Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Khổ, lắm trinh quá loạn hết cả đầu các cụ ợ :))
Chắc cụ nhầm, KT mới đúng chứ?
Em ko biết vụ ăn cắp, tưởng là bụp nhau :D
Nhầm Trinh
Trinh này trẻ
cụ lộn trinh rồi, trinh ăn trộm kia già khú rồi ai thèm quan tâm, trinh này vẫn trẻ, trắng, ngực to..

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Không chạm mặt thì chắc chắn chứ quân số công an nhiều hơn quân đội thì sai sai cụ ei :))
Thì em cứ gộp cả cớm chìm cớm nổi, rồi thì đám tiếp thị sữa, quần chúng bức xúc... Khéo quân số lại chả vài chục sư đoàn ý chứ

buicongchuc

Xe ba gác
“Mấy ngày vừa qua, ông Chung vẫn đi xe công vụ đến cơ quan, tươi cười vẫy tay chào hỏi phóng viên” mà chả ai chụp kiểu ảnh nào của CT kính yêu mà nhân dân mong ngóng nhỉ.
Em tưởng nằm ở BV 198 mà cụ?

DuhocNhatBan

Xe tăng
Đơn giản là nó ko hay thôi. Tạo ấn tượng cho mọị người về việc định hướng. Ý em đơn giản là hãy bình thường hóa sự việc thì tốt hơn là đẩy nó lên, tạo sự tập trung quá lớn về sự việc
Đọc những gì cụ nhận đinh trong thớt này thấy cụ đang phạm vaò điều 46 Nội quy diễn đàn.

Chã Túng mở thớt, #1 nhắc các quy định của OF ; #2 đưa nội dung bài báo, không có nhận định, bình luận gì thêm thì định hướng chỗ nào?
Cách làm của chã đơn thuần là quản trị diễn đàn theo hướng "phòng ngừa từ trước, ngăn chặn từ xa" cho nó nhàn, cụ nặng về thuyết âm mưu quá.

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ông Chung ngã cú đau quá.
Sau khi lên đến chức này rồi thì vơ vét để làm gì nữa??? Chết có mang đi được đâu?
Có a3 to hơn vét còn khủng hơn nhiều giờ làm ng tử tế đó. Khi vét các a ấy ko nghĩ j ngoài nhiều tgastj nhiều, nhanh thật nhanh đâu.

VNM

Xe điện
Nếu chuẩn tối qua khám xét phải có mini ở nhà rồi dẫn đi.

Bemagauvn

Xe điện
Nhà em ấy mạnh đấy. Hôm qua vừa đăng tin khởi tố mà hôm nay báo mạng bị dọn dẹp sạch sẽ rồi
Mạnh gì đâu cụ, mạnh là sạch sẽ không ai biết gì ý ạ. Đây tung lên xong đánh tiếng deal ,xì ra thì rút bài.

Search nhẹ vẫn đầy báo mạng đăng kìa!

xegiacmo

Xe container
Cả 3 vụ dính đến anh Chung em cho là đều nhẹ nhàng hơn nhiều so với những vụ tiền tấn kiểu Thái Nguyên, Mobiffone hay bên Dầu Khí.
Nhưng vụ này được bơm lên hẳn thành đại án và đưa vào diện TW chỉ đạo thì chắc chắn được bơm thổi.
Tội làm tất ăn cả nó to hơn nhé cụ ;;)

Meow

Xe điện
Chào hai bác

Hai bác nghĩ mục đích là gì?

Khi trong vòng 15 phút gần như kín mặt trang 1, lẫn cả trang 2 quán cà phê trong thời điểm đấy là thớt nói về vụ việc này.

Vậy theo hai bác nên xóa hay để?

Xóa thì BĐH bị mắng, bị cho là hèn, cho là đủ thứ.... Khi tất cả các mặt báo chính thống đều đưa tin. Để thì hơn 20 thớt của hơn 20 thành viên mở, trong hơn 20 thớt đấy đủ các bình luận vi phạm quy định của diễn đàn. Vậy gộp vào 1 thớt đưa, trích dẫn nội quy nhắc nhở thành viên như thế này tốt hơn hay xóa hết đi ạ?

Em cũng như BĐH đang khó xử quá, muốn xóa cho nhàn đỡ phải trông coi, đỡ bị thành viên như hai bác cho là mở thớt vì mục đích gì, mở thớt để định hướng dư luận. Kính mong hai bác cho em xin kiến để hay xóa. Trân trọng cảm ơn hai bác trước!
Em đợi câu trả lời của các cao nhân
Ngoảnh đi ngoảnh lại bao năm làm lãnh đạo mà các anh mình vẫn mong manh thế nhờ. Sân nhà mình cơ mà ơ kìa =))

VNM

Xe điện
Mạnh gì đâu cụ, mạnh là sạch sẽ không ai biết gì ý ạ. Đây tung lên xong đánh tiếng deal ,xì ra thì rút bài.

Search nhẹ vẫn đầy báo mạng đăng kìa!
Vụ này hình như thông tai, tổn thất mười mấy % thì phải.

xuantien_mobis

Xe lăn
Chào hai bác

Hai bác nghĩ mục đích là gì?

Khi trong vòng 15 phút gần như kín mặt trang 1, lẫn cả trang 2 quán cà phê trong thời điểm đấy là thớt nói về vụ việc này.

Vậy theo hai bác nên xóa hay để?

Xóa thì BĐH bị mắng, bị cho là hèn, cho là đủ thứ.... Khi tất cả các mặt báo chính thống đều đưa tin. Để thì hơn 20 thớt của hơn 20 thành viên mở, trong hơn 20 thớt đấy đủ các bình luận vi phạm quy định của diễn đàn. Vậy gộp vào 1 thớt đưa, trích dẫn nội quy nhắc nhở thành viên như thế này tốt hơn hay xóa hết đi ạ?

Em cũng như BĐH đang khó xử quá, muốn xóa cho nhàn đỡ phải trông coi, đỡ bị thành viên như hai bác cho là mở thớt vì mục đích gì, mở thớt để định hướng dư luận. Kính mong hai bác cho em xin kiến để hay xóa. Trân trọng cảm ơn hai bác trước!
Một số diễn đàn ko cho bàn luận về chủ đề này, lập thớt là ban nick, vì vậy chã để và gộp thớt như này rất hợp lý, cảnh cáo mấy anh hay đánh võng để anh em có chỗ bàn luận sự đời, đâu đó cũng là có ích cho xã hội ạ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thấy các vụ bắt bớ/khám xét khác thi đội máy ảnh điện thoại hóng hớt; cả nhà báo cũng chỉ được đi cùng hoặc bám đuổi cán bộ chấp pháp. Cán bộ đến nơi thì dân hóng mới nhao theo.

Vụ này; dân hóng chờ ở đầu phố TL, lai chim từ trước cả khi 2 xe của cán bọ chấp pháp đến.
Có thằng Trương Châu Hữu Danh nó còn biết trước nó phi từ Long An ra để livetream thì chứng tỏ được phím hết rồi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ tầm anh Chung thì người hỏi anh ấy ít nhất phải hơn anh Chung trước kia 1 sao, sẽ là thưa anh. Em không nghĩ họ lại cho cấp dưới cũ đối diện, như thế là sỉ nhục đồng đội cũ, làm hèn cả cái ngành
Thế 2 tay thứ trưởng Thành+ Tân thì bộ trưởng phải hỏi cung à?
Tra tay vào còng thì tầm là thằng phạm như nhau thôi.

phucphat86

Xe hơi
Em nghĩ tầm anh Chung thì người hỏi anh ấy ít nhất phải hơn anh Chung trước kia 1 sao, sẽ là thưa anh. Em không nghĩ họ lại cho cấp dưới cũ đối diện, như thế là sỉ nhục đồng đội cũ, làm hèn cả cái ngành
Vậy ai hỏi được ông Phan Văn Vĩnh hả bác? Về điều tra a cc này đã lên bộ làm ngày nào đâu nên điều tra viên họ ko vướng đâu, ai vị trí nào làm đúng chức trách thôi. Vụ bác Vĩnh còn do công an phú thọ khởi tố cơ, đtv trung cấp cũng tham gia hỏi bình thường.

