dự là sau vụ này Toy cũng chẳng mất gì đâu, kể cả uy tín từ người tiêu dùng, bởi nó đã ăn quá sâu và tiềm thức Việt: Với ô tô, Toy là số 1. Không tin các bác cứ theo dõi việc thu hồi xe bị lỗi của Toy là biết. Chỉ có < 10% người mang xe đến sửa, thậm chí lỗi nghiêm trọng như dầu phanh mà cũng chỉ 2% người mang xe đến sửa. Đến nỗi Bộ công thương phải lên tiếng kêu gọi Toy và người sử dụng cần tích cực mang xe đến sửa và đẩy nhanh việc này ^:)^ Có lẽ phải đến khi nào bị tai nạn kiểu mấy vụ chân ga bên mỹ may ra mới sợ.

ngotuanbn

Xe tải
Em dự là sau vụ này Toy cũng chẳng mất gì đâu, kể cả uy tín từ người tiêu dùng, bởi nó đã ăn quá sâu và tiềm thức Việt: Với ô tô, Toy là số 1. Không tin các bác cứ theo dõi việc thu hồi xe bị lỗi của Toy là biết. Chỉ có < 10% người mang xe đến sửa, thậm chí lỗi nghiêm trọng như dầu phanh mà cũng chỉ 2% người mang xe đến sửa. Đến nỗi Bộ công thương phải lên tiếng kêu gọi Toy và người sử dụng cần tích cực mang xe đến sửa và đẩy nhanh việc này ^:)^ Có lẽ phải đến khi nào bị tai nạn kiểu mấy vụ chân ga bên mỹ may ra mới sợ.
Nếu mà sự thật xảy ra như Bác nói thì em thấy dân Vit mình đúng là "khó đào tạo" thật. Nhưng mà đấy là cụ dự như vậy thôi; em thì em nghĩ cái uy tín của thằng Toy này nó khó thay đổi đối với những người có tuổi. Còn em thì em xin cạch thằng Toy Việt