Thảo luận Toyota Fortuner 2017 đâm nát phần đầu, túi khí vẫn không bung

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nói thật chứ cứ động đến toy là nhiều người cứ thần thánh hóa .xe focus 2009 chú tôi chạy đâm đúng bên lái như xe kia nhưng nhẹ hơn nhiều túi đã nổ banh xác pháo rồi chứ lại còn chờ đâm đúng cách với đúng logo thì cũng lên nóc tủ rồi. Lạy mấy ông Cuồng.
Kệ mấy ông cuồng Toy và đội mua chạy dịch vụ. Tầm tiền đó em chỉ mua Everest 2.2 Titanium:D:))

TuanQuang Le

Xe đạp
Cháu phải đăng nhập để Like cho cụ ạ, Cháu cũng đến lạy các cụ cuồng, cụ này mà được Is nó tẩy não thì chắc còn nguy hiểm hơn[/QUOTE]

TuanQuang Le

Xe đạp
Nói thật chứ cứ động đến toy là nhiều người cứ thần thánh hóa .xe focus 2009 chú tôi chạy đâm đúng bên lái như xe kia nhưng nhẹ hơn nhiều túi đã nổ banh xác pháo rồi chứ lại còn chờ đâm đúng cách với đúng logo thì cũng lên nóc tủ rồi. Lạy mấy ông Cuồng.
Cháu phải đăng nhập để Like cho cụ ạ, Cháu cũng đến lạy các cụ cuồng, cụ này mà được Is nó tẩy não thì chắc còn nguy hiểm hơn

sontung

Xe tăng
đây là tình huống va chạm điển hình. hai xe đối đầu va chạm 1/3 đầu xe. e để hai hình gần nhau. cccm có thể thấy tủn phản ứng y sách youtube. cái mít nẩy lên và dich sang phải. chân gẫy rời. chỉ mỗi vn là túi khí k nổ. hehe. Cụ chủ 14á190..
http://autopro.com.vn/quang-ninh-va-cham-cung-hyundai-santa-fe-tren-pho-toyota-fortuner-nat-dau-rung-1-banh-xe-20170502071954017.chn

có đây lên tiếng cho cccm hóng với

Xem ảnh này thấy chất lượng em fortuner quá tệ

sontung

Xe tăng
Cụ thấy ngoài Việt Nam có chỗ nào Fortuner bán chạy không, nó còn không đựợc bán ở các nước phát triển như châu Âu, Mỹ ...
Dân mình mua xe chỉ quan tâm thương hiệu và giá bán lại, em đi Santafe có lần về quê ông anh góp ý sao không cố mua Innova cho nó sang.

Binhtn99

Xe buýt
Cụ thấy ngoài Việt Nam có chỗ nào Fortuner bán chạy không, nó còn không đựợc bán ở các nước phát triển như châu Âu, Mỹ ...
Dân mình mua xe chỉ quan tâm thương hiệu và giá bán lại, em đi Santafe có lần về quê ông anh góp ý sao không cố mua Innova cho nó sang.
ở quê thế đấy, toyota được sùng như bột giặt omo :)

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
thế sao fortuner có doanh số bán ra khủng khiếp thế cụ
Vì...chi phí cho việc sửa chữa bảo dưỡng đại tu thấp cho nên khá nhiều xe mua về để kinh doanh vận tải và 1 bộ phận dùng cho gia đình. Đã thế còn có mác xe nhập (dù chất lượng xe Indonesia thế nào em ko dám nói mò). Hơn nữa lại gầm cao (hợp xu thế). Chắc từng đó cũng phần nào giải thích tại sao cụ ạ.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Đi xe hơn 1 củ to để được góp ý mua cái xe...kém 1 củ to?!? Em mơ cũng không thấy kịch bản đó!

formen

Xe lăn
cc dâu dài chấm canh ở quê còn dạy nhiều thứ lém cụ nhề. về quê em hay cáo ốm: cháu đi pho tu lơ về nó bồng bềnh say lém không chào cc được thông củm. hehe. ngủ đến chiều là em lướt.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Rất nhiều phản ánh của KH về trường hợp xe Toyota k bung khí khi va chạm mạnh. Dù đúng dù sai thì có một sự thật là phần lớn KH tại VN vẫn tin dùng những sản phẩm của Toyota. Doanh số của Toyota không chỉ dẫn đầu tại VN và còn ở hơn 40 quốc gia khác nhau. Có thể tại VN options, chất lượng xe khác vs các quốc gia nhưng giá trị sử dụng, dịch vụ sau bán Toyota mang lại cho KH là điều mà các hãng xe khác tại VN vẫn chưa đạt được. Hiện nay Toyota tại VN cũng đang hướng đến nhiều sự cải tiến mạnh mẽ ở các mẫu mã sắp ra mắt trong cuối năm nay và sang năm nhu Alpha, Altis, Camry, Fortuner hi vọng sẽ đáp ứng tối đa yêu cầu của KH. Quý KH cần hỗ trợ về dòng xe Toyota alo, sms, inbox em Duy toyota thanh xuân 0963639583

formen

Xe lăn
nhân bên phây có nhiều vụ toy tai nạn mà tk k bung. cho e hỏi cc bị tai nạn vậy có:

1. kiện toy chưa? tại sao chưa? nếu rồi thì:

2. hãng giải qyeets, giải thích ntn?

3. cccm có y/c hãng đọc thông số ecu túi khí tại thời điểm tai nạn k?

4. thông số nằm trong hay ngoài giới hạn kích nổ của tk? cái này quan trọng.

Hỏi cccm bên ub an toàn gt có thống kê và điều tra về tngt có:

1. thông kê về túi khí có hoạt động hay k? hay bỏ ngỏ

2. có các nghiên cứu nào về hoạt động của túi khí thực tế tại vn. hay bỏ ngỏ
trả lời rồi nhưng chả đâu vào đâu

http://autoexpress.vn/cuc-dang-kiem-vn-tui-khi-xe-toyota-khong-bung-do-phai-de-danh-4003.htm

formen

Xe lăn
cccm làm công ty luật nên có một khoản gọi là đầu tư mạo hiểm làm vụ này. hên là kiếm được mớ to to.

vnsuluoc

Xe buýt
Cụ nhầm, ở úc, cũng bán fortuner, nam phi cũng bán fortuner...

Doanh số fortuner bán tốt ở thái lan, dna, ấn độ...

hasida

Xe hơi
Qua vụ này không thể tin được bố con ông nào cả

formen

Xe lăn
Gửi các cụ đọc thêm ạ. http://www.baomoi.com/thuc-hu-chuyen-tui-khi-xe-toyota-khong-chiu-bung/c/23035993.epi?utm_source=dapp&utm_medium=facebook&utm_campaign=share

Trao đổi với phóng viên về vấn đề này, ông Tô An, Trưởng phòng Chất lượng xe cơ giới (VAQ) - Cục Đăng kiểm Việt Nam cho biết: “Sau khi có thông tin của dư luận chúng tôi đã yêu cầu Toyota báo cáo về tình trạng trên. Qua kiểm tra các xe bị tai nạn không bung túi khí chúng tôi cũng thấy túi khí vẫn hoạt động bình thường, trong vùng thiết kế của nhà sản xuất, không có báo lỗi kỹ thuật trong hệ thống. Đến nay chưa có bằng chứng nào để kết luận xe của Toyota không có túi khí”.

ths cụ.

như vậy tới nay k có gì bất thường

e quan tâm nhất vụ này.

cụ Tới ptkd. có tìm hiểu sâu vào các điều tra tai nạn của toy k. cho bc với.