Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hauyenhd

Xe container
Trong bộ quân phục CA nom anh ý tươi tỉnh tự tin phong độ thế, rất có hồn. Còn đóng bộ comple cavat trịnh trọng nhìn vẻ mặt, ánh mắt... lúc nào cũng lo âu sợ sệt, hiếm thấy anh í cười như này:)
Làm chính trị như cưỡi lưng cọp nhìn trước nhìn sau k cách gì nhảy ra đc nên lo vs buồn thôi cụ;))

Bino

Xe điện
Sao thớt này lại tự nhiên nói chuyện e Trinh nổ với e Vân, cùng lúc đó mấy trang mạng lá cải có bài tâng bốc e Trinh giàu có nữa
Em Truynh có liên quan cụ ợ. Vụ dính với em Thụy Vân chỉ là cớ thôi. Mấy hôm nữa sẽ rõ. Mà cumgx có thể nhà em ấy lực mạnh thì chê đc mặt trời

newbiass

Xe tải
Năm 2017:

- Khởi tố bí thư thành ủy Sài Gòn Đinh La Thăng.
- Kỷ luật, cách chức bí thư thành ủy Đà Nẵng Nguyễn Xuân Anh.

Năm 2020:

- Kỷ luật bí thư thành ủy Hà Nội Hoàng Trung Hải.
- Khởi tố chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Đất nước đã bao giờ được như thế này chưa?
Xong ĐH là ổn định, hết tham nhũng kỷ luật ngay :D

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Cả 3 vụ dính đến anh Chung em cho là đều nhẹ nhàng hơn nhiều so với những vụ tiền tấn kiểu Thái Nguyên, Mobiffone hay bên Dầu Khí.
Nhưng vụ này được bơm lên hẳn thành đại án và đưa vào diện TW chỉ đạo thì chắc chắn được bơm thổi.
Một người đã từng làm trong lực lượng chấp pháp mà có hành vi ngang nhiên thách thức pháp luật là tội rất nghiêm trọng, không cần bơm thổi cũng đủ lĩnh án nặng rồi.

Cụ đọc lại vụ án Dương Tự Trọng giúp anh trốn ra nước ngoài nhé, 18 năm tù đấy.

Bino

Xe điện
Chào hai bác

Hai bác nghĩ mục đích là gì?

Khi trong vòng 15 phút gần như kín mặt trang 1, lẫn cả trang 2 quán cà phê trong thời điểm đấy là thớt nói về vụ việc này.

Vậy theo hai bác nên xóa hay để?

Xóa thì BĐH bị mắng, bị cho là hèn, cho là đủ thứ.... Khi tất cả các mặt báo chính thống đều đưa tin. Để thì hơn 20 thớt của hơn 20 thành viên mở, trong hơn 20 thớt đấy đủ các bình luận vi phạm quy định của diễn đàn. Vậy gộp vào 1 thớt đưa, trích dẫn nội quy nhắc nhở thành viên như thế này tốt hơn hay xóa hết đi ạ?

Em cũng như BĐH đang khó xử quá, muốn xóa cho nhàn đỡ phải trông coi, đỡ bị thành viên như hai bác cho là mở thớt vì mục đích gì, mở thớt để định hướng dư luận. Kính mong hai bác cho em xin kiến để hay xóa. Trân trọng cảm ơn hai bác trước!
Chã vẫn như ngày nào, khúc triết và rất rắn

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Ung nhọt đương nhiên không bao giờ hết nhưng quan trọng ở mức độ nào phạm vi ra sao. Chứ như giờ tham nhũng nó thành cái gọi là văn hóa rồi. Hiện giờ 1 mình 1 chợ là cố hữu rồi đừng mong gì quá trớn
Văn hoá gì cụ, là là gi truyền từ thế hệ đại ka đến tiểu đệ đến dưới nữa, lan toả ra thành cây thành cối thành cành lá

Maus

Xe điện
Ngày đền tội đã đến. Ko sớm thì muộn thôi. Còn nhiều tội đồ của đất nước vẫn chưa bị sờ đến lắm. Phải mạnh tay với những thể loại này thì đất nước mới khấm khá được
Cụ dùng từ ẩu quá. Từ "đền tội" chỉ dùng khi bị giết, tử hình. Ngay cả khi tuyên án tử hình cũng chưa dùng từ này được, chỉ dùng khi thực hiện bản án.

Mà tội này ở tù thôi.