pimbim

Xe tăng
Tiền bạc nhiều thì họa nó cũng sẽ lớn, tất cả là tại cái lòng tham vô đáy của con người thôi. Trải qua bao vị trí như vậy thì tiền đủ để cả họ chùi mít 10 đời không hết rồi. Đáng lẽ khi đã ngồi vào ghế tuần phủ rồi thì cả 2 vợ chồng CC phải dẹp hết sân si mà cống hiến để lưu danh ngàn đời. Để vướng lao lý thế này thì có bao nhiêu tiền cũng không rửa được hết nhục.
Lòng tham vợ đáy, cơ hội vơ vét để chạy lên tiếp

VNM

Xe điện
Thế 2 tay thứ trưởng Thành+ Tân thì bộ trưởng phải hỏi cung à?
Tra tay vào còng thì tầm là thằng phạm như nhau thôi.
Có khi mấy thằng dính H hỏi lại được việc. Kaka

Ối Giời Ơi

Xe tăng
KỂ CHUYỆN ĐÊM KHUYA
Tối nay, có thể anh Chung sẽ bị đưa về trại tạm giam T16 của Bộ Công an tại Thanh Oai.Chắc lần đầu ngồi xe thùng sẽ hơi xóc và bí chứ không tiện nghi như chiếc xe con vẫn đưa đón chủ tịch thành phố.
Về đến trại, anh sẽ ngồi trên xe đợi hoàn tất các thủ tục, sau đó anh sẽ được khám sức khoẻ, tất nhiên khám sơ sài chứ không có máy móc hiện đại như ở các bệnh viện trước đây anh vẫn khám. Tiếp theo, anh sẽ được hướng dẫn nội quy, phân về buồng và có thể ở cùng 1 vài bị can khác. Anh sẽ được mang theo vài bộ quần áo, bàn chải đánh răng sẽ bị cắt cán và 1 cốc nhựa.
Căn phòng đêm nay anh ở sẽ rộng chừng hơn chục mét, có thể không có cửa sổ mà chỉ có lỗ thông hơi, muốn ra ngoài sẽ phải qua mấy lần cửa. Có thể sẽ không có điện và quạt. Chắc đây là đêm đầu tiên sau rất nhiều năm anh ngủ mà không có điều hoà. Anh Chung sẽ nằm ở sàn xi măng, có bể nước và nhà vệ sinh xổm ngay trong phòng.
Bữa ăn của anh ngày mai có thể bắt đầu vào lúc 10h sáng với cơm và canh vô cùng đạm bạc, khẩu phần ăn vào khoảng 7,000/ngày, bữa chiều vào lúc 16h và vẫn món cơm, canh. 1 tuần anh sẽ được thưởng thức thịt hoặc cá 1 lần ở mức thòm thèm.
Trong thời gian này, anh sẽ rất khó được gặp người nhà. Anh sẽ chỉ ở trong phòng ngoại trừ khi có điều tra viên hoặc kiểm sát viên hoặc luật sư vào trích xuất anh ra phòng hỏi cung để làm việc.
---
Tuấn Nguyên
Theo Luật sư Nguyễn Danh Huế

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Số 1 Lê Lai là cơ quan cụ Chung 😆😆😂
Cuộc đời a C Mini gắn liền với số 8 ở nhà số 88, bị bắt vào ngày 28.8 đi lên cũng nhờ con còng số 8 mà lụi bại cũng vì còng số 8 . 53 tuổi có 5+3=8 ; UBND số 79, kẹp giữa là số 8. Sinh năm 67 số kế tiếp là 8. Đúng 19h28' mới vào khám nhà :)))
Lại còn ở phố "Chung" Liệt :)))
Có khi anh chỉ đi tù có 8 năm :))
Tóm lại chiều nay chốt chạm 8 :)) ae tin tôi đi :)))

Trạng thái
Thớt đang đóng