Toyota Việt Nam giới thiệu Land Cruiser mới

mrkey

Xe buýt
Thất ra dân mình có cái lạ là mua xe khg cần quan tâm tới địa hình sd. Còn nhà sx thì nó ráp chiếc xe cho nhu cầu địa hình cần chinh phục .
Mẫu xe này khg phải dùng chủ yếu để đi dạo mát trong TP mà sức mạnh của nó để chinh phục thử thách . Do vậy chê sự bất tiện là nên chê cái thói quen sd của dân mình chứ khg thể chê chiếc xe.
Đến nay land vẫn được đánh giá là 1 trong những chiếc xe được ưa chuông nhất TG trong dòng gầm cao này . Vừa rồi trên TV có chiếu 1 phim tài liệu về các tay nhà giàu ở Trung Đông chuyên chơi trò đua lạc đà . Bọn họ luyện cho lạc đà đua trong trang trại và chạy theo dõi = những chiếc land. Ngày ra sân thi đấu chính thức , bãi xe gần như là land . Thật sự rất ấn tượng với sụ thành công của dòng xe này . Mà các bác biết rồi , dân xứ dầu lửa này tiền nhiều cở nào rồi .
Dạo này ra đường SG em hơi ngạc nhiên vì LX570 với bodysize tương tương với land chạy rất nhiều . Em vẫn thích 1 chiếc land hơn vì nó ...rẽ so với LX570 . Thứ nữa nó là 1 chiến binh thực thụ chứ có lẽ ít ai dám lấy lx570 đi cày cho dù nó mang trên người những công nghệ hiện đại nhất của cha con thằng To:-|
Ý cụ là cái này ạ https://www.youtube.com/watch?v=We0qdz_GA4I

RAVA

Xe ba gác
lại có kiểu hấp mua xe này chạy ít thôi, rồi mua thêm con nữa phòng em này hỏng, hấp nặng thừa tiền ko biết làm gì.
-Em ko chấp bác vì chắc bác chả biết éo gì về mấy con xe suv Anh, Đức đâu, chịu khó kiếm xèng mua xe hay bám càng ông nào mà chui vào EA (Bim), Lam Việt (LR)...mà học khôn rồi lên đây chém tiếp, nho còn xanh lắm!:o)

ceracera

Xe buýt
À phải chê thì bác mới hài lòng . Còn khen là bác úp ngay cho là sale:)) . Bởi vậy ế vợ là phải rồi .
p/s : sale chỉ chèo kéo mấy xe cỏ thôi bác ơi vì nhiều người mua . Còn tầm land trở lên thì ai thích mới mua chứ khg dụ được đâu:))
em thì em làm con 45 chỗ làm xe gia đình chạy rồi chia số lít xe ăn cho đầu người kinh tế cực, bó tay kiểu suy nghĩ chia số lít xe ăn cho đầu người.

ceracera

Xe buýt
-Em ko chấp bác vì chắc bác chả biết éo gì về mấy con xe suv Anh, Đức đâu, chịu khó kiếm xèng mua xe hay bám càng ông nào mà chui vào EA (Bim), Lam Việt (LR)...mà học khôn rồi lên đây chém tiếp, nho còn xanh lắm!:o)
đừng có chê người thế, nhìn lại mình đê, làm đc cái éo gì cho đời mà đã chê người. tinh tướng

RAVA

Xe ba gác
đừng có chê người thế, nhìn lại mình đê, làm đc cái éo gì cho đời mà đã chê người. tinh tướng
-Em làm làm được cái gì cho đời hay ko éo cần bác phải biết, nhưng éo biết gì nhưng lại cứ hay khoe chữ thì ngờ u và làm trò cười trên of thì hay ho gì!3:-O

ceracera

Xe buýt
-Em làm làm được cái gì cho đời hay ko éo cần bác phải biết, nhưng éo biết gì nhưng lại cứ hay khoe chữ thì ngờ u và làm trò cười trên of thì hay ho gì!3:-O
hơi tí là nói giọng bẩn, chắc ở nhà nói chuyện với bố mẹ nó quen rồi, hay con cái nó đối xử tệ ko biết làm sao đem lên of xả, thôi chả chấp giống này.

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
lại chưởi chắc rồi tề ? sắp có đá gạch bay tung tóe hahahaha.

nói chung con Land chất rồi, nhập về Viêt Nam ko biết còn chất ko vì cắt gọt các kiểu

adco

Xe điện
em thì em làm con 45 chỗ làm xe gia đình chạy rồi chia số lít xe ăn cho đầu người kinh tế cực, bó tay kiểu suy nghĩ chia số lít xe ăn cho đầu người.
Bác chưa trả lời được cho em khoản thời gian là vàng
:))

ceracera

Xe buýt
lại chưởi chắc rồi tề ? sắp có đá gạch bay tung tóe hahahaha.

nói chung con Land chất rồi, nhập về Viêt Nam ko biết còn chất ko vì cắt gọt các kiểu
à tự nhiên có con giống lạc đâu vào chê người ấy mà,
có ai chê bai gì đâu mà nó chạnh lòng. ngay cái ảnh chụp con này thì nó thích hợp với vùng núi chứ nó có chụp hình em này giữa phố đâu.

RAVA

Xe ba gác
hơi tí là nói giọng bẩn, chắc ở nhà nói chuyện với bố mẹ nó quen rồi, hay con cái nó đối xử tệ ko biết làm sao đem lên of xả, thôi chả chấp giống này.
-Này, tôi nói cho ông biết chém nhau trên of thì là chuyện thường nhưng đừng có mang bố mẹ vào đây, văn hóa quá kém so với mặt bằng chung của of, nếu tôi cũng nói như vậy thì ông nghĩ sao?:o)

ceracera

Xe buýt
-Này, tôi nói cho ông biết chém nhau trên of thì là chuyện thường nhưng đừng có mang bố mẹ vào đây, văn hóa quá kém so với mặt bằng chung của of, nếu tôi cũng nói như vậy thì ông nghĩ sao?:o)
xem lại ai nói giọng bẩn trước đê. chỉ có ăn nói quen rồi mới thế, ko có lửa thì làm sao có khói, giống...

Kẻ ế vợ

Xe tăng
À phải chê thì bác mới hài lòng . Còn khen là bác úp ngay cho là sale:)) . Bởi vậy ế vợ là phải rồi .
p/s : sale chỉ chèo kéo mấy xe cỏ thôi bác ơi vì nhiều người mua . Còn tầm land trở lên thì ai thích mới mua chứ khg dụ được đâu:))
Còn nói về q/c thì hãng chẳng xạo bác , sonata phiên bản rồng tại VN (em khg thích đào bới mấy chuyện trẻ con này- do bác thôi)
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/thi-truong/2012/07/hyundai-sonata-phien-ban-rong-tai-viet-nam/
Hế hế khen thì khen cho đúng, chê thì chê cho chuẩn: em thấy các sâu Toy mang con số công bố của hãng chạy trên đường tiêu chuẩn ra so với đường thực tế và khen máy 4.5 chẳng ăn xăng mấy so với 3.5 :-| . Các sâu vẫn mang bài cũ ra: tiết kiệm, kinh tế, bán không mất giá ra để nhai lại với con Lăng này. Ừ xe tôi uống xăng đấy, so với đa số các bác thì không kinh tế đấy, bán mất giá đấy nhưng so với các bác thật sự cần nó thì nó đúng là kinh tế nhất, tiết kiệm nhất và hiệu quả nhất.
Nó có hình con rồng, con giun, con gái thì nó đặt tên là phiên bản rồng, giun, gái :-| toy có vios bản limited, dragon year thì đặt tên là bản rồng, chả ai gọi cái xe như các sâu của toy cả :))

Không biết bác adco là sâu ở showroom nào, hình như bác có vấn đề trong đọc hiểu và đánh giá người khác :)) bác nghĩ đào bới là trẻ con :-|

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Bác chưa trả lời được cho em khoản thời gian là vàng
:))
Bác đã từng đua xe với bọn Transit 16 chỗ từ Nam Định lên HN chưa :)) chia bình quân đầu người ra có khi nó kinh tế lắm đấy.

