Toyota Camry 2012 - vẫn là số một.

Tienthinh

Xe tăng
à tiện gặp cụ ở đây em nhắc lại nhé
không có việc của sale ở đây và đi ra ngoài xem có khách hỏi còn tư vấn, mà đã nhắc nhở ko được tư vấn những cái gì rồi thì sale nhớ đấy,
khách mà vào phản ảnh sale thì biết cái gì toàn nghe nói là a đuổi việc đấy. nhớ đấy
Sale này chơi không phe Kụ ạ.

matiz19

Xe tăng
Bác bảo khách hàng phải mua đến 30K niềm tin cho cái Camry, khi e hỏi lại thì bác trả lời Sonát, K5 chi phí cho cái niềm tin ý bằng "0", thậm chí "-". Tức là khách hàng mua niềm tin cho mấy cái sản phẩm Sonat và K5 chả bằng "0" như bác nói là gì! Bác lý sự cứ lẩn quẩn rồi tự nói hớ lộ hết ra còn gì ! Đúng là "chuyên da" :))
Cụ chậm hiểu quá em nói rõ thế mà bảo là luẩn quẩn :D
Em ví dụ thế này. Em sản xuất một cái xe bọc thép với giá thành 30k. em nói với cụ là cái xe này rất an toàn, tai nạn không làm sao. Thế là cụ bỏ ra 80k để có được cái xe của em vì cụ tin rằng ngồi trong xe em không thể chết được (thực tế thì đã ngồi bao giờ đâu mà biết, chỉ tin vậy thôi). vậy thì 50k mà cụ bỏ ra có phải là chi phí niềm tin không?

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
Sale này chơi không phe Kụ ạ.
giả danh đi gây thù giờ về không có dũng khí đứng lên nhận công viêc của mình,
kiểu này về cũng không dám nói với con, bố là sale danh tiếng của toi nữa cơ. nhục ko để đâu cho hết.

Luu Lehong

Xe container
Cụ chậm hiểu quá em nói rõ thế mà bảo là luẩn quẩn :D
Em ví dụ thế này. Em sản xuất một cái xe bọc thép với giá thành 30k. em nói với cụ là cái xe này rất an toàn, tai nạn không làm sao. Thế là cụ bỏ ra 80k để có được cái xe của em vì cụ tin rằng ngồi trong xe em không thể chết được (thực tế thì đã ngồi bao giờ đâu mà biết, chỉ tin vậy thôi). vậy thì 50k mà cụ bỏ ra có phải là chi phí niềm tin không?
Phải, nhưng chính từ bác trả lời dịch ra là Sonát với k5 thì không có tiền bán kèm niềm tin như Cam đúng không?
Thôi, em cũng như cụ mazpeed, dừng chả tranh luận với bác nữa. Lan man quá!:))

giả danh đi gây thù giờ về không có dũng khí đứng lên nhận công viêc của mình,
kiểu này về cũng không dám nói với con, bố là sale danh tiếng của toi nữa cơ. nhục ko để đâu cho hết.
Làm sale thì cũng là 1 nghề như bao nghề khác có gì mà nhục! Sao lại nghĩ xấu về sale thế, hay bác quen toàn sale lừa ;;)

hyundaii30

Xe tăng
Chết cười với Bác Matit19, cứ chi phí, với niềm tin em đọc chẳng hiểu gì. Cam đi thích lắm, dạo này em toàn vi vu bằng Cam 2.0 nhập Đài thui. Đi tiết kiệm lắm, ngồi thoáng hơn con Bim 3 serie, đặc biệt là cái hàng ghế sau, điều hóa bật 27 độ trước sau lạnh vãi tè.:D

matiz19

Xe tăng
Chết cười với Bác Matit19, cứ chi phí, với niềm tin em đọc chẳng hiểu gì. Cam đi thích lắm, dạo này em toàn vi vu bằng Cam 2.0 nhập Đài thui. Đi tiết kiệm lắm, ngồi thoáng hơn con Bim 3 serie, đặc biệt là cái hàng ghế sau, điều hóa bật 27 độ trước sau lạnh vãi tè.:D
Cụ bây giờ mới biết cam đi thích à? em đi hơn năm nay rồi thấy cũng bt. có một đặc điểm rất khó diễn tả là số tự động cứ chồm chồm, vào ga là phải nắn nót mớm mớm cũng thú vị :D

hyundaii30

Xe tăng
Cụ bây giờ mới biết cam đi thích à? em đi hơn năm nay rồi thấy cũng bt. có một đặc điểm rất khó diễn tả là số tự động cứ chồm chồm, vào ga là phải nắn nót mớm mớm cũng thú vị :D
Hjhj, chuẩn quá. Cụ biết thế rồi mà vẫn chém :D. Em nghĩ là vào số D mớm ga ...thì mới thế chứ. Cụ nói vào ga là sao?

