Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

sakai_yo

Xe lăn
Em Truynh có liên quan cụ ợ. Vụ dính với em Thụy Vân chỉ là cớ thôi. Mấy hôm nữa sẽ rõ. Mà cumgx có thể nhà em ấy lực mạnh thì chê đc mặt trời
Tự nhiên 1-2 hnay bỏ tiền mua bài trên lá cải mạng là e thấy có biến. Nội dung thì vẫn cũ mèm.

hôteo

Xe buýt
vợ bé anh nào vậy cụ, em này xấu bỏ mịa mà
Con mụ nào trên fb bảo em này là vợ bé cc. Mới đẻ đứa con 1t. Em không biết thật hư sao đâu nhé. Chỉ hóng thế. Có vẻ cụ Bino biết tin chính xác hơn ạ.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Học cái kiểu đớp mà ị thì lị ra ko làm gì hả?
CC hơi dốt, cứ để HN cắt cỏ mà lấy 700 tỏi/năm, xây dăm cái kim tự tháp chổng tĩ, để kệ cmn Tô lịch bốc mùi thum thủm, chặt nốt hàng cây đường Láng... thì tiền vừa nhiều mà lại vừa an toàn. Cản miếng ăn của lợi ích nhóm vừa bị ghét, bị chửi, bị đòn thù ko :))
Em cũng đồng ý cách này, tự cổ chí kim lãnh đạo thường làm như này, anh lại mạnh mồm thì tự đưa mình về phía nhân dân, đối đầu với tụi quan tham. Cứ bày ra, làm như mèo mửa rồi ăn phế thôi mà cả làng lại vui. Trong trao đổi tiền nong (COM) thì tối kỵ không dùng tin nhắn, trao đổi nhanh, ngắn gọn, không chat Zalo để tránh lưu dấu vết,...những bài sơ đẳng như này đến cấp nhân viên quèn mua hàng công ty tư nhân nó còn làm được, sao CT lại sơ hở vậy chứ ????

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
vụ gì đấy cụ, hôm qua vợ e cũng vừa hóng phốt e này xong :D
Vụ gì đang xảy ra với Thuỵ Vân thì e k rõ nhưng e T rinh bị bóc đến chân tơ kẽ tóc trên wtt cách đây 4-5 năm rồi. Toàn xd hình ảnh giàu sang để lừa đảo có tí buôn thần bán thánh và bán đồng hồ. Nhà thế lực gì đâu, có cái nhà bé tí tẹo mặt N thái học cho Vân thuê làm cửa hàng chăm sóc sắc đẹp. Nên chả bh khoe nhà ở. Mãi sau này lấy cu TA thì thuê nhà vin ncthanh. Nói chung dài lắm.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Gớm, ăn cái kỷ luật còn đỡ, chỉ sợ là đi theo anh C ấy chứ

"Những vi phạm, khuyết điểm nêu trên của ông Hoàng Trung Hải là nghiêm trọng, gây bức xúc trong xã hội, ảnh hưởng xấu đến uy tín của tổ chức Đảng và cá nhân ông, đến mức cần phải xử lý nghiêm minh theo quy định của Đảng"

Kỷ luật như này khác gì hết cửa, về vườn, trong khi tuổi đang sung sức, còn muốn cống hiến, phấn đấu ?!

avn

Xe điện
A Chung trước khi bị đình chỉ có yêu cầu hoàn thành test pcr 97k đi Đà Nẵng về HN. Nhưng giờ chả thấy nhắc đến.

Dọn vườn

[Tịch thu bằng lái]
này các cụ..nếu cụ chung bị phía cơ quan điều tra hỏi cung ( lúc này cụ chúng là nghi can phạm tội dồi) vậy liệu cụ chung có bị ăn quả nghiệp vụ điều tra không nhỉ ???

Chỉnh sửa cuối:

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Học cái kiểu đớp mà ị thì lị ra ko làm gì hả?
CC hơi dốt, cứ để HN cắt cỏ mà lấy 700 tỏi/năm, xây dăm cái kim tự tháp chổng tĩ, để kệ cmn Tô lịch bốc mùi thum thủm, chặt nốt hàng cây đường Láng... thì tiền vừa nhiều mà lại vừa an toàn. Cản miếng ăn của lợi ích nhóm vừa bị ghét, bị chửi, bị đòn thù ko :))
Không phải đâu cụ ạ, em nghĩ là political struggle là lý do anh ý bị nạn. Còn mấy cái cụ kể nó vặt lắm lắm

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cụ có thấy các vụ bắt bớ/khám xét khác thi đội máy ảnh điện thoại hóng hớt; cả nhà báo cũng chỉ được đi cùng hoặc bám đuổi cán bộ chấp pháp. Cán bộ đến nơi thì dân hóng mới nhao theo.

Vụ này; dân hóng chờ ở đầu phố TL, lai chim từ trước cả khi 2 xe của cán bọ chấp pháp đến.

