Thảo luận Toyota Altis hết thời thật sao các cụ?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là cụ nói open hay volwagen...chứ tầm Bim, Mẹc thì phải so vs Lex:P
Nói chung thôi cụ. Lex vẫn đẩy đc khoảng 50k con ở Eu. Dân nhập cư châu Á khi đi có mang theo niềm tin thần thánh xe Nhật. 2 mẫu đang đc chuộng e thấy là Mitsu xì po và Nissan Quằn Quại, lướt 200 cây chuối trên autobahn Đức có thể ngang ngửa Bỉm Mẹc về cảm giác lái ổn định, kg bồng bềnh như mấy thùng quây tôn bản lắp ráp xứ quen.

bona13

Xe tăng
Mazda 3 vừa tăng giá gần tỷ là cơ hội vàng để toy lấy lại vị trí số 1. Còn em đã đi nhiều altis thì kết luận k3 hay elantra ko có cửa so về chất lượng độ bền lẫn thiết kế (em cho model mới cũng ko già), chỉ vì toy ra xe xứng đáng với giá cả nên bị mất phân khúc này. Chỉ cần toy mạnh dạn cho altis bản G AT về 650 củ tức giảm 80 thì tha hồ vợt khách lại ko đụng vào tầm giá vios. Nhìn toy chơi vios thắng accent thì thấy toy thừa sức chơi xanh cỏ tiếp với vios.
Dân mình giờ còn nghèo nên chuộng vios chứ giàu lên tí họ sẽ chon altis vì chỉ altis mới giống o tô theo đúng nghĩa. Toy ko chiếm trước thị phần thì hơi tiếc.
Cụ đi thử Cerato 2019 xem, chắc cụ bỏ luôn con Altis của cụ đó ạ

Chaien Nguyen

Xe tăng
Em ở Đức đi xe Uber và Taxi nó dùng nhiều xe Toy để chạy, em bảo sao bọn mày ko chạy xe Đức thì nó bảo chỉ có xe Nhật là bọn tao còn kiếm được tí tiền. Chả hiểu sao

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Em ở Đức đi xe Uber và Taxi nó dùng nhiều xe Toy để chạy, em bảo sao bọn mày ko chạy xe Đức thì nó bảo chỉ có xe Nhật là bọn tao còn kiếm được tí tiền. Chả hiểu sao
Cụ nhầm chăng? Taxi Eu toàn đẳng cấp Bỉm Mẹc Audi Lex để giành khách vs các phương tiện công cộng đã phát triển đến mức quá tiện lợi.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Cụ nhầm chăng? Taxi Eu toàn đẳng cấp Bỉm Mẹc Audi Lex để giành khách vs các phương tiện công cộng đã phát triển đến mức quá tiện lợi.
Nhầm thế nào ạ. Cụ qua sân bay Berlin đến 2/3 taxi là Toyota cụ à

handukims

Xe buýt
Altis có phải xe chạy dịch vụ đâu bác. Nên sao bác so sánh Altis với nhóm đó được.

-Bác cứ nói quá lên chứ e thấy trong top 10 xe bán chạy thấy toàn những loại kiểu như Xpander, Vios, i10, FT, Innova...Mà mấy con này thì chả liên quan qué gì đến cái gọi là “giới trẻ” cả?:D

Lý_Tứ

Xe buýt
Em vừa bán m6 2016 để mua altis 2014 form cũ
Cụ cho biết lý do?
Em M6 2016 là bản cũ hay all new nhỉ?
Cho dù là bản cũ cũng ăn đứt altis về mọi mặt, à ...chắc trừ việc giữ giá sau 10 chạy thì phải? :))

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Theo quan điểm của em, M6 chỉ dành cho người trẻ tuổi, không phù hợp với người trung niên. Trong khi đó, năm nay em 44t.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài ra, em thấy đi m6 rất ồn. Em bán m6 để đổi sang cam nhưng tim không được, người bạn gạ mua altis, thế là em mua luôn.

puskinvina

Xe tải
M6 mấy ông chú em chạy đầy , màu vàng cát nhìn cũng trung tính làm gì mà trẻ quá . M6 mà lại đổi altis thì em thấy là bước lùi . Cơ mà cụ thấy thích hơn là dc rồi , kệ thiên hạ cụ nhỉ . Cá nhân em thì em mua xe hàn vì cảm thấy đúng giá trị mình nhận dc , bao h có tiền thì đổi xe đức

Big Bang

Xe điện
Cách lsmf của Toy ở Việt nam nó là điển hình của dự bảo thủ và trì trệ của các công ty Nhật. Điều này nó gần như ban tính của người châu Á nói chung, đó là thiếu tính khám phá, đột phá, tìm tòi, cấp tiến. Người châu Âu, khi đặt tới một đỉnh cao, họ sẽ tìm tới một đỉnh cao mới, luôn khám phá, học hỏi.

xegiacmo

Xe container
Xe xấu mà giá đắt , cả tỉ bạc

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Altis chết vì: Nội ngoại thất không "chiều" theo gu số đông- khi người mua trẻ hóa thì Altis vẫn "trung tính" (trong khi số người "trung tính" ngày một già đi), option thì nghèo nàn mà giá quá chát. So với Civic giá đắt ngang ngửa thì Civic bắt mắt hơn từ ngoài vào (nội thất Civic đơn giản song đẹp hơn hẳn Altis).

myob

Xe tăng
Cách lsmf của Toy ở Việt nam nó là điển hình của dự bảo thủ và trì trệ của các công ty Nhật. Điều này nó gần như ban tính của người châu Á nói chung, đó là thiếu tính khám phá, đột phá, tìm tòi, cấp tiến. Người châu Âu, khi đặt tới một đỉnh cao, họ sẽ tìm tới một đỉnh cao mới, luôn khám phá, học hỏi.
Nó không như thế đâu cụ ạ. Với Toyota Việt nam là thị trường đáy, nghĩa là sau khi các thị trường khác thay đổi mẫu mã, có thể hàng dư thừa như động cơ, thân vỏ sẽ dồn về khu vực thị trường đáy. Thế nên dù có thế nào thì các model ở Việt nam cũng sẽ cũ hơn các thị trường khác từ một, hai hoặc vài thế hệ tuỳ thuộc hàng tồn còn hay hết. Với các hãng xe khác họ quan niệm khác như Mec, BMW với đẳng cấp của họ thì không thể để trường hợp đó diễn ra. Trung quy lại đó là đường lối của mỗi cty khác nhau. Nhưng nếu thị trường ô tô của Việt nam mà như Trung quốc thì họ bị các hãng khác đá ngay trong một nốt nhạc

RONGHT

Xe buýt
Em đang chạy con civic gen8 mà khoang hàng khách sau nó cực rộng, cũng ko bị lồi ghế giữa nên ngồi sau 3 người rất thoải mái. Em thấy rất ít xe hàng ghế sau ko bị lồi, cũng chả hiểu sao nó lại lồi như thế mặc dù dẫn động cầu trước!
1. Cùng 1 dòng xe nhưng các phiên bản dẫn động cầu trước, sau, 4 bánh dùng chung 1 khung gầm > lồi
2. Lấy không gian dưới gầm để đi các ống khí thải, dây dợ > lồi
3. Tăng độ cứng cho thân xe > lồi
Không lồi mới lo lo cụ ợo:-)

Big Bang

Xe điện
Nó không như thế đâu cụ ạ. Với Toyota Việt nam là thị trường đáy, nghĩa là sau khi các thị trường khác thay đổi mẫu mã, có thể hàng dư thừa như động cơ, thân vỏ sẽ dồn về khu vực thị trường đáy. Thế nên dù có thế nào thì các model ở Việt nam cũng sẽ cũ hơn các thị trường khác từ một, hai hoặc vài thế hệ tuỳ thuộc hàng tồn còn hay hết. Với các hãng xe khác họ quan niệm khác như Mec, BMW với đẳng cấp của họ thì không thể để trường hợp đó diễn ra. Trung quy lại đó là đường lối của mỗi cty khác nhau. Nhưng nếu thị trường ô tô của Việt nam mà như Trung quốc thì họ bị các hãng khác đá ngay trong một nốt nhạc
Cháu đã đọc một bài báo, chính Chủ tịch của Toy đã thừa nhận Toy quá trì trệ và bị các hãng vượt lên, bám sát. Năm nay trong 10 xe tin cậy nhất ở Mỹ, Toy có hai xe và Hàn có hai xe. Trong nhiều năm qua Toy không thể tăng thị phần ở châu Âu, và Toy đến hiện tại cũng chưa đưa ra một triết lý thiết kế mới bắt kịp thời đại công nghệ, chưa đưa ra máy mới, chưa có đột phá trong thiết kế.
Các công ty điện tử của Nhật bị người Hàn và TQ làm thịt là một minh chứng. Xã hội Nhật già nua và lúng túng về chiến lược phía trước là một minh chứng.

Tac ke

Xe buýt

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cháu đã đọc một bài báo, chính Chủ tịch của Toy đã thừa nhận Toy quá trì trệ và bị các hãng vượt lên, bám sát. Năm nay trong 10 xe tin cậy nhất ở Mỹ, Toy có hai xe và Hàn có hai xe. Trong nhiều năm qua Toy không thể tăng thị phần ở châu Âu, và Toy đến hiện tại cũng chưa đưa ra một triết lý thiết kế mới bắt kịp thời đại công nghệ, chưa đưa ra máy mới, chưa có đột phá trong thiết kế.
Các công ty điện tử của Nhật bị người Hàn và TQ làm thịt là một minh chứng. Xã hội Nhật già nua và lúng túng về chiến lược phía trước là một minh chứng.
Cả Toyota và Honda đều vậy. Nhưng Honda nó "thức tỉnh" sớm hơn. Bằng chứng Civic thế hệ 9 bị đánh bầm dập vì bảo thủ. Nhưng từ đó mới có sự thành công của Civic lẫn các dòng xe sau này của Honda.