Luu Lehong

Xe container
Bác đã từng đua xe với bọn Transit 16 chỗ từ Nam Định lên HN chưa :)) chia bình quân đầu người ra có khi nó kinh tế lắm đấy.
Nghĩ như bác thế thì bác đừng vào hóng để xem bàn hay mua xe riêng làm gì, cứ Hoàng Long Express cho nó kinh tế!:))

adco

Xe điện
Không biết bác adco là sâu ở showroom nào, hình như bác có vấn đề trong đọc hiểu và đánh giá người khác :)) bác nghĩ đào bới là trẻ con :-|
hehe , thôi vì bác mới tham gia nên em cũng khg ngại giới thiệu 1 chút để dễ nói chuyện . Em làm ở lĩnh vực thiết kế nhà đã 20 năm nay. May mắn vọc được nhiều xe của đồng nghiệp và chủ đầu tư cũng 10 năm . Còn bác thì là sâu của hãng nào ??? xin cho biết luôn nhé .
Để tập trung vào chủ đề . Em nói con land này tiêu thụ cũng nhưng những con V8 các hãng khác . Nếu em nói sai , bác cho dẫn chứng để em học hỏi . Còn khg được thì đừng cm kiểu chọc gậy. Ngoài ra chưa ai nói nó tiết kiệm cả nên bác khg phải bức xúc . Còn ss với 3.5 về tiêu xăng đã có số liệu cụ thể rồi . Xin nhắc lại : 3.5 11l/100km đường trường - land 14/100km . Bác có bình gì về con số này ???

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
Nghĩ như bác thế thì bác đừng vào hóng để xem bàn hay mua xe riêng làm gì, cứ Hoàng Long Express cho nó kinh tế!:))
thế bác luu chưa biết cách tính chia số lít xe ăn cho đầu người của bác adco à, chết 2 ngày cuối tuần bác đi nghỉ mát ở đâu mà bỏ bê OF thế.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
hehe , thôi vì bác mới tham gia nên em cũng khg ngại giới thiệu 1 chút để dễ nói chuyện . Em làm ở lĩnh vực thiết kế nhà đã 20 năm nay. May mắn vọc được nhiều xe của đồng nghiệp và chủ đầu tư . Còn bác thì là sâu của hãng nào ??? xin cho biết luôn nhé .
Để tập trung vào chủ đề . Em nói con land này tiêu thụ cũng nhưng những con V8 các hãng khác . Nếu em nói sai , bác cho dẫn chứng để em học hỏi . Còn khg được thì đừng cm kiểu chọc gậy. Ngoài ra chưa ai nói nó tiết kiệm cả nên bác khg phải bức xúc .
Em còn chưa có xe toy mà đi :)) em có biết gì về toy đâu mà phán được như cụ. Em với cụ thống nhất cách tranh luận không đánh giá về đối phương, cách lập luận của đối phương, thông tin đúng hay sai thôi. Mong các comment sau cụ stop những từ kiểu trẻ con, chọc gậy, bức xúc... :))
Cụ so V8 với các hãng khác, mời cụ cho số liệu với V8(em chắc chắn rằng ăn ít hơn một số loại V8 em biết), cụ đừng so với V6.

Kẻ ế vợ

Xe tăng

Luu Lehong

Xe container
thế bác luu chưa biết cách tính chia số lít xe ăn cho đầu người của bác adco à, chết 2 ngày cuối tuần bác đi nghỉ mát ở đâu mà bỏ bê OF thế.
Bác Adco là người cũng còm luôn đúng mực, cái đó em biết rõ. Chẳng qua các bác vào cứ nghĩ xiên xẹo rồi làm lan man loãng chủ đề thôi! \:D/
Dạo này em cũng bận, Toy xuỗng cấp quá, mấy bác xe hàn thì vừa giỏi tiếp thị, hàng lại chất lượng nên khách chuyển sang mua xe hàn cả, chẳng ai mua xe Toy! Xếp lại chỉ đạo mình em phải bán vài trăm xe/1tháng nên cũng bận :))

ceracera

Xe buýt
Bác Adco là người cũng còm luôn đúng mực, cái đó em biết rõ. Chẳng qua các bác vào cứ nghĩ xiên xẹo rồi làm lan man loãng chủ đề thôi! \:D/
Dạo này em cũng bận, Toy xuỗng cấp quá, mấy bác xe hàn thì vừa giỏi tiếp thị, hàng lại chất lượng nên khách chuyển sang mua xe hàn cả, chẳng ai mua xe Toy! Xếp lại chỉ đạo mình em phải bán vài trăm xe/1tháng nên cũng bận :))
bác bào chữa như vậy là bác adco ko đồng ý rồi, bác ấy phải nhanh và thời gian là vàng cơ,