DaDieuchienxu

Xe container
Sao thực thế khác xa phim ảnh nhỉ? Xem phim "Sinh Tử" có cái kết happy end thế cơ mà.

coquay

Xe container
em cầy lại bộ phim sinh tử xem có liên quan gì đến chủ tịt nghĩa ko

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Một người đã từng làm trong lực lượng chấp pháp mà có hành vi ngang nhiên thách thức pháp luật là tội rất nghiêm trọng, không cần bơm thổi cũng đủ lĩnh án nặng rồi.

Cụ đọc lại vụ án Dương Tự Trọng giúp anh trốn ra nước ngoài nhé, 18 năm tù đấy.
Vụ đó mà không liên quan đến đại án thì chưa chắc Dương Tự Trọng đã phải ngồi nhà đá.

UFA

Xe điện
a Thảo dù sao trước khi về Hn cũng làm bí thư Bắc Ninh mấy năm rồi, đi nên từ dân sự nên cũng khôn hoưn

a của em đi từ công an sang. vọt lên nhanh quá nên đâm ra chủ quan, tham ăn uống nên nghẹn

chứ với vị trí chủ tịch, chỉ cần đớp phế ngân sách 1,2% từ các giám đốc sở đưa lên là ngập mồm rồi, hồ sơ chứng từ cấp dưới nó hoàn thiện, ăn ít tí nhưng tối kê cao gối ngủ ngon

đằng này ăn chặn họng của cấp dưới thì khổ
Ngân sách HN hình như 150k tỷ/năm, cứ tính 1% thôi 1 năm là 1500 tỏi, oh la la, thật kinh khủng, em ko dám nghĩ tới

sutubungto

Xe buýt
Có phải em này là vợ bé a ý không cụ? Hôm qua em xem trên fb mụ nào ý mà giờ k nhớ. Sáng thấy mấy báo đăng tin em này tự dưng nghĩ hay là đúng:)
vợ bé anh nào vậy cụ, em này xấu bỏ mịa mà

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Vụ đó mà không liên quan đến đại án thì chưa chắc Dương Tự Trọng đã phải ngồi nhà đá.
Đừng có chắc hay không chắc theo kiểu bao biện thế cụ. :D

Phạm tội thì phải trả giá, vậy thôi.

Vụ NC so với các vụ làm trái quy định gây hậu quả... thì không lớn, nhưng chính hành vi giúp BQH bỏ trốn đã biến nó thành đại án.

Chỉnh sửa cuối:

hanoien

Xe điện
Năm 2017:

- Khởi tố bí thư thành ủy Sài Gòn Đinh La Thăng.
- Kỷ luật, cách chức bí thư thành ủy Đà Nẵng Nguyễn Xuân Anh.

Năm 2020:

- Kỷ luật bí thư thành ủy Hà Nội Hoàng Trung Hải.
- Khởi tố chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Đất nước đã bao giờ được như thế này chưa?
Cụ thiếu khúc ruột miền Trung à. Bổ sung vào cho toàn diện.

Ku Tre

Xe tải
Nhiều tiền mà để làm gì???

Vulcan V70

Xe trâu
Ông Chung ngã cú đau quá.
Sau khi lên đến chức này rồi thì vơ vét để làm gì nữa??? Chết có mang đi được đâu?

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Giờ phận là thằng tù
Mà lại thái độ lồi lõm thì bị mấy cháu nghĩa vụ nó... ko trượt phát nào
Các cháu nghĩa vụ chỉ vũ trang vào ngoài thôi cụ ạ. Còn ở buồng nào thì quản buồng nó chịu trách nhiệm nhiệm. Còn kỷ luật đi "si room" có nội qui thì mới nhờ đến cán bộ khác "dạy nội qui"...
Còn thời gian giam cứu (tạm giam) chưa thành án thì quản giáo chịu nhiệm vụ trông nom thôi, còn như thế nào...là do các điều tra viên. Ngoan hay ko ngoan các điều tra viên sẽ "khen" hoặc "phê bình" 🤣

Noname_2015

Xe tăng
Cả 3 vụ dính đến anh Chung em cho là đều nhẹ nhàng hơn nhiều so với những vụ tiền tấn kiểu Thái Nguyên, Mobiffone hay bên Dầu Khí.
Nhưng vụ này được bơm lên hẳn thành đại án và đưa vào diện TW chỉ đạo thì chắc chắn được bơm thổi.
Ngồi yên thì nhẹ hơn, hiu chả hạn. Sau dịch loe ngoe nên mới có quả nặng thế.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Ui, cụ Ngao5 cũng máu đề đóm nhể!
Không ạ. Em chẳng bao giờ tham gia đề đóm
Nghe hóng hôm qua đề về 48 thì phóng lên, chẳng biết có đúng không nữa, cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng