[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hờ hờ

"Lôi" cụ vào, hoặc "phỏng vấn" cụ cho những lần khen thì là chuyện bình thường mờ; nó thể hiện rằng thì là mà đáy thầy theo sát trò, trò luôn kình thấy đấy.

Chỉ "lôi" cụ vào những việc phê bình, góp lý thì nó mới là "trò bẩn" kiểu thầy trò thì chỉ là hồi đi học mà thôi, giờ biết gì mà nói.

Thông tin thêm với cụ là cụ Khải là một trong những người thầy giúp đỡ a Tuấn nhiều nhất, và trước đây thì hầu như pvan nào của a Tuấn đều nói đến cụ như người thầy tốt nhất của mình. Các việc khác e không bình luận thêm do động đến vấn đề riêng tư như nhiều cụ đã góp ý. Em chỉ muốn bàn về tính khách quan tronng của phỏng vấn của GS Khải. Em chỉ xin phép phản biện lại 1 vài cụ là: Liệu cụ già như vậy ròi thì liệu có dễ bị học trò dắt mũi như các cụ nghĩ ko? Hay đó là những lời cụ thực sự muốn góp ý cho aT, cho bv BM, mà có lẽ aT đã để ngoài tai, và đó là lý do để quan hệ của cụ K và a Tuấn ko còn tốt như xưa như các cụ bàn. Cụ Khải có tư lợi gì trong việc này ko, theo em là Không

Jamebonds

Xe container
Thông tin thêm với cụ là cụ Khải là một trong những người thầy giúp đỡ a Tuấn nhiều nhất, và trước đây thì hầu như pvan nào của a Tuấn đều nói đến cụ như người thầy tốt nhất của mình. Các việc khác e không bình luận thêm do động đến vấn đề riêng tư như nhiều cụ đã góp ý. Em chỉ muốn bàn về tính khách quan tronng của phỏng vấn của GS Khải. Em chỉ xin phép phản biện lại 1 vài cụ là: Liệu cụ già như vậy ròi thì liệu có dễ bị học trò dắt mũi như các cụ nghĩ ko? Hay đó là những lời cụ thực sự muốn góp ý cho aT, cho bv BM, mà có lẽ aT đã để ngoài tai, và đó là lý do để quan hệ của cụ K và a Tuấn ko còn tốt như xưa như các cụ bàn. Cụ Khải có tư lợi gì trong việc này ko, theo em là Không
Vấn đề quan hệ con người với con người, thầy trò thôi. Chứ có liên quan gì tới vấn đề quản lý đâu

Jamebonds

Xe container
''Già chưa chắc..'', ''A Tuấn chưa chắc...'' toàn thứ chưa chắc nhưng đã lồng cái chắc đầy ẩn ý của 1 ông nhà cao cửa rộng, một ông nhà tuềnh toàng vào rồi. Mấy ông nick mới này lộn phèo lắm.
Hì hì... thuở nào rồi mà lấy nghèo làm lập luận để đánh sự giỏi giang cụ nhỉ. E lại tưởng XH bây giờ phải lấy khả năng làm giàu (tất nhiên là chân chính) để đánh giá chứ😀

Jamebonds

Xe container
Vụ này càng tìm hiểu sâu càng thú vị. Em có cảm tình với BM từ trước đến nay vì BS BM đã cứu người nhà em.
Thêm chút thông tin lượm lặt từ việc cf vỉa hè sáng chủ nhật với mấy anh em “có chút quen biết” với ngành Y:
GS Khải thực sự là thầy dạy của a Tuấn và là người đã dìu dắt a Tuấn trong chuyên môn Tim.
Nhà a Tuấn: trước biệt thự ở Ciputra và nay anh ở trên căn Penhouse của khu chung cư sang nhất nhì HN ở Trung Hoà Nhân Chính ngay cạnh trường Ams
Nhà cụ GS già: nhà cụ khá tuềnh toàng ở khu Thái Hà, hiện ngày nào cụ cũng vẫn đi khám bệnh tại khoa Tim BM và pk để kiếm thêm thu nhập.

