[Funland] Tổng hợp thông tin về Sông Đà Nhật Nam - CEO Vũ Thị Thúy

bmwp0wer

Xe tăng
Không biết mấy ông anh này có được sơ múi gì không, chứ giờ em ấy nằm thẳng cẳng là các anh mệt rồi. Trước có vụ đa cấp 24h gì đó, cũng nhiều thằng tướng tá về hưu tiếp tay lừa đảo.
Lại giống cậu ca sĩ J ack tranh thủ mượn hơi Messi PR cho sản phẩm của mình.

dhela

Xe tăng
Những vụ lừa đảo như thế này từ xưa nay đã nhiều rồi. Liệu có phải chế tài quản lý hoạt động doanh nghiệp của mình có kẽ hở quá lớn để bọn lừa đảo lộng hành không các cụ?.
Nói các nạn nhân vì tham thì cũng ko sai, nhưng em thấy còn một khía cạnh khác mà em rất thông cảm với nạn nhân . Một số ng, nhất là các ông bà lớn tuổi ở quê xa luôn có tâm lý tin tưởng quá vào sự quản lý của NN. (Tâm lý này em đã đc nghe trực tiếp từ nhiều ng lớn tuổi).
Họ tin theo kiểu lý luận mà bọn kia bơm thổi kiểu Cty tổ chức sự kiện hoành tráng thế, quảng cáo ầm ĩ trên báo đài thế thì là đã được NN cho phép rồi, làm sao mà sai được, mà lừa đc, dự án phải có thật thì NN, phường xã, cq địa phương mới để yên cho quảng cáo trên báo đài tự do hoành tráng thế chứ,... . Bọn lừa đảo hay phông bạt là dựa vào niềm tin này để lừa ng ta.
Chẳng lẽ em lại bảo thôi đừng tin vào NN nữa, thế thì lại sai sai . Nhưng có lẽ, việc quản lý cũng nên được xem lại để những doanh nghiệp kiểu này ko đi lừa đc nữa, gây thiệt hại và khổ sở cho rất nhiều ng muốn kiếm tiền chân chính và muốn tin tưởng vào sự bảo vệ của PL trong KD.
Chuẩn ạ. Đến VTV còn đưa một cụ ông 81 lên truyền hình để lùa bà con vào chứng đây ạ. VTV thì ai mà nghi ngờ đc chứ. Từ mai số TKCK của các cụ hưu trí sẽ tăng theo cấp số nhân ^^

Em đợi chương trình truyền hình cuối năm 😂

Trà Lý

Xe tăng
Quê em có chị vừa tháng trước đi mua mười mấy triệu đồ chai lọ nước rửa tay thần thánh của đa cấp (biết rõ trước khi mua là đa cấp), mang về đến đầu ngõ ko dám mang vào nhà nên gửi ở nhà hàng xóm.
Dân ta đáng yêu như vậy đấy.

DonaldTrump79

Xe tăng
Chuẩn ạ. Đến VTV còn đưa một cụ ông 81 lên truyền hình để lùa bà con vào chứng đây ạ. VTV thì ai mà nghi ngờ đc chứ. Từ mai số TKCK của các cụ hưu trí sẽ tăng theo cấp số nhân ^^

Phổ cập chứng cháo tới toàn dân 🤣

LongLH

Xe điện
Cho chục tỏi dứt mồm bảo hót gì là hót thôi, mượn danh mua danh để lôi kéo người tham nhưng tin vào những vị nguyên này.
Rồi nó cho góp tí cổ phần miệng, như bọn xxx vẫn góp vào Bar, Karaoke, thì hót cứ hay phải biết cụ nhỉ!

muitranhaibanh

Xe buýt
các cụ nói cấm sai tham thì thâm

=)) Lùa thế này nhiều cụ đồng niên với hơn tuổi rút sạch tiền đầu tư chứng cổ theo. Mốt mai, con vì én in đếch nó cắm đầu, all cụ mất tiền sốc chết mong ccụ sống khôn sát thiêng về vật chết hộ xã hội cái đội VTv này giúp cũng là một ý hay đấy ah.
Trong quán này ngày trước cũng có mấy mẹ, mấy thằng cũng hơi hướng khuyên nhủ người ta mua chứng với cổ, chả biết thật hay đùa nhưng trò được ăn, thua người thì mọi kiểu định hướng này dù thật hay dởm em đều thấy khốn nạn vì dù ông bi bô thì cũng giống thầy bói xem voi thôi. Những người hiểu bản chất quy luật, chuyên gia thì họ lại im lặng không nói gì ngoài box ck, còn loại không hiểu hay hơi hiểu mới nhao nhao bi bô. Mô Phật !

