[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lucifer2306

Xe tăng
Bác sĩ là người sẽ cứu cái mạng của ông lúc khốn nạn đấy cứ bác sĩ là cái đ.éo gì đi xong đến lúc vào việc lại biết rõ bác sĩ là cái đ.éo gì ngay )
Còn để nói về nghành nghề thì chẳng có nghề léo nào là áp lực như bác sĩ đâu. Nhà tôi ba đời làm nhân viên ngân hàng từ vừa vừa đến to to còn chẳng dám vỗ ngực so sánh công việc với đội y bác sĩ
Cụ định kể công trạng đấy ak? Nói như cụ thì giáo viên, bộ đội, luật sư người ta cũng công cán đầy nhưng có lải nhải kể lể và thái độ hống hách như một vài vị bác sĩ hiện tại ở Bạch Mai ko? Thứ nhất, cứu người là công việc của họ và họ được xã hội trả công nếu làm tốt việc đó, làm dịch vụ cả thôi. Thứ hai, không phải cứ cứu dc người thì được quyền chửi bới người khác, vì hiện tại rất nhiều bác sĩ cứu được người và họ vẫn ôn tồn nhẹ nhàng với bệnh nhân. Cho nên kể lể ít thôi, ko nên đổ lỗi cho hoàn cảnh, tại vì lương thấp nên mới vòi vĩnh bệnh nhân phong bì, rồi gợi ý nọ kia. Đừng tự đánh giá ngành nghề của mình quá cao rồi tự cho mình cái quyền trà đạp nên người khác. Đến lúc bị cơ chế mới nó thải loại lại đổ tại thế nọ thế chai. Cụ thấy nghề bác sĩ áp lực nhất là quyền của cụ, em thì thấy ngành mẹ nào cũng áp lực, cũng phải học trày da tróc vẩy, cũng đóng góp cho xã hội hết.
Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Chỉnh sửa cuối:

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ vào bệnh viện công ở bên Mỹ chưa? Bác sĩ y tá cũng chửi bệnh nhân như con ấy chứ mà tươi cười.
Mỹ thì chưa cụ ơi nhưng Nhật thì e có đi.chất lượng dịch vụ thì tốt cho đến khi trả tiền thì ối giời ơi.nhiều khi e lại yêu cái xứ thiên đường là thế.nghĩ bao năm qua may mắn khi được hưởng những dịch vụ giá rẻ chất lượng

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cách đây 4 năm trước ko phải khu dịch vụ vẫn chung cụ nhé. Điển hình là khoa thần kinh của Việt Xô cụ nhé, em chỉ ở khoa đó và hồi sức tích cực thêm một tí thời gian ở khoa nhiệt đới rồi quay về hồi sức.
Việt Xô nam riêng nữ riêng mà cụ

QMintech

Xe tăng
Ông nào cũng kể nghề mình quan trọng, áp lực :), tôi chạy grab kiếm tiền nuôi thằng con học BS đây này :). Bệnh nhân vào viện đã khốn khổ quá rồi mà các ông cho cái quyền mắng chửi bệnh nhân or người nhà ???Tốt nhất không làm được thì nghỉ or đọc lại cái 12 lời thề về Y Đức ấy.

Leanh65

Xe container
Bao nhiêu năm đèn sách. Lúc đi làm thì trực ngày trực đêm. Rồi mổ máy bao nhiêu cái cơ thể máu me nội tạng, phải chứng kiến cái sự sống cái chết, các thể loại bệnh tật diễn ra hàng giây hàng phút nhưng yêu cầu vẫn phải vui tươi nhã nhặn. Thế mà có ông dám mở mồm mang kỹ sư xây dựng với nhân viên ngân hàng ra so với với bác sĩ :))
Em thấy bs quá vất vả nếu chỉ có lương bổng nn. Em đến mổ con gà con vịt đã thấy vất vả. Rất nhiều người thấy máu me là ngất sửu. 1 ngày trả lời hàng trăm câu hỏi ngớ ngẩn của bn và người nhà cũng muốn phát điên. Ở viện K Thanh Trì xưa mọi người truyền nhau muốn hỏi gì cứ hỏi bn hoặc người nhà bn, cùng lắm là hỏi dược sỹ cấp phát, lĩnh thuốc. Chớ hỏi bs, yt, họ không có mồm đâu. Cá biệt cũng có vài bs trong khoa là niềm nở. Còn cảnh người nhà, bn gây gổ dọa đánh bs,yt cái viện K này thì như cơm bữa.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Kỹ sư xây dựng cũng học ngày học đêm 5 năm mới ra trường, ra trường cũng toàn trực đêm đổ bê tông xây bệnh viện....hàng ngày cũng toàn chứng kiến tai nạn lao động trực tiếp còn kinh hơn, chứng kiến cảnh làm láo nháo mất an toàn mà phát điên.....

Trong khi phế lại nhận ít hơn bác sĩ, chữ ký lại dễ nhận ra, lại dễ vào tù hơn..Bác bảo thế làm sao mà kỹ sư xây dựng hòa nhã cho được.

Nên so ra bác sĩ thi đầu vào thì cũng khó hơn xây dựng tý tẹo thôi, thậm chí là ngang nhau thôi & học hơn có 1 năm mà ăn dầy hơn & ít bị đi tù hơn thì tội cho dân xd quá. ;))

Không có bác sĩ này thì có bác sĩ khác thôi, thế giới xưa nay vẫn thế. Bác sĩ có làm thay đổi thế giới này chó đâu mà cứ dư là...:P
Cái câu bs có làm thay đổi thế giới chó đâu của cụ thì mời cụ qua trải nghiệm covid của phương tây :)).cụ lôi xd vào làm gì đội xd học hành vất vả còn thua đội cơ khí

G810

[Tịch thu bằng lái]
thôi ông ơi kỹ sư xây dựng cũng là nghề vất vả nhưng để so với bác sĩ thì còn xa lắm. Đào tạo 10 năm mới được 1 bác sĩ mà bảo khó hơn xây dựng tý thôi :))
Bác sĩ không thay đổi cả thế giới nhưng cứu được mạng người là mang cả thế giới lại cho họ và gia đình đấy ông ạ :)) mấy cái thể loại chưa vào việc chưa được bác sĩ cứu cái mạng thì còn to mồm lắm

Nói hơi phũ & có thể mất văn minh một tý là những cái mạng mà đã cần cứu thì đối với xã hội là gần như hết giá trị về phát triển.:P

Còn để xây một cái nhà không sập & ra hồn nó cũng phải hơn 10 năm đấy. ;))

Bác sĩ cũng chỉ nên đơm ngang kỹ sư xd thôi vì giá trị tạo ra cho xã hội (ở đây) là chán như nhau, chứ tầm này bác sỹ đơm nhiều quá ... 1 bác sỹ toàn đơm trung bình năm bảy cái nhà trong khi ông xây dựng đơm được có nhõn 1~2 cái. :))

Mới lại thành thực mà nói cứu người nó là cả một hệ thống nhiều nghành chứ nếu để nhõn mỗi bác sỹ thì cứu vào l. :P

huylinht

Xe buýt
Cụ định kể công trạng đấy ak? Nói như cụ thì giáo viên, bộ đội, luật sư người ta cũng công cán đầy nhưng có lải nhải kể lể và thái độ hống hách như một vài vị bác sĩ hiện tại ở Bạch Mai ko? Thứ nhất, cứu người là công việc của họ và họ được xã hội trả công nếu làm tốt việc đó, làm dịch vụ cả thôi. Thứ hai, không phải cứ cứu dc người thì được quyền chửi bới người khác, vì hiện tại rất nhiều bác sĩ cứu được người và họ vẫn ôn tồn nhẹ nhàng với bệnh nhân. Cho nên kể lể ít thôi, ko nên đổ lỗi cho hoàn cảnh, tại vì lương thấp nên mới vòi vĩnh bệnh nhân phong bì, rồi gợi ý nọ kia. Đừng tự đánh giá ngành nghề của mình quá cao rồi tự cho mình cái quyền trà đạp nên người khác. Đến lúc bị cơ chế mới nó thải loại lại đổ tại thế nọ thế chai. Cụ thấy nghề bác sĩ áp lực nhất là quyền của cụ, em thì thấy ngành mẹ nào cũng áp lực, cũng phải học trày da tróc vẩy, cũng đóng góp cho xã hội hết.
Chẳng có công cán nào to hơn cứu được mạng người. Nếu biết tôn trọng đến những người làm công việc đấy hàng ngày thì đừng có mở mồm ra nói câu bác sĩ là cái đ.éo gì :) không lại vạ vào thân đấy cụ ạ

Vova

Xe container
Ông nào cũng kể nghề mình quan trọng, áp lực :), tôi chạy grab kiếm tiền nuôi thằng con học BS đây này :). Bệnh nhân vào viện đã khốn khổ quá rồi mà các ông cho cái quyền mắng chửi bệnh nhân or người nhà ???Tốt nhất không làm được thì nghỉ or đọc lại cái 12 lời thề về Y Đức ấy.
Diễn biến chung của các topic dài, đến cuối bắt đầu lạc đề :).