Cả 3 vụ dính đến anh Chung em cho là đều nhẹ nhàng hơn nhiều so với những vụ tiền tấn kiểu Thái Nguyên, Mobiffone hay bên Dầu Khí.
Nhưng vụ này được bơm lên hẳn thành đại án và đưa vào diện TW chỉ đạo thì chắc chắn được bơm thổi.

hôteo

Xe buýt
Tin cụ nói là chuẩn như Lê Uẩn đấy ợ
Ồ ra là thế. Hôm qua em thấy trên fb nhưng giờ không nhớ của ai để vào hóng tiếp:)) sáng nay thấy mấy báo ra loạt bài em này rồi lọi vụ oánh nhau từ t7. Đang nghĩ chả có lẽ:)) tks cụ.

Boydepzai190579

Xe tăng
này các cụ..nếu cụ chung bị phía cơ quan điều tra hỏi cung ( lúc này cụ chúng là nghi can phạm tội dồi) vậy liệu cụ chúng có bị ăn quả nghiệp vụ điều tra không nhỉ ???
Giờ nó cần gì đánh,nhẹ nhàng là giờ ông nhận tất hay để vợ và con vào cùng,thế thì đái ra quần

Bino

Xe điện
Ồ ra là thế. Hôm qua em thấy trên fb nhưng giờ không nhớ của ai để vào hóng tiếp:)) sáng nay thấy mấy báo ra loạt bài em này rồi lọi vụ oánh nhau từ t7. Đang nghĩ chả có lẽ:)) tks cụ.
Nhà em ấy mạnh đấy. Hôm qua vừa đăng tin khởi tố mà hôm nay báo mạng bị dọn dẹp sạch sẽ rồi

STElectrics

Xe lăn
Nhớ đến người trồng cây, cắt cỏ, làm sạch hồ em lại nhớ đến câu chuyện này.
NGƯỜI NÔNG DÂN VÀ CON QUỶ
1. Ngày xưa đất đai đều bị loài quỷ chiếm mất cả. Một hôm, có người nông dân vào rừng trồng củ cải. Anh đang cuốc đất thì có một con quỷ chạy lại và quát lên:

– Anh kia, ai cho vào rừng của ta?… Anh muốn chết à?

Người nông dân bình tĩnh nói:

– Quỷ ơi, đừng ăn thịt tôi. Quỷ để tôi gieo cải. Khi cây lớn lên, tôi chỉ lấy gốc thôi, còn ngọn xin nhường quỷ.

Thấy không phải làm gì mà lại được ăn, quỷ bằng lòng, bèn nói :

– Thế cũng được, nhưng anh phải giữ đúng lời hứa đấy. Nếu không đúng, đừng có hòng vào rừng này nữa.

Củ cải lớn, người nông dân dỡ lấy củ, để lại ngọn cho quỷ. Quỷ ăn thấy đắng, tức lắm không làm gì người được.

2. Sang mùa sau, người nông dân lại vào rừng tiếp tục trồng. Thấy vậy, quỷ lại đòi chia. Người nông dân hỏi:

– Thế quỷ định lấy gốc hay lấy ngọn?

Bực tức vì lần trước đã không được ăn, nên lần này quỷ đòi lấy gốc. Thấy vậy, người trồng lúa. Lúa chín vàng, người nông dân gặt lấy ngọn gánh về, còn để gốc lại cho quỷ.

3. Gốc rạ không ăn được, quỷ tức giận, sùi bọt mép, đòi mùa sau ăn cả ngọn lẫn gốc. Quỷ nghĩ: “Cho người trồng gì đi nữa, kết quả thu hoạch lần này cũng về ta cả”. Nhưng không chịu thua quỷ, người nông dân đem ngô ra gieo. Vì ra sức chăm bón nên bắp ngô rất to. Mỗi cây có đến hai, ba bắp. Đến mùa người mang quang gánh, hối hả bẻ ngô, gánh về nhà, để lại cả ngọn lẫn gốc ngô cho quỷ.

Nhìn những thân cây ngô khô đét, không ăn được, quỷ đành hậm hực chạy về rừng mà không làm gì người được.

Thế là cả ba lần, nhờ trí thông minh, người nông dân đã thắng quỷ tham lam và ngu xuẩn.
Quỷ nó không chơi theo luật cụ ôi! Lừa nó đến lần thứ 3 thì nó lại chả thịt người nông dân ăn ngay và luôn ạ. :D

Dancingwiththewind

Xe điện
97k test kia không biết chứ test nhanh em vẫn thấy làm mặc dù cái đó không chính xác
Test PCR có làm vì đoàn em khoảng 20 người đi công tác Hội an ở rải rác trong Hà Nội đều đc phường nơi cư trú đều đc mời làm xét nghiệm. Em còn làm xét nghiệm cùng ngày cùng địa điểm với ca 33 tuổi ở Phú Thượng cơ

Trạng thái
Thớt đang đóng