Đúng hay sai như thế nào xin để các cụ tự bình luận, riêng em em xin nói thẳng em không cảm tình với a Tuấn này từ hồi ở viện Tim HN, chuyện màu mè hình thức tự đánh bóng bản thân đã có từ lâu. Các bài viết “phe” aT e thấy đánh bóng tên tuổi khá lộ liễu, phản cảm. Thông tin cụ thể e để các link ở dưới. Ý kiến cá nhân, mời các cụ tiếp tục bình. Em thì em tin cụ GS già.

Cái thông tin cụ cung cấp nếu để bảo vệ cho giáo sư khải là ông không theo lợi ích nhóm nào cả khi lên phỏng vấn thì có thể chấp nhận được. Còn nếu lấy thông tin này để nói rằng ông Tuấn năng lực kém, là người không đạt để quản lý, cải cách bệnh viện Bạch mai thì em thấy chẳng có căn cứ gì cả. Và đối với em, những người cứ lấy cái nghèo ra để biện minh, chỉ trích người giầu là những người tư duy cũ kỹ, chậm tiến, suốt ngày chỉ ôm lấy quá khứ thôi
Lớp trẻ bây giờ nghĩ khác rồi

Sazi

Xe điện
Cái thông tin cụ cung cấp nếu để bảo vệ cho giáo sư khải là ông không theo lợi ích nhóm nào cả khi lên phỏng vấn thì có thể chấp nhận được. Còn nếu lấy thông tin này để nói rằng ông Tuấn năng lực kém, là người không đạt để quản lý, cải cách bệnh viện Bạch mai thì em thấy chẳng có căn cứ gì cả. Và đối với em, những người cứ lấy cái nghèo ra để biện minh, chỉ trích người giầu là những người tư duy cũ kỹ, chậm tiến, suốt ngày chỉ ôm lấy quá khứ thôi
Ông T gần như không nghe bất kỳ ai nói, nên đầu clip có đoạn "Hi vọng người thầy...." nên chắc nhóm làm clip này hiểu AT.

Lucifer2306

Xe tăng
Xét trên góc độ quản lý một công ty (ở đây là bệnh viện Bạch Mai) thì hơn 200 đơn nghỉ việc và tuyển mới 500 là một điều tuyệt vời. Việc tuyển - dùng - giữ - sa thải (hoặc ép thôi việc) là một quy trình phải làm không ngừng nghỉ để nâng cao chất lượng nhân sự. Nó cũng giống như các cơ thể con người phải thanh lọc máu liên tục và thải ra các chất cặn bã vậy. Thậm chí ai chăm đi hiến máu thì máu mới tạo ra chất lượng còn tốt hơn. Có điều một lớp nhân viên Bạch Mai đã sống quá lâu trong cơ chế bao cấp xin cho quan liêu, nên khi chuyển đổi sang cơ chế thị trường ko thích nghi kịp thôi.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

qddt

Xe tăng
Công nhận lớp "trẻ" bây giờ khác cụ nhỉ? Tiệt không có đứa nào dám đứng tên chửi anh Tuấn, mà phải nhờ ông cụ 90 tuổi đáng tuổi bố tuổi ông của mình.
Thật là những con người đầy chính nghĩa =))

Xe cỏ cũ

Xe điện
Tôi định không còm nhưng tôi là người đi khám GS Khải ở phòng khám tư, 300k/ lượt mà khá là đông. Thế nên bọn lều bảo nhà tuyền toàng thì tôi éo tin.
Mịa bọn lều, nhà tuyềnh toàng trên lô đất to phố trung tâm còn bằng mấy penhouse ý chứ. Còn ông GS cỡ đó mà mô tả như nghèo thật thì lo thân chả xong nên ngậm cmn mồm vào để lớp sau họ dễ làm việc.

k4mjkaze2

Xe buýt
chuyên môn giỏi đâu có nghĩa quản lý tốt
Cụ Khải mà phát biểu lo lắng cho bệnh nhân lúc người bệnh bị chặt chém quát mắng, vật vạ ở BM thì mới là đáng quý

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thời em khám 2014 là 200k cụ ạ. Bố em bên k gđ cuối khoa gđ bên k2 họ không chỉ định mổ vì họ biết K tlt di căn xương đã chạy vào đến nội tạng là hết thuốc chữa. Nhưng đhy các thày vẫn chỉ định mổ mà không tư vấn cho gđ là chỉ kéo dài được ít ngày, làm gđ lầm tưởng. Dẫn đến tốn kém gần 100 tr, bn đau đớn khổ sở vì các sv thụt rửa theo lý thuyết trong khi bn kiệt sức vì 15 ngày k ăn uống được gì. Đến khi sắp ngất sửu em phải yc dừng để bc bs. Sau mổ được thêm ít ngày , người mất trong đau đớn khi phải dùng rất nhiều mocphin. Em đánh giá đhy thua xa các bv chuyên khoa đầu ngành cả ở cmnv và tính nhân văn. Em thì mổ quá sản thanh thiệt tại đhy, 20 ngày sau khám lại lại chỉ định mổ tiếp. Sang K1 thì bảo mổ phí tiềm, 8 năm nay chả sao cả.
ĐHY toàn chỉ định quá lên lấy chỉ tiêu thôi. Mẹ m viêm dạ dày cấp do ngộ độc thực phẩm mà bị bắt đi chụp CT với siêu âm XN đủ kiểu mất gần 5 cụ. Đến trưa bố m đưa về bằng đc ko cho nằm nữa, uống amox với oresol, men tiêu hóa 1-2 hôm khỏi hẳn. M nghĩ ko phải bs ĐHY ko biết, mà cố làm thế. Đứa cháu m cũng thế, đau bụng quằn quại, chiếu chụp mất bao tiền, cuối cùng là đau bụng kinh, haizzz.

Bluehelmet

Xe buýt

TieuFu

Xe container
Thuế TNCN ở VN mức cao nhất 35% thôi. Không có 40% như bển đâu. Mời cụ xem lại nhé. :D
Bhxh, bhyt, bhtn nó túm cỡ 32% nữa, cụ bù trù cộng thêm đi, kẻo lúc xem giấy nộp lại ớ !

xgamox

Xe tải
chuyên môn giỏi đâu có nghĩa quản lý tốt
Cụ Khải mà phát biểu lo lắng cho bệnh nhân lúc người bệnh bị chặt chém quát mắng, vật vạ ở BM thì mới là đáng quý
Cái trò quát mắng bệnh nhân nó ăn sâu vào rồi. Đến giờ mình vẫn không quên bà Bộ trưởng Trần Thị Trung Chiến đàng hoàng trả lời trước QH khi bị chất vấn về thái độ phục vụ của y bác sĩ rằng: bác sĩ làm việc vất vả, quá tải nên việc mắng mỏ là không tránh được. Người đứng đầu đã nghĩ vậy rồi thì mong gì thay đổi.

Leanh65

Xe container
Bhxh, bhyt, bhtn nó túm cỡ 32% nữa, cụ bù trù cộng thêm đi, kẻo lúc xem giấy nộp lại ớ !
Cụ càng nói càng sai. Cái 32% kia là tính trên lương cứng và chủ dn nó nộp là chủ yếu, nlđ có 10,5% thôi ạ. Cái này thì chắc chắn em rành hơn cụ.😃

tasx

Xe tăng
Chuyện nội bộ Bệnh viện, đúng sai gì thời gian sẽ trả lời, mình nên nhìn từ góc độ người khám chữa bệnh, khách hàng thôi. Em nghĩ thế.

TieuFu

Xe container
Cụ càng nói càng sai. Cái 32% kia là tính trên lương cứng và chủ dn nó nộp là chủ yếu, nlđ có 10,5% thôi ạ. Cái này thì chắc chắn em rành hơn cụ.😃
He he, luật bhxh cụ cần xem kỹ đi,, nhớ là loại có hiệu lực từ 1/1/2020 ý, thế ông giám đốc bỏ ra đóng chỗ còn lại cho bhxh à, hay quay lại thu phong bì ! Không thu vào tiền khám chữa bệnh thì lấy đâu ra, nhẽ tự in !

Chỉnh sửa cuối:

VladimirP

Xe tải
Dạ, là bên K2 họ nói chưa rõ nguyên nhân sao cụ cứ ăn uống vào là lại nôn hết ra, dù không đau đớn. Hỏi họ không nói cho truyền và bảo chờ cụ khỏe rồi nội soi tìm nguyên nhân. Em nghĩ họ biết rõ vì cụ nhà em đt ở K2 Thanh Trì được 5 năm rồi,bs đk khi em hỏi lúc mới vào viện có nói nếu giữ được không di căn vào nội tạng thì ok, chứ vào nội tạng thì hết thuốc chữa, họ đã chuyển cụ sang khoa chống đau. Nhưng bố em không hề đau đớn, chỉ không nuốt được bất cứ cái gì. Bên ĐHY bảo là sang mổ pt cắt bỏ môn vị nối thông là cụ Ok. Thế nên gđ em mới đồng ý chuyển sang mổ. Khi đi bên K2 còn bảo em đừng cho cụ đi, và nếu đã quyết đi thì khi nào cụ khỏe lại thì quay về k2 nhé. Nhưng cụ không bao giờ quay lại được nữa, cũng chả truyền hay xạ trị được gì. 5 năm ở K em chứng kiến 99.9% từ khoa chống đau là về nhà = xe CC. Bố em là số rất ít ỏi ra về = xe taxi.
Theo em hiểu là chụp CT thì có thể biết đc UT đã di căn tới những bộ phận nào chứ nhỉ? Sao hồi ấy nhà cụ ko làm cho bố cụ để biết chính xác?

Bebon

Xe tăng
Vụ này càng tìm hiểu sâu càng thú vị. Em có cảm tình với BM từ trước đến nay vì BS BM đã cứu người nhà em.
Thêm chút thông tin lượm lặt từ việc cf vỉa hè sáng chủ nhật với mấy anh em “có chút quen biết” với ngành Y:
GS Khải thực sự là thầy dạy của a Tuấn và là người đã dìu dắt a Tuấn trong chuyên môn Tim.
Nhà a Tuấn: trước biệt thự ở Ciputra và nay anh ở trên căn Penhouse của khu chung cư sang nhất nhì HN ở Trung Hoà Nhân Chính ngay cạnh trường Ams
Nhà cụ GS già: nhà cụ khá tuềnh toàng ở khu Thái Hà, hiện ngày nào cụ cũng vẫn đi khám bệnh tại khoa Tim BM và pk để kiếm thêm thu nhập.

Đúng hay sai như thế nào xin để các cụ tự bình luận, riêng em em xin nói thẳng em không cảm tình với a Tuấn này từ hồi ở viện Tim HN, chuyện màu mè hình thức tự đánh bóng bản thân đã có từ lâu. Các bài viết “phe” aT e thấy đánh bóng tên tuổi khá lộ liễu, phản cảm. Thông tin cụ thể e để các link ở dưới. Ý kiến cá nhân, mời các cụ tiếp tục bình. Em thì em tin cụ GS già.

Ngoài lề tý nhân tiện thông tin vỉa hè của cụ, penthouse Mandarin Garden mua được 1 góc biệt thự Ciputra thôi cụ ạ!

PhanVanTai

Xe hơi
Ngoài lề tý nhân tiện thông tin vỉa hè của cụ, penthouse Mandarin Garden mua được 1 góc biệt thự Ciputra thôi cụ ạ!
Vụ này ko bàn nữa nhé cụ, nhiều cụ ở trên đã có ý kiến là không nên xâm phạm đến đời tư cá nhân. E cũng thấy là hợp lý
Giờ sự thật như thế nào chắc nội bộ BM mới nắm rõ được, hoặc thời gian trả lời. Hiện tại trên này e thấy vẫn theo cảm tính là chính

Trạng thái
Thớt đang đóng