Toyota Việt Nam giới thiệu Land Cruiser mới

adco

Xe điện
@adco: em đang đặt tiền mua 1 em LAND này, máy 4.7 đời 2010 lướt, dòng VX-R, mua lại của 1 ông người quen
aiza bác sướng nhỉ . Phải em ở gần chổ bác thì cũng xin cho em lái ké 1 tí để cho biết mùi với ạ :) Giá bi nhiêu vậy bác

traubovt85

Xe tăng
con LAND của Mỹ máy 5.7 giá gần ngang LX570
LX570 thật ra cũng chỉ là LAND trang bị thêm nhiều option, sửa đổi ngoại thất, nội thất chăm chút hơn
riêng dòng LAND 5.7 giá đắt hơn hẳn GX460 :))
GX460 được cái mác LEXUS chứ ăn thua gì so với LAND V8 =))
ko biết mấy cụ có quá lời ko chứ so về độ êm ái cách âm này nọ con Land liệu có ăn được GX460 và LX570 ko kìa ? Option ko nói vì Lexus luôn có nhiều Option so với Toy mà, chứ nói như các cụ LX570 chỉ là Land thêm Option và nội thất sang trọng này nọ chứ ko vượt trội thì mua Land cho roài

chuột 74

Xe điện
năm 2000 giá là 54k sau hơn 1 thập kỷ giá tăng gấp 2 lần:(

otohagiang

Xe container
ko biết mấy cụ có quá lời ko chứ so về độ êm ái cách âm này nọ con Land liệu có ăn được GX460 và LX570 ko kìa ? Option ko nói vì Lexus luôn có nhiều Option so với Toy mà, chứ nói như các cụ LX570 chỉ là Land thêm Option và nội thất sang trọng này nọ chứ ko vượt trội thì mua Land cho roài
LX570 đương nhiên LAND sẽ kém hơn cơ mà GX460 nó chỉ là con PRADO gắn động cơ V8 đeo thêm mác LEXUS
êm ái LAND 200 nó ăn đứt
cảm giác lái thì tương đương nhau, sức mạnh động cơ cũng thế, LEXUS chỉ là cho phần nội thất sang trọng hơn và nhiều option hơn thôi
giá chiếc GX460 cao nhất ở Mỹ khoảng 60k đô, còn LAND 5.7 lên tới 69k, bản ZX 8 chỗ ở Nhật còn tới 80k luôn đó bác

traubovt85

Xe tăng
ko biết ngoài đời trông con Land Cruiser mới này nó thế nào chứ trong hình thấy con màu đen trông xấu kinh hãi ra

otohagiang

Xe container
aiza bác sướng nhỉ . Phải em ở gần chổ bác thì cũng xin cho em lái ké 1 tí để cho biết mùi với ạ :) Giá bi nhiêu vậy bác
giá ông ấy để lại cho em là 2,5 củ to, đợt ông ấy mua cả ra biển cỡ 2,7 củ to
ông ấy bán đi nâng đời lên GL550 luôn, dã man
nhiều bác bên box NIS thắc mắc tại sao em khen PATROL giờ lại mua LAND =))
con LAND này bền bỉ và mạnh mẽ thật cơ mà để đi đường xấu PATROL có vẻ hợp hơn, bền bỉ, dáng vuông, nhưng nội thất nghèo nàn, cá nhân em thấy so nội thất thì LAND ăn ngay, cũng như kiểu PAJERO vs PRADO vậy, PATROL và PAJERO rất hợp cho đường xấu nhưng muốn kiếm cái xe không xóc thì 2 em này đáng để loại, giờ em cần là cái xe êm mông, nội thất ngon nghẻ tí
hôm bữa thấy con NIS PATROL mới ra nhìn quá khủng đáng tiếc là đến nay vãn chưa có 1 ai nhập về, thành ra bây giờ mua LAND sẽ là lựa chọn hợp lý hơn nhiều

otohagiang

Xe container
ko biết ngoài đời trông con Land Cruiser mới này nó thế nào chứ trong hình thấy con màu đen trông xấu kinh hãi ra
bản thân em nhìn trong hình thì thấy chán, dáng mềm quá
nhưng nhìn ngoài đời lại khác ngay, và màu đen trông sang và mạnh mẽ hơn là màu trắng or bạc (ý kiến cá nhân)

vuila9

Xe tăng
cụ lại phán bừa
LX570 lấy thiết kế từ con Land này là lên hết thoi
để cạnh tranh dòng hạng sang
đều là của toy hết mà cụ đem so sánh ra làm gì vạy

Chỉnh sửa cuối:

Khonghieu

Xe container
Em thấy cái lốp xe không cân đối với tổng thể lắm.

traubovt85

Xe tăng
cụ lại phán bừa
LX570 lấy thiết kế từ con Land này là lên hết thoi
để cạnh tranh dòng hạng sang
đều là của toy hết mà cụ đem so sánh ra làm gì vạy
ko biết em phán bừa hay cụ thích móc họng vậy ? mấy ông trên bàn luận vụ Land , GX, LX thì em nói theo chủ đề chứ có phán gì đâu ?

otohagiang

Xe container
ko biết em phán bừa hay cụ thích móc họng vậy ? mấy ông trên bàn luận vụ Land , GX, LX thì em nói theo chủ đề chứ có phán gì đâu ?
thôi các cụ hạ hỏa, lại uýnh nhau bây giờ
tầm tầm giá em LAND dư sức mua 1 chú GX460 nhưng em đi thì thấy quả thật GX460 lái không khác PRADO là mấy, máy V8 thì bốc hơn và nội thất, đồ chơi ngon hơn chứ êm và cách âm sao so được với LAND, LAND nó nằm ở phân khúc trên rồi, bản thân LX570 thì có tới 90% chất LAND CRUISER chứ đâu có gì khác, nếu mua em LAND 5.7 của Mỹ rồi build thêm option thì có khi ngang cơ LX570 luôn ấy
nhất là em RX350, càng không đủ tuổi nói chuyện với LAND, trừ cái logo :))

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
ôi, nói vậy con Land Cruise này ngon vậy à, hihihi thu nhập tháng hàng trăm triệu mới chịu được con nghiện này, nuôi được nó thì sướng đừng hỏi

nhìn kiểu giáng hầm hố thích thiệt đó, tiếc là nhìn cái hình nản cả ra.

http://www.youtube.com/watch?v=LZQA6YtTfc4
các bác xem cái video này có phải là con Land Cruise giống của VN mới ra đó ko ? hay bản của Việt Nam bị gọt lột sạch Option rồi nhỉ ? chứ nếu được như trong video thì ngon rồi còn gì, khá đầy đủ.

mà xe ráp ở Việt Nam lại có cái phong cách giống nhau là vỏ mỏng kinh khủng kaka

Chỉnh sửa cuối:

thongnhat

Xe buýt
thôi các cụ hạ hỏa, lại uýnh nhau bây giờ
tầm tầm giá em LAND dư sức mua 1 chú GX460 nhưng em đi thì thấy quả thật GX460 lái không khác PRADO là mấy, máy V8 thì bốc hơn và nội thất, đồ chơi ngon hơn chứ êm và cách âm sao so được với LAND, LAND nó nằm ở phân khúc trên rồi, bản thân LX570 thì có tới 90% chất LAND CRUISER chứ đâu có gì khác, nếu mua em LAND 5.7 của Mỹ rồi build thêm option thì có khi ngang cơ LX570 luôn ấy
nhất là em RX350, càng không đủ tuổi nói chuyện với LAND, trừ cái logo :))
Em công nhận là GX460 thì không bằng Land Cruiser nhưng hỏi thêm bác chút:
- Hệ thống treo của GX460 hơn Land Cruiser là "khí nén", theo bác nó êm ái hơn không? Có Hữu dụng hơn không?
- Về nội thất, nói gì thì nói, dòng xe sang nó vẫn tinh tế từng chi tiết, theo em sử dụng cảm giác nó sẽ hoàn toàn khác, từ trang bị tiện nghi đến độ thoải mái. (em không bao giờ kể đến mấy cái lặt vặt kiểu blue-tooth, DVD...).
- Về độ cao cấp, cái này em không rõ nhưng theo em, các tiêu chuẩn từ nước sơn, loại kính, loại vành, tăng cường khung gầm... cho đến kiểm soát chất lượng lắp ráp... có thể Lexus phải hơn (so GX460 với Land Cruiser).
Mời các bác cho ý kiến.

