[Funland] Tổng hợp thông tin về tuyến Metro số 1 Metro Bến Thành - Suối Tiên

sauphich

Xe tải
Mình không hiểu sao bác lại nghĩ là "theo ý của bác là ok rồi, không sao" nhỉ??? Em chỉ nói là vụ này lâu rồi, nó cũng sửa rồi, nhưng không hiểu giờ này nó lại xì ra...chứ có ý tứ gì đâu? Chính vì bác suy diễn nên mình mới thắc mắc về khả năng đọc hiểu của bác. Mình chỉ là người ngoài, nên mọi tin tức chỉ để tham khảo. Hy vọng bác ở bên bộ giao thông để phạt nó nặng vào.
Bác hỏi ngáo vãi, mấy ô VN trong ban quản lý thấy mãi nó ko giải trình dc nguyên nhân hợp lý phải la làng lên chứ. Nếu nó giải trình sớm và hợp lý thì ok, cho qua dc.

Đây nó nói linh tinh đẩy bóng sang cụ, cụ ôm bóng xong để vô tù ah, là e thì e chả xì vội dù đã được ôm cục tiền tỷ nhé, đ.éo đùa được, thân ai nấy lo thôi. Khả năng là nghiêm trọng, có thế truy lại sai từ thiết kế thì toi cả con voi.

huyen141292

Xe điện
Hoan hô MAUR, phải làm căng như vậy, quyết tìm ra sự thật. Chứ như ban quản lí các dự án do phía trung quốc thi công thì chán chết. Nó sai lè lè ra mà phía mình chỉ cúi đầu nhẫn nhục. Từ đường sắt Cát linh Hà đông, tới gang thép Thái nguyên .... Nếu liệt kê các dự án do phía tàu làm dở thì có chặt hết trúc nước Nam cũng chưa ghi hết lỗi

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Ko làm đểu lại ko sống được ở VN. :D

Leu leu

Xe điện
Mấy đc này làm thuê cho tư vấn Nhật nhưng báo chí k nêu tên công ty :D

2 thằng OC-KEI nó cũng song hành vào cái vành đai 3 ở Hà Nội luôn.

Hiện tại đang khởi tố giai đoạn 1 (Đà Nẵng - Tam Kỳ) vốn vay JICA. Nhưng báo chí đưa tin rất kín, chả mấy ai biết đoạn này thiết kế Nhật, giám sát cũng Nhật cả. Thế mà bị khởi tố là người VN, thế mới tài.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Dầm U này e k nhầm nó sử dụng lần đầu ở cầu Tân Vũ đến bây giờ chắc cũng có đánh giá rồi. Mấy cái công nghệ cầu Nhật nó lần đầu áp dụng thì VN như phòng thí nghiệm thôi.
Có giống dầm mấy anh Cà ri làm ở Dehli không nhỉ:

Compared to other types of girders, the much longer U-girder ..

Read more at:

vo nho

Xe điện
2 thằng OC-KEI nó cũng song hành vào cái vành đai 3 ở Hà Nội luôn.

Hiện tại đang khởi tố giai đoạn 1 (Đà Nẵng - Tam Kỳ) vốn vay JICA. Nhưng báo chí đưa tin rất kín, chả mấy ai biết đoạn này thiết kế Nhật, giám sát cũng Nhật cả. Thế mà bị khởi tố là người VN, thế mới tài.
cụ nói nhỏ thui...đang đổ lỗi cho thằng tàu thi công đó nha. #:-s#:-s#:-s

Chỉnh sửa cuối:

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay e đi qua thấy tàu chạy rồi sáng thấy 1 phát chiều lại thấy, nhưng e nhìn là tàu chỉ chở gió ko chở người
Thỉnh thoảng phải lết 1 tí làm kiểng để mn thấy là nó chưa ngoẻo, vẫn đang mang lại lợi ích cho cộng đồng chứ. :D

binbin2020

[Tịch thu bằng lái]
Hoan hô MAUR, phải làm căng như vậy, quyết tìm ra sự thật. Chứ như ban quản lí các dự án do phía trung quốc thi công thì chán chết. Nó sai lè lè ra mà phía mình chỉ cúi đầu nhẫn nhục. Từ đường sắt Cát linh Hà đông, tới gang thép Thái nguyên .... Nếu liệt kê các dự án do phía tàu làm dở thì có chặt hết trúc nước Nam cũng chưa ghi hết lỗi
Ko nhẫn nhục vs khựa thì còn biết làm gì?
Hậu quả của việc "dám" chỉ ra cái sai của nó mắng thẳng vào mặt nó ntn thì mn biết rồi đấy.

qddt

Xe tăng
Ko nhẫn nhục vs khựa thì còn biết làm gì?
Hậu quả của việc "dám" chỉ ra cái sai của nó mắng thẳng vào mặt nó ntn thì mn biết rồi đấy.
À tưởng ai, hóa ra thằng clone của cụ abcz. Còn cái nick Alex nữa đâu nhỉ =))

qddt

Xe tăng
Đấy chính là melody1 mà cụ.
melody1 hôm qua nói câu y hệt thế này. Sáng nay bị xì hơi. Em tưởng nói nhảm cho vui, hoá ra nghĩ thế thật.
Em cứ nhầm bin với bim. Nay chợt nhớ ra cặp abcz-bin và abcz-lex. Cụ để ý thớt CL-HĐ cũ trước mới bị khoá giờ bị giật nước rồi không? Thế là bao nhiêu âm binh được xoá án tích quay trở lại đóng vai người =))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ nhầm bin với bim. Nay chợt nhớ ra cặp abcz-bin và abcz-lex. Cụ để ý thớt CL-HĐ cũ trước mới bị khoá giờ bị giật nước rồi không? Thế là bao nhiêu âm binh được xoá án tích quay trở lại đóng vai người =))
Bao nhiêu công phu phân tích, so sánh kỹ thuật thế là cũng đi sạch nhỉ. Đúng là MM nhắc mọi người là quán cà phê cũng để phục vụ những ông chém gió mà thôi. Kể cả là gió giật, gió độc cũng... không sao lắm.

A98

Xe container
Nhiều lúc em cũng thấy tò mò, không biết cặp bài trùng đó lên đây làm gì. Tự phát thì thừa hơi quá, mà chuyên nghiệp thì ngu quá, sao chưa thay người nhỉ?

A98

Xe container
Bao nhiêu công phu phân tích, so sánh kỹ thuật thế là cũng đi sạch nhỉ. Đúng là MM nhắc mọi người là quán cà phê cũng để phục vụ những ông chém gió mà thôi. Kể cả là gió giật, gió độc cũng... không sao lắm.
Chuyện nhỏ thôi mà, ai nghĩ gì vẫn nghĩ thế thôi, còn người ít thiên kiến sẽ tự tìm hiểu được.

qddt

Xe tăng
Cụ nói e mới thấy tiếc. Bao công lao giáo hoá của các cụ Lếu lều, tôi muốn toi, ế vợ nic, Axx, hoạ sĩ hen.tai... và nhiều cụ khác thế là mất hết. Tiếc thật.

Chỉnh sửa cuối:

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lúc em cũng thấy tò mò, không biết cặp bài trùng đó lên đây làm gì. Tự phát thì thừa hơi quá, mà chuyên nghiệp thì ngu quá, sao chưa thay người nhỉ?
Tìm được một me xừ gan lỳ cố kiết như vậy cũng khó lắm chứ, chưa kể có tài văn thơ mơ màng tả lại cảnh làm dự ớn với Nhật hay như phim.

tung1311 .

Xe container
Bác có vấn đề về đọc hiểu????!!!
Ý nó thắc mắc là tại sao giờ lại xì vụ này ra, vì vụ này đã được sửa chữa và thay rồi. Có câu nào nói đến vận hành hay an toàn gì đâu nhỉ??
Tức là cái việc "chối bỏ trách nhiệm là ko đúng". Còn nguyên nhân thế nào thì cần có thời gian để kiểm tra.
Em vang mà lỡ tay thành rượu không sửa đc (otofun giờ dùng chán thật Tien Tung )
Bài báo nói rõ việc ko có báo cáo nguyên nhân đúng thời hạn, lấy cớ đùn đẩy trách nhiệm để ko đưa ra nguyên nhân là đúng rồi còn gì.

A98

Xe container
Tìm được một me xừ gan lỳ cố kiết như vậy cũng khó lắm chứ, chưa kể có tài văn thơ mơ màng tả lại cảnh làm dự ớn với Nhật hay như phim.
Được cái mặt dày thật cụ nhỉ!