Em nghĩ giờ ngồi chờ thôi. Cá nhân em thì vẫn nghĩ là những việc thế này chẳng làm ảnh hưởng gì đến cơ cấu tổ chức của Bạch Mai cả. Chỉ mong BGĐ cầu thị, tiếp tục đổi mới một cách hợp lý để người dân được nhờ.

TungThoc

Xe điện
Lẻ tẻ thấy việc không hợp nghỉ là bình thường, đến 8% nhân viên xin nghỉ thì là điều ... bình thường. 50% xin nghỉ hơi bắt đầu bất thường, vì: khi bỏ phiếu cứ quá 50% là thắng rồi. Nên việc này em nghĩ cũng ... bình thường.

huylinht

Xe buýt
Nói hơi phũ & có thể mất văn minh một tý là những cái mạng mà đã cần cứu thì đối với xã hội là gần như hết giá trị về phát triển.:P

Còn để xây một cái nhà không sập & ra hồn nó cũng phải hơn 10 năm đấy. ;))

Bác sĩ cũng chỉ nên đơm ngang kỹ sư xd thôi vì giá trị tạo ra cho xã hội (ở đây) là chán như nhau, chứ tầm này bác sỹ đơm nhiều quá ... 1 bác sỹ toàn đơm trung bình năm bảy cái nhà trong khi ông xây dựng đơm được có nhõn 1~2 cái. :))

Mới lại thành thực mà nói cứu người nó là cả một hệ thống nhiều nghành chứ nếu để nhõn mỗi bác sỹ thì cứu vào l. :P
cứ đến lúc bố mẹ con cái mình hay bản thân mình nằm trước cái chết đi có dám nói câu thôi hết giá trị phát triển rồi không? hay lại van xin bác sĩ cứu lấy cái mạng hết giá trị này :)) Nói linh tinh ít thôi khéo mai lại vận vào thân mình thật đấy

Lucifer2306

Xe tăng
Chuẩn cụ. Công an bộ đội có thể ko cứu người nhưng nguy hiểm lúc nào cũng rình rập, mất mạng bất cứ lúc nào. Rồi các ngành khác nữa, đều áp lực và có rủi ro tai nạn nghề nghiệp cả. Có thấy ai kể công đâu. Thời hiện tại bác sĩ còn phải mong bệnh nhân đăng ký mình mổ để có tiền mà sống, thế mà nhiều ông vẫn còn tư tưởng ban ơn huệ cho bệnh nhân rồi hành nọ hành kia thì người ta khinh cho là phải.

Lucifer2306

Xe tăng
cứ đến lúc bố mẹ con cái mình hay bản thân mình nằm trước cái chết đi có dám nói câu thôi hết giá trị phát triển rồi không? hay lại van xin bác sĩ cứu lấy cái mạng hết giá trị này :)) Nói linh tinh ít thôi khéo mai lại vận vào thân mình thật đấy
Cụ coi bác sĩ như thánh ban ơn, coi thường các nghề khác. Rồi đến lúc nghiệp nó vận vào mình, con cái gặp phải loại giáo viên cũng củ hành mất dạy như thế, xây cái nhà gặp thằng kỹ sư vô lương tâm, đêm đang ngủ cái tường nó đổ ụp vào mặt, rồi cụ đang đi đường gặp thằng cướp nó xiên mẹ cho một nhát mà gặp phải công an nó kệ mẹ cụ, thì lúc đấy cụ mới biết quý trọng các nghề khác :)

k4mjkaze2

Xe buýt
bắt đầu nhảm nhí rồi đấy. nghề nào chả áp lực
Nghề giáo có áp lực không, hàng ngày quản học sinh toàn đứa hiếu động, lắm đứa ko nghe lời. Mà thử quát chửi hs 1 câu xem, hôm sau bố mẹ lên xỉ vả cho to đầu
Đừng bảo dạy làm người không bằng cứu người nên cứu người được chửi còn dạy làm người thì phải nén cục tức cấm được xả nhé

G810

[Tịch thu bằng lái]

Một xã hội phát triển là một xã hội mỗi người làm đúng & đủ trách nhiệm của mình chứ chả có vận vẹo, xin xỏ, cầu kẹt gì.

Ở cái lứ xừa này mới có chuyện người nhà bệnh nhân cầu cạnh bác sỹ chứ nước ngoài bác sỹ bảo chết là chết, cứu được là cứu.....đếu bao giờ có chuyện người nhà bệnh nhân quỵ lụy kiểu:

- Ối bác sỹ ơi, bác sỹ làm ơn làm phúc cứu lấy người nhà em....nhà em đội ơn bác sỹ. :P

Có biết tại sao ở nn bác sỹ họ mổ lại khó vậy không? Vì mạng người & tính nhân đạo nó là quan trọng nhất, nên mấy chú ở cái lứ xừa này mới được thể mổ vô tội vạ mà không phải chịu trách nhiệm nên mạnh mồm mà nói phét thôi.;))

Cho một thân một mình sang kia làm theo quy trình của nó lại chả xoắn cmn lái ra. Láo bệnh nhân nó chả vả cho gẫy cmn răng, mai ra đứng đường chứ ngồi đấy mà đòi cao mí chả quý. :P

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ coi bác sĩ như thánh ban ơn, coi thường các nghề khác. Rồi đến lúc nghiệp nó vận vào mình, con cái gặp phải loại giáo viên cũng củ hành mất dạy như thế, xây cái nhà gặp thằng kỹ sư vô lương tâm, đêm đang ngủ cái tường nó đổ ụp vào mặt, rồi cụ đang đi đường gặp thằng cướp nó xiên mẹ cho một nhát mà gặp phải công an nó kệ mẹ cụ, thì lúc đấy cụ mới biết quý trọng các nghề khác :)

Có 2 nghề được gọi là thầy là thầy giáo và thầy thuốc.còn nghề nào cũng cao quý và có giá trị

TieuFu

Xe container
Luật là luật. Thực tế hđ lđ người sdlđ sẽ tách thu nhập làm nhiều khoản. Vd tiền trợ cấp ăn trưa, ăn ca, tiền hỗ trợ nhà ở, khoán đt, xăng xe, khuyến học, hiếu hỷ, nhà ở vvv và mm . Sẽ có nhiều mục không chịu thuế tncn, không áp tổng tn đóng bhxh,bhyt. Mà mấy cái bhxh,bhyt này là đóng cho chính bản thân các cụ. Đóng cao hưởng cao, về hưu lương cao, chế độ kcb cao. Sao cụ lại gộp nó vào với thuế tncn để bảo rằng đến 40% thu nhập. Thế nên em chán chả muốn giải thích với cụ mà cụ cứ quote làm em lại phải rông dài lạc chủ đề thớt đang nóng hôi hổi.😂
Phét vừa thôi cụ, mấy cái doanh nghiệp lìu tìu, khai báo linh tinh, né thuế lách thuế em không phải không biết. Nhưng ở đây đang nói cho trường hợp BV BM minh bạch, rõ ràng thu chi hòng phục vụ con bệnh như thượng đế mà thu nhập của bs, nhâv viên vẫn tốt như trước nhé ! Trợ cấp, tiền ăn, công tác phí nó có qui định cả, không phải bổ bao nhiêu cũng được ! Còn em còm ở trên là gộp chung rồi ( thuế phí các khoản, con bệnh phải đóng thêm trên 40% mới trả được thu nhập đút túi như trước, không có câu nào nói thuế thu nhập trên 40 % như cụ diễn giải ) ! Riêng cái chuyện cụ còm lúc trước bhxh đóng theo lương cơ bản thì nhiều cụ ở đây cũng chán rồi ! Thế nhé !

Chỉnh sửa cuối:

fundraiser

Xe container
Có 2 nghề được gọi là thầy là thầy giáo và thầy thuốc.còn nghề nào cũng cao quý và có giá trị
Bản chất cũng là cung cấp dịch vụ và khách hàng là thượng đế thôi. Tự cho mình đứng trên thiên hạ, ban ơn là suy nghĩ sai lầm trong thời đại này rồi đấy.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Bản chất cũng là cung cấp dịch vụ và khách hàng là thượng đế thôi. Tự cho mình đứng trên thiên hạ, ban ơn là suy nghĩ sai lầm trong thời đại này rồi đấy.
Bác sĩ họ nghĩ mình đi ban ơn với đứng trên thiên hạ à cụ?

flashx

Xe máy
Đã gọi là nghề thì làm việc và được trả lương. Nếu thấy không thỏa mãn được thì nghỉ. Sao lại cứ nghĩ có nghề cao quý và không cao quý. Em theo dõi cái thread này thấy rất hay. Em ủng hộ bác sỹ Tuấn làm bài bản. Không biết có phải làm màu không nhưng khi mọi việc làm công khai minh bạch thì đút túi hay bòn mót cũng khó ăn. Không quy củ bài bản thì công việc lúc nào cũng nhiều và vất vả.

Trạng thái
Thớt đang đóng