Chỉnh sửa cuối:

dhela

Xe tăng
Phổ cập chứng cháo tới toàn dân 🤣
=)) Lùa thế này nhiều cụ đồng niên với hơn tuổi rút sạch tiền đầu tư chứng cổ theo. Mốt mai, con vì én in đếch nó cắm đầu, all cụ mất tiền sốc chết mong ccụ sống khôn sát thiêng về vật chết hộ xã hội cái đội VTv này giúp cũng là một ý hay đấy ah.
Các cụ chịu khó thăm hỏi quan tâm các bô lão ở nhà cẩn thận tí. Chứ để các cụ bắt chước ông Sử mồi này rồi dìu nhau ra ngân hàng rút sạch tiền tiết kiệm đổ vào chứng là ối zồi ôi đó. Đừng có coi thường các bô lão 😂

Xe_loi

Xe tăng
Các cụ chịu khó thăm hỏi quan tâm các bô lão ở nhà cẩn thận tí. Chứ để các cụ bắt chước ông Sử mồi này rồi dìu nhau ra ngân hàng rút sạch tiền tiết kiệm đổ vào chứng là ối zồi ôi đó. Đừng có coi thường các bô lão 😂
:)) Bọn mát dượi thậc cụ nhể ? Tuổi này rồi thì bế cháu ngâm kiều còn chả được, chỉ cần cụ vui khỏe có x là được dồi. Thế mà bọn khốn nạn vẫn rủ các cụ cờ bạc để dễ về Văn Điển.

Dream 100

Xe trâu
Người OF

Các cụ hưu mua VFS lúc giá 80-90 thì tạch hẳn🤓🧐

victory_1980

Xe điện
Cụ dựa vào đâu ,cơ sở nào bảo nó ko phải là Ngọc Hoàng mà đòi bế ợ ;))
Thế là cụ tin nó là ngọc hoàng ah?
Em tin chắc nói dối vì từ xưa đến nay chưa có văn bản chính thống của một quốc gia nào công nhận có ngọc hoàng thật trên thiên đình, :))

ncs

Xe buýt
Gái TH giỏi và bản lĩnh phết

Ga_son

Xe điện
Bốc phét vừa thôi cụ, cụ bảo bạn cụ ib cho em xem căn nào, cắt thế e múc cho này. Cắt nhiều thì sàn nó sẵn sàng ôm luôn, chứ chả đến lượt người mua vào hàng đc. :))
Đây cụ này: (bán nhanh còn kịp lụt đến đầu rồi) lại lý thuyết sàn ôm (nếu cụ là sale bán BĐS thì thôi, còn lại chắc chưa trải qua khủng hoảng 2009-2011).

chuot08

Xe lăn

Bọn VTV đưa cái tin này thật mát rượi! Mấy sàn quốc tế còn đang tụt cả đến háng kìa!

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Bọn VTV đưa cái tin này thật mát rượi! Mấy sàn quốc tế còn đang tụt cả đến háng kìa!
Cụ Sử có lẽ là nhà đầu tư chứng khoán cao tuổi nhất Việt Nam🤓

Năm nay cụ 81 tuổi. Cụ đầu tư chứng khoán với số vốn ban đầu 200 triệu và có lãi 20%. Thừa thắng xông lên, cụ rút tiếp 600 triệu tiết kiệm để mở rộng đầu tư!👍

"Tôi rút gửi tiết kiệm và đầu tư chứng khoán. Vài tháng nay đã lãi rất nhiều. Chính sách của nhà nước đẩy nền kinh tế phát triển lên, kinh tế phát triển thì thị trường chứng khoán sẽ có lợi", ông Nguyễn Văn Sử chia sẻ. (Nguồn: VTV)

Chỉnh sửa cuối:
Đây cụ này: (bán nhanh còn kịp lụt đến đầu rồi) lại lý thuyết sàn ôm (nếu cụ là sale bán BĐS thì thôi, còn lại chắc chưa trải qua khủng hoảng 2009-2011).
Đây là môi giới chứ cc cái gì, giá gốc khu này tầm 10,8 tỏi. Ô trên kia kêu cắt lỗ từ 14 về 9 tỷ mà ko cho bán thì mới nói, hiện tại bên ocp2,3 là cắt theo kiểu ko tính chênh, mà cắt 20-25% giá gốc chủ đầu tư. Khủng hoảng là 2012-2015 cụ nhé, đáy bds là năm 2015, 2011 còn 1 vụ sốt đất HN, cũng qua rằm tháng 7 mới tịt. Tôi ko phải mg, cũng chưa bao giờ chào bán cái gì trên này cả.

sắt con

Xe điện

Năm nay cụ 81 tuổi. Cụ đầu tư chứng khoán với số vốn ban đầu 200 triệu và có lãi 20%. Thừa thắng xông lên, cụ rút tiếp 600 triệu tiết kiệm để mở rộng đầu tư!👍

"Tôi rút gửi tiết kiệm và đầu tư chứng khoán. Vài tháng nay đã lãi rất nhiều. Chính sách của nhà nước đẩy nền kinh tế phát triển lên, kinh tế phát triển thì thị trường chứng khoán sẽ có lợi", ông Nguyễn Văn Sử chia sẻ.
🤭🤭🤭🤭

dhela

Xe tăng

"Tôi rút gửi tiết kiệm và đầu tư chứng khoán. Vài tháng nay đã lãi rất nhiều. Chính sách của nhà nước đẩy nền kinh tế phát triển lên, kinh tế phát triển thì thị trường chứng khoán sẽ có lợi", ông Nguyễn Văn Sử chia sẻ.
Đến VTV mà còn tham gia trò lùa gà này thì dã man quá. Trong khi các thể loại chủ tịch chúng nó đua nhau bán sạch sẽ cổ cánh của chính lò nhà chúng nó.
Mấy đồng hưu còm của các cụ già chúng nó cũng ko tha :|