Toyota Camry 2012 - vẫn là số một.

Mazspeed

Xe container
Em so thế là rõ ràng lắm rồi. chắc cũng gần bằng cụ so Cam hơn MecC ở cái rộng rãi. không hiểu cụ so thế để chứng tỏ điều gì? :D
Vì có bác nói khi chạy thì C hơn Cam ở mọi khía cạnh nên em mới bảo về khoản rộng rãi thì Cam hơn. Nó chả liên quan gì đến Transit cả, Cam với Transit không cùng 1 loại xe, do đó không thể so sánh được. Bác nói chuyện giống trẻ con quá, thôi stop, em chả rỗi hơi tranh luận kiểu lăng nhăng thế này.

matiz19

Xe tăng
Vì có bác nói khi chạy thì C hơn Cam ở mọi khía cạnh nên em mới bảo về khoản rộng rãi thì Cam hơn. Nó chả liên quan gì đến Transit cả, Cam với Transit không cùng 1 loại xe, do đó không thể so sánh được. Bác nói chuyện giống trẻ con quá, thôi stop, em chả rỗi hơi tranh luận kiểu lăng nhăng thế này.
Cụ đúng là non nớt có thừa :D

C hơn Cam mọi mặt nhưng Cam rộng rãi hơn C nên xứng đáng đắt hơn C à? đáng đồng tiền bát gạo hơn C à? thế Cam hơn Transit về mọi mặt nhưng Transit rộng hơn Cam nó có xứng đáng đắt hơn Cam không?

Cụ không thấy là cụ đang rất cùn và bảo thủ à?

Chỉnh sửa cuối:

Thanhnam68

Xe tải
Đẹp thì công nhận là đẹp nhưng mà tầm tiền đấy em không chọn xe này.

cutrongxoay

Xe tải
Ôi cái giá, tưởng mỗi honda yêu VN Đồng, giờ lại được cả bác này nữa. Tầm giá này thì ngó sang hàng Đức cho xong.

Mec ngo

Xe hơi
lý do là: vỡ nợ, kinh tế khủng hoảng không kiếm đủ tiền nuôi xe hạng sang nữa thì đổi về xe bình dân. với tình hình hiện nay thì nhiều lắm.
Lí do Bác civic2010 đưa ra em thấy là chính xác nhất, nhưng em lại vẫn lăn tăn là với cam LE 2012 giá trên 80 ngàn thì khoản đầu tư ban đầu đâu có thấp hơn, có chăng rẻ hơn được chút chi phí nuôi dưỡng hàng năm ( không chênh nhiều ), nhưng nếu có va chạm giữa Mec, Bi và Cam thì chắc chủ nhân Cam sẽ chịu thiệt hại nhiều hơn, em nghĩ thế không biết có đúng không? và nếu đúng thì lại có thêm lý do để lăn tăn nữa, thật khó quá. Thôi đành mình có xe gì cứ chạy xe đó và bằng lòng với nó thì hơn, bác nhể.
Tranh luận nhiều cũng chẳng có hồi kết và nếu có cũng chẳng ai giống ai.

Mazspeed

Xe container
Lí do Bác civic2010 đưa ra em thấy là chính xác nhất, nhưng em lại vẫn lăn tăn là với cam LE 2012 giá trên 80 ngàn thì khoản đầu tư ban đầu đâu có thấp hơn, có chăng rẻ hơn được chút chi phí nuôi dưỡng hàng năm ( không chênh nhiều ), nhưng nếu có va chạm giữa Mec, Bi và Cam thì chắc chủ nhân Cam sẽ chịu thiệt hại nhiều hơn, em nghĩ thế không biết có đúng không? và nếu đúng thì lại có thêm lý do để lăn tăn nữa, thật khó quá. Thôi đành mình có xe gì cứ chạy xe đó và bằng lòng với nó thì hơn, bác nhể.
Tranh luận nhiều cũng chẳng có hồi kết và nếu có cũng chẳng ai giống ai.
Giá xe nhập mới bây giờ đắt vô lí bác ạ, hậu quả của cái thông tư 20. CamLE mà những 80k thì rõ là không nên mua, giá đó chuyển Merc LD ngon hơn nhiều. Ta cứ thoải mái bình luận về cái xe, nhưng chấp nhận mua với cái giá đó thì là rất có vấn đề.

matiz19

Xe tăng
Giá xe nhập mới bây giờ đắt vô lí bác ạ, hậu quả của cái thông tư 20. CamLE mà những 80k thì rõ là không nên mua, giá đó chuyển Merc LD ngon hơn nhiều. Ta cứ thoải mái bình luận về cái xe, nhưng chấp nhận mua với cái giá đó thì là rất có vấn đề.
Nếu không bị ảnh hưởng bởi TT20 chắc cũng tầm 70k cụ nhỉ, cũng ngang với A4 chứ chả ít. Theo cụ "Cam vẫn là sự lựa chọn số 1" có nên sửa thành "cam không còn là số 1" :D

Isu_zu

Tháo bánh
Nếu không bị ảnh hưởng bởi TT20 chắc cũng tầm 70k cụ nhỉ, cũng ngang với A4 chứ chả ít. Theo cụ "Cam vẫn là sự lựa chọn số 1" có nên sửa thành "cam không còn là số 1" :D
Cụ này cay cú Toy nhể....người có tiền 80kusd mua xe, chả ai ngu đâu mà cụ phải lo hộ, còn nếu người ta mua Cam, thì đấy là vì thích. E mua Shadow 750 giá 18.5kusd, nói thật, để đi loanh quanh thua cái Future, thì cụ nghĩ sao?

minhauto.com

Xe tải
camry 2012 đẳng cấp là mãi mãi . sắp có xe giao ngay các cụ ký nhanh nhé.

matiz19

Xe tăng
Cụ này cay cú Toy nhể....người có tiền 80kusd mua xe, chả ai ngu đâu mà cụ phải lo hộ, còn nếu người ta mua Cam, thì đấy là vì thích. E mua Shadow 750 giá 18.5kusd, nói thật, để đi loanh quanh thua cái Future, thì cụ nghĩ sao?
Cái xe làm gì có tội mà phải cay cú hả cụ :D . Đặt nó ở đâu là do mình thôi mà, em chỉ phản đối cái cách các cụ đặt nó ở vị trí quá cao, thiếu tý là đặt được bát hương ở cạnh mà cúng rồi.

Cụ thích Cam không ai phản đối, mua cam không ai phản đối. Em ví dụ cụ bỏ ra 30k là mua cái xe, 20k là mua sở thích, 30k mua niềm tin... cái nào cũng có giá của nó. Tại các cụ không dám chấp nhận sự thật nên hay cãi nhau :D

Luu Lehong

Xe container
...Cụ thích Cam không ai phản đối, mua cam không ai phản đối. Em ví dụ cụ bỏ ra 30k là mua cái xe, 20k là mua sở thích, 30k mua niềm tin... cái nào cũng có giá của nó. Tại các cụ không dám chấp nhận sự thật nên hay cãi nhau :D
Em thấy bác hay nói từ niềm tin nên nghĩ chắc bác là chuyên gia giỏi nghiên cứu về niềm tin. Em lan man thêm tý: Thế Sonát, K5 hay các xe hàn khác thì tiền mua niềm tin là bao nhiêu hả cụ. 8->

RAVA

Xe ba gác
- Bác nên nhớ là khi thuế nhập khẩu có 50%, thuế TTĐB xe dưới 6 chỗ có 50% (hồi cuối 2007, đầu 2008) thì giá con Cam LE có 53-54k, đắt hơn em Cam LD có 2-3k thôi, bây giờ thuế tăng kèm theo TT 20 cấm xe nhập ko chính hãng thì nó mới tăng vô lý như vậy, chờ Cam LD 2012 ra xem ntn đã, chém cũng nên hiểu biết tý!:(:|

cerato08

Xe điện
xe này về mình với giá đó chả ma nào thèm mua.

matiz19

Xe tăng
- Bác nên nhớ là khi thuế nhập khẩu có 50%, thuế TTĐB xe dưới 6 chỗ có 50% (hồi cuối 2007, đầu 2008) thì giá con Cam LE có 53-54k, đắt hơn em Cam LD có 2-3k thôi, bây giờ thuế tăng kèm theo TT 20 cấm xe nhập ko chính hãng thì nó mới tăng vô lý như vậy, chờ Cam LD 2012 ra xem ntn đã, chém cũng nên hiểu biết tý!:(:|
Chờ nó ra xem thế nào thì chém làm gì nữa cụ :D

Em thấy bác hay nói từ niềm tin nên nghĩ chắc bác là chuyên gia giỏi nghiên cứu về niềm tin. Em lan man thêm tý: Thế Sonát, K5 hay các xe hàn khác thì tiền mua niềm tin là bao nhiêu hả cụ. 8->
Niềm tin nó quyết định tất cả đấy cụ ạ. Toy thành hay bại ở VN cũng nhờ vào niềm tin thôi mà. không có cái niềm tin ấy thì có mà sập tiệm lâu rồi.

Sô nát, K5 chi phí niềm tin bằng 0 vì nó đang mua niềm tin. Nếu được chính phủ bảo trợ nó bán dưới "giá thành" thì cụ yên tâm chi phí niềm tin nhỏ hơn 0. Toy đang mài niềm tin của khách hàng ra ăn nên gọi là bán niềm tin, chi phí này lớn hay nhỏ tùy vào các cụ quyết định. :D

thehung

Xe hơi
Cái giá, đến bao h mới đủ tiền đây, thôi dành dụm mua cái xe cũ vậy!