[Funland] Tổng hợp thông tin về Sông Đà Nhật Nam - CEO Vũ Thị Thúy

wildcat74

Xe điện
Nhìn mặt ko phải là già lắm mà thấy báo đăng có tận 3 tiền án lừa đảo; nhẽ nhầm?

Ga_son

Xe điện
Đây là môi giới chứ cc cái gì, giá gốc khu này tầm 10,8 tỏi. Ô trên kia kêu cắt lỗ từ 14 về 9 tỷ mà ko cho bán thì mới nói, hiện tại bên ocp2,3 là cắt theo kiểu ko tính chênh, mà cắt 20-25% giá gốc chủ đầu tư. Khủng hoảng là 2012-2015 cụ nhé, đáy bds là năm 2015, 2011 còn 1 vụ sốt đất HN, cũng qua rằm tháng 7 mới tịt. Tôi ko phải mg, cũng chưa bao giờ chào bán cái gì trên này cả.
Môi giới hay chính chủ chả quan trọng, quan trọng là giá đang xuống và đang cắt lỗ nặng. Đợi 2 năm nữa thì sẽ biết. Giá như trên thì việc cụ kia nói là có cơ sở. Cụ có căn ở đây thì cũng phải chấp nhận thực tế thôi.

Mytv

Xe điện
Đây là môi giới chứ cc cái gì, giá gốc khu này tầm 10,8 tỏi. Ô trên kia kêu cắt lỗ từ 14 về 9 tỷ mà ko cho bán thì mới nói, hiện tại bên ocp2,3 là cắt theo kiểu ko tính chênh, mà cắt 20-25% giá gốc chủ đầu tư. Khủng hoảng là 2012-2015 cụ nhé, đáy bds là năm 2015, 2011 còn 1 vụ sốt đất HN, cũng qua rằm tháng 7 mới tịt. Tôi ko phải mg, cũng chưa bao giờ chào bán cái gì trên này cả.
Khủng hoảng 2008-2010 chứ cụ. Còn đáy bđs là cuối 2012. Sau đi ngang đến 2015 thì bắt đầu tan băng đi lên.

Mấy cái khu shophouse của vin h chắc chỉ bán cho hổ. Cắt cũng chẳng có khách mua

Khủng hoảng 2008-2010 chứ cụ. Còn đáy bđs là cuối 2012. Sau đi ngang đến 2015 thì bắt đầu tan băng đi lên.

Mấy cái khu shophouse của vin h chắc chỉ bán cho hổ. Cắt cũng chẳng có khách mua
Khủng hoảng thế giới thì tầm 2008, VN do a X bơm tiền mạnh giai đoạn 2009-2011, 2009 ck cũng bung, 2011 thậm chí sốt đất ở HN, sang 2012-13 VN mới ngấm đòn mạnh, lstk lên đến 20%, tiền gửi 1 tháng cũng 15%, bank thì cho nv đứng cửa dn thu tiền mới cho xuất hàng, 2014-15 mới là đáy của bds. Giai đoạn hiện tại khủng hoảng, nhưng nó khá lạ lùng, dn kdsx thì ngắc ngoải vì ít việc, bank thì dư tiền dù lstk thấp nhưng dân vẫn gửi, vì bds hiện quá cao, mua đầu cơ tầm này là sặc gạch.

luyenok

Xe điện
Theo thông tin trên báo thì "bản thân Vũ Thị Thuý, Tổng Giám đốc công ty Nhật Nam đã có 3 tiền án về tội “Lừa đảo chiếm đoạt tài sản”".
Như bà này chắc chỉ có tiêm mới hết chứ tù thì mãn án kiểu gì lại cũng lừa tiếp, có chăng là khác về quy mô thôi. Mà ko hiểu sao chú ca sĩ lại dính vào bà này nhỉ, cũng khá nổi trong nghề như thế tiền thực có chắc chắn không ít.

798485

Xe đạp
Theo thông tin trên báo thì "bản thân Vũ Thị Thuý, Tổng Giám đốc công ty Nhật Nam đã có 3 tiền án về tội “Lừa đảo chiếm đoạt tài sản”".
Như bà này chắc chỉ có tiêm mới hết chứ tù thì mãn án kiểu gì lại cũng lừa tiếp, có chăng là khác về quy mô thôi. Mà ko hiểu sao chú ca sĩ lại dính vào bà này nhỉ, cũng khá nổi trong nghề như thế tiền thực có chắc chắn không ít.
:) :) :)

xukute

Xe tăng
Cụ Sử có lẽ là nhà đầu tư chứng khoán cao tuổi nhất Việt Nam🤓

Năm nay cụ 81 tuổi. Cụ đầu tư chứng khoán với số vốn ban đầu 200 triệu và có lãi 20%. Thừa thắng xông lên, cụ rút tiếp 600 triệu tiết kiệm để mở rộng đầu tư!👍

"Tôi rút gửi tiết kiệm và đầu tư chứng khoán. Vài tháng nay đã lãi rất nhiều. Chính sách của nhà nước đẩy nền kinh tế phát triển lên, kinh tế phát triển thì thị trường chứng khoán sẽ có lợi", ông Nguyễn Văn Sử chia sẻ.
Bọn nó láo nháo thật
Lùa cụ thế này thì mai mốt VNIndex nó tụt thì cụ còn cái nịt.
Thông thường các cụ tay mơ chơi chứng khoán hay các loại cờ bạc bịp, con người ta thường bị tâm lý chung như sau:
- lúc đầu chơi thử với lượng tiền nhỏ thì ăn (gặp đúng lúc uptrend)
- Sau thấy được về huy động tiền đập vào thì downtrend lỗ khá khá.

Cờ bạc bịp cũng vậy, mới đầu chơi nhỏ cái nó cho ăn, ham hố chơi lớn là cái nó đập cho không còn cái gì.
Cho nên, bọn VTV lùa gà ntn khá là thất đức.

Kem Bong 123

Xe hơi
này là lừa nặng rồi! cho ngồi tù mọt mới thoả đảng,

LongLH

Xe điện

Shop ở Vin GL giá lúc mới có dự án em không nhớ, nhưng khu nhìn ra An Đào lúc đầu 2021 thì vào khoảng 10 tỉ, tuỳ vị trí từng căn, lúc đỉnh điểm thì có khách giao dịch đến 15 tỉ, còn bây giờ không có giao dịch nên em cũng không biết/ không có giao dịch vì toàn ông vào nước 3 nước 4 rồi bây giờ lỗ quá đành cố để vậy. Mà cái shop của Vin ở đây nó củ chuối là nó không cho đăng kí Lot để oto, ban ngày thì để trước cửa nhà hoặc xung quanh đấy BV họ có trách nhiệm. Sau 24h để đấy cũng ko sao nhưng BV nói họ ko có trách nhiệm nữa( trong thực tế thì chưa có vụ gì xảy ra). Vin đưa ra lý do tao bán Shop thì nó để kinh doanh chứ không phải nhà ở, nên không được ở và như vậy không có Lot để xe ( đừng tưởng trả phí là có Lot nhé).

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mèo mả gà đồng thôi cụ. Ca sĩ tử tế gì đâu, lùa gà, đầu cơ mã chứng khoán với vợ tưng bừng. Uỷ ban chứng khoán phạt mấy trăm triệu nhưng không ăn thua với khoản ăn ngập mồm.

congngo

Xe điện
Giờ ai bị lừa rồi thì vẫn phải chịu thôi ạ, ko ai chịu trách nhiệm giúp cho cả. Em thấy tội cho ng ta vậy thôi chứ em chịu có cản đc ng ta đâu. :((
Cụ mà cản còn ăn mắng sấp mặt ấy chứ, rằng thì cụ không chịu đánh thức khả năng tiềm ẩn của bản thân, rằng thì cơ hội đến mà không nắm bắt sau này đừng ân hận, rằng thì là cụ chậm tiến, không chịu cập nhật cái mới... em dính quả người nhà cách đây mấy năm theo cái đa cấp Amway bị rồi, em can còn bị mắng cho một trận thế là em kệ, đến lúc vỡ lở ra vay nợ mấy trăm triệu ôm hàng để duy trì thứ hạng kim cương gì đó.

Duc Ta

Xe tải
Mèo mả gà đồng thôi cụ. Ca sĩ tử tế gì đâu, lùa gà, đầu cơ mã chứng khoán với vợ tưng bừng. Uỷ ban chứng khoán phạt mấy trăm triệu nhưng không ăn thua với khoản ăn ngập mồm.
Em nghĩ chắc không phải vợ chồng đâu. Chúng nó kết hợp nhau lùa gà thôi, chứ con kia 3 tiền án mà cũng đâu phải xinh đẹp gì đâu mà thằng KP kia cũng bập vào thì chỉ có là thằng hám tiền mới thế

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đến VTV mà còn tham gia trò lùa gà này thì dã man quá. Trong khi các thể loại chủ tịch chúng nó đua nhau bán sạch sẽ cổ cánh của chính lò nhà chúng nó.
Mấy đồng hưu còm của các cụ già chúng nó cũng ko tha :|
Mợ dạo này thế nào? Vẫn giao dịch GTK hay cũng all in rồi?

dhela

Xe tăng
Mợ dạo này thế nào? Vẫn giao dịch GTK hay cũng all in rồi?
Ui, chào cụ ạ, em đang ngẩn ra sao lại đc cụ hỏi thăm #:-s

Chủ tịch mà em nói tới là đám ở dưới cụ ơi, đừng nghĩ xấu cho em vì chưa bao giờ em có ý xấu gì mí cụ. Tuy nhiên em vẫn xin lỗi vì đã dùng từ ko chọn lọc [-O<

Anw, thông tin đang nhiễu quá ạ. E tính đợi thêm ít tuần nữa cho rõ ràng. Tuy nhiên dù có thế nào thì với em, chứng cháo ko bao giờ là kênh mà em nghĩ sẽ tất tay hay tất chân với nó. Nếu theo thì cũng chỉ là 1 phần gửi gắm để chuẩn bị cho tuổi hiu hiu sau này thoy ạ :)

Nikola.Tesla

Xe buýt
Ui, chào cụ ạ, em đang ngẩn ra sao lại đc cụ hỏi thăm #:-s

Chủ tịch mà em nói tới là đám ở dưới cụ ơi, đừng nghĩ xấu cho em vì chưa bao giờ em có ý xấu gì mí cụ. Tuy nhiên em vẫn xin lỗi vì đã dùng từ ko chọn lọc [-O<

Anw, thông tin đang nhiễu quá ạ. E tính đợi thêm ít tuần nữa cho rõ ràng. Tuy nhiên dù có thế nào thì với em, chứng cháo ko bao giờ là kênh mà em nghĩ sẽ tất tay hay tất chân với nó. Nếu theo thì cũng chỉ là 1 phần gửi gắm để chuẩn bị cho tuổi hiu hiu sau này thoy ạ :)
Công ty nào mà chủ tịch suốt ngày dành thời gian để trading thì cổ đông chỉ có dẹo cụ ạ. DXG, cty của ca xĩ là ví dụ điển hình.

maximax903

Xe điện
Đã khởi tố bị can, bắt tạm giam. Thế là đóng hòm rồi! 8-}