thongnhat

Xe buýt
ôi, nói vậy con Land Cruise này ngon vậy à, hihihi thu nhập tháng hàng trăm triệu mới chịu được con nghiện này, nuôi được nó thì sướng đừng hỏi

các bác xem cái video này có phải là con Land Cruise giống của VN mới ra đó ko ? hay bản của Việt Nam bị gọt lột sạch Option rồi nhỉ ? chứ nếu được như trong video thì ngon rồi còn gì, khá đầy đủ.

mà xe ráp ở Việt Nam lại có cái phong cách giống nhau là vỏ mỏng kinh khủng kaka
Nếu bác chưa xem cấu hình và option của Land Cruiser 2012 do Toyota Việt Nam phân phối thì đừng phỏng đoán, hơn nữa nhó nhập nguyên chiếc từ Nhật đấy.
Và bác đừng áp đặt vị trí bác vào những người mua Land Cruiser, không chỉ mua xe vì có thu nhập cao, mà nó phục vụ rất tốt cho công việc nữa.
Bác nói câu nào cũng sai.

adco

Xe điện

Công bằng mà nói land mua là để phục vụ công việc đi tỉnh , công trường... là chính chứ trong TP thì hiếm ai sd thường xuyên. Trừ các đại gia thích chơi thì khg nói tỉ như ông CT HĐQT 1 hãng taxi vẫn đi lại trong TP SG = 1 con hummer .
Còn chuyện xăng nhớt thì em đã nói rồi , nó cũng như các dòng xe máy lớn như GL , LS hay s class, BM sri7... thôi, khg hao hơn đâu . Người có tiềm năng KT vẫn sd các loại này đi làm hằng ngày là chuyện thường
Có lẽ bác khg nắm thông tin. ToVN ngưng ráp land lâu rồi bác , mấy dòng sau này đều nhập trực tiếp . Cho dù nó có cắt option thì chất của land cũng rất cứng cáp . Tải trọng bản thân <>3 tấn cho thấy khung sườn của nó rất an toàn
Cá nhân em thì dù có đk Kte em cũng khg mua land , đơn giản là vì em ỡ TP, khg có nhu cầu sd hết các chức năng địa hình của nó . Còn ở miền núi như bác OTHGiang thì là 1 lý do chính đáng đó
@OTHG: vậy là bác rước em 2nd này 2.5 tỉ à??? Đâu rớt giá nhiều hỉ

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
ko biết Land Cruiser và Prado có khác biêt về êm ái và cách âm ko chứ bữa trước đợt cuối tháng 6 dương lịch em đi du lịch ra nhà trang bằng xe này, em ngồi hàng 2 và hàng 3, thấy nó cách âm cũng được nhưng mà xóc ác lắm. Prado màu đen, 2.7 Nhập

xem cái video thấy con này ngon thật, em mà có thu nhập hàng trăm triệu tháng và có tiền mua con này thì em chọn liền dù là đi trong phố cũng thấy phê hơn xe con, tầm quan sát dễ nè, xe cao hầm hố đi khỏi sợ bị ép, gầm cao leo đâu thì leo hehe

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác so sánh lệc vế: 1 cái xe có bộ cẳng được thiết kế đi đường xấu với 1 cái có bộ "giảm sóc khí".
Nếu đi đường cao tốc mặt phẳng lỳ thì chắc chắn Cruiser thua mấy cái xe 4 chỗ cỏ về độ "êm" rồi, nhưng vào đường thêm chút ổ gà, rồi ra khỏi mặt đường nhựa thì khác hẳn!
Cơ quan cũ em làm, hàng năm vào dịp cuối năm trước đây có đến hơn 20 chục cái Cruiser chưa mang biển xếp ngay sân trước, nhưng sau sợ báo chí họ xếp xuống sân sau khuất hơn. Toàn xe dự án cho các cung đường khắp các tỉnh thành... Gần đây mới thấy một vài xe mang các thương hiệu khác như Mits...

otohagiang

Xe container
Công bằng mà nói land mua là để phục vụ công việc đi tỉnh , công trường... là chính chứ trong TP thì hiếm ai sd thường xuyên. Trừ các đại gia thích chơi thì khg nói tỉ như ông CT HĐQT 1 hãng taxi vẫn đi lại trong TP SG = 1 con hummer .
Còn chuyện xăng nhớt thì em đã nói rồi , nó cũng như các dòng xe máy lớn như GL , LS hay s class, BM sri7... thôi, khg hao hơn đâu . Người có tiềm năng KT vẫn sd các loại này đi làm hằng ngày là chuyện thường
Có lẽ bác khg nắm thông tin. ToVN ngưng ráp land lâu rồi bác , mấy dòng sau này đều nhập trực tiếp . Cho dù nó có cắt option thì chất của land cũng rất cứng cáp . Tải trọng bản thân <>3 tấn cho thấy khung sườn của nó rất an toàn
Cá nhân em thì dù có đk Kte em cũng khg mua land , đơn giản là vì em ỡ TP, khg có nhu cầu sd hết các chức năng địa hình của nó . Còn ở miền núi như bác OTHGiang thì là 1 lý do chính đáng đó
@OTHG: vậy là bác rước em 2nd này 2.5 tỉ à??? Đâu rớt giá nhiều hỉ
như cái con GX LD VN xứng đáng rớt giá thê thảm bác ạ, nội thất nghèo nàn, quả giảm xóc sau của nó mấy năm là xệ hết cả mông xuống rồi, 1 số bác lại tưởng là TOY VN thiết kế khác cho đầu nó nghếch lên :))
con này thì nhập không chính hãng, qua salon bác ạ
mà cái vỏ của con LAND 100 đời trước VN lắp ráp y hệt với LAND toàn cầu, không có chuyện mỏng hơn, trừ nội thất bị cắt tiệt, hệ thống giảm sóc kém xe nhập
em đi HN toàn đi COROLLA của bà xã chứ dại gì vác xe to vào, nếu tiền xăng không thành vấn đề thì vẫn phức tạp vì xe to, khó luồn lách, vô HN nó uống cỡ 22l là bình thường, các bác cứ xem mấy ông ROLL ROYCE hay S65 AMG máy W12 nó đi trong phố thế nào, như con này ăn thua gì, mà xe em mua của ông bạn bố em là ở HN chứ ở đâu, đường trường cỡ 15l là ngon choét so với động cơ V8 rồi, LAND 4.5 MT em đi trên em cũng tầm 14l, máy I6
còn ở đây bàn xe mà bác gì đó dở hơi lôi thêm cái thu nhập vào làm gì nhỉ?
1 tháng em đi nhiều lắm 1200km, khoảng 200l xăng, giá bây giờ là 22.400 đồng/lít, tính ra chưa đến 5 củ, thu nhập hơn 100 củ/1 tháng để làm gì nhỉ?
đây là tháng nhiều rồi đấy

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
em ko biết mấy cụ đi tài thế nào mà với con Land máy V8 mà chỉ hết có 15 lít này nọ chứ bọn em ở vũng tàu, thằng kia đi Camry máy 3.5Q V6 đời 2010 của Liên Doanh chạy trong phố Vũng Tàu ko kẹt xe cũng hết đến 17 >> 18 lít 100km rồi, còn 2.4G thì 14lit, 100km, sao của mấy bác tiết kiệm thế nhỉ ? hay là tại mấy thằng này đi Cam chạy kém các bác nhỉ ? còn mấy ông đi Land Cruise đời cũ thì hô là 25lit 100km trong phố.

mycar123

[Tịch thu bằng lái]
My Dream của e là cái này

[video=youtube;OhusXNoISZU]http://www.youtube.com/watch?v=OhusXNoISZU&feature=player_detailpage[/video]

Chỉnh sửa cuối: