[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ xung đột giữa HS và GV lớp 12D4, THPT Đa Phúc, Sóc Sơn, HN

Yeuaibaygio

Xe container
Lúc đó nhà trường tổ chức cuộc thi làm bánh (thiết kế bánh) để liên hoan Tết Trung thu giữa các lớp, chứ thi cử gì mùa này.
Có thể bạn Bí thư lớp thấy mua bánh ở cửa hàng bà 8 gần, nhưng đụng hàng với lớp khác và khó đoạt giải nên chủ động mua chỗ khác, muốn cô và các bạn bất ngờ.
Bọn em đang nói về vụ quỳ khác cơ cụ ei ;))

White Dragon

Xe tăng
Cụ nói trúng điều em suy nghĩ quá. Như mẹ em là giáo viên mà mỗi khi học trò mắc lỗi kể cả vào đồn công an thì bà thay mặt bố mẹ đến giải quyết. Em nhớ có lần nghe thấy có người chạy qua nhà báo là bà tất tưởi chạy đi. Lúc em tò mò qua đồn công an xem thấy bà đang bẻ bánh mỳ xoa lưng cậu học trò và mấy anh chị ngồi xúm xít bên cạnh. Trường làng phụ huynh toàn nông dân thôi thì trăm sự nhờ các thầy các cô, dịp lễ mang đến biếu quả bí đỏ thì bảo Thôi cô ăn đi không ở nhà nhiều lắm, toàn để lợn ăn thôi.
Phải làm gì đe doạ thế nào nên cô bé ấy mới sợ hãi hoảng loạn đến thế chứ.
Có những cô giáo như mẹ mợ thật là đáng trân trọng.
Giống như các cô giáo của em ngày xưa. Cái ngày nghèo khó đó thật ấp áp tình cảm.

Tuy nhiên, ngày nay, có những cô giáo hành xử đối với học sinh của mình đến mức hành vi đó vi phạm cả luật pháp thì khó có thể trân trọng cô giáo đó được.

just for fun

Xe lăn
Sao Mợ tự nhiên giao cho em cái trách nhiệm nặng nề thế này.
Thôi coi như em chưa nghe, chưa biết gì nhé. Em cũng chưa thể hiện gì là đã thống nhất sẽ giữ bí mật cho Mợ đâu nhé.
Nay cháu buồn và tổn thương quá, cụ Rồng Trắng, tên rõ hay nhỉ, cụ ấy đổ oan cho cháu là nhận xét tiêu cực bạn hs kia, đề nghị cụ ấy xin lỗi mà cụ ấy nhất định không. Ngoài ra cụ BDS68 hôm nay cũng đổ oan cho cháu là rất xuynh nữa :(

White Dragon

Xe tăng
Trong trường hợp này cụ bực tức, cụ bảo cháu tiêu cực chứ không phải mẹ/bố hay bạn hs kia. Vậy cụ nghĩ họ bực tức nên cụ bực tức trước à?
Em có bực tức gì với mợ đâu nhỉ? Mợ thấy em bảo là em bực tức với mợ à?

just for fun

Xe lăn
Em có bực tức gì với mợ đâu nhỉ? Mợ thấy em bảo là em bực tức với mợ à?
Vậy à? >:D<, không bực tức sao cứ bảo cháu bảo bạn hs kia nếu như có triệu chứng thế thì có khả năng động kinh thì cụ lại bảo là nhận xét tiêu cực. Không hề tiêu cực 1 chút nào luôn, chẳng qua cụ ngại cụ không muốn xin lỗi chứ gì? Cụ cứ âm thầm PM xin lỗi cũng được, cháu hứa sẽ giữ bí mật, ko ngại đâu. Nói sai cho người khác thì nói lời xin lỗi là xong, có gì phải ngại.

Yeuaibaygio

Xe container
Nay cháu buồn và tổn thương quá, cụ Rồng Trắng, tên rõ hay nhỉ, cụ ấy đổ oan cho cháu là nhận xét tiêu cực bạn hs kia, đề nghị cụ ấy xin lỗi mà cụ ấy nhất định không. Ngoài ra cụ BDS68 hôm nay cũng đổ oan cho cháu là rất xuynh nữa :(
Thôi cái nọ bù cái kia coi như huề mà Mợ.
Mí lị đã rồng lại còn bạch tạng thì không có thật đâu, Mợ không nên buồn vì nhân vật không có thật. Còn Bất động sản lên hay xuống là cực kỳ cần quan tâm.

just for fun

Xe lăn
E không hiểu lúc có thông tin là bánh trung thu, lúc có thông tin là bánh sn các bạn trong tháng, đến giờ e thấy rối rắm thật sự.
Đến nay tin được coi là chuẩn nhất (nếu bạn hs đấy là người trung thực) do người trong cuộc là bạn hs đó phát ngôn thì bánh mua về để dự thi mâm cỗ trung thu, ko nói rõ là loại bánh nào. Ngoài ra, bạn hs đấy xác nhận là cô đã dặn mua bánh ở quán bà 8, chứ không phải là hs mua nhầm, nghe không rõ ...

Yeuaibaygio

Xe container
Có những cô giáo như mẹ mợ thật là đáng trân trọng.
Giống như các cô giáo của em ngày xưa. Cái ngày nghèo khó đó thật ấp áp tình cảm.

Tuy nhiên, ngày nay, có những cô giáo hành xử đối với học sinh của mình đến mức hành vi đó vi phạm cả luật pháp thì khó có thể trân trọng cô giáo đó được.
Ngày nay vẫn có nhiều giáo viên tốt, cụ đã gặp chưa ạ, em gặp nhiều rồi.
Không nên lấy sự nghèo khó để tôn vinh cái tốt ngày xưa hơn cái tốt ngày nay ạ.

White Dragon

Xe tăng
Tên của em hay mà, tên và ảnh đại diện của em là của một mợ ở trên này làm cho.
Mợ thấy hay thì em cũng thấy vui.
30 năm trước, mợ buồn và tổn thương thì em tìm hiểu để đến và an ủi ngay (mặc dù đến có khi mợ chẳng thèm tiếp). Nhưng nay thì việc đó chảng có ý nghĩa gì với em nữa cả.

Còn lời xin lỗi thì em đã nói ở còm trước rồi. Mợ cứ đến trước mặt mẹ con bạn học sinh kia 'nói mợ phỏng đoán là bạn ấy bị động kinh và có thể ảnh hưởng về sau.
Nếu bạn ấy/hoặc gia đình bạn ấy cảm ơn thì em xin lỗi mợ ngay.

khanghuy

Xe tải
Vậy à? >:D<, không bực tức sao cứ bảo cháu bảo bạn hs kia nếu như có triệu chứng thế thì có khả năng động kinh thì cụ lại bảo là nhận xét tiêu cực. Không hề tiêu cực 1 chút nào luôn, chẳng qua cụ ngại cụ không muốn xin lỗi chứ gì? Cụ cứ âm thầm PM xin lỗi cũng được, cháu hứa sẽ giữ bí mật, ko ngại đâu. Nói sai cho người khác thì nói lời xin lỗi là xong, có gì phải ngại.
Tranh luận mà không theo ý là phải xin lỗi à mợ? Em biết mợ just for fun thôi :)

honglong1

Xe điện
Đến nay tin được coi là chuẩn nhất (nếu bạn hs đấy là người trung thực) do người trong cuộc là bạn hs đó phát ngôn thì bánh mua về để dự thi mâm cỗ trung thu, ko nói rõ là loại bánh nào. Ngoài ra, bạn hs đấy xác nhận là cô đã dặn mua bánh ở quán bà 8, chứ không phải là hs mua nhầm, nghe không rõ ...
À ra vậy cám ơn mợ, nhiều thông tin quá nên rối, chưa hiểu rõ mô tê gì mà thấy nhiều người nói nên càng loạn. E lại hóng tiếp.

con dơi 141

Xe tăng
Em vừa hỏi lại người nhà vụ này. Người nhà em nói ngay sau khi gọi SV vào phòng thi, GV luôn nhắc nhở SV trước rồi ạ, là không được mang vật dụng bị cấm vào phòng thi, dù sử dụng hay chưa sử dụng đều bị đình chỉ thi. Nhắc mấy lần luôn ý ạ. Và năm nào SV cũng được học về quy định, quy chế vào đầu năm học nữa.

Vậy, trường hợp như em kể, GV đã nhắc nhở, SV vi phạm, bị phát hiện ra và lập biên bản, sau đó quỳ và xin GV trông thi, như vậy có đánh giá được GV là “cực kỳ tồi cả về đạo đức và chuyên môn” không ạ?
Để tránh vạ mạng thì gv nên quỳ xuống luôn. Bọn cầu thủ thì đưa tay ra sau lưng chứng minh ko tác động.

just for fun

Xe lăn
Tên của em hay mà, tên và ảnh đại diện của em là của một mợ ở trên này làm cho.
Mợ thấy hay thì em cũng thấy vui.
30 năm trước, mợ buồn và tổn thương thì em tìm hiểu để đến và an ủi ngay (mặc dù đến có khi mợ chẳng thèm tiếp). Nhưng nay thì việc đó chảng có ý nghĩa gì với em nữa cả.

Còn lời xin lỗi thì em đã nói ở còm trước rồi. Mợ cứ đến trước mặt mẹ con bạn học sinh kia 'nói mợ phỏng đoán là bạn ấy bị động kinh và có thể ảnh hưởng về sau.
Nếu bạn ấy/hoặc gia đình bạn ấy cảm ơn thì em xin lỗi mợ ngay.
Thôi, cụ sai nhưng nhất định không chịu xin lỗi thì cháu cũng không gọi chú công an làm gì. Nhưng lúc nào đó cụ hiểu ra, hoặc ai đó nói nhỏ vào tai cụ là 'phỏng đoán một người có các triệu chứng co giật + ngất là bị động kinh thì không phải là nhận xét tiêu cực" lúc đó cụ nhớ pm hoặc lập 1 thớt xin lỗi cháu là được. Cháu chờ lời xin lỗi chân thành của cụ.

meo_luoi

Xe đạp
Em cũng thế ạ, em đa số đều gặp giáo viên tốt, cả GV của em (ngày xưa) và cả GV của con em ạ (ngày nay).

White Dragon

Xe tăng
Thôi, cụ sai nhưng nhất định không chịu xin lỗi thì cháu cũng không gọi chú công an làm gì. Nhưng lúc nào đó cụ hiểu ra, hoặc ai đó nói nhỏ vào tai cụ là 'phỏng đoán một người có các triệu chứng co giật + ngất là bị động kinh thì không phải là nhận xét tiêu cực" lúc đó cụ nhớ pm hoặc lập 1 thớt xin lỗi cháu là được. Cháu chờ lời xin lỗi chân thành của cụ.
Tùy mợ, mợ muốn nghĩ thế nào thì nghĩ. em không quan tâm đến điều đó. :D

just for fun

Xe lăn
Nhiều người số đen đủi thật, ít khi gặp được cô giáo tốt. Chả bù cho mợ cháu mình nhở, ra đường nhìn trái. nhìn phải đều nhìn thấy người tốt. Thỉnh thoảng mới gặp 1 người làm sai ko chịu xin lỗi mà thôi

White Dragon

Xe tăng
Chào các cụ mợ, em đi ngủ đây. Mai còn tiếp tục cống hiến một phần sức lực nhỏ bé của mình cho đất nước.
Em dừng việc đưa ý kiến trong thớt này.
Chúc các cụ mợ ngủ ngon!