Toyota Việt Nam giới thiệu Land Cruiser mới

coolpix8700

Xe ngựa
Khi còn làm việc ở Nhà nước, nếu không phải tự lái xe riêng thì chủ yếu em được ngồi mấy cái Land này, dù có đi xe từ cơ quan, hay theo các viện... Đủ loại từ cái loại máy dầu cũ kêu sòng sọc như công nông đến loại vừa đăng ký xong và đi cả trời nắng lẫn trong cơn bão để về các tỉnh... Nếu đem chúng so sánh với mấy cái xe khác chắc chỉ có Pajero của Mit, Patrol của Nissan... nhưng cũng không thông dụng bằng Land!
Chỉ có 1 hay 2 lần lên Lạng Sơn vào trong suối đúng lúc lũ về thì tụi em phải bỏ Cruiser để chuyển sang Uát!

Khonghieu

Xe container
Khi còn làm việc ở Nhà nước, nếu không phải tự lái xe riêng thì chủ yếu em được ngồi mấy cái Land này, dù có đi xe từ cơ quan, hay theo các viện... Đủ loại từ cái loại máy dầu cũ kêu sòng sọc như công nông đến loại vừa đăng ký xong và đi cả trời nắng lẫn trong cơn bão để về các tỉnh... Nếu đem chúng so sánh với mấy cái xe khác chắc chỉ có Pajero của Mit, Patrol của Nissan... nhưng cũng không thông dụng bằng Land!
Chỉ có 1 hay 2 lần lên Lạng Sơn vào trong suối đúng lúc lũ về thì tụi em phải bỏ Cruiser để chuyển sang Uát!
UAZ có cái gì hơn những xe thường mà cứ khó là dùng UAZ thế hả cụ. Em cũng ngưỡng mộ UAZ nhưng không thể giải thích được cái điều này, vì mọi thông số của nó đều thua Land năm 9x chứ đừng nói những năm 2000. Mời các cụ giải ngố cho em.

Đọc topic này em lại thêm tình yêu với Land, các cụ cho em hỏi thêm một câu nữa là số tiền để mua Land liên doanh lắp ở VN (mới tinh, options cao nhất có thể) thì sẽ mua được xe Land nhập ở mức độ nào (không được cũ quá 3 năm ạ, tất nhiên phải hơn options Việt Nam). Em mới "nhập ngành", xin các cụ chỉ giáo.

vuila9

Xe tăng
ko biết Land Cruiser và Prado có khác biêt về êm ái và cách âm ko chứ bữa trước đợt cuối tháng 6 dương lịch em đi du lịch ra nhà trang bằng xe này, em ngồi hàng 2 và hàng 3, thấy nó cách âm cũng được nhưng mà xóc ác lắm. Prado màu đen, 2.7 Nhập

xem cái video thấy con này ngon thật, em mà có thu nhập hàng trăm triệu tháng và có tiền mua con này thì em chọn liền dù là đi trong phố cũng thấy phê hơn xe con, tầm quan sát dễ nè, xe cao hầm hố đi khỏi sợ bị ép, gầm cao leo đâu thì leo hehe
bác so sánh nghe mệt thật
tính ra land gần gấp đôi prado đó
prado là nhập hết chứ có sản xuất ở vn đâu
mà cho e hỏi bác ở khu vực nào mà chưa từng thấy em land vậy

bác nghe ai nói vụ camrt chạy 14l/100km
chém kinh
camry chỉ tầm 8-9l thôi nhá
3.5Q thì 10l
camry là ăn xăng 18l tính ra vậy còn hơn LX570 ak
LX570 em chạy ra Phan Thiết có 15l
e thấy bác cm toàn những thông tin mơ hồ quá

Chỉnh sửa cuối:

mycar123

[Tịch thu bằng lái]

chém kinh
3.5Q thì 10l
cụ chạy cung đg từ Cầu Thanh Trì đến ngã tư NT Nguyễn Xiển lúc 2h sáng hử:))

traubovt85

Xe tăng

chém kinh
3.5Q thì 10l
cụ biết thì nói ko thì đừng có sốc hàng đi nhé, nói khó nghe vãi ra, cơ quan với người quen bọn em thiếu gì camry đời mới và Prado cũng có đó.
bọn tài xế nó chạy nó biết nó nói e như thế, thân quen chẳng lẽ đi chém à ? còn cái con số hấp dẫn tiết kiệm như cụ nói thì chắc cụ chạy cao tốc ko có Ma nào đi lại ban đêm thì có cái con số tiết kiệm vậy đó.

traubovt85

Xe tăng
ah mấy bác em để ý trong video bản Land Cruiser 2012 thì cái khung cửa kính có cái viền mạ crom ấy, còn bản 2013 thì đen thui xấu hoắc luôn, ko biết cái đó có được lựa chọn ko nhỉ hihi bản 2013 đen thui xấu òm

mycar123

[Tịch thu bằng lái]
cụ biết thì nói ko thì đừng có sốc hàng đi nhé, nói khó nghe vãi ra, cơ quan với người quen bọn em thiếu gì camry đời mới và Prado cũng có đó.
bọn tài xế nó chạy nó biết nó nói e như thế, thân quen chẳng lẽ đi chém à ? còn cái con số hấp dẫn tiết kiệm như cụ nói thì chắc cụ chạy cao tốc ko có Ma nào đi lại ban đêm thì có cái con số tiết kiệm vậy đó.
sên của toi mà cụ oi

otohagiang

Xe container
UAZ có cái gì hơn những xe thường mà cứ khó là dùng UAZ thế hả cụ. Em cũng ngưỡng mộ UAZ nhưng không thể giải thích được cái điều này, vì mọi thông số của nó đều thua Land năm 9x chứ đừng nói những năm 2000. Mời các cụ giải ngố cho em.

Đọc topic này em lại thêm tình yêu với Land, các cụ cho em hỏi thêm một câu nữa là số tiền để mua Land liên doanh lắp ở VN (mới tinh, options cao nhất có thể) thì sẽ mua được xe Land nhập ở mức độ nào (không được cũ quá 3 năm ạ, tất nhiên phải hơn options Việt Nam). Em mới "nhập ngành", xin các cụ chỉ giáo.
UAZ dùng cho quân đội, xe nó bé gọn, linh hoạt hơn, đi đường khó thì dùng UAZ tốt hơn, đặc biệt là rẻ đi đỡ xót
LAND LD VN đã ngừng sx từ 2007, chỉ có LAND GX, tức cấp thấp nhất rồi bác ạ, hồi mới ra là 54k USD, PAJERO SUPREME còn có em đến 60k lận, mà PAJERO xếp ở phân khúc dưới LAND, đủ hiểu LAND VN có những gì :))
PATROL thì chậm chân nên bị LAND ăn hết thị trường, nhập về VN có máy dầu là nhiều, 3.0 có, 4.2 có, xe PATROL em vừa bán là máy dầu 4.2 nhưng không có turbo, đi địa hình rất tốt, em có thể chấp LAND vô tư,. nhưng lên cao tốc thì bị vượt mặt tuốt luốt
PATROL thế hệ mới thì chưa có, với cả nó chỉ có máy V8 5.6, hơi thừa, nên em nghĩ với em ở thời điểm này LAND sẽ là lựa chọn đứng đắn hơn
còn về ăn xăng, đường HG khác với đường HN, HUMMER H2 chạy lên HG ăn cỡ 17l là căng đét, chui vô HN ăn 35l không có gì ngạc nhiên, và em cũng chwua chạy em CAM 3.5Q nào ở trên em ăn quá được 11l/100km cả, còn đi trong HN thì MATIZ sẽ tốt hơn =))

ceracera

Xe buýt
em vẫn nói ngoài khoản ăn uống với đi phố bất tiện ra thì em này không chê vào đâu được
bản nhập về VN không biết ra sao, có cắt bớt nhiều không, chứ em này bản v8 5.7 ở mẽo nó gần bằng LX 570 đấy (một thằng 77 ngàn một thằng 80 ngàn)

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
to là thấy nó cao chứ bề ngang nó cũng có hơn gì mấy xe bình thường mấy đâu mấy cụ ? mà ngồi xe gầm cao gặp mùa mưa hoặc lên lề đứng cũng tiện chứ hè
em tính chủ quan thì nếu bình quân chạy con này sự dụng cá nhân bình thường với mức ăn 100km = 20 lít thì mỗi tháng nuôi cho cái xe cũng hết cở 9 triệu cả xăng lẫn bảo hiểm và mấy khoản linh tinh rửa ráy gửi xe

otohagiang

Xe container
to là thấy nó cao chứ bề ngang nó cũng có hơn gì mấy xe bình thường mấy đâu mấy cụ ? mà ngồi xe gầm cao gặp mùa mưa hoặc lên lề đứng cũng tiện chứ hè
em tính chủ quan thì nếu bình quân chạy con này sự dụng cá nhân bình thường với mức ăn 100km = 20 lít thì mỗi tháng nuôi cho cái xe cũng hết cở 9 triệu cả xăng lẫn bảo hiểm và mấy khoản linh tinh rửa ráy gửi xe
xe này còn bé chán, bác nhìn mấy con PATROL đời mới, HUMMER H2, CHEVY SUBURBAN nó to hơn con này nhiều
để đi phố thì LAND là 1 trong những cái xe ngu nhất
em dính 1 phát, thay vì mượn em TUCSON để đi như dự kiến thì lại táng nguyên con LAND 4.5 vào đường HN, thay vì đi 2 tiếng như dự định thì mất 5 tiếng để thoát tắc và đi vòng vèo :))

adco

Xe điện
Em có 1 trãi nghiệm thực tế về xăng dầu . Tùy các bác quánh giá :))
Hồi cao tốc TL mới xong cho chạy xả cảng . Đoàn em đi từ thiện ở Mỹ Tho . Em chạy chiếc camry nhét full 5 người . 1 thằng landv8 (xe nó mới ken) ôm sô còn lại nhét 8 vị . Thuê thêm 1 chiếc tải nhỏ nhét hàng hóa từ thiện.
Ra cao tốc em già rồi chỉ cầm chừng 120 . Còn thằng land kia máy lớn, bánh cũng to mà thằng lái cũng trẻ nên nó khg ngán mấy lồi lõm trên đường, làm cái ót đi mất dạng .
Hẹn nhau ở 1 điểm ngồi uống nước để rẽ vào các đường liên xã (chắc cách chổ đoàn xuất phát bên Gò vấp tầm 85-90km). Xe em đến sau chừng 5 phút .
Bây giờ mới nói chuyện xăng nhớt . Xe em coi như 11l/100 km . Chia cho 5 đầu người -> trên 2l/ng . Thằng land kia 14l/100km . Chia cho 8em -> tầm 1.6l/ng . Rõ là nếu theo cách tính này thì xăng nó còn kinh tế hơn xe em là lại còn lợi về time.
Lại nói chuyện ông xe tải nhẹ. Máy dầu , hàng hóa chỉ cồng kềnh thôi chứ mấy thùng mì thì nhẹ hều . Có lẽ ồng này kinh tế nhất về tiền nhiên liệu . Ngặt nổi tụi em lê lết ngồi chờ gần 20p sau mới thấy ổng mò tới .
C1ac bác thấy đó, thực tế nó có nhiều vấn đề khác chi phối trong khái niệm hao hay khg hao chứ khg phải đơn thuần dựa vào con số lít/km

ceracera

Xe buýt
úi dời bác adco chia số lít xe ăn cho đầu người rồi tính ra kinh tế, sao ko tính lúc chỉ đi có một người, hay một người thì đi xe máy thôi, mà thôi cứ làm con hoàng long 45 chỗ làm xe gia đình đi đâu kéo cả họ đi cũng kinh tế, vui ra phết

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
úi dời bác adco chia số lít xe ăn cho đầu người rồi tính ra kinh tế, sao ko tính lúc chỉ đi có một người, hay một người thì đi xe máy thôi, mà thôi cứ làm con hoàng long 45 chỗ làm xe gia đình đi đâu kéo cả họ đi cũng kinh tế, vui ra phết
Hehee....cụ trả lời hay nhẩy...cụ Land thì ăn xăng khủng rồi, nhất là đi được vài năm, mỗi lần đi nhìn kim xăng nó tụt xuống mà buồn luôn...hic

RAVA

Xe ba gác
UAZ dùng cho quân đội, xe nó bé gọn, linh hoạt hơn, đi đường khó thì dùng UAZ tốt hơn, đặc biệt là rẻ đi đỡ xót
LAND LD VN đã ngừng sx từ 2007, chỉ có LAND GX, tức cấp thấp nhất rồi bác ạ, hồi mới ra là 54k USD, PAJERO SUPREME còn có em đến 60k lận, mà PAJERO xếp ở phân khúc dưới LAND, đủ hiểu LAND VN có những gì :))
PATROL thì chậm chân nên bị LAND ăn hết thị trường, nhập về VN có máy dầu là nhiều, 3.0 có, 4.2 có, xe PATROL em vừa bán là máy dầu 4.2 nhưng không có turbo, đi địa hình rất tốt, em có thể chấp LAND vô tư,. nhưng lên cao tốc thì bị vượt mặt tuốt luốt
PATROL thế hệ mới thì chưa có, với cả nó chỉ có máy V8 5.6, hơi thừa, nên em nghĩ với em ở thời điểm này LAND sẽ là lựa chọn đứng đắn hơn
còn về ăn xăng, đường HG khác với đường HN, HUMMER H2 chạy lên HG ăn cỡ 17l là căng đét, chui vô HN ăn 35l không có gì ngạc nhiên, và em cũng chwua chạy em CAM 3.5Q nào ở trên em ăn quá được 11l/100km cả, còn đi trong HN thì MATIZ sẽ tốt hơn =))
-Bác phân tích thì phải trong cùng 1 khoảng thời gian chứ ko nên đánh đồng như thế, hồi Land LD mới ra năm 2001 giá 54k thì Pajero bản cao cấp nhất có 48k thôi, còn bản Suprem thì khoảng 51k nhưng thằng Mit nó giảm chiết khấu nhiều lắm (khoảng 2-3k), Land giảm có mấy trăm. Về trang bị thì Pajero Suprem hơn được cái đầu CD 1 disc, bộ ghế da, bọc lốp bằng nhựa và xẻng inox, cản trước nhưng thua Land về hệ thống an toàn, Land có 2 túi khí và ABS, nội thất có hộp lạnh, sau này Land còn được trang bị thêm ghế da, ghế chỉnh điện nên bác nói là Land thua Pajero thì sai bét? Còn Nissan Patrol thì ko những chỉ thua Land ở thị trường VN (do vào sau, ko đầu tư nhiều, hệ thống BDSC ít, nội ngoại thất kém hơn...đến đời sau cùng mới có cải tiến đáng kể) mà còn cả trên toàn cầu, Land có nhiều cấu hình hơn như: Riêng cái cửa sau nó cũng có mấy loại, cửa mở kiểu cánh chim, mở 2 cánh, lốp treo sau hay treo gầm hoặc kết hợp cả 2, có thể bố trí 5-8-10 chỗ, máy thì có máy dầu 4.0, máy xăng 4.5-4.7-5.7 tùy đời.

adco

Xe điện
Ủa còn thời gian thì sao bác :-q
Em đi SG-DL = xe Phương trang mất 8h. Đi xe nhà 7h. kte còn phải xét tới thời gian nữa chứ !

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
Ủa còn thời gian thì sao bác :-q
Em đi SG-DL = xe Phương trang mất 8h. Đi xe nhà 7h. kte còn phải xét tới thời gian nữa chứ !
em không ủng hộ chạy nhanh phanh gấp, cứ như bác bảo sao tai nạn ko nhiều.
đấy hôm qua có vụ altis với everest đấy, chạy nhanh và về đích sớm đấy

traubovt85

Xe tăng
ở mấy TP kẹt xe số 1 như HCM và Hà Nội đi Land thì có vẻ ngu như mấy cụ phán đó nhưng ở Tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu như bọn em thì phần lớn xe to chạy nhiều lắm, ko sợ kẹt, đường thì đoạn xấu đoạn đẹp gì có đủ, gặp mùa mưa thì lãnh đủ nếu đi xe con, nên em thấy đi mấy con như Land cũng có lợi.

mà nếu xét cho cùng thì đi trong phố muốn gầm cao mà ko tốn xăng dữ quá thì Rav4 là sự lựa chọn gọn và đáp ứng các cụ hè ?