Thảo luận Toyota Fortuner 2017 đâm nát phần đầu, túi khí vẫn không bung

kachiphoto

Xe hơi
Website
phieumedia.vn
Thế có cụ nào bán ko để e mua? Em thật!

FancyLive

Xe máy
Đâm xe chưa đúng kỹ thuật làm cảm biến túi khí không hoạt động , mà sửa lại bán đi vẫn ok , túi khí còn zin chưa bung bao giờ

formen

Xe lăn
nhân bên phây có nhiều vụ toy tai nạn mà tk k bung. cho e hỏi cc bị tai nạn vậy có:

1. kiện toy chưa? tại sao chưa? nếu rồi thì:

2. hãng giải qyeets, giải thích ntn?

3. cccm có y/c hãng đọc thông số ecu túi khí tại thời điểm tai nạn k?

4. thông số nằm trong hay ngoài giới hạn kích nổ của tk? cái này quan trọng.

Hỏi cccm bên ub an toàn gt có thống kê và điều tra về tngt có:

1. thông kê về túi khí có hoạt động hay k? hay bỏ ngỏ

2. có các nghiên cứu nào về hoạt động của túi khí thực tế tại vn. hay bỏ ngỏ

Minhldon

Xe máy
chắc phải đâm lại rồi

fusionvie

Xe điện
Khi nào túi khí không bung mà chết người hãng nói nhé, túi khi toi bền lắm, va chạm chưa chết người không vỡ được đâu :D

0love

Xe tải
Ai cũng nghỉ chuyện đó không bao giờ xẩy đến với mình " Mác kê no", chỉ khi bị vỡ hàm, gẫy răng, vỡ mặt... vì túi khí mới hiểu được lựa chọn của mình là đáng giá.

Fortune888

Xe đạp
Website
ford-giaiphong.com
Em đọc bài của các cụ thấy nguyên nhân chính có lẽ là do :
1. Vị trí đặt cảm biến
2. Lực va chạm tác dụng vào cảm biến để có thể gây nổ túi khí
Những cái này thì chắc hãng nào cũng có một đội chuyên ngồi nghiên cứu va chạm rồi, Hãng nào cũng mong muốn mang đến xe tốt cho người tiêu dùng cả các cụ ạ. Em và các cụ thảo luận ở đây cũng là một bộ phận phản hồi về chất lượng của xe trong những hoàn cảnh thực tế, các bác làm ở TOY đi qua thì giúp anh em phản hồi về hãng để hãng phát triển thêm các cụ ạ, làm gì có gì là hoàn hảo cả đâu.:bz

Nana2015

Xe tăng
1. Vị trí đặt cảm biến
Những cái này thì chắc hãng nào cũng có một đội chuyên ngồi nghiên cứu va chạm rồi, Hãng nào cũng mong muốn mang đến xe tốt cho người tiêu dùng cả các cụ ạ. Em và các cụ thảo luận ở đây cũng là một bộ phận phản hồi về chất lượng của xe trong những hoàn cảnh thực tế, các bác làm ở TOY đi qua thì giúp anh em phản hồi về hãng để hãng phát triển thêm các cụ ạ, làm gì có gì là hoàn hảo cả đâu.:bz
Các cụ lắp thêm cản trước đâm cũng không nổ túi khi. K thắt dây ăn toàn cũng tương tự

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
1. Vị trí đặt cảm biến
Cái đó bác nhầm rồi. Khi nào làm giám đốc một doanh nghiệp bác sẽ hiểu?

Fortune888

Xe đạp
Website
ford-giaiphong.com
Cái đó bác nhầm rồi. Khi nào làm giám đốc một doanh nghiệp bác sẽ hiểu?
Vâng em hiểu ý của bác, vì thế anh em chúng ta tích cực phản ánh thực tại để có phương tiện đi lại an toàn hơn

Fortune888

Xe đạp
Website
ford-giaiphong.com
Các cụ lắp thêm cản trước đâm cũng không nổ túi khi. K thắt dây ăn toàn cũng tương tự
Giá như hãng có chương trình test tai nạn công khai cho anh em mình xem thì yên tâm hơn nhiều cụ nhỉ

ducletrung

Xe container
Vâng em hiểu ý của bác, vì thế anh em chúng ta tích cực phản ánh thực tại để có phương tiện đi lại an toàn hơn
Nó cứ phải chết đi sống lại thì mới được. Như ở mỹ toy dính quả phạt hàng tỷ usd rồi nên nó cũng tởn. Còn ở VN thì éo mua nữa là tự khắc phải sợ.Phản ánh ăn thua mẹ gì

formen

Xe lăn
Nó cứ phải chết đi sống lại thì mới được. Như ở mỹ toy dính quả phạt hàng tỷ usd rồi nên nó cũng tởn. Còn ở VN thì éo mua nữa là tự khắc phải sợ.Phản ánh ăn thua mẹ gì
1. có cụ nào làm công ty luật khởi động vụ này ở việt nam liệu có để đời không cụ nhể. tiền bồi thường không phải ít.

2. e có thắc mắc là tại sao các cụ bị tai nạn lại không kiện, không lên tiếng (tất nhiên những vụ có tình huống phải nổ túi khí thật sự). toàn cc như e nghe hơi nồi chõ không nhịn được lại lên đây hóng. hehe

ducletrung

Xe container
Nhận ODA của Nhật rất nhiều thì phải có điều kiện kèm theo chứ bạn. Con kiến kiện củ khoai. Đến anh kỹ sư nằm vùng kiện còn thua sấp mặt luôn.
1. có cụ nào làm công ty luật khởi động vụ này ở việt nam liệu có để đời không cụ nhể. tiền bồi thường không phải ít.

2. e có thắc mắc là tại sao các cụ bị tai nạn lại không kiện, không lên tiếng (tất nhiên những vụ có tình huống phải nổ túi khí thật sự). toàn cc như e nghe hơi nồi chõ không nhịn được lại lên đây hóng. hehe

formen

Xe lăn
xem kỹ hình này thấy em tủn đập ngang phần đầu trước vào cột điện, không phải đâm thẳng. cccm có thể thấy phần xương ngang cản trước cong ra chứ không phải lõm vào. theo e một lần nữa tủn không nổ tk là đúng theo quy chuẩn của nhà sx.

ducletrung

Xe container
Bạn nói đúng lỗi là ở người mua không đọc hướng dẫn sử dụng trước khi dùng và tốt nhất đừng có phàn nàn. Môĩ nhà sản xuất đều có quy chuẩn riêng, có những hãng xe sản phẩm của họ đâm ngang hông hoặc đâm mít cũng nổ túi khí. Nhưng quy chuẩn của toy thì phải đâm trực diện mới nổ chứ đâm mép, hông, mít không nổ là chuẩn. Tôi thấy hãng toy nên mở lớp học quy trình cho khách hàng đâm sao đúng để bảo toàn mạng sống
xem kỹ hình này thấy em tủn đập ngang phần đầu trước vào cột điện, không phải đâm thẳng. cccm có thể thấy phần xương ngang cản trước cong ra chứ không phải lõm vào. theo e một lần nữa tủn không nổ tk là đúng theo quy chuẩn của nhà sx.

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
Muốn bắt giò anh toy này khó phết.

Có cụ nào ở xưởng tháo bên trong cái cảm biến chụp ảnh lên đây cho cc xem với .