Chỉnh sửa cuối:

hyundaii30

Xe tăng
Lại nói cái vụ mớm ga nhẹ nhàng lúc vào số, hôm nọ thằng em họ em chưa đi tư động bao giờ nhẩy lên tí nữa nó cho xe em phang vào gốc cây khi lùi. May là em ngồi gần, hất chân nó ra.

phuongtv_76

Xe container
Cụ bán i30 roài ah, đợt trc cụ kêu bán i30 nhưng sau đó lại bảo chém gió và vẫn để đi

matiz19

Xe tăng
Hjhj, chuẩn quá. Cụ biết thế rồi mà vẫn chém :D. Em nghĩ là vào số D mớm ga ...thì mới thế chứ. Cụ nói vào ga là sao?
Có phải xe em đâu, xe ông anh thôi. em đâu có nói là nó thích đâu cụ. cái vụ vào ga xe chồm chồm như muốn đâm vào thằng đi trước có người tưởng là xe bốc máy khỏe :D

binbin68

Xe hơi
Camry thì bốc cái khỉ giề :))

Có phải xe em đâu, xe ông anh thôi. em đâu có nói là nó thích đâu cụ. cái vụ vào ga xe chồm chồm như muốn đâm vào thằng đi trước có người tưởng là xe bốc máy khỏe :D

ceracera

Xe buýt
Em bái phục cụ là sư phụ luôn!
Đến Mer C300 mà chả bằng cái Avante 1.6 của cụ thì Cam có mà xách dép :))
đã có xe chưa mà chê người ta, tầm bậy,
hai cụ trên trọc quê cho mà cứ còn đánh đu.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Bác đang đi Matiz chuyển sang Cam mà nó chồm lên thì có gì mà lạ, may mà bác ko leo lên con Land 4.7 chứ ko sáng mai trên báo lại có vụ xe điên?:))

coolpix8700

Xe ngựa
Gọi là mua Cam vì niềm tin thì có khi cũng đúng. Em mua cái xe ấy vì tin là nó phục vụ được cho công việc của em. Mua xe nhập cho nên chẳng có bảo hành gì, may bác chủ Sa lông khuyến mại cho mấy lần thay dầu. Nhưng đúng là nó chẳng phụ lòng tin mà đã phục vụ rất tốt cho công việc trong 3 năm vừa rồi. Còn khi người ta đã bỏ ngót nghét tỷ đồng (em mua 60 ngàn) thì cũng phải tính toán đủ thứ chứ nhà em chẳng dây mơ, rễ má gì với mấy ông chủ Toy mà đi nộp tiền cho họ!
Còn nghe nói chân ga Camry "chồm chồm" đầu tiên em không hiểu đến bây giờ mới nhận ra là không có khả năng giữ mức chân ga ổn định!

Chỉnh sửa cuối:

hyundaii30

Xe tăng
Cụ bán i30 roài ah, đợt trc cụ kêu bán i30 nhưng sau đó lại bảo chém gió và vẫn để đi
Em cũng đi cho I30 ra đi, nhưng mà năm nay kinh tế khó khăn đành thắt lưng buộc bụng. Cam đấy là kết quả của 1 năm thất bát cụ ợ, xe em bắt nợ, mất 1 khoản khá khá cho đội đòi nợ GL đấy. :D

hyundaii30

Xe tăng
:)). Đúng là ông nào chân to, đầu gối củ lạc kiểu gì lúc mới hơi nhớm ga là em nó hơi chồm lên tí.

Mazspeed

Xe container
Gọi là mua Cam vì niềm tin thì có khi cũng đúng. Em mua cái xe ấy vì tin là nó phục vụ được cho công việc của em. Mua xe nhập cho nên chẳng có bảo hành gì, may bác chủ Sa lông khuyến mại cho mấy lần thay dầu. Nhưng đúng là nó chẳng phụ lòng tin mà đã phục vụ rất tốt cho công việc trong 3 năm vừa rồi. Còn khi người ta đã bỏ ngót nghét tỷ đồng (em mua 60 ngàn) thì cũng phải tính toán đủ thứ chứ nhà em chẳng dây mơ, rễ má gì với mấy ông chủ Toy mà đi nộp tiền cho họ!
Còn nghe nói chân ga Camry "chồm chồm" đầu tiên em không hiểu đến bây giờ mới nhận ra là không có khả năng giữ mức chân ga ổn định!
3 năm mà bác mua CamLE 60k thì đắt nhỉ, em mua chạy thuế hồi cuối 2009 nếu nhận ở Hải Phòng thì là 57,8k, nếu nhận Hà Nội thì là 58k, em lười xuống cảng nên bảo nó chở lên HN nhận xe, rẻ hơn bác mua nhiều.

matiz19

Xe tăng
-Bác đang đi Matiz chuyển sang Cam mà nó chồm lên thì có gì mà lạ, may mà bác ko leo lên con Land 4.7 chứ ko sáng mai trên báo lại có vụ xe điên?:))
Rav4 của cụ cũng có khá hơn đâu mà cụ cứ chê Matiz. Em phải nói để có cụ nào vào đây tham khảo thì cũng phải biết là xe bình dân nó chỉ có vậy. muốn tăng tốc nhanh phải qua 3 bước, đầu tiên là giật một cái ra đằng sau, rồi khựng lại lao về đằng trước, tiếp đến ì ạch từ từ tăng tốc. không thể vít ga mượt như xe đức được :D
Mấy cái vụ xe điên hình như toàn Cam gây ra, chắc là do cụ nào đó mới lái, bị nó "chồm" một cái giật mình nên "điên" luôn :D

ceracera

Xe buýt
Mấy cái vụ xe điên hình như toàn Cam gây ra, chắc là do cụ nào đó mới lái, bị nó "chồm" một cái giật mình nên "điên" luôn :D
chết cười với cụ này, đấy vài hôm trước có ông đi cam tưởng là sang húc vào 141 để chạy đấy, giờ nó dã cho hết vênh

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
...muốn tăng tốc nhanh phải qua 3 bước, đầu tiên là giật một cái ra đằng sau, rồi khựng lại lao về đằng trước, tiếp đến ì ạch từ từ tăng tốc. không thể vít ga mượt như xe đức được :D
Bác đang nói cái xe Đức nào đấy?
Nếu những cái xe Đức cũ dùng bướm ga thì có thể đúng, chứ bác ngồi lên mấy cái "đời mới" dùng turbo để thử chưa?
Còn vụ chạy xe chồm chồm như bác đi, thì em nghe lần đầu tiên, nếu không phải do người lái thì chắc chưa có phản hồi thứ 2 mặc dù số lượng Cam hàng năm bán ra trên thế giới không ít!
Để chuyển sang kich-down khi muốn vượt nhanh, em vẫn thích cách Toy thực hiện hơn (ở Cam) là cách trên nhũng cái xe Đức là gí hết ga. Do bản chất nông dân ăn chắc-mặc bền, phải gí hết ga dù biết là cái xe nó có ECU điều khiển nhưng vẫn cảm thấy xót. Nhiều người đi xe ở Mỹ họ kêu chế độ kich-down không hiệu quả chắc cũng do chưa gí đủ cỡ chân ga cho nên nó chưa kích hoạt (mấy ông Mẽo này cũng đau cho xe như nông dân VN)!
Còn vụ xe điên do Cam bác nên đưa con số thông kê cụ thể thì mọi người tin ngay thôi (xe em mua đúng năm 2009, chỉ sau vài tháng là vụ thu hồi Toy ở Mỹ mà đến tấn bây giờ vẫn để nguyên cái chân ga Denso cũ của nó mặc dù vẫn thường qua các TT dịch vụ của Toy thay dầu, lọc dầu..., vì ngay từ đầu cũng đã biết "lỗi" thật của nó năm ở đâu rồi)!
Nhưng chắc bác sẽ không lấy số liệu từ Mỹ đâu nhỉ, hay là bác cố chứng minh dân Mỹ toàn Rambo chỉ thích cảm giác mạnh:
http://www.goodcarbadcar.net/2012/07/us-june-2012-best-selling-cars.html

Chỉnh sửa cuối: