[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ thấy hơi nóng gáy khi khá nhiều cụ xúc phạm cụ GS già, trong khi e thấy cụ là người duy nhất lên tiếng trực tiếp từ trước đến giờ.
Chẳng ai xúc phạm cụ GS già, ai chẳng biết cụ già rồi nên bị bọn trẻ nó lợi dụng, giật dây, làm quân cờ trong cuộc đua tranh giành quyền lực này. Cái bọn xúc phạm cụ là cái bọn nó lợi dụng cụ, đưa cụ lên sóng phỏng vấn í. Người có tâm thì người ta ko nỡ để cụ ra đầu sóng ngọn gió ntn đâu. Đúng là bọn mất dạy nó mới lừa phỏng vấn cụ, biên tập theo ý đồ của chúng nó thôi!

fundraiser

Xe container
Vụ này càng tìm hiểu sâu càng thú vị. Em có cảm tình với BM từ trước đến nay vì BS BM đã cứu người nhà em.
Thêm chút thông tin lượm lặt từ việc cf vỉa hè sáng chủ nhật với mấy anh em “có chút quen biết” với ngành Y:
GS Khải thực sự là thầy dạy của a Tuấn và là người đã dìu dắt a Tuấn trong chuyên môn Tim.
Nhà a Tuấn: trước biệt thự ở Ciputra và nay anh ở trên căn Penhouse của khu chung cư sang nhất nhì HN ở Trung Hoà Nhân Chính ngay cạnh trường Ams
Nhà cụ GS già: nhà cụ khá tuềnh toàng ở khu Thái Hà, hiện ngày nào cụ cũng vẫn đi khám bệnh tại khoa Tim BM và pk để kiếm thêm thu nhập.

Đúng hay sai như thế nào xin để các cụ tự bình luận, riêng em em xin nói thẳng em không cảm tình với a Tuấn này từ hồi ở viện Tim HN, chuyện màu mè hình thức tự đánh bóng bản thân đã có từ lâu. Các bài viết “phe” aT e thấy đánh bóng tên tuổi khá lộ liễu, phản cảm. Thông tin cụ thể e để các link ở dưới. Ý kiến cá nhân, mời các cụ tiếp tục bình. Em thì em tin cụ GS già.

Tranh luận kiểu này gọi là bỏ bóng đá người rồi cụ ơi. Em ko đồng ý.

Moriarty

Xe container
Cũng căng đấy nhỉ, tự chủ nửa vời trong khi lại làm theo chuẩn BV tư thì tài chính căng rồi. Hi vọng a Tuấn và Bộ Y tế tìm được cách tháo gỡ.
BYT Giao nhiệm vụ cho ng ta mà ko gỡ cho ng ta cơ chế thì khác gì bắt a ý múa gậy trong bị
Quả tự chủ này thì tiếng nói quyết định là bên bộ tài chính cơ chứ nếu chỉ bên bộ yt thôi thì đơn giản.

qddt

Xe tăng
Riêng vụ mang đời tư ra em xin nhận sai, xin lỗi các cụ. Em cũng có nói cụ mod nếu thấy ko phù hợp xoá đi ròi. Em xin nêu quan điểm rõ là em đưa ra để bảo vệ quan điểm cụ GS Khải, và cụ không phải là người tham nhũng, cố bảo vệ chế độ cũ như các cụ nói (em có nói rõ trong comment)
Ai bảo cụ Khải tham nhũng cụ trích hẳn người ấy ra mà mắng. Nói phong long thế làm gì. Em có thấy ai bảo cụ Khải tham nhũng đâu nhỉ? Cụ chỉ giúp em với?

scholar_vn

Xe hơi
- Nghỉ việc 221 người.

- Ký HĐ mới với hơn 500 người?

Leanh65

Xe container
Cho em hỏi:

Bên K2 họ đã nói là "hết cách" nên gia đình cụ lại chuyện bố cụ sang ĐHY hả cụ? ĐHY thông báo tiên lượng của bố cụ thế nào (ko phẫu thuật, hóa trị, xạ trị thì kéo đc bao lâu - phẫu thuật, hóa trị, xạ trị thì kéo đc bao lâu...) mà gia đình cụ lại đồng ý cho họ mổ và hóa trị như vậy?
Dạ, là bên K2 họ nói chưa rõ nguyên nhân sao cụ cứ ăn uống vào là lại nôn hết ra, dù không đau đớn. Hỏi họ không nói cho truyền và bảo chờ cụ khỏe rồi nội soi tìm nguyên nhân. Em nghĩ họ biết rõ vì cụ nhà em đt ở K2 Thanh Trì được 5 năm rồi,bs đk khi em hỏi lúc mới vào viện có nói nếu giữ được không di căn vào nội tạng thì ok, chứ vào nội tạng thì hết thuốc chữa, họ đã chuyển cụ sang khoa chống đau. Nhưng bố em không hề đau đớn, chỉ không nuốt được bất cứ cái gì. Bên ĐHY bảo là sang mổ pt cắt bỏ môn vị nối thông là cụ Ok. Thế nên gđ em mới đồng ý chuyển sang mổ. Khi đi bên K2 còn bảo em đừng cho cụ đi, và nếu đã quyết đi thì khi nào cụ khỏe lại thì quay về k2 nhé. Nhưng cụ không bao giờ quay lại được nữa, cũng chả truyền hay xạ trị được gì. 5 năm ở K em chứng kiến 99.9% từ khoa chống đau là về nhà = xe CC. Bố em là số rất ít ỏi ra về = xe taxi.

PhanVanTai

Xe hơi
Ai bảo cụ Khải tham nhũng cụ trích hẳn người ấy ra mà mắng. Nói phong long thế làm gì. Em có thấy ai bảo cụ Khải tham nhũng đâu nhỉ? Cụ chỉ giúp em với?
Mình cũng xin phản biện lại một xíu vậy lúc trước thầy làm cái gì mà để bạch mai nát như tương, không khác gì cái nhà xe, bến xe nói chung bao nhiêu cái nát của bạch mai các cụ trên đã nói hết rồi đấy, vậy thây đã nói gì, làm gì lúc đó thầy có lên tiếng ko hay thầy cũng có phần trăm,
Tệ nạn phong bì mà dẹp được thì

Nếu mà thông tin cụ đưa ra là chuẩn thì đúnglaf đồng bạc đâm toạc tờ giấy. Mà tốt nhất cái bọn lều báo lên phỏng vấn cho nó có tâm đi vào hẳn bệnh viện mà phỏng vấn mà quay phỏng vấn cả bệnh nhân lẫn nhân viên.
Chả có lý do gì mà cụ bảo cây đa cây đề thì nói sẽ khách quan cả, tôn sư trọng đạo nó là nghĩa cử cao đẹp nhưng cụ có đồng ý vs em giáo viên cũng có giáo viên này giáo viên kia ko
Sao cụ lại bảo em võ đoán vị giáo sư kia lên án a tuấn, thế em mới hỏi ngược lại là thế vị giáo sư này bao nhiêu năm cứ để bạch mai ăn trên sương máu của ngừoi dân nghèo thì vị giáo sư này có lên án những vị giám đốc trước hay ko liệu có công bằng vs tân giám đốc ko, xin bổ xung với cụ nguyên giám đốc bạch mai đang bị điều tra về nâng giá thiết bị các kiểu con đà điểu đấy nhé.
Mời cụ xem dưới còn nhiều nữa em ngại search lại

Au79 Dragon

Xe điện
Vụ này càng tìm hiểu sâu càng thú vị. Em có cảm tình với BM từ trước đến nay vì BS BM đã cứu người nhà em.
Thêm chút thông tin lượm lặt từ việc cf vỉa hè sáng chủ nhật với mấy anh em “có chút quen biết” với ngành Y:
GS Khải thực sự là thầy dạy của a Tuấn và là người đã dìu dắt a Tuấn trong chuyên môn Tim.
Nhà a Tuấn: trước biệt thự ở Ciputra và nay anh ở trên căn Penhouse của khu chung cư sang nhất nhì HN ở Trung Hoà Nhân Chính ngay cạnh trường Ams
Nhà cụ GS già: nhà cụ khá tuềnh toàng ở khu Thái Hà, hiện ngày nào cụ cũng vẫn đi khám bệnh tại khoa Tim BM và pk để kiếm thêm thu nhập.

Đúng hay sai như thế nào xin để các cụ tự bình luận, riêng em em xin nói thẳng em không cảm tình với a Tuấn này từ hồi ở viện Tim HN, chuyện màu mè hình thức tự đánh bóng bản thân đã có từ lâu. Các bài viết “phe” aT e thấy đánh bóng tên tuổi khá lộ liễu, phản cảm. Thông tin cụ thể e để các link ở dưới. Ý kiến cá nhân, mời các cụ tiếp tục bình. Em thì em tin cụ GS già.

Quan điểm của em là cụ Khải dù giỏi nhưng thuộc thế hệ cũ, còn anh Tuấn thuộc thế hệ mới là thế hệ phát triển nghề nghiệp trong thời điểm kinh tế thị trường phát triển. Vì thế để so sánh thu nhập và tài chính giữa 2 người là không thỏa đáng.
Về chuyên môn thì em không biết để đánh giá nhưng những gì trên mặt báo hiện nay chỉ đang xoay quanh về khả năng quản lý. Ở khía cạnh này, tham chiếu đến vị trí và thu nhập thì rõ ràng anh Tuấn đang vượt trội với thầy của mình. Không rõ quan hệ giữa 2 thầy trò cho đến giờ có cơm lành canh ngọt không nhưng như có cụ đã nói, nếu thương trò thì người thầy sẽ dùng cách khác chứ không dùng cách hạ thấp trò của mình công khai như thế.
Cuối cùng, việc tái cơ cấu, cơ chế bệnh viện BM cần phải hiểu thế nào cho đúng không dễ vì mỗi bên đều đang bảo vệ quan điểm, lợi ích của mình. Không cần đọc báo, chỉ logic lại cũng có thể đoán người ta chống lại anh Tuấn vì lợi ích cũ bị xâm phạm, bị ảnh hưởng, càng to càng ảnh hưởng nhiều và có thể là kéo bè kết cánh nhau để chống đối. Muốn biết việc làm của tân GĐ có đúng không, có tốt không, có phải vì người bệnh không, thì phải có thời gian thì mới có câu trả lời. Biết đâu những người tán thành với tư duy đổi mới, cách làm mới của anh Tuấn sẽ được hái trái ngọt hơn, to hơn.

Leanh65

Xe container
Nó có cái này cụ ạ, nhẽ thu nhập kiểu phong bì thì không thuế má gì sất, còn công khai thuế má đầy đủ thì mất thuế mí phí chắc khoảng 30- 40%trở lên ! Nhẽ tất nhiên để thu nhập không đổi thì con bệnh sẽ phải chịu cái chỗ thêm đó. Phong bì nó hấp dẫn cả hai bên lắm !
Thuế TNCN ở VN mức cao nhất 35% thôi. Không có 40% như bển đâu. Mời cụ xem lại nhé. :D

Leanh65

Xe container
Em ko thừa hơi nói với cụ đâu. :)) Chỉ là ko để mọi người hiểu sai về ĐH Y HN thôi.

Cụ nói ĐH YHN toàn thuê bs BM VĐ là nói liên thiên quá còn gì. Còn cự nự cái gì nữa.

Cụ còn biết cổ đông ĐH YHN nữa cơ à :))? Những ai thế cụ?

Thế nên là cụ nên tìm hiểu kỹ trước khi phát biểu. Nếu nói sai thì phải biết cầu thị lắng nghe phản biện. Cụ dỗi thì nên block em, chứ cụ còn nói sai là em còn phản biện đấy. Ko thể để cái sai cứ phát tán ra cộng đồng để mọi người hiểu lệch lạc về ngành y vốn đã quá nhiều thị phi và áp lực được.
Em nói có dẫn chứng cụ thể từ bản thân em và nhà em. Em không tiện nêu tên CĐ và không lưu giấy mổ của bố em vì cụ mất khá lâu rồi, giấy mổ của em còn lưu, kể cả xét nghiệm lại và khám lại bên K1. Nhưng em nghĩ chả cần cm với cụ làm gì, vì ĐHY điều trị thế nào thì các cụ ở đây khá rõ. Cụ đừng quocte em nữa nhé. Đây là còm cuối của em dành cho cụ.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em nói có dẫn chứng cụ thể từ nhà em. Em không tiện nêu tên CĐ và không lưu giấy mổ của bố em vì cụ mất khá lâu rồi. Cụ đừng quocte em nữa nhé. Đây là còm cuối của em dành cho cụ.
Cá nhân e có trải nghiệm cắt mắt cá chân.e có bảo hiểm nên vào cái viện hương canh (viện huyện)được bác sĩ ở đó tư vấn khá nhiệt tình.bs tên Hiếu thì phải.ông bảo cắt thì k triệt để được.mà phải đốt điện.hết 120k.làm xong e đi lại bình thường k đau và cũng k mọc lại.lần 2 e bị ở tay.cũng bảo hiểm e vào cái viện lạc việt là viện tư khá to và quy mô ở tỉnh toàn các bs giỏi ở hà nội về.lần này bs ở đó tư vấn phải cắt.e xuống hỏi nhân viên hành chính họ bảo a có bảo hiểm thì chi phí cũng k hết nhiều.e chủ quan đoán chắc hết tầm 500k.kết quả cắt xong khâu 3 mũi đau k ngủ nổi mất 2 đêm.phí thì hết 750k.giờ thì chỗ đó so với chỗ đốt điện thì cứng hơn.nghĩ lại nhiều lúc e nhìn 2 vết sẹo nghix ông bs viện huyện sao mà đáng yêu thế

Bluehelmet

Xe buýt
Giờ cấp cứu vào Bạch Mai mà cứ hé răng với bác sĩ trực là người nhà của anh T zám đốc thì chỉ mấy hôm tự xin chuyển viện khẩn trương.
Cụ mới bị giảm biên chế do bỏ nhà tang lễ bệnh viện đó hả? =))

xgamox

Xe tải
Tôi định không còm nhưng tôi là người đi khám GS Khải ở phòng khám tư, 300k/ lượt mà khá là đông. Thế nên bọn lều bảo nhà tuyền toàng thì tôi éo tin.
Cụ ấy già rồi, nhu cầu ăn ở có bao nhiêu đâu? Penthouse của anh Tuấn chắc gì đã mua được nhà Thái Hà của cụ. Nói thực, mấy bác nghề y giỏi, dễ kiếm tiền, cũng vất vả lắm. Cứ nhìn bác sĩ PGS N.T.Dũng nguyên trưởng khoa nhi Bạch Mai. Giá khám cứ 200K/lần (ước tính khoảng 5 phút) tại nhà ( thời giá 2012-2013, giờ không biết bao nhiêu). Bác ấy cứ khám từ 5h chiều đêns 8h tối. Bệnh nhân xếp hàng không hết. Thu nhập như vậy, bệnh viện nào trả nổi. Tuy nhiên cũng vất vả, cứ quần quật đến 8 h tối mới được cơm nước nghỉ ngơi. Thời gian đâu mà thiết ăn thiết chơi. Nhà cửa thì trông bình thường, nhưng cũng chả thể nói là bác sĩ ấy tuềnh toàng cả. Cái trò soi mói đời tư này nó vẫn phổ biến nhỉ.

PhanVanTai

Xe hơi
Quan điểm của em là cụ Khải dù giỏi nhưng thuộc thế hệ cũ, còn anh Tuấn thuộc thế hệ mới là thế hệ phát triển nghề nghiệp trong thời điểm kinh tế thị trường phát triển. Vì thế để so sánh thu nhập và tài chính giữa 2 người là không thỏa đáng.
Về chuyên môn thì em không biết để đánh giá nhưng những gì trên mặt báo hiện nay chỉ đang xoay quanh về khả năng quản lý. Ở khía cạnh này, tham chiếu đến vị trí và thu nhập thì rõ ràng anh Tuấn đang vượt trội với thầy của mình. Không rõ quan hệ giữa 2 thầy trò cho đến giờ có cơm lành canh ngọt không nhưng như có cụ đã nói, nếu thương trò thì người thầy sẽ dùng cách khác chứ không dùng cách hạ thấp trò của mình công khai như thế.
Cuối cùng, việc tái cơ cấu, cơ chế bệnh viện BM cần phải hiểu thế nào cho đúng không dễ vì mỗi bên đều đang bảo vệ quan điểm, lợi ích của mình. Không cần đọc báo, chỉ logic lại cũng có thể đoán người ta chống lại anh Tuấn vì lợi ích cũ bị xâm phạm, bị ảnh hưởng, càng to càng ảnh hưởng nhiều và có thể là kéo bè kết cánh nhau để chống đối. Muốn biết việc làm của tân GĐ có đúng không, có tốt không, có phải vì người bệnh không, thì phải có thời gian thì mới có câu trả lời. Biết đâu những người tán thành với tư duy đổi mới, cách làm mới của anh Tuấn sẽ được hái trái ngọt hơn, to hơn.
Thông tin thêm với cụ là cụ Khải là một trong những người thầy giúp đỡ a Tuấn nhiều nhất, và trước đây thì hầu như pvan nào của a Tuấn đều nói đến cụ như người thầy tốt nhất của mình. Các việc khác e không bình luận thêm do động đến vấn đề riêng tư như nhiều cụ đã góp ý. Em chỉ muốn bàn về tính khách quan tronng của phỏng vấn của GS Khải. Em chỉ xin phép phản biện lại 1 vài cụ là: Liệu cụ già như vậy ròi thì liệu có dễ bị học trò dắt mũi như các cụ nghĩ ko? Hay đó là những lời cụ thực sự muốn góp ý cho aT, cho bv BM, mà có lẽ aT đã để ngoài tai, và đó là lý do để quan hệ của cụ K và a Tuấn ko còn tốt như xưa như các cụ bàn. Cụ Khải có tư lợi gì trong việc này ko, theo em là Không

Bupket

Xe điện
Cụ ấy già rồi, nhu cầu ăn ở có bao nhiêu đâu? Penthouse của anh Tuấn chắc gì đã mua được nhà Thái Hà của cụ. Nói thực, mấy bác nghề y giỏi, dễ kiếm tiền, cũng vất vả lắm. Cứ nhìn bác sĩ PGS N.T.Dũng nguyên trưởng khoa nhi Bạch Mai. Giá khám cứ 200K/lần (ước tính khoảng 5 phút) tại nhà ( thời giá 2012-2013, giờ không biết bao nhiêu). Bác ấy cứ khám từ 5h chiều đêns 8h tối. Bệnh nhân xếp hàng không hết. Thu nhập như vậy, bệnh viện nào trả nổi. Tuy nhiên cũng vất vả, cứ quần quật đến 8 h tối mới được cơm nước nghỉ ngơi. Thời gian đâu mà thiết ăn thiết chơi. Nhà cửa thì trông bình thường, nhưng cũng chả thể nói là bác sĩ ấy tuềnh toàng cả. Cái trò soi mói đời tư này nó vẫn phổ biến nhỉ.
Chuẩn cụ . Tầm như anh T thì cái PH bõ bèn gì.
Đem so sánh nơi ăn chốn ở của một cụ 9x với cụ 5x thì khập khiễng quá . Thế hệ của cụ K có ai thích ở chung cư với PH đâu,

Trạng thái
Thớt đang đóng